เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 03:13:21 PM
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 241035 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #195 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:58:33 AM »

เอาไปดูอีกแผ่นนึงในกรุ...

เพิ่งออกวางตลาด(มืด)เมื่อกลางเดือนที่แล้วนี่เอง  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2011 | 10:29:53 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #196 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:03:17 PM »

ผมเป็นนักสะสมแผ่นปั้มนะครับ เพราะฉะนั้นแผ่นพวก Pro-CDr หรือ CD-R ผมจะไม่เก็บเลย นอกเสียจากอยากได้คอนเสิร์ตนั้นจริงๆ
ทุกแผ่นที่นำมาให้ได้ดูกันไม่ว่าจะเป็นดีวีดีหรือซีดีเป็น silver-pressed CD/DVD ทั้งนั้นนะครับ แล้วก็รวมถึงชุดนี้ด้วย ที่เป็นการซ้อม
ดนตรีของคณะ Black Sabbath อีกชุดหนึ่ง แต่ความยาวแค่ซีดีแผ่นเดียว แถมยังโฆษณาว่าเสียงดีกว่าเก่า...ผมก็เลยลองซื้อมาฟังดูครับ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2011 | 10:30:14 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #197 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 05:10:40 PM »

อย่างเช่นชุดนี้ครับ...

...ซึ่งเป็นเทปการซ้อมของคณะ Black Sabbath สมัยกำลังผลิตอัลบั้มชุด Dehumanizer อยู่ร่วมกับมือกลองผู้ล่วงลับ Cozy Powell  ยิ้มกว้างๆ

ขอถามให้หายสงสัยหน่อยครับพี่โป่ง

ถึงขนาดมาซ้อมด้วยกันแบบนี้ - แล้วทำไมน้าโคซี่ไม่ตีกลองในอัลบั้ม Dehumanizer ซะเลย   ฮืม ฮืม

หรือว่าเจอใบสั่งมาให้เป็น Vinnie Appice เพื่อให้ไลน์อัพย้อนกลับเหมือน Heaven and Hell

นึกแล้วก็เสียดายที่ป๋าดิโอกับน้าโคซี่ ไม่ได้ออกผลงานด้วยกันอีกสักชุด  ร้องไห้

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #198 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:07:49 PM »

เอาไปดูอีกแผ่นนึงในกรุ...

เพิ่งออกวางตลาด(มืด)เมื่อกลางเดือนที่แล้วนี่เอง  ยิ้มกว้างๆ

พี่โป่งครับ
....
.... เอ่อ .... รบกวนหน่อยสิครับ  ผมอยากฟังงาน "ผู้หนักแน่นดุจภูผา" ไลน์อัฟด้านบนน่ะครับ มีไลฟ์แบบเด็ด ๆ ไหมครับ? ได้โปรด
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #199 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:17:05 PM »

ผมเป็นนักสะสมแผ่นปั้มนะครับ เพราะฉะนั้นแผ่นพวก Pro-CDr หรือ CD-R ผมจะไม่เก็บเลย นอกเสียจากอยากได้คอนเสิร์ตนั้นจริงๆ
ทุกแผ่นที่นำมาให้ได้ดูกันไม่ว่าจะเป็นดีวีดีหรือซีดีเป็น silver-pressed CD/DVD ทั้งนั้นนะครับ แล้วก็รวมถึงชุดนี้ด้วย ที่เป็นการซ้อม
ดนตรีของคณะ Black Sabbath อีกชุดหนึ่ง แต่ความยาวแค่ซีดีแผ่นเดียว แถมยังโฆษณาว่าเสียงดีกว่าเก่า...ผมก็เลยลองซื้อมาฟังดูครับ  ยิ้มกว้างๆ

น้าโป่งก๊าบบ
ไม่บังอาจขัดคอนะก๊าบบ

แต่แทร็ก 15 มันเกินไปอ้ะเปล่า
(โคซี่ กระทืบตีน และ ปรบมือ เข้ากับจังหวะ !!!)

