เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 06:34:03 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 33 34 [35] 36 37 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318305 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #510 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009 | 12:19:19 PM »

ยินดีต้อนรับครับ วงโปรดคล้ายกันเกือบทุกวงเลย เข้ามาเล่นบ่อยๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #511 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009 | 12:22:31 PM »

ยินดีต้อนรับครับ วงโปรดคล้ายกันเกือบทุกวงเลย เข้ามาเล่นบ่อยๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
ยินดีต้อนรับ แต่ต้องมาคุยกันบ่อยๆหน่อยนะครับ ไม่งั้น ..... ก็เหงาน่ะสิ  ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #512 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009 | 03:47:07 PM »

สวัสดีครับเป็นสมาชิกใหม่ของห้องนี้ครับชื่อ top username toptopo ครับ
ชื่อเล่น top
E-mail : thom237@hotmail.com
msn: เหมือนข้างบน
ปัจจุบัน : นักศึกษาปีที่ 3 คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพายัพ จ.เชียงใหม่
อายุ 21 ปี

ศิลปินที่ชอบ: Pink Floyd (Roger Waters-Era), Radiohead, Cornelius, Yellow Magic Orchestra, Butterfly, Muse, Malice Mizer, Queen Of The Stone Age, Soulwax, L'Arc~en~Ciel, Primal Scream, Tame Impala, Queen, New Order, Manic Street Preachers, Smashing Pumpkins, CSS แล้วก็พวกงานตราแผ่นเสียง creation, harvest, kitsune, play it again sam ประมาณนี้พอดีกว่า เยอะเกิน 5555

Genre: Progressive Rock, Art Rock, Alternative Rock,  Britpop, Hard Rock, Glam Rock, Shibuya Kei except K-Pop 555

เรียนคณะอะไรครับเนี่ย ผมก็เด็กเชียงใหม่ครับ
กลับบ้านที่ไรไปนั่งบราสเซอรี่ตลอด ฮ่าๆ  ยิ้มเท่ห์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Toptopo
In The Court Of The Crimson King
*

thom237@hotmail.com
« ตอบ #513 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009 | 05:12:05 PM »

สวัสดีครับเป็นสมาชิกใหม่ของห้องนี้ครับชื่อ top username toptopo ครับ
ชื่อเล่น top
E-mail : thom237@hotmail.com
msn: เหมือนข้างบน
ปัจจุบัน : นักศึกษาปีที่ 3 คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพายัพ จ.เชียงใหม่
อายุ 21 ปี

ศิลปินที่ชอบ: Pink Floyd (Roger Waters-Era), Radiohead, Cornelius, Yellow Magic Orchestra, Butterfly, Muse, Malice Mizer, Queen Of The Stone Age, Soulwax, L'Arc~en~Ciel, Primal Scream, Tame Impala, Queen, New Order, Manic Street Preachers, Smashing Pumpkins, CSS แล้วก็พวกงานตราแผ่นเสียง creation, harvest, kitsune, play it again sam ประมาณนี้พอดีกว่า เยอะเกิน 5555

Genre: Progressive Rock, Art Rock, Alternative Rock,  Britpop, Hard Rock, Glam Rock, Shibuya Kei except K-Pop 555

เรียนคณะอะไรครับเนี่ย ผมก็เด็กเชียงใหม่ครับ
กลับบ้านที่ไรไปนั่งบราสเซอรี่ตลอด ฮ่าๆ  ยิ้มเท่ห์

คณะนิเทศฯ ครับ แต่ผมชอบไปนั่งร้าน มินิม่อล กับ วอร์มอัพ มากกว่า แล้วก็ร้านขันอาษา เสียดายร้านหลังเพิ่งปิดไปเมื่อปลายเดือนที่แล้ว

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #514 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 07:57:42 PM »

สวัสดีครับ
ผมโอบาน ลูกน้องปลายแถวแต่ขี้แสดงครับ
ชื่อ โอฬาร
อาชีพ ขับรถตู้วิน
ชอบฟังเพลงร็อค เป็นหลักครับ และชอบArt Work,Package งามๆครับ
วงที่ชอบมากก็ Metallica,Megadeth,Tool,Rammstein,Kent,Tori Amos,PJ Harvey ฯลฯ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
TRON

