เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 04:38:21 AM
หน้า: 1 ... 25 26 [27] 28 29 ... 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 241014 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #390 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:22:12 AM »

ไม่ทราบว่าบริษัทในประเทศอิตาลีทำไมถึงได้ลิขสิทธิ์ผลิตแผ่นเสียงออกมาวางจำหน่ายโดยไม่มีคู่แข่ง แต่ผมไม่ได้รอช้าหรอกครับพอเห็น
ก็ต้องรีบคว้าหมับเอาไว้ทันที เดี๋ยวนี้หาซื้อลำบากมากไม่เหมือนกับ Picture Disc ที่ยังพอมีเหลืออยู่ในตลาดบ้าง  ตกใจ

แผ่น 1 มันคือบันทึกการแสดงสดรายการเดียวกับชุด Live at Last ใช่มั้ยครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #391 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:25:39 AM »

หลังปก Booklet มีหน้าตาเป็นอย่างนี้แหละครับ โดยนำเอาโลโก้ของวงจากอัลบั้มชุด Master Of Reality มาใช้นั่นเอง...

« ตอบ #392 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:28:01 AM »

แผ่น 1 มันคือบันทึกการแสดงสดรายการเดียวกับชุด Live at Last ใช่มั้ยครับ

ใช่แล้วครับ ซึ่งตอนแรกจะตั้งชื่ออัลบั้มว่า Live 1975 โดยจะนำคอนเสิร์ตจากแผ่นที่สองมาทำแบบเต็มๆ แต่่ภายหลัง
ได้เปลี่ยนใจนำบางส่วนมาบรรจุรวมกับคอนเสิร์ตในปี 1970 แทน  ฮืม

« ตอบ #393 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:33:20 AM »

ใครที่เป็นเจ้าของผลงานชุดนี้แล้วอาจสงสัยว่าทำไม Booklet ถึงมีภาพน้อยกว่าในแผ่นซีดี แต่ไม่ใช่หรอกครับ ความจริงแล้วความหนา
ยี่สิบหน้านั้น อีก 4 ภาพได้ถูกนำมาใช้กับ Inner Sleeve ทั้งสองซองดังต่อไปนี้...

« ตอบ #394 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:34:49 AM »

สำหรับผมผลงานชุดนี้เรียกว่า "เริ่ด" เลยล่ะครับ มีรูปให้ดูมากมาย ถูกใจโก๋แก่ทั้งหลายจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #395 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:36:05 AM »

เมื่อกางโปสเตอร์ออกมาคือภาพเดียวกันกับที่แถมมากับซีดี Digipak ครับ...

« ตอบ #396 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:40:35 AM »

ลองฝันกันดูสิครับว่าถ้ากล่องล่าสุดที่กำลังจะออกมาดูดกระเป๋าสตางค์ของคุณมีแผ่นเสียงชุด Past Lives รวมอยู่ด้วยมันจะทำให้
นักสะสมหรือแฟนเพลงของคณะ Black Sabbath กล้าตัดสินใจมากขึ้นอีกกี่เท่า หรือ ถ้าหากจะให้จูงใจมากกว่านี้ก็ต้องนำอัลบั้ม
คู่ชุด Reunion มาทำเป็นแผ่นเสียง !!!

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ผมคนนึงล่ะครับที่จะไม่รีรอหรือคิดมากอีกต่อไปในการที่จะเป็นเจ้าของไอ้ Boxset กล่องนี้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #397 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 11:37:12 AM »

สุดท้ายเป็น Group Shot ซึ่งถ่ายเมื่อประมาณปี ค.ศ. 1978 หลังจากที่ Ozzy Osbourne เลยขอลาออกจากวงไปครั้งนึงแล้ว ดังจะ
สังเกตุได้จากเสื้อยืดคอกลมของเค้าที่สกรีนชื่อของวงดนตรีเอาไว้ว่า Blizzard Of Ozz  ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา

