เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 08:43:05 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318310 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #120 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 | 04:27:36 PM »

ได้ข่าวว่าท่านนายพลผู้พี่ชอบการพนันมากกว่าบอล  เพราะเคยเสียบอลจนต้องเอาแผ่นซีดีและ papersleeve ไปจำนำไว้กับเพื่อนซี้ (ซั้ว) คนหนึ่งใชไหมครับ 

ยินดี่ที่เข้ามาแจมในเว็บครับ แต่อย่ามาชวนชาว prog ไปเล่นการพนันหรือเซ็งลี้แผ่นนะครับ   

มีแผ่นเยอะไม่ทราบทำเอกชนหรือราชการกรมไหนครับ   

ธุรกิจเกี่ยวกับคนหรือสัตว์
(มีคนแอบมากระซิบว่าชื่อเล่นเป็นสัตว์ครึ่งน้ำครึ่งบก)

ชอบ Revolution 9 หรือเปล่าครับ

สงสัย 2 หลังจะ YES

พี่ลืมแนะนำตัวเองเสียแล้วล่ะครับ   ยิ้มกว้างๆ

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 | 07:53:18 PM »

อย่า โกรธผมนะ หน้า ที่แล้ว ผมเห็นเกย์กับฮิตเลอร์คุยกันมันดูตลกๆยังไงไม่รู้ อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาเถอะถ้าไม่ได้มีเจตนาเผยแพร่ ความเป็นเกย์หรือลัทธิเผด็จการต่อสังคม ( พยายามให้ผุ้อื่นเห็นกงจักรเป็นดอกบัว)ก็ถือว่าไม่มีอันตรายใดๆเป็นเรื่องปัจเจกภาวะ ยังไงคุยเรื่อง พร็อกแบบ พี่ๆน้องๆ กันดีกว่า Progนะ 24 ชั่วโมง  ยิงฟันยิ้ม
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #122 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 | 05:07:48 AM »

อย่า โกรธผมนะ หน้า ที่แล้ว ผมเห็นเกย์กับฮิตเลอร์คุยกันมันดูตลกๆยังไงไม่รู้ อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาเถอะถ้าไม่ได้มีเจตนาเผยแพร่ ความเป็นเกย์หรือลัทธิเผด็จการต่อสังคม ( พยายามให้ผุ้อื่นเห็นกงจักรเป็นดอกบัว)ก็ถือว่าไม่มีอันตรายใดๆเป็นเรื่องปัจเจกภาวะ ยังไงคุยเรื่อง พร็อกแบบ พี่ๆน้องๆ กันดีกว่า Progนะ 24 ชั่วโมง  ยิงฟันยิ้ม

นี่ถ้ามีสาวมาทักแบบนี้ผมดีใจตายเลยนะ "prog นะเด็กโง่  ยิ้มกว้างๆ" (แอ๊บแบ๊วเลยเรา- -) 

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
PoPcorn
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #123 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 | 06:50:28 AM »

ได้ข่าวว่าท่านนายพลผู้พี่ชอบการพนันมากกว่าบอล  เพราะเคยเสียบอลจนต้องเอาแผ่นซีดีและ papersleeve ไปจำนำไว้กับเพื่อนซี้ (ซั้ว) คนหนึ่งใชไหมครับ 

ยินดี่ที่เข้ามาแจมในเว็บครับ แต่อย่ามาชวนชาว prog ไปเล่นการพนันหรือเซ็งลี้แผ่นนะครับ   

มีแผ่นเยอะไม่ทราบทำเอกชนหรือราชการกรมไหนครับ   

ธุรกิจเกี่ยวกับคนหรือสัตว์
(มีคนแอบมากระซิบว่าชื่อเล่นเป็นสัตว์ครึ่งน้ำครึ่งบก)

ชื่อจิ้งจกน้ำหรือฮะ น่าร้กจัง แขนเป็นฟอได้บ่
ท่านนายพลทำอีท่าไหนฮะ ถึงปิดข่าวไข้หวัดนกถึงระบาดในไทยครั้งแรกไว้ตั้งนาน

raylee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 | 03:38:16 PM »

<< DELETED >>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2008 | 05:37:20 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #125 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 | 03:55:46 PM »

เปิดเผยดีจังครับ ยินดีต้อนรับ คู่แข่งร่วมกรุง London ปีนี้ฟอร์มดีน่าดูนะครับ เสียดายที่ไม่แม่นจุดโทษนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Pete
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #126 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008 | 09:40:43 PM »

สวัสดีครับ
หนูชื่อพีทค่ะ
ผมชอบฟังเพลงครับ
หนูชอบฟัง Dream Theater,Led Zeppelin,Foo Fighters,Nirvanaค่ะ
ผมเรียนอยู่อัสสัมธนนะครับ
หนูก็ชอบฟังแนวProgค่ะแต่หนูไม่ค่อยรู้จักมากมายนักนะค่ะ
ยังไงก็ช่วยแนะนำวงเจ๋งๆด้วยนะครับ
หนูเล่นกลอง,เปียโนนะค่ะ
ไม่ค่อยเก่งเท่าไรหรอกครับ
ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องดนตรีแนวProgอยู่อะค่ะ...ศึกษาจากเว็ปนี้แหละค่ะ
ขอบคุณครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #127 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 | 01:45:16 AM »

