เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 05:21:45 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318299 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #210 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 08:10:57 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชื่อใหม่หน้าเก่านะครับ ขออนุญาติเปลี่ยนชื่อหน่อย ยิงฟันยิ้ม
ชื่อเก่าว่าอะไรน๊า  ฮืม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #211 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 08:39:01 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชื่อใหม่หน้าเก่านะครับ ขออนุญาติเปลี่ยนชื่อหน่อย ยิงฟันยิ้ม

ผมเดาว่าพี่สิทธิ์...

ใช่รึเปล่าน้อ  ขยิบตา

ถ้าทายถูกจะมีรางวัลไหมเนี่ย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2008 | 08:43:21 PM โดย เ้พชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #212 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 08:51:06 PM »

ใช่แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ  ชื่อใหม่คือ "ทรอน" ครับ เป็นชื่อหนัง sci-fi ที่ผมชอบมากเมื่อสมัยเด็กๆครับ

รางวัลเป็นเทปคาสเซ็ท Dream Theater หนึ่งม้วน กรุณาทวงถามเมื่อเจอตัว

ผมเดาว่าพี่สิทธิ์...

ใช่รึเปล่าน้อ  ขยิบตา

ถ้าทายถูกจะมีรางวัลไหมเนี่ย 555

picky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2008 | 10:49:31 PM »

สวัสดีครับ

ชื่อปิ้ก

ชอบฟังเพลง มาก ฟังแทนกินข้าวก็ยังได้ 55

อาจจะไม่ prog เท่าไหร่ ร้องไห้

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ตกใจ
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #214 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008 | 12:38:35 AM »

สวัสดีครับ

ชื่อปิ้ก

ชอบฟังเพลง มาก ฟังแทนกินข้าวก็ยังได้ 55

อาจจะไม่ prog เท่าไหร่ ร้องไห้

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ตกใจ

ไม่เป็นไรพวก เราก็ prog แบบพองาม มาในนี้คงจะได้รับสารอาหารบ้าง
ฟังแล้วอิ่มได้นี้เด็ดจริง ๆ
น่าอิจฉา คงไม่ได้ตุนมาม่าไว้ในยุคข้าวแพง
 ยิ้มกว้างๆ

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
GuroNeko
Selling England By The Pound
**

"R.I.P. Piggy 1959-2005"

« ตอบ #215 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 08:31:55 AM »

สมาชิกใหม่ขอฝากตัวด้วยค่ะ

ชื่อ ข้าวฟ่าง
อายุ 14 ปี
ปกติชอบฟังพวก Death Metal หรือ Thrash Metal เป็นหลักค่ะ (หนักไปป่าวน้าา >_<) แต่ก็สนใจในแนวดนตรีละเอียดอ่อนอย่างโปรเกรสสีฟเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยอ่าาา- -"
วงโปรดคือ Bloodbath ค่ะ

ยังไงมีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ^^

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #216 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 08:33:36 AM »

หวัดดีครับ สาวๆ มาอีกแล้ว หาคนมาช่วยต้อนรับหน่อยเร้ววว

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #217 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 08:43:24 AM »

ยินดีต้อนรับครับ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #218 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 08:50:21 AM »

มีสาวๆมาอีกแล้วแฮะ ยินดีต้อนรับนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #219 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 09:09:42 AM »

เอ้อ .. ไอ้เรามันเกินวัย "สาวๆ" ไปซะแล้ว ....  ลังเล

panyarak

« ตอบ #220 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 09:47:00 AM »

ขอต้อนรับสาว GuroNeko ด้วยคนครับ ไม่ทราบว่า เวลาฟังเดธแล้วโยกศรีษะหรือหมุนศรีษะเป็นกังหันลมด้วยหรือเปล่าครับ

GuroNeko
**

« ตอบ #221 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 09:50:47 AM »

ขอต้อนรับสาว GuroNeko ด้วยคนครับ ไม่ทราบว่า เวลาฟังเดธแล้วโยกศรีษะหรือหมุนศรีษะเป็นกังหันลมด้วยหรือเปล่าครับ

ไม่หรอกค่ะ แต่จะพยายามสำรอกตามนะ แบบเจ๊ Angela Gossow วง Arch Enemy ไงคะ  ยิ้มเท่ห์

TRON

« ตอบ #222 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 03:23:32 PM »

ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ แต่เอ..น้อง GuroNeko  เป็นผู้หญิงแถมอายุยังน้อยทำไมฟังเพลงหนักจังล่ะครับ อย่าซื้อแผ่นที่มีคำว่า "Parental Advisory Explicit Lyrics" นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

อายุ 14 ปี
ปกติชอบฟังพวก Death Metal หรือ Thrash Metal เป็นหลักค่ะ (หนักไปป่าวน้าา >_<) แต่ก็สนใจในแนวดนตรีละเอียดอ่อนอย่างโปรเกรสสีฟเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยอ่าาา- -"

ยังไงมีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ^^
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #223 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 03:42:10 PM »

โอ้วจอร์จ !!!
เด็ก 14 สมัยนี้ฟัง Melodic Death กันแล้ว

ตอนผม 14 นี้ ผมกำลังคลั่ง Come...as you are...ดุ่ง ดุ่ง ดุ่ง ดุ่ง
โตมาอีกหน่อยก็ไปขุดเจออุไรหีบ เจอแมงป่อง เจอราชินีหนวดเฟิ้ม ฯลฯ
จนมาปะพิ้งค์ ฟลอยด์ แล้วก็บ้ามันมาก

มารู้จัดเมโลเดธเอาตอนจะเข้าวัยรุ่นตอนปลายแล้วนี้แหละ ฮ่า ๆๆ
 ยิงฟันยิ้ม

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
GuroNeko
**

« ตอบ #224 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 03:45:40 PM »

ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ แต่เอ..น้อง GuroNeko  เป็นผู้หญิงแถมอายุยังน้อยทำไมฟังเพลงหนักจังล่ะครับ อย่าซื้อแผ่นที่มีคำว่า "Parental Advisory Explicit Lyrics" นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

อายุ 14 ปี

ก็เริ่มฟังจากพวกวงอย่าง Limp Bizkit มาเรื่อยๆอ่ะค่ะ แต่ฟ่างไม่ฟังพวกบรูทัลนะคะ เพราะมันเน้นโหดอย่างเดียวโดยไม่มีศาสตร์และศิลป์ในการเล่นเลย ส่วนแผ่นวงเดธเมทับส่วนใหญ่ก็ไม่มี Parental Advisory อยู่แล้วค่ะ  ยิ้มกว้างๆ แล้วตอนนี้ก็กำลังสนใจดนตรีโปรเกรสสีฟค่ะ

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 49
พิมพ์