เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 05:51:45 AM
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 241017 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 08:02:01 PM »

ได้มาครบเท่าที่ต้องการแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #61 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 08:21:34 PM »

ได้มาครบเท่าที่ต้องการแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ฮู่!! ได้มาเร็วจังครัฟ  ยิ้มกว้างๆ
ไม่รับ Inner box อีก 2 กล่องหรอครับ ? (paranoid & sabotage)
แต่ความจริง inner box ต่างหากก็หาลำบากเหมือนกัน
TRON

« ตอบ #62 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 10:30:42 PM »

Inner box หาไม่ยากครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบแบบและไม่อยากเสียเงินไปมากกว่านี้ เอา 6 แผ่นนี้ใส่เข้าไปพร้อมกับ Rainbow อีก 4 แผ่นเข้าไปอยู่ด้วยกันมันก็พอดีๆเหมือนกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิถุนายน 2010 | 10:32:14 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #63 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 11:06:34 PM »

ฮู่!! ได้มาเร็วจังครัฟ  ยิ้มกว้างๆ
ไม่รับ Inner box อีก 2 กล่องหรอครับ ? (paranoid & sabotage)
แต่ความจริง inner box ต่างหากก็หาลำบากเหมือนกัน

เยี่ยมเลยครับ   ยิ้มกว้างๆ ว่าแต่ไม่เก็บ Technical Ecstasy ด้วยหรือครับ ผมชอบมากกว่า Sabotage ซะอีก
TRON

« ตอบ #64 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 11:35:13 PM »

ไม่ค่อยอยากยุ่งกับรุ่น shm เท่าไหร่น่ะครับ และเห็นคนวิจารณ์อัลบั้มนี้กันไปคนละทางเลยไม่ค่อยแน่ใจ แต่เห็นพี่อาร์โนลด์แนะนำอย่างนี้ ไว้จะลองหามาฟังดูครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #65 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 | 10:58:46 AM »

ไหนๆ ก็เก็บให้ครบยุคออซซี่ไปเลยครับคุณตรอนเล็กกาซี่
แค่อีก 2 แผ่นเอง Technical Ecstasy กับ Never Say Die!

สมัยที่ 2 แผ่นนี้ออกมาใหม่ โดนด่าเละ เพราะมันไม่ "ดูม" และไม่"ดาร์ค"
มันออกจะเป็นร็อค บีทเร็วๆ ที่มีเสียงคีย์บอร์ด มากขึ้น
แฟนๆ เลยรับไม่ได้ครับ
ยิ่งแผ่นหลัง น้่าออซซี่ แกเรื่องมากสุดๆ งานเลยออกมาแบบเผาๆไป

แต่ถ้ามาฟังในยุคสมัยนี้ ผมก็ว่า เก๋ไก๋ไปอีกแบบนึงนะครับ
คือถ้าจะเก็บเพิ่ม ก็เพิ่มไปให้หมดเลยดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม

TRON

« ตอบ #66 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 | 11:05:33 AM »

ไหนๆ ก็เก็บให้ครบยุคออซซี่ไปเลยครับคุณตรอนเล็กกาซี่
แค่อีก 2 แผ่นเอง Technical Ecstasy กับ Never Say Die!

สมัยที่ 2 แผ่นนี้ออกมาใหม่ โดนด่าเละ เพราะมันไม่ "ดูม" และไม่"ดาร์ค"
มันออกจะเป็นร็อค บีทเร็วๆ ที่มีเสียงคีย์บอร์ด มากขึ้น
แฟนๆ เลยรับไม่ได้ครับ
ยิ่งแผ่นหลัง น้่าออซซี่ แกเรื่องมากสุดๆ งานเลยออกมาแบบเผาๆไป

แต่ถ้ามาฟังในยุคสมัยนี้ ผมก็ว่า เก๋ไก๋ไปอีกแบบนึงนะครับ
คือถ้าจะเก็บเพิ่ม ก็เพิ่มไปให้หมดเลยดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณพี่ผีเพลงที่แนะนำ สงสัยผมต้องไปสอยที่ญี่ปุ่นเลย 2 ชุดนี้ ยิ้มกว้างๆ
Oxygene

