เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 04:27:09 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 39 40 [41] 42 43 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318328 ครั้ง)
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #600 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 02:21:30 AM »

สวัสดีค่ะชาว Thai prog ทุกท่าน
ขออนุญาติแนะนำตัวนะคะ

ชื่อจริง จินตนา นามสกุล แสงเอก
ชื่อเล่น รันม่า อายุ 25 ปี
วงที่ชอบ Animal as leaders, Opeth, Porcupine Tree, Theory in practice, Ayreon, Cynic,
Nevermore, Andromeda, Ring of fire, Adagio, Dali's Dilemma, Into Eternity, etc more...

ยินดีที่ได้รู้จักกูรูที่นี่ทุกคนนะคะ เพิ่งจะรู้ว่ามีเว็บนี้ในโลกด้วย ดีใจจังเลย

เข้าไทยพร็อคน้อยๆแต่เข้าไทยพร็อคนานๆนะครับ ยิงฟันยิ้ม

Fog
Blade Runner

« ตอบ #601 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 09:37:41 AM »

ยินดีต้อนรับคุณซาโอโตเมะ รันม่า (หญิง) ด้วยครับ

ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #602 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 11:01:50 AM »

เย้ๆๆ มีผู้หญิงมาให้ชุ่มชื่นหัวใจ

Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #603 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 11:42:47 AM »

WoW เวปนี้ มีนักร้องนำหญิงขาโหดแล้วครับ หุหุ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
^Queen_of_Tyrantica^
In The Court Of The Crimson King
*

ใครมีเพลงดีๆ โปรดอย่าเก็บไว้คนเดียวนะจ๊ะ

tyrantica@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #604 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 12:04:09 PM »

เหอะๆๆ ไม่ใช่นักร้องนำขาโหด แต่อาจจะเป้นนักร้องนำขาใหญ่อ่ะสิ เอิ๊กๆๆๆ
Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #605 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 02:03:46 PM »

เออ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เมื่อคืนผมก็สนใจ กดไปดูที่ยูทูป ไปฟังเธอร้องเพลง ผมก็สงสัยทำไมเสียงใหญ่จัง หะ หะ  ฮืม ผู้หญิงจิงอะป่าว ฟังไปได้สักพัก แต่ไม่จบ  ลังเล ฮิ ฮิ ๆ ยินดีต้อนรับ นักดนตรีเมทัลครับ  ร้องไห้ ร้องไห้ เหงื่อตก พิมพ์ตรงไปมั๊ยเรา ฯ
somsak_nong
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #606 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010 | 10:01:58 PM »

สวัสดีครับ เข้ามาทักทายด้วยคน  ยิงฟันยิ้ม

klang
*

« ตอบ #607 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 08:02:50 PM »

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวครับ

รู้จักเวปนี้เพราะพี่หมอ The Black Tulip  ขอบคุณพี่หมอมากครับที่แนะนำให้รู้จักเวปดีๆแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #608 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 08:24:41 PM »

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้มกว้างๆ
The Black Tulip

« ตอบ #609 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 08:35:03 PM »

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวครับ

รู้จักเวปนี้เพราะพี่หมอ The Black Tulip  ขอบคุณพี่หมอมากครับที่แนะนำให้รู้จักเวปดีๆแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีต้อนรับครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #610 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 10:55:57 PM »

รู้จักเวปนี้เพราะพี่หมอ The Black Tulip  ขอบคุณพี่หมอมากครับที่แนะนำให้รู้จักเวปดีๆแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม

เข้ามาในช่วงเวลานี้แล้วอาจรู้สึกวังเวงเล็กน้อย คงเป็นเพราะสมาชิกหนุ่มน้อยหรือวัยรุ่นทั้งหลายหนีไปเที่ยวที่อื่นกันหมด เหลืออยู่แต่พวกสว. (สูงวัย) ไว้เฝ้าบอร์ด บรรยากาศจึงอาจคล้ายบ้านบางแคอยู่บ้าง แต่ก็ยังอบอุ่น
แวะมาคุยกันเรื่อย ๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2010 | 12:30:34 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #611 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 01:00:26 AM »

