เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 04:37:46 PM
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 241038 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #120 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 12:15:28 PM »

ขอบคุณทั้งสองพี่ครับ
ช่วยอธิบาย เจ้าฮูดแมนหน่อยครับ ว่ามันเป็น N.I.B. ยังไงอ่ะ (มันย่อมาจากอะไรครับ)
แล้วก็ สายฟ้ารูปปีศาจ มันเป็น E5150(แปลว่าอะไร ฮืม)

ส่วนคลื่นที่ปกหลัง ดูๆไป เหมือนจะเป็นตัวหนังสือด้วยนะ ฮืม
และที่ในวิกิไม่มีแน่นอน
คือ ถ้ามองปกนี้นานๆ เราจะเห็นหน้าออซซี่ออกมาด้วยครับ
จริงๆนะ ไม่ได้โม้ ลองดูได้ครับ ในคอมฯนี่แหละ  ยิงฟันยิ้ม

เพลง N.I.B. ตามความคิดของผมว่าน่าจะรูปเดียวกับที่ฝรั่งเฉลยมา แต่แปลความจากคำว่า Nativity In Black คือตัวปีศาจ
ที่ใส่เสื้อคลุมหัวสีตัวดำเมี่ยม

หรือถ้าจะให้แปลตามความจริง สังเกตุ คาง ของซาตานมีปีกที่ถือดวงไฟ จะคล้ายๆ คางของ Bill Ward เวลาไว้เคราครับ ซึ่ง
มันอาจจะไม่ใช่ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมองหาอะไรมาอ้างอิงให้มันใกล้เคียงกว่านี้แล้วล่ะครับ  ลังเล

ผมเองก็เห็นตัวหนังสือลอยมากับคลื่นอยู่เหมือนกัน กำลังพยายามแกะข้อความอยู่ครับ ทั้ง อ่านย้อนหลัง และ ส่องกระจก  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนทั้งหน้าปกหลังปก เพ่งมองยังงัย ก็ยังไม่เห็นหน้า Ozzy เลยซักกะนิดเดียว จ้องจน ตาลาย แล้วครับ...ช่วยด้วย !!!  ฮืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2010 | 12:17:30 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #121 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 02:07:52 PM »

ส่วนทั้งหน้าปกหลังปก เพ่งมองยังงัย ก็ยังไม่เห็นหน้า Ozzy เลยซักกะนิดเดียว จ้องจน ตาลาย แล้วครับ...ช่วยด้วย !!!  ฮืม
ผมว่าท่านผีฯคงโดนมนต์ดำของท่านค้างคาววิปลาสอย่าง Ozzy เล่นงานคนเดียวซะแล้วล่ะครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #122 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 10:13:26 PM »

นี่ผมพยายามมองหน้าปกแผ่น Live Evil มาทั้งวันแล้ว ยังไม่เห็นวี่แววของโฉมหน้า Ozzy เลย  ฮืม  โกรธ  ฮืม  โกรธ    ตกใจ

ท่านผีฯ ช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยคร้าบ...บ...บ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #123 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 10:36:21 PM »

จัดให้ครับ
พยายามดูๆ ให้เป็นน้าค้างคาวหน่อยนะครับ
อีตาปีศาจแกยิ่งหาว่าผมวิปลาสอยู่คนเดียว อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

ขืนไม่เฉลยคืนนี้ พี่ส.ว. คงนอนไม่หลับ ฮาฮา

1. หมุนหน้าปก ทวนเข็ม 90องศา
2. ซูมไปใต้ชื่อชุด
3. ทำใจให้สบาย อย่าคิดมาก เชื่อๆ ไอ้ผีมันสักครั้ง(ขอร้อง) เจ๋ง

เหอๆๆ ใครโดนผีหลอกบ้าง เหอๆๆ
(อีกรูป หลอนกว่านี้อีกนะ จะบอกให้)

« ตอบ #124 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 10:45:09 PM »

(อีกรูป หลอนกว่านี้อีกนะ จะบอกให้)

ความคิดสร้างสรรค์ดีเหลือเกิน ขอยกนิ้วให้ แต่ไม่บอกว่านิ้วไหน  ยิงฟันยิ้ม

อย่างน้อยก็ขอบคุณที่ทำให้ผมนอนหลับได้ในคืนนี้ครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« ตอบ #125 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 11:00:02 PM »

จัดให้ครับ
พยายามดูๆ ให้เป็นน้าค้างคาวหน่อยนะครับ
อีตาปีศาจแกยิ่งหาว่าผมวิปลาสอยู่คนเดียว อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

ขืนไม่เฉลยคืนนี้ พี่ส.ว. คงนอนไม่หลับ ฮาฮา

1. หมุนหน้าปก ทวนเข็ม 90องศา
2. ซูมไปใต้ชื่อชุด
3. ทำใจให้สบาย อย่าคิดมาก เชื่อๆ ไอ้ผีมันสักครั้ง(ขอร้อง) เจ๋ง

