เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 03:53:00 AM
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 241010 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #135 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 10:47:26 AM »

อัลบั้มแสดงสดอีกชุดนึงของคณะ Black Sabbath ที่ผมชอบก็คือ Reunion... 

สมัยออกวางจำหน่ายใหม่ๆ ตื่นเต้นมาก ดีใจตั้งแต่ที่พวกเค้ารวมตัวกันใหม่แล้ว มันก็เลย "อิน" อยากฟังเพลงแบบ live version
ที่มีคุณภาพเสียงดีๆ เพราะเท่าที่ผ่านมาได้ฟังจากแผ่นบู้ทเล็คแทบทั้งนั้น

เสียดายที่ทางบริษัทต้นสังกัดไม่ยอมผลิตแผ่นไวนิลออกมาด้วย ตอนแรกมีข่าวว่าจะทำแต่ภายหลังก็ยกเลิก  ฮืม โกรธ ฮืม
เลย อด ซื้อมาเก็บสะสมครับ  เศร้า 

พี่โป่งครับ
ชุด Reunion นี้ ผมฟังแล้วมันไม่ได้ฟิลความมันส์เลยอ่ะครับ เพลงอย่าง War Pigs นี่ เล่นเอาผมเหี่ยวเลย
ผมจำเวอร์ชั่น War Pig ที่เล่นโดย Zakk Wylde ตอน Ozzfest 2002 นั่น เล่นเอา่ขนลุกเลย
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #136 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 11:21:03 AM »

อัลบั้มแสดงสดอีกชุดนึงของคณะ Black Sabbath ที่ผมชอบก็คือ Reunion... 

สมัยออกวางจำหน่ายใหม่ๆ ตื่นเต้นมาก ดีใจตั้งแต่ที่พวกเค้ารวมตัวกันใหม่แล้ว มันก็เลย "อิน" อยากฟังเพลงแบบ live version
ที่มีคุณภาพเสียงดีๆ เพราะเท่าที่ผ่านมาได้ฟังจากแผ่นบู้ทเล็คแทบทั้งนั้น

เสียดายที่ทางบริษัทต้นสังกัดไม่ยอมผลิตแผ่นไวนิลออกมาด้วย ตอนแรกมีข่าวว่าจะทำแต่ภายหลังก็ยกเลิก  ฮืม โกรธ ฮืม
เลย อด ซื้อมาเก็บสะสมครับ  เศร้า 

พี่โป่งครับ
ชุด Reunion นี้ ผมฟังแล้วมันไม่ได้ฟิลความมันส์เลยอ่ะครับ เพลงอย่าง War Pigs นี่ เล่นเอาผมเหี่ยวเลย
ผมจำเวอร์ชั่น War Pig ที่เล่นโดย Zakk Wylde ตอน Ozzfest 2002 นั่น เล่นเอา่ขนลุกเลย
ชุดนี้ ผมก็"โดน"ครับ
ชอบตรงที่เพื่อนเก่า มารักกัน เลิกทะเลาะกัน
ฟังเพลงแล้วมีความสุขมากกว่าครับ  ยิงฟันยิ้ม
แม้ว่า"พลัง" ของเหล่าส.ว.วัย60 จะสู้ "เด็กๆ" ไม่ได้ก็ตาม

อั๋น501

« ตอบ #137 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 11:58:35 AM »

ซีดีชุดReunio ของเฮียโป่งเป็นชุดพิเศษมีลายเซ็นต์ของสมาชิกวงBlack Sabbath ครบทุกคนได้ลายเซ็นต์มากับมือเลยครับ
เฮียโป่งเอาลงให้ดูด้วยซิครับ
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #138 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 12:04:03 PM »

ซีดีชุดReunio ของเฮียโป่งเป็นชุดพิเศษมีลายเซ็นต์ของสมาชิกวงBlack Sabbath ครบทุกคนได้ลายเซ็นต์มากับมือเลยครับ

