เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 04:03:46 AM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 241061 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 | 10:05:47 PM »

กล่อง H & H สวยงามมากครับ อยากเห็นข้างไหนบ้าง

+1   package มโหฬาร จริงๆ   ยิ้มเท่ห์
กล่องสวยครับ ขอ link มาให้แวะไปชมหน่อยครับ

?
หมายถึงอันนี้รึเปล่าครับ www.rhino.com รายละเอียดอยู่หน้าแรกขวามือด้านล่างครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #46 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 | 10:20:15 PM »

สวยงามน่าเป็นเจ้าของมากครับ กล่องไม้ใหญ่ๆแบบนี้ไม่โดนภาษีด้วย ค่าส่งกี่เหรียฐครับ ?
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #47 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 | 10:34:27 PM »

สวยงามน่าเป็นเจ้าของมากครับ กล่องไม้ใหญ่ๆแบบนี้ไม่โดนภาษีด้วย ค่าส่งกี่เหรียฐครับ ?

ค่าส่ง $13.00 ไม่โดนใบสั่งครับ ทีแรกก็หวั่น ๆ เหมือนกัน
ิbox นี้ไม่ได้ทำจากไม้นะครับ ดูเนื้อภายนอกจะดูเหมือนไม้ เป็นกระดาษค่อนข้างหนา และแข็งครับ สวยและเงาดี
ตัวสลิฟเคสซีดี ดีวีดี ด้านในก็ทำออกมาสวยครับ มันดำ ๆ เงา ๆ ลาย ๆ ดี
JKNoremorse

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 | 10:45:44 PM »

Bootleg ตัวนี้ทำปกดีวีดีเจ๋งดีนะครับ แต่เพลงน้อยจัง  ขยิบตา

http://www.stellarproducts.net/blsadonkiroc.html
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #49 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 | 09:37:19 AM »

ใครอยากได้โปสเตอร์นี้บ้างเอ่ย..ฟรี
http://www.rhino.com/article/win-autographed-black-sabbath-dio-years-poster

TRON

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 | 09:40:46 AM »

เป็นรูปปกในที่กางออกมาของอัลบั้ม The Dio Years เลยครับ
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 | 09:04:40 PM »

สวยครับ เอาไอเดียจากปกอัลบัมที่ ดิโอ อยู่มารวมกัน
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #52 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 10:38:47 AM »

ค่าส่ง $13.00 ไม่โดนใบสั่งครับ ทีแรกก็หวั่น ๆ เหมือนกัน
ิbox นี้ไม่ได้ทำจากไม้นะครับ ดูเนื้อภายนอกจะดูเหมือนไม้ เป็นกระดาษค่อนข้างหนา และแข็งครับ สวยและเงาดี
ตัวสลิฟเคสซีดี ดีวีดี ด้านในก็ทำออกมาสวยครับ มันดำ ๆ เงา ๆ ลาย ๆ ดี

ผมโดนเรียกเก็บ 7 บาท แต่คนที่รับของ เค้าจ่ายไปให้ โดยไม่ได้ถามว่า เป็นค่าอะไรครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #53 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 10:48:48 AM »

ผมโดนเรียกเก็บ 7 บาท แต่คนที่รับของ เค้าจ่ายไปให้ โดยไม่ได้ถามว่า เป็นค่าอะไรครับ
ผมถามบุรุษไปรษณีย์ที่มาส่งของ เขาอธิบายว่า เป็นค่าธรรมเนียมที่ทางไปรษณีย์จะพิจารณาว่า เป็นของสำคัญหรือมีราคา ต้องดูแลเป็นพิเศษ จึงเรียกเก็บเพิ่มครับ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #54 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 10:54:11 AM »

ผมถามบุรุษไปรษณีย์ที่มาส่งของ เขาอธิบายว่า เป็นค่าธรรมเนียมที่ทางไปรษณีย์จะพิจารณาว่า เป็นของสำคัญหรือมีราคา ต้องดูแลเป็นพิเศษ จึงเรียกเก็บเพิ่มครับ

ขอบคุณครับ แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่า เขาใช้อะไรมาตัดสินว่า เป็นของสำคัญ เพราะบนกล่องก็แจ้งราคาของว่า 66 เหรียญ