ฮ่วย.. ไผจะไปฮู้ว่า มือตีนผู้ได๋พ้อง..  โกรธ

« ตอบ #200 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:01:16 AM »

ขอถามให้หายสงสัยหน่อยครับพี่โป่ง

ถึงขนาดมาซ้อมด้วยกันแบบนี้ - แล้วทำไมน้าโคซี่ไม่ตีกลองในอัลบั้ม Dehumanizer ซะเลย   ฮืม ฮืม

หรือว่าเจอใบสั่งมาให้เป็น Vinnie Appice เพื่อให้ไลน์อัพย้อนกลับเหมือน Heaven and Hell

นึกแล้วก็เสียดายที่ป๋าดิโอกับน้าโคซี่ ไม่ได้ออกผลงานด้วยกันอีกสักชุด  ร้องไห้

เท่าที่ผมทราบ คุณน้าโคซี่ แกดันไปซ้อมขี่ม้าแล้วพลาดตกลงมาบาดเจ็บครับ เลยทำให้ไม่สามารถเข้าร่วมทีมงานได้ต่อ
ก็เลยเข้าทาง RJD ในการที่จะเรียก พี่วินนี่ กลับเข้ามาอีกครั้ง  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #201 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:04:06 AM »

พี่โป่งครับ
....
.... เอ่อ .... รบกวนหน่อยสิครับ  ผมอยากฟังงาน "ผู้หนักแน่นดุจภูผา" ไลน์อัฟด้านบนน่ะครับ มีไลฟ์แบบเด็ด ๆ ไหมครับ? ได้โปรด

มีแต่เป็นแผ่นบู้ทเล็คนะครับ เสียงโอเค อีกชุดนึงเป็น Soundboard แต่ performance สู้ไม่ได้...
อยากฟังอันไหนล่ะครับ?  เป็นแผ่นคู่ทั้ง 2 ชุด  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #202 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:10:51 AM »

น้าโป่งก๊าบบ
ไม่บังอาจขัดคอนะก๊าบบ

แต่แทร็ก 15 มันเกินไปอ้ะเปล่า
(โคซี่ กระทืบตีน และ ปรบมือ เข้ากับจังหวะ !!!)

ฮ่วย.. ไผจะไปฮู้ว่า มือตีนผู้ได๋พ้อง..  โกรธ

หลังจากที่คุณน้าโคซี่แกเสียชีวิต สงสัยแฟนแกคงขายเทปที่เก็บไว้ให้กับบรรดาเหล่า Bootlegger ทั้งหลายอย่างแน่นอน
เลยครับ เพราะว่ามีผลงานนอกสารบบแบบนี้ผลิตออกมามากมายและไม่มีใครเคยฟังมาก่อนด้วย  ตกใจ

อย่างเช่นชุดที่ท่านเลขาฯ กำลังพูดถึงอยู่นี้มีการพิมพ์กำกับว่า...

"Taken from the original master cassette tapes belonged to Cozy Powell"

อย่างนี้ไม่ต้องพิสูจน์แล้วครับว่า ไอ้เสียงกระทืบเท้าหรือตบมือให้จังหวะ มันเป็นฝีมือของใครกันแน่ แต่รับรองได้ว่า
เป็น "ของจริง" อย่างแน่นอนที่สุดคร้าบ...บ...บ   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #203 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:47:15 AM »

พี่โป่งครับ
....
.... เอ่อ .... รบกวนหน่อยสิครับ  ผมอยากฟังงาน "ผู้หนักแน่นดุจภูผา" ไลน์อัฟด้านบนน่ะครับ มีไลฟ์แบบเด็ด ๆ ไหมครับ? ได้โปรด

มีแต่เป็นแผ่นบู้ทเล็คนะครับ เสียงโอเค อีกชุดนึงเป็น Soundboard แต่ performance สู้ไม่ได้...
อยากฟังอันไหนล่ะครับ?  เป็นแผ่นคู่ทั้ง 2 ชุด  ยิ้มกว้างๆ

ชุดไหนก็ได้ครับ แล้วแต่พี่ เอาที่เสียง กับ performance ดี ๆ แน่น ๆ ฟิต ๆ น่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

« ตอบ #204 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:05:49 PM »

พี่โป่งครับ
....
.... เอ่อ .... รบกวนหน่อยสิครับ  ผมอยากฟังงาน "ผู้หนักแน่นดุจภูผา" ไลน์อัฟด้านบนน่ะครับ มีไลฟ์แบบเด็ด ๆ ไหมครับ? ได้โปรด

