เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 04:11:21 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting # 6 / 3 เมษายน 2553
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 18
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting # 6 / 3 เมษายน 2553  (อ่าน 85499 ครั้ง)
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 | 07:38:18 AM »

งั้นก็... จัดไปครับ!

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 | 09:02:58 PM »

แหล่มคับ จัดเลยๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #32 เมื่อ: 21 มกราคม 2010 | 09:47:11 AM »

ไว้คงต้องมาโหวตกันอีกทีว่าใครอยากให้จัดที่ไหนกันบ้าง เอาเป็นว่าผมลองยกข้อดีข้อเสียของทั้ง 2 ที่คร่าวๆไว้ก่อนนะครับ

Front Page (ที่ใหม่)

ข้อดี

เล่นดนตรีครบวงได้
สถานที่เป็นส่วนตัว บรรยากาศเหมือนผับบาร์เล็กๆ
อาหาร(น่าจะ)ถูกปากกว่าแน่นอน
ถ้าควบคุมราคาอาหารไว้ก่อน อาจได้ราคาต่อหัวที่ถูกกว่าสิริสาทร

ข้อเสีย

อาจไม่สะดวกในการนั่งสบายๆแบบมีโซฟา เพราะต้องนั่งโต๊ะทานข้าวอย่างเดียว
อาจเล่นเกมส์ไม่สะดวก เพราะไม่มีอุปกรณ์เชื่อมต่อ
ไม่มีที่จอดรถ ต้องหาจอดเอาเองซึ่งค่อนข้างลำบากเหมือนกัน

Siri Sathorn (ที่เก่า)

ข้อดี

สถานที่ส่วนตัีวและกว้างขวางกว่า
มีโซฟานั่งในห้องส่วนตัว
มีอุปกรณ์เชื่อมต่อ
เด็กเสริฟ์บริการดี (อันนี้ดีกว่าแน่นอน)
เล่นดนตรีแบบอคูสติกพอได้
มีที่จอดรถ

ข้อเสีย

อาหารไม่อร่อย
ราคาต่อหัวแพง (550 บาท)
ไม่สามารถเล่นดนตรีครบวงได้

ประเด็นคือมีคนอยากดูดนตรีกันมากแค่ไหน? หรือส่วนใหญ่เน้นพบปะพูดคุยกันมากกว่า ซึ่งคงต้องฟังเสียงส่วนใหญ่อีกที
หรือใครมีความเห็นอะไรเพิ่มเติมหรือมีสถานที่อื่นจะเสนอก็บอกกันได้เลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 มกราคม 2010 | 11:06:24 AM »

ดูดนตรีด้วยก็ดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #34 เมื่อ: 23 มกราคม 2010 | 08:57:37 AM »

คำถามต่อไปคือ ถ้าเล่นดนตรีจะเล่นกันแบบไหนครับ เล่นเต็มวง หรือว่าเล่นอคูสติก แล้วให้สมาชิกแต่ละคนมาร้อง หรืออื่นๆ ครับ แต่ร้านที่พี่สิทธิ์เสนอมาเห็นบอกว่าปัจจุบันเค้าไปเล่นอคูสติกแล้ว แล้วมี "แอมป์สำหรับกีตาร์,เบส,คีย์บอร์ดใช้รวมกัน" แล้วคิดเราสองพันบาท ผมคิดว่ามันไม่ค่อยแฟร์เลยครับ ผมยังนึกไม่ออกเหมือนกันว่าถ้าเราใช้แอมป์แบบนี้ เล่นรวมกัน แล้วเสียงมันจะออกมาเป็นยังไง แล้วยังมีปัญหาเรื่องกลองอีก ความเห็นผมคืออย่างนี้ครับ

ถ้าจะเล่นเต็มวง >> อุปกรณ์ที่ทางร้านมีให้ไม่ค่อยพร้อมและเต็มที่เท่าไหร่ ถ้าเล่นไป ก็คงออกมาไม่เต็มที่เช่นกัน เสนอให้ไปหาที่ใหม่ แล้วเช่าเครื่องมาลงเองจะดีกว่าครับ
ถ้าจะเล่นอคูสติก >> อุปกรณ์ที่ทางร้านมีให้ น่าจะโอเคครับ แต่ ผมคิดว่าถ้าเค้าคิดค่าเช่าอุปกรณ์แค่อย่างเดียวสองพันบาท ผมคิดว่ามันแพงเกินไปหน่อย (คือเราต้องไปทานอาหารร้านเค้าอยู่แล้ว เค้าก็ควรจะได้จากส่วนนี้ไปด้วยอยู่แล้ว) น่าจะต่อราคาให้ลดลงกว่านี้อีกครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 23 มกราคม 2010 | 09:08:45 AM »