« ตอบ #67 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 | 12:19:44 PM »

เพื่อให้ต่อเนื่อง ไม่ขาดตอนให้เสียอารมณ์ ตามอีก 4 ชุดไปเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ว่าจะไม่ๆแล้วเชียวครับ แต่ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว 
เรื่องคุณภาพเป็นอย่างที่ คุณ panyarak comment ไว้เลยครับ  ฮืม

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #68 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 | 04:42:22 PM »

เพื่อให้ต่อเนื่อง ไม่ขาดตอนให้เสียอารมณ์ ตามอีก 4 ชุดไปเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ว่าจะไม่ๆแล้วเชียวครับ แต่ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว 
เรื่องคุณภาพเป็นอย่างที่ คุณ panyarak comment ไว้เลยครับ  ฮืม

พี่ Arnold สั่งมาอย่างละชุดใช่ไหมครับ
Oxygene

« ตอบ #69 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 | 03:05:57 PM »

พี่ Arnold สั่งมาอย่างละชุดใช่ไหมครับ

ครับผม อย่างละชุดครับ  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #70 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 | 05:25:07 PM »

ชวนเชิญเพื่อนๆน้องๆพี่ๆสมาชิกมาร่วมฟังผลงานของBLACK SABBATH ได้ในวันงานศึกดวลแผ่นเสียงกับดิจิตอล
วันเสาร์นี้
Pong-Wanchai

« ตอบ #71 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 | 12:26:03 PM »

โอว....กระทู้นี้ถูกใจมากเลยครับ

ผมขอตัวไปทานข้าวกลางวันก่อนแล้วจะกลับมาอีกทีตอนบ่ายๆ

คอลเลคชั่นวง BLACK SABBATH นี่ผมมีเยอะเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ส่วน Box Set live @ Radio City ของ Rhino ผมซื้อมาสองชุดเลย ยังไม่ได้แกะซักกะกล่อง บริสุทธิ์ผุดผ่องน่าลูบไร้มากๆ คุณเหน่งมิวสิคแลนด์แกอัดแผ่นมาให้  ผมก็ดูแผ่นก็อบไปพลางๆ  เพิ่งมีโอกาศเห็นเนื้อในกล่องจาก คุณ jknoremorse ที่นี่เอง ขอบคุณที่เปิดบริสุทธิ์ให้ชมกันอย่างเต็มตาครับ   ตกใจ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #72 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 | 12:29:28 PM »

โอว....กระทู้นี้ถูกใจมากเลยครับ

ผมขอตัวไปทานข้าวกลางวันก่อนแล้วจะกลับมาอีกทีตอนบ่ายๆ

คอลเลคชั่นวง BLACK SABBATH นี่ผมมีเยอะเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ส่วน Box Set live @ Radio City ของ Rhino ผมซื้อมาสองชุดเลย ยังไม่ได้แกะซักกะกล่อง บริสุทธิ์ผุดผ่องน่าลูบไร้มากๆ คุณเหน่งมิวสิคแลนด์แกอัดแผ่นมาให้  ผมก็ดูแผ่นก็อบไปพลางๆ  เพิ่งมีโอกาศเห็นเนื้อในกล่องจาก คุณ jknoremorse ที่นี่เอง ขอบคุณที่เปิดบริสุทธิ์ให้ชมกันอย่างเต็มตาครับ   ตกใจ
คนไม่มี
ขอลูบๆคลำๆ บ้างได้ไหมครับ
(เนื้อพลาสติก ก็ยังดีนะคร้า..ฟ

Pong-Wanchai

« ตอบ #73 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 | 12:33:15 PM »

คนไม่มี
(เนื้อพลาสติก ก็ยังดีนะคร้า..ฟ

จะเอาไปให้สัมผัสวันเสาร์ก็ได้คร้าบ...บ...บ แต่ต้องแตะเบาๆ นะ เดี๋ยวมันจะช้ำหมด.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2010 | 12:36:46 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #74 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 | 01:35:07 PM »

คนไม่มี
ท่านผีครับ แบ่งผมลูบๆคลำๆบ้างนะครับผมก็ชอบเหมือนกัน[BLACK SABBATH]
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 38
พิมพ์