เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149750 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 พฤษภาคม 2024 | 05:43:30 AM
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 27
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Pink Floyd Bootleg Series(cassette)  (อ่าน 157012 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #315 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 03:57:44 PM »

ทั้งหมดที่ผ่านมาคือ ของสะสมของบุคคลระดับ ส.ว. คนนึงที่ไม่ยอมเข้าร่วมประชุมในสภาเลย  ยิงฟันยิ้ม

มันเป็นผลงานที่ค่อยๆ เลือนลาง ล้มหายตายจากพวกเราคนรักดนตรีไปปีละนิดปีละหน่อย บางแผ่นก็หายาก บางแผ่นก็หาง่าย
อีกหน่อยอาจจะไม่ได้เห็นกันอีก ถ้าไม่มาเปิดเว็ปนี้ดู !!!

ดังจะสังเกตุได้ว่า ขนาดของเจ้าแผ่น LaserDisc นี่มันเท่าเทียมกับแผ่นเสียง 12" LP และน่าเอามาลูบไล้ สาวไส้กิน เป็นยิ่งนัก
ทว่าจุดเสียอยู่ที่น้ำหนักของมันที่ไม่ค่อยพอดีกับสัดส่วน ครั้นพอเหลือบเห็นด้านข้าง ยังมีความหนาเกินไปอีกหน่อยนึง

ถ้าหากเปรียบเทียบกับ ผู้หญิง ก็เหมือน คนสวยแบบขาวๆ กลมๆ อวบๆ รูปร่างอ้วนท้วมพอดีกอด อะไรทำนองนั้นแหละครับ  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

ด้วยเหตุดังกล่าว จึงอาจเป็นสิ่งที่ทำให้ LaserDisc ไม่ได้รับความนิยมมากนักในปัจจุบัน เมื่อนำไปเปรียบเทียบกับแผ่นดีวีดีและซีดีทั่วไป  เศร้า

...มาลองชมภาพ "รวมมิตร" อีกหนึ่งภาพกันดีกว่า เพื่อเอาไว้เป็นสักขีพยาน...

...ว่า...เพราะเหตุใด ผู้คนจึงมักกระซิบบอกกันนักว่า Size นั้น...สำคัญไฉน?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2010 | 07:04:53 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #316 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 04:32:53 PM »

ราชา LaserDisc สำหรับเว็บไืทยป็อกจริง ๆ ครับ  เจ๋ง

ไม่รู้อีกหน่อยจะเป็นยังไงนะครับ ฟอร์แม็ตของ ซีดี ดีวีดี แผ่นเสียง จะยังคงอยู่ได้นานแค่ไหน?
แผ่นบ้านเราเดี๋ยวนี้ คุณภาพมันยิ่งดิ่งลงเหวลึกไปเรื่อย ๆ ไม่รู้ทำไปเพราะตามสภาพราคาหรือเปล่า ราคา 399 นี่ไม่ถูกเลยนะ
ตัวแผ่นซีดี กล่อง บุ๊ตเล็ต คุณภาพห่วยสุดโต่ง  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ไม่รู้สึกแปลกใจเลยที่ปัจจุบัน ผมใช้บริการสั่งซื้อซีดี ดีวีดี ออนไลน์ แทบจะ 100% (จ่ายแพงกว่าประมาณ 100-200 บาท)
แต่ได้ของคุณภาพดี ดีกว่าที่จะเดินไปที่ร้านขายซีดีด้วยซ้ำ
ต่อไปนี้ ผมจะซื้อแต่แผ่นอิมปอร์ตที่ร้านขายซีดีเท่านั้น ถ้าเป็นงานที่ไม่เคยฟังมาก่อน และอยากฟัง ซื้อแผ่นไทย ยังต้องพิจารณาอีกทีด้วยซ้ำ

« ตอบ #317 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 07:20:48 PM »