ผมว่าต้องลองต่อราคาดูก่อนครับ

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 23 มกราคม 2010 | 09:25:41 AM »

อย่างไรก็ดี ถ้าหากเราตกลงกันแล้วว่าจะเอาร้านนี้ ผมยินดีจะไปร่วมดูสถานที่และช่วยตกลงราคา เป็นการคอนเฟิร์มอีกครั้งหนึ่งครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 มกราคม 2010 | 01:06:41 PM »

อย่างที่เกริ่นไว้แล้วว่าอยากให้หลายๆคนมาโหวตกันก่อนดีกว่าครับ เกิดเน้นเล่นเกมส์หรือคุยกันก็จัดที่เดิมหรือหาที่อื่นอีกทีก็ได้ครับ คือถ้าไม่เล่นเต็มวงเพราะหลายๆอย่างดูไม่พร้อมก็เล่นแบบอคูสติกที่สิริสาทรก็น่าจะได้นะครับ ยังพอมีเวลาถ้าใครหาที่ไหนใหม่ๆน่าสนใจก็รีบนำมาเสนอแต่เนิ่นๆเลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 มกราคม 2010 | 02:34:27 PM »

ดูเหมือนมีตติ้งของเราจะมีวิวัฒนาการใหม่ๆทุกครั้งนะครับ ผมร่างโครงให้คร่าวๆไว้ก่อน

1600 สมาชิกพบปะทักทายพูดคุยกันให้จุใจ
1800 เริ่มทานอาหารกัน
1900 เล่นเกมส์ทายปัญหา ของรางวัลสมาชิกจัดมากันเอง คราวนี้เอากันให้จุใจ
2100 AFM โชว์ acoustic
2145 Phil_wc โชว์
2230 ทุกคนร่วมกันแจม

คงต้องเริ่มที่ โหวตโปรแกรมก่อนกระมังครับ ว่าจะมีรายการอะไรบ้าง แล้วค่อยตามด้วยสถานที่  ยิ้ม

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 23 มกราคม 2010 | 04:08:45 PM »

ผมขอแค่มีตติ้งธรรมดา มีพูดคุย ทานอาหาร แค่นี้ก็พอครับ  ยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #40 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 | 08:04:20 AM »

ผมขอแค่มีตติ้งธรรมดา มีพูดคุย ทานอาหาร แค่นี้ก็พอครับ  ยิ้ม
+1 แต่ถ้าส่วนใหญ่อยากจัดกิจกรรมอะไรเสริมก็โอเคครับ
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #41 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 | 08:39:08 AM »

ของผมจะจัดแบบธรรมดาก็ได้ เพราะผมไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไรเยอะ
ต่อเข้าลำโพงเขายังได้

Fog

« ตอบ #42 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 | 07:45:05 PM »

ของผมจะจัดแบบธรรมดาก็ได้ เพราะผมไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไรเยอะ
ต่อเข้าลำโพงเขายังได้

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 | 08:26:20 PM »

อยากให้สัดส่วนการพูดคุยมีมากกว่าสัดส่วนการเล่นดนตรีนิดหนึ่งครับ
panyarak

« ตอบ #44 เมื่อ: 27 มกราคม 2010 | 09:11:37 AM »

ผมว่าเงินเรามากพอ ที่จะไม่ต้อง Auction แล้วมั้งครับ ตอนนี้ในบัญชีเว็บมีเก้าพันกว่าบาทแล้วครับ

ถ้าเช่นนั้น ก็ขอเสนอว่า ใครมีของหายากมาแจก ก็ตั้งคำถามยากๆ ใครตอบถูกคนแรกก็ได้ไปเลย

ขอเพิ่มรายการทายเพลงคัฟเวอร์หายากว่า ต้นฉบับคือเพลงอะไร/เป็นของใคร สัก 10 เพลง (ผมจะเตรียมมาเอง) ใครทายถูกมากที่สุด ผมมีรางวัลให้ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 18
พิมพ์