ได้ครับ...รอสักครู่ แล้วจะสแกนมาลงให้ได้ชมกัน  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #139 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 06:14:30 PM »

ได้ครับ...รอสักครู่ แล้วจะสแกนมาลงให้ได้ชมกัน  ยิ้มกว้างๆ

ได้ข่าวว่าสมาชิกทั้ง 4 เซ็นให้พี่ชายพี่อั๋นที่อเมริกาตอนกำลังเมาๆอยู่ ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #140 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 | 10:09:11 PM »

มีใครสังเกตุไหมครับว่าริฟฟ์กีตาร์ตอน Outro เพลง Jack The Stripper ในอัลบั้ม Paranoid ของ Black Sabbath มันช่างเหมือนริฟฟ์กีตาร์บางท่อนในช่วง Intro ในเพลง For Whom The Bells Toll จากอัลบั้ม Ride The Lightning ของ Metallica แบบถอดมาเลย  ฮืม

อ้อ ลืมไปว่า Black Sabbath เป็นวงโปรดของวง Metallica ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
Night_At_The_Opera
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #141 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 05:44:43 AM »

โดยส่วนตัวเเล้วจะชอบอัลบั้มชื่่อเดียวกับวงเเล้วก็งานบันทึกการเเสดงสดชุด Live Evil ที่ออกในปี82 ครับ

« ตอบ #142 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 07:07:03 AM »

มาแล้วครับ ลายเซ็น "ของแท้" โดยสมาชิกนักดนตรีทั้ง 4 คนแห่งคณะ Black Sabbath...

จากซ้ายไปขวา ตามเข็มนาฬิกา...Ozzy Osbourne, Geezer Butler, Tony Iommi และที่ดูเหมือนไม่ใช่ลายมือนั่นก็คือ
ลายเซ็นต์ในแบบ "ไก่เขี่ย" ของมือกลองที่ชือว่า Bill Ward   ยิ้ม

ดังจะเห็นได้ว่า ความจริงนักดนตรีทั้งสี่คนก็เซ็นต์ตามรูปภาพหน้าของพวกเค้าที่เราเห็นลางๆ บนปกแผ่นซีดีนี่แหละครับ  ยิงฟันยิ้ม

นี่เป็นการปรากฏตัวเมื่อตอนเที่ยงคืนของวันที่ 19 ตุลาคม ปี 1998 ณ. ร้านขายซีดีที่มีชื่อว่า Virgin Megastore สาขา Times Square ในกรุงนิวยอร์ค
ผู้ที่ทำการล่าลายเซ็นไม่ใช่ใครที่ไหนหรอกครับ เค้ามีชื่อว่า "มัจจุราชคอนเสิร์ต" เจ้าของคอลัมน์ Concert From USA ที่มีคนติดกันทั่วเมืองสมัยก่อน
ไม่ว่าจะอยู่ในหนังสือ Quiet Storm หรือว่า Starpics ก็ตามที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2010 | 09:54:11 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #143 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 07:19:18 AM »

มาแล้วครับ ลายเซ้น "ของแท้" โดยสมาชิกนักดนตรีทั้ง 4 คนแห่งคณะ Black Sabbath...

สุดยอดครับ น่าจะมีแผ่นเดียวในไทย

« ตอบ #144 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 07:24:19 AM »

สุดยอดครับ น่าจะมีแผ่นเดียวในไทย

ผมว่าไม่แน่หรอกครับ คนไทยที่ "บ้า" อย่างผมมีเยอะครับ !

อย่างเช่นในเว็ปนี้ก็นับไม่ถ้วนแล้วล่ะ อิ...อิ...อิ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #145 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 07:43:15 AM »

แต่ที่ว่ามีคนเดียวในประเทศไทยน่าจะเป็นสิ่งนี้มากกว่าครับ...

