เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 05:50:08 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 38 39 [40] 41 42 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318300 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #585 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 09:17:56 AM »

ยินดีต้อนรับคุณอั๋นเช่นกันครับ
ปล. คิดถึง Starpics Music Edition ครับ
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #586 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 08:34:12 AM »

ยินดีต้อนรับคุณอั๋นครับ รอให้เริ่มคุยอยู่เนี่ยแหละครับ  ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #587 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 10:36:25 AM »

ยินดีที่ได้รู้จำเพื่อนสมาชิกที่ต้อนรับผม.
ขอบคุณทุกๆคนมาก
    ก่อนอื่นผมขอบอกก่อนว่าตัวผมเองกับคอมพิวเตอร์นั้นเหมือนของแสลง ผมเพิ่งเริ่มเล่นคอมพิวเตอร์มาประมาณ 5-6 เดือนเท่่านั้น(คุณโป่งบอกว่าพิมพ์ช้ามากๆ ผมช้ากว่าคุณโป่งอีก 10เท่า)
    เพราะผมเริ่มเล่น PC MEDIA CENTER     ใช้เป็นศูนย์กลางในการดูภาพยนต์และฟังเพลงเลยทำให้ต้องเรียนการใช้คอมพิวเตอร์
.. polotoon ..

« ตอบ #588 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 10:39:05 AM »

ยินดีที่ได้รู้จำเพื่อนสมาชิกที่ต้อนรับผม.
ขอบคุณทุกๆคนมาก
    ก่อนอื่นผมขอบอกก่อนว่าตัวผมเองกับคอมพิวเตอร์นั้นเหมือนของแสลง ผมเพิ่งเริ่มเล่นคอมพิวเตอร์มาประมาณ 5-6 เดือนเท่่านั้น(คุณโป่งบอกว่าพิมพ์ช้ามากๆ ผมช้ากว่าคุณโป่งอีก 10เท่า)
    เพราะผมเริ่มเล่น PC MEDIA CENTER     ใช้เป็นศูนย์กลางในการดูภาพยนต์และฟังเพลงเลยทำให้ต้องเรียนการใช้คอมพิวเตอร์
พิมพ์ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ไวเองครับ ไม่ซีเรียสครับ กลัวหายไปเลยมากกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #589 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 10:52:22 AM »

ผมจะพยายามเขียนคุยกับเพื่อนๆสมาชิกบ่อยๆ มีอะไรแนะนำกันได้นะครับ
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #590 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 10:54:51 AM »

เข้ามาสะกิดต่อมความอยากดนตรีเมทัลกันได้ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก ยิ้มกว้างๆ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #591 เมื่อ: 13 เมษายน 2010 | 12:15:46 AM »

เมื่อกี้เห็นพี่ Goredick อยู่แว๊บๆ อย่าลืมมาแนะนำตัวนะครับ แล้วมาหลอนกัน  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ToRaMaN
In The Court Of The Crimson King
*

I Love PRoGResSiVe

toraman666@hotmail.com
« ตอบ #592 เมื่อ: 13 เมษายน 2010 | 02:43:48 PM »

สวัสดีครับ ToRaMaN ครับ ลืมดูว่ามีกระทู้แนะนำตัวอยู่

ชื่อจริง ต่อพงศ์ คล้ายมนต์
ชื่อเล่น ต่อ
E-mail & MSN & Facebook : toraman666@hotmail.com
ตอนนี้เรียนอยุ่ ปี 6 แพทย์วชิระครับ

แอบอ่านมาหลายปี ช่วงนี้ทำงานเป็นหลัก อ่านหนังสือน้อยลง เลยมีเวลาว่างมาแจมครับ ^^

I Love all these Genre of Music ^^
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #593 เมื่อ: 14 เมษายน 2010 | 11:59:44 AM »

สวัสดีครับ ToRaMaN ครับ ลืมดูว่ามีกระทู้แนะนำตัวอยู่

E-mail & MSN & Facebook : toraman666@hotmail.com
ตอนนี้เรียนอยุ่ ปี 6 แพทย์วชิระครับ

แอบอ่านมาหลายปี ช่วงนี้ทำงานเป็นหลัก อ่านหนังสือน้อยลง เลยมีเวลาว่างมาแจมครับ ^^

เวปเรามีหมอเพิ่มขึ้นอีกคนแล้วครับ เย้...

ว่าแต่หมอชอบฟังเดธเมทัล คนไข้หวาดเสียวนะครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ToRaMaN
In The Court Of The Crimson King
*

I Love PRoGResSiVe

toraman666@hotmail.com
« ตอบ #594 เมื่อ: 14 เมษายน 2010 | 02:33:57 PM »

เวปเรามีหมอเพิ่มขึ้นอีกคนแล้วครับ เย้...