ราชา LaserDisc สำหรับเว็บไืทยป็อกจริง ๆ ครับ  เจ๋ง

ไม่รู้อีกหน่อยจะเป็นยังไงนะครับ ฟอร์แม็ตของ ซีดี ดีวีดี แผ่นเสียง จะยังคงอยู่ได้นานแค่ไหน?
แผ่นบ้านเราเดี๋ยวนี้ คุณภาพมันยิ่งดิ่งลงเหวลึกไปเรื่อย ๆ ไม่รู้ทำไปเพราะตามสภาพราคาหรือเปล่า ราคา 399 นี่ไม่ถูกเลยนะ
ตัวแผ่นซีดี กล่อง บุ๊ตเล็ต คุณภาพห่วยสุดโต่ง  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ไม่รู้สึกแปลกใจเลยที่ปัจจุบัน ผมใช้บริการสั่งซื้อซีดี ดีวีดี ออนไลน์ แทบจะ 100% (จ่ายแพงกว่าประมาณ 100-200 บาท)
แต่ได้ของคุณภาพดี ดีกว่าที่จะเดินไปที่ร้านขายซีดีด้วยซ้ำ
ต่อไปนี้ ผมจะซื้อแต่แผ่นอิมปอร์ตที่ร้านขายซีดีเท่านั้น ถ้าเป็นงานที่ไม่เคยฟังมาก่อน และอยากฟัง ซื้อแผ่นไทย ยังต้องพิจารณาอีกทีด้วยซ้ำ

ความจริงแล้ว ผมอยากให้ทำแผ่นซีดีเท่ากับแผ่นเสียงซิงเกิ้ลขนาด 7 นิ้วครับ มันคงไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไปนัก
เหมาะทั้งเด็กและผู้ใหญ่ หน้าปกก็อ่านกันได้ทุกเพศทุกวัย ความบางและวิวัฒนาการของเทคโนโลยี่คงทำให้ความ
กว้างขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางเท่านี้มีน้ำหนักที่เท่ากับแผ่นซีดีในปัจจุบันได้ การบรรจุข้อมูลก็จะมากกว่าอีกเท่าตัว  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง

...ฝันอย่างนี้ไม่รู้จะเป็นความจริงได้หรือเปล่า?

สำหรับเรื่องแผ่นซีดีที่ผลิตในประเทศไทยผมไม่ขอออกความเห็นนะครับ เพราะว่าเค้าก็เป็นสปอนเซอร์เราอยู่ทุกครั้ง
ที่มีงานพบปะกัน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #318 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 06:58:30 AM »

ราชา LaserDisc สำหรับเว็บไืทยป็อกจริง ๆ ครับ  เจ๋ง

ตัวแผ่นซีดี กล่อง บุ๊ตเล็ต คุณภาพห่วยสุดโต่ง  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ความจริงแล้ว ผมอยากให้ทำแผ่นซีดีเท่ากับแผ่นเสียงซิงเกิ้ลขนาด 7 นิ้วครับ มันคงไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไปนัก
เหมาะทั้งเด็กและผู้ใหญ่ หน้าปกก็อ่านกันได้ทุกเพศทุกวัย ความบางและวิวัฒนาการของเทคโนโลยี่คงทำให้ความ
กว้างขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางเท่านี้มีน้ำหนักที่เท่ากับแผ่นซีดีในปัจจุบันได้ การบรรจุข้อมูลก็จะมากกว่าอีกเท่าตัว  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง

จำได้ว่า เคยมีการทดลองตลาดอยู่ช่วงสั้นๆ ที่ใช้ซีดีขนาดปกติ แต่ทำปกออกมาขนาดซิงเกิ้ล 7 นิ้ว ที่แน่ๆ มี Pallas - The Sentinel อยู่ด้วย ผมไม่ได้ซื้อเก็บไว้เลย เดี๋ยวนี้ก็หาไม่ได้แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2010 | 07:02:55 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #319 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 07:06:33 AM »

จำได้ว่า เคยมีการทดลองตลาดอยู่ช่วงสั้นๆ ที่ใช้ซีดีขนาดปกติ แต่ทำปกออกมาขนาดซิงเกิ้ล 7 นิ้ว ที่แน่ๆ มี Pallas - The Sentinel อยู่ด้วย ผมไม่ได้ซื้อเก็บไว้เลย เดี๋ยวนี้ก็หาไม่ได้แล้วครับ

ผมว่าปกและแผ่นขนาด 7 นิ้วมัน น่าจะเรียกลูกค้าได้เพิ่มขึ้นนะครับ โดยเฉพาะบุคคลระดับ ส.ว.

...อย่างน้อยผมก็คนนึงแล้วล่ะครับ !!!