โฆษณาที่ถูกตัดมาจากหนังสือพิมพ์ New York Times เช้าวันที่ 17 ตุลาคม ซึ่งส่งตรงมายังประเทศไทย และ ผมคิดว่าไม่มีใคร
เค้าทำกันหรือเก็บสะสมอะไรอย่างนี้หรอกครับ  มันเป็นสิ่งที่ทำให้ผมจำได้และรู้ว่า วันที่ Ozzy Osbourne, Tony Iommi, Bill
Ward และ Geezer Butler เดินทางมายังร้านจำหน่ายซีดีนั้นเมื่อไหร่กันแน่

กระดาษหนังสือพิมพ์มันดูเก่าและขลังมาก ต้องขอขอบคุณพี่มนตรีพี่ชายของคุณอั๋น501ที่ทำให้ฝันของผมเป็นจริงในการมีของสะสม
อันสำคัญของ "ผู้หนักแน่นดุจภูผมถล่มทะลาย" อยู่ในคอลเล็คชั่นด้วยความจริงใจ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2010 | 07:46:28 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #146 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 08:13:34 AM »

ที่เพิ่งเห็นนั่นทางสมาชิกทั้ง 4 คนของคณะ Black Sabbath เซ็นต์ลงบนซีดีอัลบั้มที่ชื่อว่า Reunion ในแบบ digipack แต่ว่าเนื่องจาก
ผลงานชุดนี้ผมเฝ้ารอติดตามมาช้านานกว่าจะได้มันมาเป็นเจ้าของ ด้งนั้นเมื่อมี live album ผลิตออกมาทั้งทีผมก็เลยจำเป็นต้องขอ
อนุญาติสวมวิญญาน คุณThe Black Tulip ซื้ออัลบั้ม Reunion นี้ซ้ำอีก 2 ก็อปปี้...

คือรูปแบบที่เป็น Jewel Case กับแผ่นซีดีที่ผลิตในประเทศญี่ปุ่น ดังภาพที่โชว์ข้างบนนี้

แล้วถึงแม้ว่าข้างในมันจะเหมือนกันก็ตาม คือมีเพียงแค่ booklet กับแผ่น CD สองแผ่น แต่อัลบั้มที่ผลิตในประเทศญี่ปุ่นเฉพาะ รุ่นแรก
จะแถม บัตรผ่านเข้าหลังเวที (Backstage Pass) เพิ่มขึ้นมาอีกอย่างนึง

ดูกันให้ชัดๆ นี่แหละครับของแถมเพียงชิ้นเดียว ไม่รู้ว่าคุ้มหรือไม่คุ้มกันแน่  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #147 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 10:00:22 AM »

ส่วนรูปนี้เป็นภาพของแผ่นซีดีซิงเกิ้ลเพลง Selling My Soul ที่ไม่ได้ทำหน้าปก ซึ่งไม่มีวางจำหน่ายทั่วไป
มีแต่ Promo CD เท่านั้นครับ...

« ตอบ #148 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 10:13:42 AM »

สำหรับซีดีซิงเกิ้ลเพลง Psycho Man มีวางขายทั่วไปแต่ไม่ค่อยน่าเก็บทุกเวอร์ชั่นเนื่องจากหน้าปกมีรูปเหมือนกันหมดทุกชุด !!!

ผมเลยซื้อมาแต่แผ่นผลิตจากประเทศออสเตรเลีย และ แผ่น Promo CD จากประเทศสหรัฐอเมริกาเท่านั้นเอง  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #149 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 11:11:28 AM »

ลายเซ็นที่ได้มา เหมือนสมาชิกทั้ง 4 กำลังเมาอยู่เลยนะครับ
ชุด Reuion Made in Japan ที่แถม Backstage Pass นั่นผมเคยพยายามบิดอยู่หลายครั้งเหมือนกันใน eBay แต่ไม่ได้ซะที
เลยได้แค่เวอร์ชั่นดิจิแพ็คมา

เอ่อ .... ว่าแต่ ผมยังหาคอลัมน์ของ มัจจุราชคอนเสริ์ต ใน Starpics ไม่เคยเจอเลยสิ พับผ่อย  แลบลิ้น
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 38
พิมพ์