ล้ำลึกจริง ๆ ครับท่าน
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #398 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 02:07:11 PM »

สำหรับตัวผมขณะที่กำลังถ่ายภาพเหล่านี้ ขนลุก ซู่เลยครับเพราะว่านานๆ จะหยิบอัลบั้มคู่ชุดนี้มาเปิดบริสุทธิ์ซักทีนึง!  ยิงฟันยิ้ม

ทั่นพี่ดีเจอาจจะเข้าใจผิดไปซะม้าง

เปิดบริสุทธิ์ -เปิดได้ทีเดียว และทีแรกเท่านั้นครับ
ครั้งต่อไป เขาเรียกว่าเบิ้ล หรือซ้ำทางปืน
โปรดทราบด้วยความนับถือจากสูง
เลขาฯผี

« ตอบ #399 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 04:16:14 PM »

สำหรับตัวผมขณะที่กำลังถ่ายภาพเหล่านี้ ขนลุก ซู่เลยครับเพราะว่านานๆ จะหยิบอัลบั้มคู่ชุดนี้มาเปิดบริสุทธิ์ซักทีนึง!  ยิงฟันยิ้ม

ทั่นพี่ดีเจอาจจะเข้าใจผิดไปซะม้าง

เปิดบริสุทธิ์ -เปิดได้ทีเดียว และทีแรกเท่านั้นครับ
ครั้งต่อไป เขาเรียกว่าเบิ้ล หรือซ้ำทางปืน
โปรดทราบด้วยความนับถือจากสูง
เลขาฯผี

ผมถือคติ "เก่าที่อื่นแต่ใหม่สำหรับที่นี่" ครับ เพราะฉะนั้นลองคิดดูให้ดีว่าผมใช้คำศัพท์ถูกต้องหรือเปล่าเอ่ย?  จุมพิต  จุมพิต  จุมพิต

« ตอบ #400 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:14:47 PM »

ลองย่องไปดูราคากล่องไวนิลของคณะ Black Sabbath ชุดล่าสุดซึ่งจะมีวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการวันที่ 18 ธันวาคม 2012
เห็นราคาแล้ว "เข่าอ่อน" เลยครับ  ลังเล  รูดซิบปาก  ลังเล  รูดซิบปาก  ลังเล

US$ 288.99 ไม่ขาดและไม่เกิน หากคิดเป็นเงินสกุลบาทไทยอย่างคร่าวๆ ก็ประมาณ 8,670 บาทได้  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

« ตอบ #401 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012 | 08:40:22 AM »

ตกลง "กด" ไปแล้วนะครับสำหรับกล่องของแบงค์สามบาท  ยิ้มกว้างๆ  เพราะราคายังถูกกว่ากล่องของ Deep Purple !!!

ช่วงนี้สงสัยคงต้องหวนกลับไปกินบะหมี่สำเร็จรูปเหมือนสมัยยังเป็นนักศีกษาอยู่อย่างแน่นอน  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้

...ท่านเลขาฯ หรือว่า ท่านประธาน หรือไม่ก็ ท่านเหรัญญิก ถ้ามีงาน "กินฟรี" ที่ไหนช่วยส่งข่าวบอกกระผมด้วยนะคร้าบ !!!

เช้านี้ก็หิว(ไม่)เหลือรับประทาน แต่จำเป็นต้องดื่มน้ำเปล่าเพื่อประทังความโหย  อายจัง

อย่างที่ Ozzy ร้องเพลง Paranoid ว่า...Can you help me?   ยิ้ม

ถ้าบินไปการ์ต้าซักหนึ่งเดือน ผมพอจะมีอะไรลงท้องตลอด 30 วันในแต่ละมื้อมั้ยครับ ?  อิ...อิ...อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2012 | 11:58:32 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #402 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012 | 01:07:36 PM »

ตกลง "กด" ไปแล้วนะครับสำหรับกล่องของแบงค์สามบาท  ยิ้มกว้างๆ  เพราะราคายังถูกกว่ากล่องของ Deep Purple !!!

