เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149724 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 12:01:21 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheMini lp ลดราคาเหลือ 300 กว่าบาทที่ B2S !!
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Mini lp ลดราคาเหลือ 300 กว่าบาทที่ B2S !!  (อ่าน 6727 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 | 04:52:39 PM »

แผ่น Import ของค่าย Warner ล๊อตใหม่ลดราคาที่ B2S สาขาเซ็นทรัลเวิลด์ ชิดลม บางนา ลาดพร้าว 20 % จากราคาขาย ซื้อ 3 แผ่น Japan Mini lp ลด 25 % ที่สำคัญมี ของ Led Zeppelin, James Taylor, Ramones, Eagles, The Doors, Paul Simon ด้วยครับ รายการอื่นเท่าที่จำได้มีดังนี้ครับ

Grateful Dead (Remaster)
Joy Division Box Set
New Order
Ministry
Pantera
Queensrัyche (Remaster)

เริ่มวันนี้ถึงสิ้นเดือนหน้าครับ แต่ผมว่าแผ่นดีๆต้องรีบหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2009 | 08:17:12 AM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 | 04:55:41 PM »

แผ่นทำที่ไหนครับ เยอรมัน หรือ ญี่ปุ่น
TRON

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 | 05:01:32 PM »

แผ่นทำที่ไหนครับ เยอรมัน หรือ ญี่ปุ่น

ไม่ทราบจริงๆครับ แต่ Led Zeppelin นี่น่าจะแผ่นญี่ปุ่นนะครับ แต่สำหรับพี่ราคานี้แผ่นเยอรมันก็คว้าไว้ก่อนครับ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 | 09:09:38 PM »

ไปเสียเงินมาแล้วครับ ตัวเบาไปอีกนานเลย Mini Lp แผ่นญี่ปุ่นแท้ราคาประหยัด เกินห้ามใจจริงๆ
TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 08:59:50 AM »

ใครเล็ง Led Zeppelin Japan Mini lp ไว้ รอลุ้นร้าน Musicland ดูเพราะเห็นว่ามีสั่งไปเหมือนกัน ของอาจเข้าเร็วๆนี้ แต่ไม่รู้จะได้ชุดไหนบ้าง ราคา 420 บาทครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 11:51:00 PM »

ไปสืบราชการลับมาแล้วครับ

น้องๆที่ยังไม่มีรายได้ต้องรีบหน่อยล่ะครับ

ที่เซ็นทรัลชิดลม

Led Zeppelin 2,3,4, Coda, in through out door
Dream Theater - Images and words, Falling into infinity, a change of season, scene from a memory
The door Mini LP หลายชุดมาก
Ramone Mini LP หลายชุดมาก
Yes - Close to the edge, relayer, fragile, Tormato
Mr. Big แทบทุกชุด
Greadful dead หลายชุด
The Eagles Mini LP - ชุดแรก, The long run, Desperado, One of these night

ที่เซ็นทรัลเวิร์ด

Yes - Yes, Time and a word, Yes album, Going for the one, 90125
Led Zeppelin - Live 1983 มั้งนะครับ ที่เป็นซีดีสามแผ่น
Dream Theater - Live in Budokan, a change of season, awake

ของเหลือไม่มากแล้วนะครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 06:20:00 AM »

ไปสืบราชการลับมาแล้วครับ

น้องๆที่ยังไม่มีรายได้ต้องรีบหน่อยล่ะครับ

ที่เซ็นทรัลชิดลม

Led Zeppelin 2,3,4, Coda, in through out door

Led Zeppelin นี่เป็น Mini Lp ทั้งหมดหรือเปล่าครับ? ตอนผมไปนี่มี Coda ที่เป็น mini lp เท่านั้น

เพิ่มเติมข้อมูลให้นิดหน่อย  ยิ้มกว้างๆ

Dream Theater - Live At Budokan เป็นทรงคล้ายๆ Mini lp
Yes - Live 3 Disc Box Set เป็นทรงหนังสือด้วย หรือไม่อยู่แล้ว ?
Led Zeppelin LIve 3 Discs นี่ How The West Was Won ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2009 | 08:19:58 AM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 07:11:45 AM »

Led Zeppelin Coda เป็น mini lp เท่านั้นครับ

Dream Theater - Live At Budokan เป็นทรงคล้ายๆ Mini lp เป็นดิจิแพคเหมือนชุด live scene from New York และ score ครับ
Yes - Live 3 Disc Box Set เป็นทรงหนังสือด้วย มีอยู่ครับ และมี Yes Remix ด้วย แต่ผมฟังแต่สตูดิโอ ถ้าเป็นไลฟ์ขอดูดีวีดีดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม
Led Zeppelin LIve 3 Discs นี่ How The West Was Won ครับ

ขอบคุณพี่สิทธิ์สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
angel cry
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 01:13:43 AM »

mini lp ที่ชิดลมเหลือแต่  Ramones แล้วครับ  กับ  Led Zeppelin  ชุด Coda แล้วครับ 

เพราะผมเพิ่งไปหยิบ the doors มา  ยิงฟันยิ้ม  ไม่รู้จะมีเอามาลงอีกหรือเปล่า 

แต่แผ่นที่น่าสนใจยังเยอะอยู่ครับ  แนะนำไปชิดลมดีกว่าเซ็นทรัลเวิลด์   (ส่วนตัวไปมาทั้งสองแห่งแล้ว)

TRON

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 10:57:04 PM »

mini lp ที่ชิดลมเหลือแต่  Ramones แล้วครับ  กับ  Led Zeppelin  ชุด Coda แล้วครับ 

เพราะผมเพิ่งไปหยิบ the doors มา  ยิงฟันยิ้ม  ไม่รู้จะมีเอามาลงอีกหรือเปล่า 

แต่แผ่นที่น่าสนใจยังเยอะอยู่ครับ  แนะนำไปชิดลมดีกว่าเซ็นทรัลเวิลด์   (ส่วนตัวไปมาทั้งสองแห่งแล้ว)

mini lp เห็นมี Paul Simon หลายแผ่นมากด้วยนี่ครับ หมดแล้วเหรอครับ ?
angel cry
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 | 02:16:35 AM »

อ่าส์ช่ายครับ 

ผมลืมไปอีกคน
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 | 11:34:27 AM »

- อด -
(ตามเคย)

ใครได้มาแล้ว อยากปล่อย ก็โพสมาได้นะจ๊ะ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 | 11:40:55 AM »

- อด -
(ตามเคย)

ใครได้มาแล้ว อยากปล่อย ก็โพสมาได้นะจ๊ะ  ยิ้มกว้างๆ

สน Ramones มั๊ยครับพี่ผี  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 | 02:09:49 PM »

มีหมดแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
(แผ่นเมริกา)

แล้วมีคณะอีเก้งเหลือๆ ไหมจ๊ะ  ยิ้ม
(ถามไปยังงั้น ตังค์หมดแล้วเฟ้ย.. โกรธ)

TRON

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 | 02:20:51 PM »

แล้วมีคณะอีเก้งเหลือๆ ไหมจ๊ะ  ยิ้ม
(ถามไปยังงั้น ตังค์หมดแล้วเฟ้ย.. โกรธ)

ถ้าอีเก้งนี่ขอเชยชมก่อนแล้วเมื่อไหร่ที่ผมเบื่อ (คือตังค์ผมหมดนั่นเอง) จะบอกอีกทีครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2
พิมพ์