« ตอบ #55 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 11:04:20 AM »

ขอบคุณครับ แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่า เขาใช้อะไรมาตัดสินว่า เป็นของสำคัญ เพราะบนกล่องก็แจ้งราคาของว่า 66 เหรียญ
น่าจะเป็น สัญชาตญาน หรือ เดาเอานั่นเองครับ

JKNoremorse

« ตอบ #56 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 12:03:41 PM »

ผมก็โดนแบบพี่ Panyarak ครับ ค่าธรรมเนียมในการจัดส่งพัสดุย่อย 7 บาท น่าจะเป็นเพราะพัสดุมีขนาดใหญ่นะครับ
ผมเจอหลายเคสแล้ว กรณีเป็นของที่มีลักษณะค่อนข้างใหญ่ เปลืองเนื้อที่พาหนะของบุรัษไปรษณีย์ในการขนส่ง

« ตอบ #57 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 12:20:01 PM »

ผมก็โดนแบบพี่ Panyarak ครับ ค่าธรรมเนียมในการจัดส่งพัสดุย่อย 7 บาท น่าจะเป็นเพราะพัสดุมีขนาดใหญ่นะครับ
ผมเจอหลายเคสแล้ว กรณีเป็นของที่มีลักษณะค่อนข้างใหญ่ เปลืองเนื้อที่พาหนะของบุรัษไปรษณีย์ในการขนส่ง
ไม่เสมอไปครับ บางทีกล่องใหญ่ไม่โดน กล่องเล็กกลับโดนครับ

Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #58 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 01:03:34 PM »

สำหรับผม คิดว่า
เป็นค่าบริการนำจ่ายพัสดุ
ไม่เสมอไป แล้วแต่จะเรียกเก็บ
เอาอะไรเป็นเกณฑ์ ก็ไม่ทราบ แต่ก็ดีกว่าดื่มชาครับ

พูดง่ายๆถ้าผมเสีย 7 บาท ผมไม่ต้องดื่มชาแน่นอน
เพราะดื่มชา ต้องเสีย 20 บาท แถมต้องไปรับเองอีกด้วย(ถ้าไม่ซี้กับพี่ไปร)

ล่าสุดแผ่นเสียง Triptykon ผมก็โดนเจ็ดบาท ครับ แต่พี่เขาไม่เก็บผม ยังงงๆอยู่

เพิ่มเติม หาข้อมูลในโลกไซเบอร์
เป็นการเรียกเก็บค่านำจ่าย "พัสดุย่อย" 7 บาท ไม่เจอทุกครั้ง จะเจอในกรณีที่ต้นทางส่งแบบพัสดุ ถ้าส่งเป็นเอกสารจะไม่โดนเรียกเก็บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2010 | 01:09:26 PM โดย Otallica » บันทึกการเข้า

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #59 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 02:03:08 PM »

ลงไว้ที่นี่ก็แล้วกันครับ

Cr:IGN

On June 29, Eagle Rock Entertainment's acclaimed and award-winning Classic Albums series will uncover the story of its making. Black Sabbath: Classic Albums - Paranoid is released, just in time for the 40th anniversary of the album.

The Classic Albums series unwinds the threads of mystery behind artistic genius, recounting the experiences behind the board and through every chord. Unearthing the creative process of definitive albums from Elvis Presley, The Doors, Frank Zappa, Nirvana, Meat Loaf, Phil Collins, Bob Marley and many others, it will now dive into Black Sabbath's 1970 tour de force.

Throughout the 97 minutes of this documentary, original members Ozzy Osbourne (vocals), Tony Iommi (guitar), Geezer Butler (bass), and Bill Ward (drummer), along with their original engineer, deliver the story behind Paranoid. The DVD chronicles the creation of the locomotive force and unrelenting energy behind these tracks, which ignited an electrified and unforeseen brand of blues-rock. The comprehensive collection of interviews, demonstrations, archive videos, and feature cuts from timeless epics such as "War Pigs," "Iron Man," and the title track, is complemented with 40 minutes of bonus features. For the first time a classic album title is also released on Blu-Ray.

No mention of a 5.1, 7.1 or 24 bit 192 stereo tracks were made regarding the Blu-ray release.
By: HomeTheaterReview.com

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 38
พิมพ์