และเมื่อถึงวันนั้น Mini LP ก็คงจะมีออกมาอีกในขนาดเท่าแผ่นเสียง 7" ซิงเกิ้ล และเมื่อนั้นผมจะเริ่มสะสมแผ่นใหม่อีก
ครั้งนึง   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #320 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 09:54:43 AM »

ผมว่าปกและแผ่นขนาด 7 นิ้วมัน น่าจะเรียกลูกค้าได้เพิ่มขึ้นนะครับ โดยเฉพาะบุคคลระดับ ส.ว.

...อย่างน้อยผมก็คนนึงแล้วล่ะครับ !!!

และเมื่อถึงวันนั้น Mini LP ก็คงจะมีออกมาอีกในขนาดเท่าแผ่นเสียง 7" ซิงเกิ้ล และเมื่อนั้นผมจะเริ่มสะสมแผ่นใหม่อีก
ครั้งนึง   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ความคิดของเฮียโป่งดีมากๆเลยครับ แต่ก็ต้องมีปัญหาเรื่องเครื่องเล่นซีดีตามมาอีกจะต้องเปลื่ยนเครื่องเล่นซีดีรูปแบบใหม่ที่จะรองรับกับขนาดซีดี7นิ้ว
มันไม่เหมือนกับยุดของเครื่องเล่นLaser Disc ที่ตัวแผ่นของLaser Discนั้นมีขนาดใหญ่เท่าแผ่นเสียงLP ยังสามารถนำมาใช้เล่นร่วมกับแผ่นซีดีหรือดีวีดี
ที่มีขนาดแผ่นที่เล็กกว่า(ถึงแม้จะเป็นคนละฟอร์แมทกัน)เป็นเครื่องเล่นแบบรวมมิตรช่วงยุดสุดท้ายของเครื่องเล่นLaser Disc

« ตอบ #321 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 09:59:28 AM »

ความคิดของเฮียโป่งดีมากๆเลยครับ แต่ก็ต้องมีปัญหาเรื่องเครื่องเล่นซีดีตามมาอีกจะต้องเปลื่ยนเครื่องเล่นซีดีรูปแบบใหม่ที่จะรองรับกับขนาดซีดี7นิ้ว
มันไม่เหมือนกับยุดของเครื่องเล่นLaser Disc ที่ตัวแผ่นของLaser Discนั้นมีขนาดใหญ่เท่าแผ่นเสียงLP ยังสามารถนำมาใช้เล่นร่วมกับแผ่นซีดีหรือดีวีดี
ที่มีขนาดแผ่นที่เล็กกว่า(ถึงแม้จะเป็นคนละฟอร์แมทกัน)เป็นเครื่องเล่นแบบรวมมิตรช่วงยุดสุดท้ายของเครื่องเล่นLaser Disc

ไอ้การเปลี่ยนเครื่องเล่นใหม่หมดนี่แหละครับมันคือไอเดียอันเจิดจ้าของวงการเครื่องเสียงเลยทีเดียวเชียว

แล้วเครื่องเล่นแผ่นซีดีขนาด 7 นิ้วที่ว่านี่มันจะเล่นแผ่นซีดีธรรมดายุคปัจจุบันได้ด้วยนะครับ รวมถึงฟอร์แม็ทอื่นๆ ที่มี
Size เดียวกัน  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #322 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 04:18:02 PM »

เดี๋ยวผมต้องไปแกะเลเซอร์ P U L S E มั่ง ว่ามันกางได้หรือเปล่า
เพราะเอามาดูอย่างเดียว ซองยังหุ้มปลาสติกยังงั้น  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #323 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 10:50:29 AM »

เดี๋ยวผมต้องไปแกะเลเซอร์ P U L S E มั่ง ว่ามันกางได้หรือเปล่า
เพราะเอามาดูอย่างเดียว ซองยังหุ้มปลาสติกยังงั้น  ยิ้มกว้างๆ

ตกลงได้กางออกดูอย่างอล่างฉ่างหรือยังครับ ?  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

« ตอบ #324 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 10:58:00 AM »

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วดีใจมาก เพราะได้แผ่นซีดีบู้ทเล็คคู่ของคณะ Pink Floyd ที่ผมหามานานอยู่หนึ่งชุด ซึ่งก็คือผลงานตามรูป
ข้างล่างนี้เลยครับ...

