เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 06:00:09 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318304 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #225 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 03:51:37 PM »

เดี๋ยวนี้ไม่แปลกหรอกครับที่เด็กมัธยมจะฟังเพลงแปลกๆกัน เพราะช่องทางหาเพลงฟังมันมีเยอะขึ้น ชอบอะไรก็ฟังอย่างที่เราชอบไม่ต้องตามใครดีที่สุดครับ เพราะอย่างไรก็ตามมันก็คือสิ่งที่ทำให้เราบันเทิงใจได้ มันก็ต้องเป้นสิ่งที่ใช่สำหรับเรามากที่สุดครับ

กระนั้นก็ต้องย้ำว่าถ้าเกิดได้โหลดเพลงอะไรมาฟังแล้วถูกใจก้ต้องตามอุดหนุนศิลปินนะครับ เพราะพวกเขาก็คือคนทำงานและต้องการรายได้เช่นกัน และที่สำคัญคือเราจะได้ไอเทมมาไว้ในมือด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #226 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 03:56:48 PM »

ถ้าน้องจะเริ่มฟัง Progressive ก็ต้องเริ่มที่ Pink Floyd - Dark Side of the Moon เลย เพราะเป็นอัลบั้ม Progressive Rock ภาคบังคับและเข้าถึงได้ไม่ยากครับ  ยิ้มกว้างๆ

ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ แต่เอ..น้อง GuroNeko  เป็นผู้หญิงแถมอายุยังน้อยทำไมฟังเพลงหนักจังล่ะครับ อย่าซื้อแผ่นที่มีคำว่า "Parental Advisory Explicit Lyrics" นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

สมาชิกใหม่ขอฝากตัวด้วยค่ะ

ชื่อ ข้าวฟ่าง
อายุ 14 ปี
ปกติชอบฟังพวก Death Metal หรือ Thrash Metal เป็นหลักค่ะ (หนักไปป่าวน้าา >_<) แต่ก็สนใจในแนวดนตรีละเอียดอ่อนอย่างโปรเกรสสีฟเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยอ่าาา- -"
วงโปรดคือ Bloodbath ค่ะ

ยังไงมีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ^^

ก็เริ่มฟังจากพวกวงอย่าง Limp Bizkit มาเรื่อยๆอ่ะค่ะ แต่ฟ่างไม่ฟังพวกบรูทัลนะคะ เพราะมันเน้นโหดอย่างเดียวโดยไม่มีศาสตร์และศิลป์ในการเล่นเลย ส่วนแผ่นวงเดธเมทับส่วนใหญ่ก็ไม่มี Parental Advisory อยู่แล้วค่ะ  ยิ้มกว้างๆ แล้วตอนนี้ก็กำลังสนใจดนตรีโปรเกรสสีฟค่ะ
GuroNeko
Selling England By The Pound
**

"R.I.P. Piggy 1959-2005"

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #227 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 04:07:10 PM »

ถ้าน้องจะเริ่มฟัง Progressive ก็ต้องเริ่มที่ Pink Floyd - Dark Side of the Moon เลย เพราะเป็นอัลบั้ม Progressive Rock ภาคบังคับและเข้าถึงได้ไม่ยากครับ  ยิ้มกว้างๆ

ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ แต่เอ..น้อง GuroNeko  เป็นผู้หญิงแถมอายุยังน้อยทำไมฟังเพลงหนักจังล่ะครับ อย่าซื้อแผ่นที่มีคำว่า "Parental Advisory Explicit Lyrics" นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

สมาชิกใหม่ขอฝากตัวด้วยค่ะ

ชื่อ ข้าวฟ่าง
อายุ 14 ปี
ปกติชอบฟังพวก Death Metal หรือ Thrash Metal เป็นหลักค่ะ (หนักไปป่าวน้าา >_<) แต่ก็สนใจในแนวดนตรีละเอียดอ่อนอย่างโปรเกรสสีฟเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยอ่าาา- -"
วงโปรดคือ Bloodbath ค่ะ

ยังไงมีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ^^

ก็เริ่มฟังจากพวกวงอย่าง Limp Bizkit มาเรื่อยๆอ่ะค่ะ แต่ฟ่างไม่ฟังพวกบรูทัลนะคะ เพราะมันเน้นโหดอย่างเดียวโดยไม่มีศาสตร์และศิลป์ในการเล่นเลย ส่วนแผ่นวงเดธเมทับส่วนใหญ่ก็ไม่มี Parental Advisory อยู่แล้วค่ะ  ยิ้มกว้างๆ แล้วตอนนี้ก็กำลังสนใจดนตรีโปรเกรสสีฟค่ะ

ก็ที่สนใจโปรเกรสสีฟก็เพราะ Pink Floyd นี่ล่ะค่ะ แต่เป็นชุด The Wall นะ  ยิ้มกว้างๆ แต่ว่าตอนนี้ก็สนใจ Procol Harum ด้วยค่ะ เพราะเคยฟังชุด Grand Hotel แล้วรู้สึกว่าเพราะจังเลย.....ไม่ทราบว่าวงนี้มีแผ่นขายในไทยมั้ยคะ แล้วพอจะหาได้จากที่ใหน