รู้จักเวปนี้เพราะพี่หมอ The Black Tulip  ขอบคุณพี่หมอมากครับที่แนะนำให้รู้จักเวปดีๆแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม

เข้ามาในช่วงเวลานี้แล้วอาจรู้สึกวังเวงเล็กน้อย คงเป็นเพราะสมาชิกหนุ่มน้อยหรือวัยรุ่นทั้งหลายหนีไปเที่ยวที่อื่นกันหมด เหลืออยู่แต่พวกสว. (สูงวัย) ไว้เฝ้าบอร์ด บรรยากาศจึงอาจคล้ายบ้านบางแคอยู่บ้าง แต่ก็ยังอบอุ่น

ก็ไม่เชิงหนีไปใหนนะครับ อย่างผมก็ยังเข้ามาดูอยู่เรื่อยๆแทบทุกชั่วโมง แต่ไม่รู้จะคุยอะไรกับพี่ๆ ส.ว. ดีครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog

« ตอบ #612 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 08:29:37 AM »

ก็ไม่เชิงหนีไปใหนนะครับ อย่างผมก็ยังเข้ามาดูอยู่เรื่อยๆแทบทุกชั่วโมง แต่ไม่รู้จะคุยอะไรกับพี่ๆ ส.ว. ดีครับ

+1 กอปรกับช่วงนี้ยังมีเรียนกันอยู่ด้วยสิฮะ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #613 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 10:32:21 AM »

ก็แค่เย้าพวกน้อง ๆ เล่นน่ะครับ ผมทราบว่าคุณ lilium เป็นคนหนึ่งที่คอยเข้ามาตรวจการณ์อยู่บ่อย ๆ ยิ้มเท่ห์
Night_At_The_Opera
*

« ตอบ #614 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 10:26:02 PM »

สวัสดีครับผม NIght_At_The_Opera เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิกของthaiprog.net..ยังไงขอฝากตัวด้วยนะครับ
ชื่อ กริช บูรณ์เจริญ
อายุ 22 ปี
E-Mail krich_brooncharoun@hotmail.comเเละkrich_brooncharoun@yahoo.com
เเนวดนตรีที่ชอบ Power Metal,Progressive Metal,Heavy Metal,Hard Rock;
วงดนตรีที่ชอบเเละเคารพ Iron Maiden,Black Sabbath,Led Zeppelin,Deep Purple,Dream Theater,Opeth,Rush
วงดนจรีที่ฟังบ่อยๆในปัจจุบัน Iron Maiden,Dream Theater,Opeth,Equilibrium,Avantasia
สิ่งสุดท้ายที่อยากจะบอก ผมฟังเพลงที่ผมชอบไม่ใช่ฟังเพลงเพราะเห็นว่าคนอื่นชอบเพราะฉะนั้นอยากจะบอกทุกคนว่าอยากจะฟังอะไรก็ฟังไปเถอะเเล้วก็อย่าไปใส่ใจกับคนที่เที่ยวด่าว่าคนอื่นเป็นตัวปลอม เพราะคนที่พูดเช่นนั้นไม่มีค่าอะไรเลย เเล้วผมก็ไม่อยากจะไปเป็นอะไรที่หลายๆคนเรียกว่าตัวจริง เเละอยากจะด่าเเสกหน้าไอ้พวกนั้นว่า..ชีวิตกูไม่จำเป็นต้องให้คนอย่างมึงมาพร่ำสอน อยากจะเห่าอะไรก็เห่าไป...หวังว่าคงจะเข้ากับสมาชิกคนอื่นๆในห้องนี้ได้นะครับ ถ้ามีอะไรที่ทำให้ไม่พอใจหรือรำคาญใจต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 39 40 [41] 42 43 ... 49
พิมพ์