« ตอบ #515 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 08:01:45 PM »

สวัสดีครับ
ผมโอบาน ลูกน้องปลายแถวแต่ขี้แสดงครับ
ชื่อ โอฬาร
ชอบฟังเพลงร็อค เป็นหลักครับ และชอบArt Work,Package งามๆครับ
วงที่ชอบมากก็ Metallica,Megadeth,Tool,Rammstein,Kent,Tori Amos,PJ Harvey ฯลฯ

ยินดีต้อนรับครับ ชอบ Metallica, Tool, Rammstein เหมือนกัน
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #516 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 08:08:51 PM »

สวัสดีครับ
ชื่อ โอฬาร

ยินดีต้อนรับครับ ชอบ Metallica, Tool, Rammstein เหมือนกัน

ยินดีต้อนรับเช่นกัน เข้ามาเล่นบ่อยๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

« ตอบ #517 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 08:54:02 PM »

สวัสดีครับ
ชื่อ โอฬาร
ยินดีต้อนรับเช่นกัน เข้ามาเล่นบ่อยๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
สวัสดีครับท่านSgt.Peppers ,ท่านคุณนิชิซาวะ
แอบมาดูเวปนี้อยู่บ่อยๆครับ วันนี้ก็เลยสมัครซะเลย ฝากเนื้่อฝากตัวด้วยครับ
มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ
(ช่่วงนี้กับมาบ้าแผ่นอีกแล้วครับ)

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
TRON

« ตอบ #518 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 09:21:00 PM »

สวัสดีครับ
ชื่อ โอฬาร
สวัสดีครับท่านSgt.Peppers ,ท่านคุณนิชิซาวะ
แอบมาดูเวปนี้อยู่บ่อยๆครับ วันนี้ก็เลยสมัครซะเลย ฝากเนื้่อฝากตัวด้วยครับ
มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ
(ช่่วงนี้กับมาบ้าแผ่นอีกแล้วครับ)

ถ้าอยู่กรุงเทพก็มาเจอกันที่งานมีตติ้งเสาร์หน้าเลยสิครับ มีแจกซีดีฟรีให้ด้วยครับ มีงานประมูล เล่นเกมส์ ติดตามกระทู้นี้เลย  ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2901.0
Otallica
Fragile

« ตอบ #519 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 09:23:40 PM »

ถ้าอยู่กรุงเทพก็มาเจอกันที่งานมีตติ้งเสาร์หน้าเลยสิครับ มีแจกซีดีฟรีให้ด้วยครับ มีงานประมูล เล่นเกมส์ ติดตามกระทู้นี้เลย  ยิ้มกว้างๆ
http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2901.0
ขอบคุณครับท่านSgt.Peppers

ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #520 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 09:46:13 PM »

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ ใหญ่ๆยาวๆครับ
ไม่ค่อยฟัง โปรเกสซีฟเท่าไรนัก  แต่ก็รักไอดอล เอ๊ยรักดนตรีเหมือนทุกคนครับ

ศิลปินที่โคตรรักมี 3  ครับ The Smashing Pumpkins /Mika Nakashima และ โซนยอชิแด แฮ่ๆ โดยเฉพาะยูริ
ศิลปินที่โปรดบานเบอะ

ฟังทุกแนวครับ แต่จะชอบแนวนอนมากสุด มันส์ได้อารมณ์ดีครับ

TRON

« ตอบ #521 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 09:51:16 PM »

ยินดีต้อนรับอีกคนครับ มาติดๆกันเลย แต่แนวติดเรทนิดๆ  ยิงฟันยิ้ม
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #522 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 10:07:32 PM »

มาต้อนรับยูริครับ อย่าลืมพา แทยอน กับ เจสสิก้า มาด้วยนะ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #523 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 10:08:33 PM »

มาต้อนรับยูริครับ อย่าลืมพา แทยอน กับ เจสสิก้า มาด้วยนะ

ยุนอา อีกคนนะ พลีสส  ร้องไห้

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #524 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 10:14:27 PM »

ยุนอา อีกคนนะ พลีสส  ร้องไห้

ตาม ยูริ ซันนี่ ทิฟฟานี่ มาด้วย
หน้า: 1 ... 33 34 [35] 36 37 ... 49
พิมพ์