สวัสดีครับ
หนูชอบฟัง Dream Theater,Led Zeppelin,Foo Fighters,Nirvanaค่ะ
หนูก็ชอบฟังแนวProgค่ะแต่หนูไม่ค่อยรู้จักมากมายนักนะค่ะ
ยังไงก็ช่วยแนะนำวงเจ๋งๆด้วยนะครับ
ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องดนตรีแนวProgอยู่อะค่ะ...ศึกษาจากเว็ปนี้แหละค่ะ
ขอบคุณครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เคยเที่ยวที่เมืองจีนแล้วตกบ่อน้ำพุ ที่มีผู้หญิงจมน้ำตายรึเปล่า คับ ยิงฟันยิ้ม
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #128 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 | 10:58:27 AM »

สวัสดีครับ
ขอบคุณครับ

เคยเที่ยวที่เมืองจีนแล้วตกบ่อน้ำพุ ที่มีผู้หญิงจมน้ำตายรึเปล่า คับ ยิงฟันยิ้ม
รันม่า1/2

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #129 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 | 01:20:24 PM »

แปลงเพศไปกลับได้เร็วมาก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 | 05:50:22 PM »

น่าจะมีรันม่า ภาค คนแสดง นะ  ยิงฟันยิ้ม
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #131 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 | 10:28:47 PM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกหน้าใหม่ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 | 02:56:41 PM »

สวัสดี ครับ ชื่อ ใหม่ ครับ ยิงฟันยิ้ม( มันจะเล่นมุกนี้อีก นานไหม =*=)

ภาคภาษาไทย

ชื่อ : นภา

ชื่อเล่น : วี

เพลงประจำตัว : No expenses spare(Rick Wakeman),Journey to the centre of the earth(Rick Wakeman)

นิสัย : พิมพ์ผิดประจำแต่ก็ยังหน้าด้านหน้าทนโพสท์จนได้โล่ห์  ชอบคุย ไม่ค่อยชอบความรุนแรง  ไม่ชอบดมกลิ่นเหงื่อผู้อื่น ชอบอากาศหนาวๆ อยากเห็นเมืองไทยหิมะตก ชอบคนหน้าตาดีและนิสัยดี ทั้งชายและหญิง ชอบผู้หญิงฝรั่ง และ หญิงไทยเดิม อยากเป็นนักร้องและมือคีย์บอร์ด ชอบฟังเพลงแนวพร็อก และ พวกเพลง ก่อนที่ตัวเองจะเกิด อยู่ในช่วงประมาณ 30 ปี มากๆ

อาชีพ : อิสระ และ ศึกษาต่อ

ความสนใจอื่นๆ : คนที่มีความคิดไม่เหมือนกับเรา ,เพลงแนวอื่นๆ, หนังสือโป๊,  หนังสือธรรมะ ,ภาษายุโรปและญี่ปุ่น ,คอสเพลย์ ชุดกิโมโน, แฟชั่น ไสตล์ลิสท์ ,หนังสือการ์ตูน,เกมส์

ศาสนา : นับถือพุทธ และยินดี คบกับคนคริสต์ที่มีทรรศนะเปิดกว้าง หรือ ผู้ที่ชอบช่วยเหลือผู้อื่น

~~~~~~ยินดีที่ได้รู้จัก ทุกคนคร้าบบบ~~~~~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2008 | 08:49:16 PM โดย V » บันทึกการเข้า
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #133 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 | 07:22:21 PM »

ตรงไปตรงมาดีนะ

winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

« ตอบ #134 เมื่อ: 30 มีนาคม 2008 | 12:09:17 AM »

winston
ชื่อจริง-กองทุน รวยแท้
อาชีพ-ทันตแพทย์
อายุ-40/41
ผลงานเคยเขียน-รีวิวอัลบั้มใน Soundmag, Hook และเคยเขียนอะไรเกี่ยวกับ Beatles ในช่วงสั้นๆให้ Starpics, ช่วยพี่สมบูรณ์0.1% ในการทำหนังสือ Eagles
อดีต-เป็นคนขอเปิดบอร์ดร็อคและ Beatles ใน pantip (สร้างสรรค์เหลือเกิน)
ปัจจุบันเขียน-บลอก oknation( http://www.oknation.net/blog/adayinthelife) และรีวิวซีดีป๊อบ/ร็อคให้ GM2000 และคอลัมน์ Around Music
My first prog experience-The Dark Side Of The Moon
ศิลปินโปรด-Beatles, Mozart, Miles Davis, Led Zeppelin, Frank Sinatra, Eagles, Pink Floyd, Yes, ELP, Linda Ronstadt, Elvis Presley, Arctic Monkeys, Motown,Pat Metheny, Sonny Rollins....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2008 | 12:12:13 AM โดย winston » บันทึกการเข้า

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 49
พิมพ์