ช่วงนี้สงสัยคงต้องหวนกลับไปกินบะหมี่สำเร็จรูปเหมือนสมัยยังเป็นนักศีกษาอยู่อย่างแน่นอน  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้

...ท่านเลขาฯ หรือว่า ท่านประธาน หรือไม่ก็ ท่านเหรัญญิก ถ้ามีงาน "กินฟรี" ที่ไหนช่วยส่งข่าวบอกกระผมด้วยนะคร้าบ !!!

เช้านี้ก็หิว(ไม่)เหลือรับประทาน แต่จำเป็นต้องดื่มน้ำเปล่าเพื่อประทังความโหย  อายจัง

อย่างที่ Ozzy ร้องเพลง Paranoid ว่า...Can you help me?   ยิ้ม

ถ้าบินไปการ์ต้าซักหนึ่งเดือน ผมพอจะมีอะไรลงท้องตลอด 30 วันในแต่ละมื้อมั้ยครับ ?  อิ...อิ...อิ

เอาน่าพี่ ถือว่าซื้อของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองละกันครับ
ผมก็มีทยอยซื้อของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองหลายอย่างเหมือนกัน  เจ๋ง
JKNoremorse

« ตอบ #403 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013 | 04:35:51 PM »

พี่โป่งครับ รบกวนหน่อย

อัลบั้ม Heaven & Hell Deluxe Edition 2010 2CD

ซีดี 2 เข้าใจว่าเป็นไลฟ์จากหลาย ๆ ที่เอามายำรวมกันนั้น มันซ้ำกับงานไลฟ์ชุดอื่น ๆ บ้างหรือเปล่าครับ?
เป็นต้นว่า เอาบางแทร็คมาจาก live evil หรือ live at hammersmith odean

คือ ผมอยากฟังไลฟ์ใหม่ ๆ ที่ไม่ใช่เป็นการย้อมแมวน่ะครับ

« ตอบ #404 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013 | 08:48:10 AM »

พี่โป่งครับ รบกวนหน่อย

อัลบั้ม Heaven & Hell Deluxe Edition 2010 2CD

ซีดี 2 เข้าใจว่าเป็นไลฟ์จากหลาย ๆ ที่เอามายำรวมกันนั้น มันซ้ำกับงานไลฟ์ชุดอื่น ๆ บ้างหรือเปล่าครับ?
เป็นต้นว่า เอาบางแทร็คมาจาก live evil หรือ live at hammersmith odean

คือ ผมอยากฟังไลฟ์ใหม่ ๆ ที่ไม่ใช่เป็นการย้อมแมวน่ะครับ

ลองเปิดอ่านรายละเอียดในวิกิซิครับ แล้วจะทราบว่าทั้ง 7 โบนัสแทร็คนั้นมีที่ไปที่มาอย่างไรกัน...

แต่ผมจะให้ข้อมูลเพิ่มเติมว่า แทร็คที่ 2 กับ 6 นั้นคือเวอร์ชั่นเดียวกัน ไม่รู้ว่าเอามาลงเอาไว้ทำไมให้
เปลืองเนื้อที่เปล่าๆ ส่วนแทร็คที่ 4 ถึง 7 คือคอนเสิร์ตบางส่วนของเรดิโอโชว์รายการ King Biscuit
Flower Hour ซึ่งหาฟังได้ง่ายจากทั้งแผ่นบู้ทเล็คมากมายและเว็ปไซ้ท์ Wolfgang's Vault ครับ

และยังมีอีก Live Version เพลง Die Young จากแผ่นซิงเกิ้ลชื่อเดียวกันนี้อีกหนึ่งแทร็คที่ขาดหาย
ไป ไม่รู้ว่าทำไม่ไม่นำมารวมกันไว้ให้หมด  เศร้า
หน้า: 1 ... 25 26 [27] 28 29 ... 38
พิมพ์