ไอ้พวกแผ่นนอกสารบบแบบนี้บางครั้งก็น่าซื้อมาชื่นชมถ้าเผื่อคุณภาพเสียงมันดีพอเทียบเคียงกับ official release ได้ และ
สำหรับคราวนี้...เป็นไปตามที่ได้อ่านเจอและสมคำล่ำลือมานานแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ตามความจริงยังมีผลงานเดียวกันนี้อีกหนึ่งชุดแต่เป็นระบบเสียงโมโนและเพลงขาดไปหนึ่งแทร็ค ผมก็เลยเลือกชุดนี้แทนและ
ไม่อยากมีทั้งสองอัลบั้มเพราะราคาสูงมากๆ   ลังเล  ลังเล  ลังเล

« ตอบ #325 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 11:01:02 AM »

รายละเอียดของชื่อเพลงตามนี้ครับ...

ผมว่าระบบเสียงดีกว่าชุด Is Anybody Out There ? ที่ปล่อยออกมาอย่างเป็นทางการเสียอีก !!!

...แล้วก็ สมาชิกหลายท่านในเว็ปนี้ โก-ไฮ-เด็ฟ กันไปหมดแล้ว แต่ผมยัง ล้าหลัง ฟังแผ่นบู้ทเล็คอยู่เลยครับ ไม่รู้ว่าไอ้เทคโนโลยี่ใหม่
นี่มันจะมี ผลงานนอกสารบบ มาให้ผมฟังหรือเปล่า ?!?!?!

ถ้าหากหาไม่ได้ การฟังเพลง ของผมก็หมด สีสัน ไปพอสมควร  เศร้า  เศร้า  เศร้า

ท่านผู้จัดการ ไฟล์ ช่วยหาข้อมูลให้ผมหน่อยได้มั้ยขอรับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:21:57 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #326 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 11:28:10 AM »

เพราะเอามาดูอย่างเดียว ซองยังหุ้มปลาสติกยังงั้น  ยิ้มกว้างๆ

ตกลงได้กางออกดูอย่างอล่างฉ่างหรือยังครับ ?  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ
กางไม่ได้ครับ เป็นสาวอเมริกัน
ไม่ก๋ากั่น กางไม่อั้น 90องศาแบบสาวปารีเชียง  ตกใจ ตกใจ

ว่าแต่ ผิงผล็อย ชุดบีบีซี ได้แค่แผ่น 1 เองครับพี่โป่ง  แลบลิ้น
อดฟังแผ่น 2 เลย แงๆๆ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

« ตอบ #327 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 11:49:42 AM »

ว่าแต่ ผิงผล็อย ชุดบีบีซี ได้แค่แผ่น 1 เองครับพี่โป่ง  แลบลิ้น
อดฟังแผ่น 2 เลย แงๆๆ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

อ้าว...หยิบไปแผ่นเดียวหรือเนี่ย ?  อีกแผ่นยังอยู่ในรถนะครับ มารับไปได้  ยิ้ม

ฟังแล้วรู้สึกยังงัยบ้าง บอกกล่าวกันด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #328 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:29:07 AM »

พี่โป่งมีแผ่น Pink Floyd BBC เหล่านี้หรือเปล่าครับ? เห็นทำเป็น japan mini lp replica น่าสะสมดี

http://cgi.ebay.com/PINK-FLOYD-BBC-Sessions-68-69-CD-japan-Mini-LP-sleeve-/180619744440?pt=Music_CDs&hash=item2a0dc694b8#ht_595wt_1139

http://cgi.ebay.com/PINK-FLOYD-BBC-Sessions-71-CD-japan-Mini-LP-sleeve-OBI-/180619744465?pt=Music_CDs&hash=item2a0dc694d1#ht_500wt_1156

http://cgi.ebay.com/PINK-FLOYD-BBC-Sessions-67-CD-japan-Mini-LP-sleeve-OBI-/180619744365?pt=Music_CDs&hash=item2a0dc6946d#ht_563wt_1139
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:32:12 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #329 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:38:26 AM »

ที่โอบิทั้ง 3 ชุด เขียนภาษาญี่ปุ่นเหมือนกันหมดว่า Pink Floyd - Live at BBC โดยไม่ระบุปีครับ

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 27
พิมพ์