เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 06:45:18 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318305 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #495 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009 | 06:14:17 AM »

สวัสดีคุณ ordinary-me เช่นเดียวกันครับ.
ordinary-me
In The Court Of The Crimson King
*

ordinary-me@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #496 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2009 | 02:55:49 AM »

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณนะคะ สำหรับการต้อนรับค่ะ

รู้สึกเหมือนหลุดเข้ามาอยู่ในโลกที่คุ้นเคยยังไงก็ไม่รู้
หลังจากโดนเพื่อนๆ ค่อนขอด ว่า.."ฟังเพลงอะไรก็ไม่รู้" อยู่ซะนาน!!

Fog
Blade Runner

« ตอบ #497 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2009 | 06:47:27 AM »

มาต้อนรับด้วยคนครับ ไม่รู้จะช้าไปไหม

TRON

« ตอบ #498 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2009 | 07:10:25 AM »

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณนะคะ สำหรับการต้อนรับค่ะ

รู้สึกเหมือนหลุดเข้ามาอยู่ในโลกที่คุ้นเคยยังไงก็ไม่รู้
หลังจากโดนเพื่อนๆ ค่อนขอด ว่า.."ฟังเพลงอะไรก็ไม่รู้" อยู่ซะนาน!!

ชอบฟังวงอะไรบ้างครับ  ยิ้มเท่ห์
ordinary-me
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #499 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009 | 02:21:40 AM »

ที่ชอบมากๆและคิดว่าคงขาดไม่ได้ก็ Pink Floyd กับ Led Zeppelin
แต่จริงๆแล้ว..ก็ฟังหลายหลากค่ะ ทั้ง prog metal death
..genesis, yes, king crimson, dream theater...,...black sabbath, iron maiden, judas priest,metallica, magadeath oasis greenday u2..,...

ยกเว้น pop dance, hiphop อันนี้เอ๋ขอ...ไม่ฟังละกันค่ะ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม 2009 | 02:25:52 AM โดย ordinary-me » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #500 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009 | 06:16:56 AM »

ที่ชอบมากๆและคิดว่าคงขาดไม่ได้ก็ Pink Floyd กับ Led Zeppelin
แต่จริงๆแล้ว..ก็ฟังหลายหลากค่ะ ทั้ง prog metal death
..genesis, yes, king crimson, dream theater...,...black sabbath, iron maiden, judas priest,metallica, magadeath oasis greenday u2..,...

ยกเว้น pop dance, hiphop อันนี้เอ๋ขอ...ไม่ฟังละกันค่ะ ยิ้ม

มาถูกที่จริงๆครับ ว่างๆคุยเรื่องวงที่ชอบได้นะครับ หรือจะคุ้ยกระทู้เก่าๆของวงเหล่านี้มาคุยต่อก็ได้ มีสมาชิกชอบวงที่คุณชอบมีเยอะมากๆครับ สำหรับผม Pink Floyd นี่เป็นวงอันดับหนึ่งของผมเลย ส่วน U2, Led Zeppelin อยู่ในอันดับต้นๆเหมือนกันครับ ที่เหลือก็ฟังอยู่แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #501 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009 | 10:10:13 AM »

แอบฟัง คนปฏิบัติธรรม ตอนเช้า(มืด) นั่งคุยกัน อิอิ

คุณเอ๋ฟังเพลงหนักๆ ทั้งนั้นเลยนะฮะ
อย่างนี้ เวลามีมีตติ้ง คุณนอสของพวกเรา ไม่เหงาแล้วละ
งุงิ

Arm_KidS
*

« ตอบ #502 เมื่อ: 02 กันยายน 2009 | 09:27:55 AM »

ยิ้ม ยิ้ม

สวัสดีครับ ชื่ออาร์มครับ

สวัสดีพี่ๆ ทุกคนครับ

ฟัง โปรเกรสซิฟว์ เพาเวอร์ เฮฟวี่ครับ

ปล ซุดหยอดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2009 | 09:30:20 AM โดย Arm_KidS » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #503 เมื่อ: 02 กันยายน 2009 | 07:21:23 PM »

ยินดีต้อนรับครับ มาคุยกันบ่อยๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #504 เมื่อ: 03 กันยายน 2009 | 08:58:40 AM »

สวัสดีครับ ไหน ๆ ก็ขอความกรุณาเข้าไปตอบกระทู้ตามลิ้งค์นี้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=32.0
ordinary-me
*

« ตอบ #505 เมื่อ: 05 กันยายน 2009 | 12:48:55 AM »

