เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 11:53:23 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The Wallx japan live in bangkok 40 % เเล้วจ้า
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: x japan live in bangkok 40 % เเล้วจ้า  (อ่าน 40361 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011 | 09:52:46 AM »

พี่โป่งมีโปรโมชันพิเศษให้พี่ตี๋บ้างไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

ตอนนี้ยังไม่ทราบครับ ต้องรอดูก่อนว่าใครเป็นผู้จัด ผมยังไม่มีข้อมูลรายละเอียดเลย  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011 | 10:27:33 AM »

พี่โป่งมีโปรโมชันพิเศษให้พี่ตี๋บ้างไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

ตอนนี้ยังไม่ทราบครับ ต้องรอดูก่อนว่าใครเป็นผู้จัด ผมยังไม่มีข้อมูลรายละเอียดเลย  ยิ้มกว้างๆ

พี่โป่ง ครับ หนึ่งในนั้นผมเห็น BEC Tero กับ ช่อง 3 น่ะครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011 | 11:41:16 PM »

สุดยอดความมันส์ และประสบการณ์อันยิ่งใหญ่กับคอนเสิร์ตที่แฟนเพลงชาวไทยรอคอย
“โออิชิ ชาคูลล์ซ่า พรีเซ้นท์ส เอ็กซ์ เจแปน 2011 เวิลด์ ทัวร์ อิน แบ็งคอค”

วัน อังคารที่ 8 พฤศจิกายน นี้ อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

เปิด จำหน่ายบัตรอย่างเป็นทางการพร้อมกันทั่วประเทศ
วันอาทิตย์ที่ 21 ส.ค. นี้ ที่จุดจำหน่ายไทยทิคเก็ตเมเจอร์ทุกสาขา

บัตรราคา 1,000 / 2,000 / 3,000 / 4,500 และ 6,000 บาท
สอบถามเพิ่มเติม 02 262 3838
เตรียม ตัวให้พร้อม! แสดงพลังความเป็น X ในคอนเสิร์ตครั้งสำคัญที่จะถูกบันทึกไว้ในความทรงจำ!

สิทธิพิเศษ สำหรับแฟนตัวจริง!!

โออิชิ ชาคูลล์ซ่า ให้คุณจองพื้นที่ความมันส์ได้ก่อนใคร พร้อมรับส่วนลด 15%

วิธีการ
1.   ลง ทะเบียนล่วงหน้าเพื่อรับรหัสจอง ด้วยการ Register หรือ Log in เข้าสู่ระบบที่ www.bectero.com/xjapan2011 (สามารถ Log in ผ่าน Facebook Account ได้ทันที)
2.   เลือกที่เมนู “Exclusive Pre-Sale” เพื่อขอรับรหัส เมื่อทำตามขั้นตอนเสร็จสมบูรณ์คุณจะได้รับ SMS ที่ ระบุรหัสจองเพื่อนำไปใช้ซื้อบัตรได้ก่อนใครในวันเสาร์ที่ 20 สิงหาคมตั้งแต่เวลา 11.00 น. ที่ เซ็นทรัลเวิลด์ ชั้น 3 โซนอีเดน (ฝั่ง Zen) ตั้งแต่เวลา 11.00 น. – 22.00 น.
3.   1 รหัสจอง สามารถซื้อบัตรและรับส่วนลดได้ 2 ที่นั่ง

รายละเอียดสำหรับวันเสาร์ ที่ 20 สิงหาคม
1.   แสดง SMS ที่ได้รับ และ หูกระป๋องโออิชิ ชาคูลล์ซ่า กลิ่นฮันนี่ เลม่อน หรือ กลิ่นเลม่อน รสใดก็ได้จำนวน 5 ชิ้น (ต้องมีทั้ง SMS และ หูกระป๋อง) เพื่อยืนยันการลงทะเบียนใช้สิทธิ์ซื้อบัตรก่อนใคร
2.   ทีมงานจะแจกบัตร คิวบริเวณจุดจำหน่ายให้กับท่านที่นำ SMS มาแสดง เท่านั้น โดยแจก 1 บัตรคิว ต่อ 1 ท่าน ต่อ 1 รหัสจอง เท่านั้น
3.   เริ่มแจกบัตรคิว ตั้งแต่เวลา 10.30 น.