ไม่ได้บอกว่าท่านผีฯวิปลาสซักหน่อย แต่บอกว่าอาจโดนมนต์ดำของท่านค้างคาววิปลาสเข้าไปจนเห็นเป็นหน้าพี่ Ozzy น่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง

« ตอบ #126 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 11:08:49 PM »

อ้าว.. ขอ(พระ)อภัย(มณี)ครับ
สงสัยจะเป็นจริงๆ น้าอ็อซซี่แกสาปผม
เอ๊ะ.. ไม่ใช่นี่นา
ต้องเป็นน้าดิโอ มาหลอกผมแน่ๆเลย บรื๋อ..ยย์  เศร้า

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #127 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 08:10:56 AM »

แต่ไิอ้สายฟ้าฟาดนั้น ฟาดเป็นรูปหัวปิศาจเลย (2 เขา)

ไอ้สายฟ้านี้สื่อถึงเพลง N.I.B (Nativity in Black) หรือเปล่า?

ผมจ้องไอ้สายฟ้านี่จนตาลาย... ฮืม
มองไปมองมาผมว่าไอ้สายฟ้านี่นะ...ชวนให้คิดถึงไอ้นั่นของ Ozzy มากกว่า  ตกใจ

« ตอบ #128 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 08:39:21 AM »

ผมจ้องไอ้สายฟ้านี่จนตาลาย... ฮืม
มองไปมองมาผมว่าไอ้สายฟ้านี่นะ...ชวนให้คิดถึงไอ้นั่นของ Ozzy มากกว่า  ตกใจ
จินตนาการของคุณอาโนลด์ฯช่างสูงส่งจริง ๆ ครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #129 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 08:44:43 AM »

จินตนาการของคุณอาโนลด์ฯช่างสูงส่งจริง ๆ ครับ
จินตนาการของพี่อาโนลด์ฯช่างกลาง ( ลำตัว ) จริงๆ ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #130 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 09:39:14 AM »

จินตนาการของพี่อาโนลด์ฯช่างกลาง ( ลำตัว ) จริงๆ ยิ้มกว้างๆ

ถ้าพี่อาโนลด์ฯ มองเห็นเป็นเช่นนั้น
ผีว่า น้าอ๊าซซี่ แกต้องเป็นcondyloma acuminata แหง่มๆ

« ตอบ #131 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 01:01:15 PM »

แนะนำให้ "สอย" แผ่นเสียงผลิตในประเทศญี่ปุ่นมาฟังครับ  ยิ้มกว้างๆ
คนขายเจ้าประจำแจ้งว่าหยุดกิจการในอีเบย์ชั่วคราว แต่ผมดอดไปเคาะประตูหลังร้านเพื่อขอซื้อ Live Evil แล้วครับ

« ตอบ #132 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 06:56:47 AM »

คนขายเจ้าประจำแจ้งว่าหยุดกิจการในอีเบย์ชั่วคราว แต่ผมดอดไปเคาะประตูหลังร้านเพื่อขอซื้อ Live Evil แล้วครับ

ได้แผ่นมาอย่าลืมหาหน้า อ๊อซซี่ ด้านหลังปกด้วยนะครับ เพราะว่า ท่านผีฯ ยังไม่เฉลยเลยว่าอยู่ตรงไหน ?

« ตอบ #133 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 08:28:39 AM »

ได้แผ่นมาอย่าลืมหาหน้า อ๊อซซี่ ด้านหลังปกด้วยนะครับ เพราะว่า ท่านผีฯ ยังไม่เฉลยเลยว่าอยู่ตรงไหน ?
ได้ครับ ถ้าได้มาแล้วผมจะลองหาดู (ไม่รู้ว่างานนี้จะโดนผีฯอำรึเปล่า) คงต้องรอสักพัก เพราะคนขายเพิ่งตอบโอเคมาน่ะครับ

« ตอบ #134 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 06:40:55 AM »

อัลบั้มแสดงสดอีกชุดนึงของคณะ Black Sabbath ที่ผมชอบก็คือ Reunion... 

สมัยออกวางจำหน่ายใหม่ๆ ตื่นเต้นมาก ดีใจตั้งแต่ที่พวกเค้ารวมตัวกันใหม่แล้ว มันก็เลย "อิน" อยากฟังเพลงแบบ live version
ที่มีคุณภาพเสียงดีๆ เพราะเท่าที่ผ่านมาได้ฟังจากแผ่นบู้ทเล็คแทบทั้งนั้น

เสียดายที่ทางบริษัทต้นสังกัดไม่ยอมผลิตแผ่นไวนิลออกมาด้วย ตอนแรกมีข่าวว่าจะทำแต่ภายหลังก็ยกเลิก  ฮืม โกรธ ฮืม
เลย อด ซื้อมาเก็บสะสมครับ  เศร้า 
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 38
พิมพ์