[/quote]
สวัสดีครับ ไหน ๆ ก็ขอความกรุณาเข้าไปตอบกระทู้ตามลิ้งค์นี้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=32.0
[/quote]

ตกใจ ..เข้าไปตอบให้แล้วนะคะ  ยิ้มกว้างๆ
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #506 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 | 11:04:42 AM »

สวัสดีครับ ผมชื่อเบนซ์ครับ เป็นสมาชิกใหม่ เนื่องจากช่วงนี้มีความสนใจเกี่ยวกับดนตรี Progressive และ Experimental มากขึ้นจึงได้มาสมัครในบอร์ดนี้เพื่อที่จะหาความรู้เพิ่มเติม ประกอบกับมาดูของสะสมของหลายๆท่านด้วยครับ (ดูแล้วเพลินตาดี)
ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ฟังเพลงทุกแนว แต่ก็ฟังหลายแนว ที่ฟังบ่อยๆก็จะเป็น Jazz-fusion กับ Metal  โดย Metal นั้นผมจะฟัง Black เยอะที่สุด และเป็นแนวดนตรีที่ชอบมากที่สุด(หลังๆไม่ค่อยได้ฟังเดธมากนัก เพราะแค่ Black ผมก็ฟังไม่ครบทุกแขนงแล้ว มันมีเยอะมากถ้าจะฟังให้ครบ) ก้ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  ผมคงจะไปอยู่ห้อง Outside the wall เสียส่วนใหญ่ จะพยายามเอาวงที่ตัวเองชอบฟังมาลงเรื่อยๆครับ ขอบคุณมากครับ

ยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #507 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 | 11:26:28 AM »

สวัสดีครับ ผมชื่อเบนซ์ครับ เป็นสมาชิกใหม่ เนื่องจากช่วงนี้มีความสนใจเกี่ยวกับดนตรี Progressive และ Experimental มากขึ้นจึงได้มาสมัครในบอร์ดนี้เพื่อที่จะหาความรู้เพิ่มเติม ประกอบกับมาดูของสะสมของหลายๆท่านด้วยครับ (ดูแล้วเพลินตาดี)
ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ฟังเพลงทุกแนว แต่ก็ฟังหลายแนว ที่ฟังบ่อยๆก็จะเป็น Jazz-fusion กับ Metal  โดย Metal นั้นผมจะฟัง Black เยอะที่สุด และเป็นแนวดนตรีที่ชอบมากที่สุด(หลังๆไม่ค่อยได้ฟังเดธมากนัก เพราะแค่ Black ผมก็ฟังไม่ครบทุกแขนงแล้ว มันมีเยอะมากถ้าจะฟังให้ครบ) ก้ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  ผมคงจะไปอยู่ห้อง Outside the wall เสียส่วนใหญ่ จะพยายามเอาวงที่ตัวเองชอบฟังมาลงเรื่อยๆครับ ขอบคุณมากครับ

ยิ้ม

มาเล่นบ่อยๆนะครับ  ยิ้มเท่ห์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #508 เมื่อ: 12 กันยายน 2009 | 11:56:31 AM »

ยิ้ม

มาเล่นบ่อยๆนะครับ  ยิ้มเท่ห์
ยินดีต้อนรับครับ  ยิ้มกว้างๆ

Toptopo
*

thom237@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #509 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009 | 12:13:00 PM »

สวัสดีครับเป็นสมาชิกใหม่ของห้องนี้ครับชื่อ top username toptopo ครับ
ชื่อเล่น top
E-mail : thom237@hotmail.com
msn: เหมือนข้างบน
ปัจจุบัน : นักศึกษาปีที่ 3 คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพายัพ จ.เชียงใหม่
อายุ 21 ปี

ศิลปินที่ชอบ: Pink Floyd (Roger Waters-Era), Radiohead, Cornelius, Yellow Magic Orchestra, Butterfly, Muse, Malice Mizer, Queen Of The Stone Age, Soulwax, L'Arc~en~Ciel, Primal Scream, Tame Impala, Queen, New Order, Manic Street Preachers, Smashing Pumpkins, CSS แล้วก็พวกงานตราแผ่นเสียง creation, harvest, kitsune, play it again sam ประมาณนี้พอดีกว่า เยอะเกิน 5555

Genre: Progressive Rock, Art Rock, Alternative Rock,  Britpop, Hard Rock, Glam Rock, Shibuya Kei except K-Pop 555

หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 49
พิมพ์