พิเศษ! จองที่นั่งก่อน จ่ายทีหลัง (เฉพาะวัน Pre-Sale 20 สิงหาคม เท่านั้น)
มอบความสะดวกสบายในการซื้อบัตรโดยการให้คุณมีสิทธิ์ จองที่นั่งก่อน โดยวางเงินมัดจำไว้ 1,000 บาท ต่อ บัตร 1 ใบ และชำระเงินส่วนที่เหลือได้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 5 – ศุกร์ที่ 9 กันยายน 2554 ที่ ไทยทิคเก็ตเมเจอร์ สำนักงานใหญ่ ชั้น 27 อาคารมาลีนน์ ทาวเวอร์ ในเวลาทำการ 9.00 – 17.00 น. เท่านั้น

หมายเหตุ
1.   แสดง SMS ที่ได้รับ และ หูกระป๋องโออิชิ ชาคูลล์ซ่า กลิ่นฮันนี่ เลม่อน หรือ กลิ่นเลม่อน รสใดก็ได้จำนวน 5 ชิ้น (ต้องมีทั้ง SMS และ หูกระป๋อง) เพื่อยืนยันการลงทะเบียนใช้สิทธิ์ซื้อบัตรก่อนใคร
2.   1 รหัสจอง สามารถซื้อบัตรได้ 2 ที่นั่ง
3.   ไม่สามารถรับส่วนลดใดๆ ได้
4.   หาก เลยระยะเวลาที่กำหนดบริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการไม่คืนเงินมัดจำไม่ว่ากรณีใดๆ

มอบความสะดวกสบายในการจับจ่ายให้ทุกท่านด้วย ระบบแบ่งจ่ายรายเดือน Citibank PayLite
ดูข้อมูลเพิ่มเติม http://www.thaiticketmajor.com/citibank.php

ข้อมูลเพิ่มเติม

ตรวจสอบสถานที่จัดงานได้จากลิงค์นี้ http://shopping.centralworld.co.th/CW/en/ ระบุ Zone: E I Eden / Level: 3
สำหรับการเปิดจำหน่ายบัตรทั่วไป ตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.thaiticketmajor.com/concert/concert-detail.php?sid=990
วิธี การซื้อบัตรสามารถทำได้หลายวิธี ข้อมูลเพิ่มเติมที่ http://www.thaiticketmajor.com/help.php
จุด จำหน่ายไทยทิคเก็ตเมเจอร์ http://www.thaiticketmajor.com/outlets-ttm.php
จุดจำหน่ายที่โรงภาพยนตร์เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ และ อีจีวี ในกรุงเทพฯและต่างจังหวัด http://www.thaiticketmajor.com/outlets-theatre.php
จุด จำหน่าย ณ ที่ทำการไปรษณีย์ไทย 52 สาขาในกรุงเทพฯ และเขตปริมณฑล http://www.thaiticketmajor.com/postoffice.php

เครดิต : Black Sunday http://www.saintseiyathaifanclub.com/smf_n/index.php?topic=13019.msg362933;topicseen#new

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 09:16:21 AM »

เอาไงดีครับโอ?
หรือว่าจะรวบรวมสมัครพรรคพวกก่อน ค่อยหาซื้อตั๋วทีหลัง

ว่าแต่สิทธิพิเศษสำหรับแฟนตัวจริง นี่จะได้อะไรบ้างครับ? พอทราบไหม?

ไม่ทราบว่าใน Thaiprog นี้ มีใครคาดว่าจะไปบ้างไหมครับ? ขอเสียงหน่อยครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 08:14:47 PM »

หรือว่าจะรวบรวมสมัครพรรคพวกก่อน ค่อยหาซื้อตั๋วทีหลัง

ว่าแต่สิทธิพิเศษสำหรับแฟนตัวจริง นี่จะได้อะไรบ้างครับ? พอทราบไหม?

ไม่ทราบว่าใน Thaiprog นี้ มีใครคาดว่าจะไปบ้างไหมครับ? ขอเสียงหน่อยครับ

ผมไปแน่ๆครับ แต่ว่าจะมีปัญญาซื้อบัตรหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ เพราะเค้าเล่นให้มี pre-sale ก่อน ซึ่งผมไม่มีรหัส
กว่าจะปล่อยให้ซื้ออีกวันก็คงไม่เหลือซักใบแน่ๆ มีหวังโดนสอยไปเก็งราคากันหมด

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 08:53:26 PM »

ผมน่าจะซื้อ 3000 ครับ แต่ก็อาจจะไม่ได้ pre-sale ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 10:47:49 PM »

จะซื้อครับ ถ้าบัตรจาก pre sale เหลือไปแน่ๆ
TRON

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 10:48:45 PM »

ว่าจะพาแฟนไปดูด้วยครับ เพราะเขาชอบวงนี้มาก่อนผมเสียอีก ส่วนเรื่องบัตรนี่ขอใช้กำลังภายในดูก่อนครับ
JKNoremorse

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011 | 10:04:30 PM »

ว่าจะพาแฟนไปดูด้วยครับ เพราะเขาชอบวงนี้มาก่อนผมเสียอีก ส่วนเรื่องบัตรนี่ขอใช้กำลังภายในดูก่อนครับ

สู้ ๆ ครับพี่
เบื้องต้นผมก็ว่าจะหวดที่ 3000 ราคากลาง ๆ เอาใกล้ ๆ หน่อย นี่ก็กำลังรวบรวมสมาชิกทางฝั่งผมอยู่
อาจจะมีประมาณ 4-5 คนครับ กรณีถ้ามีคนรวมกันซื้อเยอะ ๆ อาจจะมีโอกาสดี ๆ ก็ได้ครับ
แล้วถ้ามี meet & greet นี่ จะสุดยอดมากเลย
.. polotoon ..