อยากฟังอันไหนล่ะครับ?  เป็นแผ่นคู่ทั้ง 2 ชุด  ยิ้มกว้างๆ

ชุดไหนก็ได้ครับ แล้วแต่พี่ เอาที่เสียง กับ performance ดี ๆ แน่น ๆ ฟิต ๆ น่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

ผมอัด Dehumanizer Rehearsals 3CD's ให้แก่ คุณJKNoremorse เรียบร้อยแล้วนะครับ แถมด้วย พิงค์ฟลอยด์ บีบีซี
อีกสองแผ่นฝากไว้ที่ ท่านเลขาฯ ขอรับกระผม  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

« ตอบ #205 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:29:28 AM »

พี่โป่งครับ
....

อยากฟังอันไหนล่ะครับ?  เป็นแผ่นคู่ทั้ง 2 ชุด  ยิ้มกว้างๆ

ชุดไหนก็ได้ครับ แล้วแต่พี่ เอาที่เสียง กับ performance ดี ๆ แน่น ๆ ฟิต ๆ น่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

ผมอัด Dehumanizer Rehearsals 3CD's ให้แก่ คุณJKNoremorse เรียบร้อยแล้วนะครับ แถมด้วย พิงค์ฟลอยด์ บีบีซี
อีกสองแผ่นฝากไว้ที่ ท่านเลขาฯ ขอรับกระผม  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับพี่โป่ง เดี๋ยวผมตามกับท่านเลียขาต่อ  เจ๋ง
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #206 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:33:05 PM »

สุดยอดครับ

JKNoremorse

« ตอบ #207 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011 | 10:47:45 AM »

ได้ฟังงานสตูดิโอของลุง Cozy แล้วครับ เมื่อเช้านี้แผ่นที่ 1 แค่แทร็คแรก ก็ได้อารมณ์ดิบแล้วครับ (ดิบจริง ๆ)
เดี๋ยวคงได้สอยงานชุด Dehumanizer มาฟังในเร็ววันแหง๋ ๆ

ผมเพิ่งจะมาสังเกตอีกที ว่างาน bootleg ชุดนี้ กับ PF ที่พี่โป่งสละทรัพย์ไปนั้น เกือบ ๆ ตัวเลข 5 หลัก  ตกใจ
(มันช่างเป็นงานที่ทรงคุณค่าจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม) ขอบคุณมาก ๆ ครับ

« ตอบ #208 เมื่อ: 08 มีนาคม 2011 | 03:52:25 PM »

ได้ฟังงานสตูดิโอของลุง Cozy แล้วครับ เมื่อเช้านี้แผ่นที่ 1 แค่แทร็คแรก ก็ได้อารมณ์ดิบแล้วครับ (ดิบจริง ๆ)
เดี๋ยวคงได้สอยงานชุด Dehumanizer มาฟังในเร็ววันแหง๋ ๆ

ผมเพิ่งจะมาสังเกตอีกที ว่างาน bootleg ชุดนี้ กับ PF ที่พี่โป่งสละทรัพย์ไปนั้น เกือบ ๆ ตัวเลข 5 หลัก  ตกใจ
(มันช่างเป็นงานที่ทรงคุณค่าจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม) ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ผมได้แผ่น Dehumanizer ในแบบ Deluxe Edition มาแล้วครับ ใครอยากฟังโบนัสดิสค์ มาลงชื่อตรงนี้เอาไว้ได้เลย
ผมจะไรท์ไปให้ในวันที่ 24 ครับ.
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #209 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 | 08:18:47 PM »

Black Sabbath - Born Again (Deluxe Edition) ครับ
Tracklist (partial info) Disc 1: Trashed, Stonehenge, Disturbing The Priest, The Dark, Zero The Hero, Digital Bitch, Hot Line, Keep It Warm. Disc 2: 1. The Fallen, 2. Stonehenge, 3. Hot Line, 4. War Pigs (live), 5. Black Sabbath (live), 6. The Dark, 7. Zero The Hero, 8. Digital Bitch, 9. Iron Man (live), 10. Smoke On The Water (live), 11. Paranoid (live).

หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 38
พิมพ์