ว่าแต่หมอชอบฟังเดธเมทัล คนไข้หวาดเสียวนะครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

555+ จริงครับพี่ เป็นหมอชอบฟังเดธนี่ น่าหวาดเสียว...แต่ตอนที่เริ่มฟังเดธนี่คงเป็นเพราะความซ่าส์และอยากรู้อยากลอง
ของวัยรุ่นวัยคะนองมากกว่าครับ...แต่มันก็มีข้อดีนะครับ เพราะหน้าปกซีดีเดธส่วนใหญ่จะโหดเหี้ยมอำมหิตจิตวิปริตแืืทบทุกชุด
พอเข้ามาเรียนหมอ ผมเลยค่อนข้างรับกับภาพการผ่าชันสูตรศพหรืออาจารย์ใหญ่ได้ไม่ยากนัก ภาพหน้าปกที่ติดตาผมมากๆ
ในตอนเด็กๆ ซึ่งต่อมาก็ได้เห็นในชีวิตจริงเป็นประจำ ก็คือหน้าปกของวง Disgorged จาก Mexico ที่ผมเคยซื้อมาฟัง...เป็นอัลบั้ม
Goregrind ที่ฟังแล้วคลื่นเหียนอยากอาเจียนทุกครั้งที่ฟังและมองปกอัลบั้มไปด้วยครับ - -"

I Love all these Genre of Music ^^

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #595 เมื่อ: 14 เมษายน 2010 | 02:39:40 PM »

555+ จริงครับพี่ เป็นหมอชอบฟังเดธนี่ น่าหวาดเสียว...แต่ตอนที่เริ่มฟังเดธนี่คงเป็นเพราะความซ่าส์และอยากรู้อยากลอง
ของวัยรุ่นวัยคะนองมากกว่าครับ...แต่มันก็มีข้อดีนะครับ เพราะหน้าปกซีดีเดธส่วนใหญ่จะโหดเหี้ยมอำมหิตจิตวิปริตแืืทบทุกชุด
พอเข้ามาเรียนหมอ ผมเลยค่อนข้างรับกับภาพการผ่าชันสูตรศพหรืออาจารย์ใหญ่ได้ไม่ยากนัก ภาพหน้าปกที่ติดตาผมมากๆ
ในตอนเด็กๆ ซึ่งต่อมาก็ได้เห็นในชีวิตจริงเป็นประจำ ก็คือหน้าปกของวง Disgorged จาก Mexico ที่ผมเคยซื้อมาฟัง...เป็นอัลบั้ม
Goregrind ที่ฟังแล้วคลื่นเหียนอยากอาเจียนทุกครั้งที่ฟังและมองปกอัลบั้มไปด้วยครับ - -"

ใช่เลยครับ พอเห็นปกอัลบั้มแบบนี้บ่อยๆ พอมาเห็นของจริงก็เลยไม่ค่อยกลัวแล้ว

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
AHHhh
*

GRInd

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #596 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 01:52:18 AM »

ยิ้มกว้างๆเพลินไปหน่อยกับ มาได้สักพัก
สสวัสดีทุกคน มาช้าคับ
เสียง คลื่น เสียง คล้ายๆสิ่งมีชีวิต YEAHhh
AHhh แนะนำตัวครับ พี่

« ตอบ #597 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 08:29:37 AM »

ยิ้มกว้างๆเพลินไปหน่อยกับ มาได้สักพัก
สสวัสดีทุกคน มาช้าคับ
เสียง คลื่น เสียง คล้ายๆสิ่งมีชีวิต YEAHhh
AHhh แนะนำตัวครับ พี่

เจ๋งเ้ป้ง มาน้อยส์ให้หูพังกันครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2010 | 08:31:55 AM โดย ((((l i l i u m))))™ » บันทึกการเข้า

^Queen_of_Tyrantica^
*

ใครมีเพลงดีๆ โปรดอย่าเก็บไว้คนเดียวนะจ๊ะ

tyrantica@hotmail.com
« ตอบ #598 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 01:50:50 AM »

สวัสดีค่ะชาว Thai prog ทุกท่าน
ขออนุญาติแนะนำตัวนะคะ

ชื่อจริง จินตนา นามสกุล แสงเอก
ชื่อเล่น รันม่า อายุ 25 ปี
วงที่ชอบ Animal as leaders, Opeth, Porcupine Tree, Theory in practice, Ayreon, Cynic,
Nevermore, Andromeda, Ring of fire, Adagio, Dali's Dilemma, Into Eternity, etc more...

ยินดีที่ได้รู้จักกูรูที่นี่ทุกคนนะคะ เพิ่งจะรู้ว่ามีเว็บนี้ในโลกด้วย ดีใจจังเลย
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #599 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 02:12:49 AM »

ยินดีต้อนรับ และขอให้แวะมาคุยกันบ่อย ๆ นะครับ 
หน้า: 1 ... 38 39 [40] 41 42 ... 49
พิมพ์