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011 | 09:15:49 AM »

ได้ข่าวว่า เปิดขายบัตรแล้ว
และได้ข่าวว่า บัตรหมดแล้วครับ

JKNoremorse

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011 | 10:16:08 AM »

เพื่อนผมมันก็จองแบบ pre-sale ไม่ทันครับ สงสัยเป็นแผนโปรโมตดูตลาดมั๊งครับ

แล้ว โอ เป็นยังไงบ้างครับ? จองได้ไหม?

ญาติผมก็อยากไป แต่ก็จองไม่ได้เช่นกัน

พี่ ๆ มีใครจองได้ไหมครับ? รบกวนหน่อยสิครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011 | 12:03:50 PM »

เพื่อนผมมันก็จองแบบ pre-sale ไม่ทันครับ สงสัยเป็นแผนโปรโมตดูตลาดมั๊งครับ

แล้ว โอ เป็นยังไงบ้างครับ? จองได้ไหม?

ญาติผมก็อยากไป แต่ก็จองไม่ได้เช่นกัน

พี่ ๆ มีใครจองได้ไหมครับ? รบกวนหน่อยสิครับ

เดินอย่างสง่าผ่าเผยไปซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์นี้ครับ ไปดูกับเพื่อนสองคน (ขาประจำที่ดูดรีม เธียเตอร์ด้วยกัน)

คิดว่า pre-sale คงเหมาะกับแฟนพันธุ์แท้ที่อยากดูใกล้ๆ เพราะตอนผมไปบัตรราคา 6000, 4500 อะไรนี่ถูกเอาไปเกือบหมดแล้ว
ผมเองหมดวัยที่จะกรี๊ดดารานักร้องแล้ว กะไปฟังซาวน์และเอาบรรยากาศเลยสอย 2000 มา
ซื้อน้ำชาเขียวกระป๋อง แล้วเอาห่วงดึง 5 ฝาไปแลกส่วนลด 15% ได้อีกครับ (จริงๆจะซื้อ 1000 แต่พอได้ส่วนลดก็เอา 2000 ดีกว่า)

พี่ตี๋ยังไม่ซื้อตอนนี้ ผมว่าอาจจะหาบัตรยากแล้วนะครับ ยังไงขอเอาใจช่วยให้ได้ดูครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมไปดูซานตาน่าที่อิมแพคครั้งล่าสุด นั่งตรงกลางๆหลังมิกซ์เซอร์ เสียงโอเคนะครับ ได้ยินชัดทุกเสียงและไม่ตีกันด้วย เลยพาลคิดไปว่าที่คนว่าอิมแพคไม่ดี เพราะนั่งใกล้เวทีแล้วเสียงมันเลยตีกันจากลำโพงหรืออะไรต่อมิอะไรหรือเปล่า  ฮืม

.. polotoon ..

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011 | 12:09:39 PM »

เห็นด้วยครับ ว่านั่งกลางช่วงค่อนมาทางด้านหลัง เสียงดีใช้ได้เลย ไม่ตีกันเองเท่าไหร่

แต่ผผมก็ไม่เคยนั่งหรือยืนโซนกลางด้านหน้าๆหรอกนะครับ เลยไม่ทราบว่าดีมากแค่ไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2011 | 12:15:07 PM โดย ... polotoon ... » บันทึกการเข้า

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011 | 12:44:30 PM »

เห็นด้วยครับ ว่านั่งกลางช่วงค่อนมาทางด้านหลัง เสียงดีใช้ได้เลย ไม่ตีกันเองเท่าไหร่

แต่ผผมก็ไม่เคยนั่งหรือยืนโซนกลางด้านหน้าๆหรอกนะครับ เลยไม่ทราบว่าดีมากแค่ไหนครับ

ผมเคยดูดรีม เธียเตอร์แบบหน้าสุด เสียงแย่มากครับ คือเสียงเครื่องดนตรีทุกชิ้นตีกันยับ ยิ่งช่วงที่แจมกันครบทุกชิ้น มันจะฟังไม่รู้เรื่องเลย แต่ว่าดันได้ยินเสียงร้องของเจมส์ชัดเจนมาก
ถ้าใครที่เคยดูครั้งนั้นทุกคนจะพูดเหมือนกันหมดว่าเจมส์ตัวจริงเสียงดีกว่าในซีดีอีกครับ  ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011 | 12:51:19 PM »

พี่ตี๋อยู่ไหนเอ่ย...
เมื่อกี้ผมเข้าไปเช็คในเวป thaiticket ยังมีตั๋วเหลืออีกพอสมควรเลยครับ แต่ 6000 กับ 3000 หมดแล้ว

รีบๆตัดสินใจนะพี่ตี๋  จุมพิต

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
พิมพ์