TRON

« ตอบ #228 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2008 | 04:16:29 PM »

โห Pink Floyd กับ Proco Harum  นี่มันไม่ใกล้กันเลยนะเนี่ยน้อง แต่พี่เห็นที่ร้าน J.U. พันธ์ทิพย์มีแผ่น Proco Harum แบบ Japan Mini lp อยู่แผ่นนึง แต่จำชื่อชุดไม่ได้ไม่แน่ใจว่าชุดเดียวกับที่น้องพูดถึงหรือเปล่า ? ปกขาวๆมีสมาชิกยืนอยู่น่ะครับ  ยิ้ม

ก็ที่สนใจโปรเกรสสีฟก็เพราะ Pink Floyd นี่ล่ะค่ะ แต่เป็นชุด The Wall นะ  ยิ้มกว้างๆ แต่ว่าตอนนี้ก็สนใจ Procol Harum ด้วยค่ะ เพราะเคยฟังชุด Grand Hotel แล้วรู้สึกว่าเพราะจังเลย.....ไม่ทราบว่าวงนี้มีแผ่นขายในไทยมั้ยคะ แล้วพอจะหาได้จากที่ใหน
อุนสุยอัน
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #229 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008 | 12:18:43 PM »

โอ้ยย เหนื่อย ผมรีบวิ่งมาแนะนำเลยนะ

ชื่อ กิตติภัค
อาชีพ เกษตรกร
วงโปรด Ars Nova, Jeff Beck
อายุ เลข 4 นำหน้า
ขับรถ ญี่ปุ่น ยี่ห้อหนึ่ง นำหน้าด้วยตัว M
งานอดิเรก แต่งนิยายกำลังภายใน

รู้จักเว็บนี้เพราะแปลงสัญญาณที่วัวพูดคุยกันได้ แล้วจับใจความออก
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #230 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008 | 01:36:00 PM »

โอ้ยย เหนื่อย ผมรีบวิ่งมาแนะนำเลยนะ

ขับรถ ญี่ปุ่น ยี่ห้อหนึ่ง นำหน้าด้วยตัว M

รู้จักเว็บนี้เพราะแปลงสัญญาณที่วัวพูดคุยกันได้ แล้วจับใจความออก

บังเอิญวัวที่บ้านชอบอ่านนิยายกำลังภายใน เลยสนใจอยากขอติดตามผลงาน .. อิอิ

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #231 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2008 | 02:26:48 AM »

โอ้ววววว!!!!
เมอร์เซเดส!!!

(อ้าวไม่ใช่ ล้อเล่น ๆ)
 ยิงฟันยิ้ม

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
kerenski_t
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #232 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 03:06:30 PM »

ชื่อ กี้
เป็น วิศวกร
ฟัง prog ครั้งแรก จากรายการบันเทิงคดีทางช่อง11 ของพี่มาโนช วันนั้นพี่เขาเอา MV The wall ของ pinkfloyd มาเปิด
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 03:40:25 PM »

ชื่อ กี้
เป็น วิศวกร
ฟัง prog ครั้งแรก จากรายการบันเทิงคดีทางช่อง11 ของพี่มาโนช วันนั้นพี่เขาเอา MV The wall ของ pinkfloyd มาเปิด

มาต้อนรับด้วย คนครับ หวังว่าจะได้ มิตรภาพ และ ความรู้จากพี่ เยอะๆ นะ ครับ เจ๋ง
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #234 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008 | 09:43:57 PM »

ชื่อ กี้
เป็น วิศวกร

ถ้าเป็นวันที่มีผู้ชมทางบ้านที่อยู่แถบสัตหีบขอ MV นั้นไป ... วันนั้นเราก็ดูเหมือนกัน

TRON

« ตอบ #235 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 01:07:01 PM »

ชื่อ กี้
เป็น วิศวกร

ยินดีต้อนรับครับ  ยิ้มกว้างๆ

วันนั้นผมคงดูอยู่ด้วย ไม่เคยพลาดบันเทิงคดีเลย ติดตามพี่มาโนชมาสมัยทำรายการเที่ยงวันอาทิตย์แล้ว อยากบอกว่าเป็นรายการเพลงสากลที่มีสาระที่สุดในประเทศไทยครับ
panyarak

« ตอบ #236 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008 | 05:32:34 AM »

ขอต้อนรับคุณปุ้ยครับ ทราบว่า คุณเรย์ต้องเจียดจ่ายรายได้ไปซื้อแผ่นจากต่างประเทศจำนวนมาก ไม่ทราบว่า แบ่งให้ฟังบ้างรึเปล่าครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #237 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008 | 06:18:22 AM »

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ... ยิ้ม
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #238 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008 | 07:30:41 AM »

ถ้าเป็นพี่เรย์ที่ผมรู้จัก ก็ต้องขับ Bmw จากยโสธรเข้ากรุงเทพใช่มั้ยครับ
TRON

« ตอบ #239 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008 | 07:56:18 AM »

ยินดีต้อนรับครับ  ยิ้ม
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 49
พิมพ์