เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 09:24:20 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting # 7 Celebration Party
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 29
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting # 7 Celebration Party  (อ่าน 162857 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 09:00:23 AM »

ขอรบกวนผู้ที่มีช่องทางติดต่อน้องๆ ที่หายหน้าไปจากเว็ปด้วยครับ ที่นึกได้ตอนนี้ก็มี Shineon, IAMTONG, Floydian Oak

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #46 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 06:10:24 PM »

ตั้งข้อสังเกต สมาชิกในบอร์ดมีเยอะ แต่ไปงาน meeting ทุกครั้ง นับได้ 20 ทุกครั้ง แปลกดีนะ

คราวนี้ น่าจะเยอะกว่าทุกครั้ง
TRON

« ตอบ #47 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 10:21:50 PM »

ตั้งข้อสังเกต สมาชิกในบอร์ดมีเยอะ แต่ไปงาน meeting ทุกครั้ง นับได้ 20 ทุกครั้ง แปลกดีนะ

ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ผมลองจำแนกสมาชิกที่มีหลายแบบเล่นๆนะครับ

1. สมัครไปอย่างนั้น สมัครเสร็จก็แล้วกันไป พวกนี้มีเยอะมากที่สุดครับ น่าจะเกิน 80%
2. สมัครแล้วอ่านอย่างเดียว ก็อาจอยู่ในกลุ่มเดียวกับกลุ่ม 1
3. สมัครแล้วอ่านและคุยนิดหน่อย ผ่านไปไม่กี่วันก็เบื่อแล้วไปเล่นบอร์ดอื่น
4. สมัครแล้วนานๆมาคุยที เพราะส่วนใหญ่อาจมีความชอบด้านอื่นมากกว่าเรื่องเพลง
5. สมัครแล้วอ่านหรือคุยสม่ำเสมอ แ่ต่อยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกมามีตติ้ง
6. สมัครแล้วคุยสม่ำเสมอ แต่อาจไม่ชอบพบปะหรือเข้าสังคมมากนัก หรือชอบความเป็นส่วนตัวมากกว่า
7. สมัครแล้วคุยสม่ำเสมอ และอยากเจอหน้าสมาชิกท่านอื่นเมื่อมีโอกาส เชื่อไหมครับกลุ่มนี้ไม่น่าเกิน 30 คนครับ

ยังดีครั้งนี้มีคุณ raylee และคุณ undeath ที่มาครั้งแรกด้วย ยินดีต้อนรับนะครับ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2010 | 08:27:10 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #48 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 | 09:59:06 PM »

ขอลงชื่อมื้อเที่ยงครับ
ถ้าอยู่ควบเย็นได้ก็จะอยู่ยาวครับแต่ขอยืนพื้นตอนเที่ยงเอาไว้ก่อน ขอบคุณครับ
raylee
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #49 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 | 01:23:53 AM »

ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ผมลองจำแนกสมาชิกที่มีหลายแบบเล่นๆนะครับ

1. สมัครไปอย่างนั้น สมัครเสร็จก็แล้วกันไป พวกนี้มีเยอะมากที่สุดครับ น่าจะเกิน 80%
2. สมัครแล้วอ่านอย่างเดียว ก็อาจอยู่ในกลุ่มเดียวกับกลุ่ม 1
3. สมัครแล้วอ่านและคุยนิดหน่อย ผ่านไปไม่กี่วันก็เบื่อแล้วไปเล่นบอร์ดอื่น
4. สมัครแล้วนานๆมาคุยที เพราะส่วนใหญ่อาจมีความชอบด้านอื่นมากกว่าเรื่องเพลง
5. สมัครแล้วอ่านหรือคุยสม่ำเสมอ แ่ต่อยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกมามีตติ้ง
6. สมัครแล้วคุยสม่ำเสมอ แต่อาจไม่ชอบพบปะหรือเข้าสังคมมากนัก หรือชอบความเป็นส่วนตัวมากกว่า
7. สมัครแล้วคุยสม่ำเสมอ และอยากเจอหน้าสมาชิกท่านอื่นเมื่อมีโอกาส เชื่อไหมครับกลุ่มนี้ไม่น่าเกิน 30 คนครับ

ยังดีครั้งนี้มีคุณ raylee และคุณ undeath ที่มาครั้งแรกด้วย ยินดีต้อนรับนะครับ ยิ้มกว้างๆ
    งั้นผมขอจัดตัวเองอยู่ในประเภทที่ 8 ก็แล้วกันครับคุณสิทธิ์
8. สมัครแล้วอ่านอย่างเดียว (เพราะคุยไม่ค่อยเก่ง) และอยากเจอหน้าสมาชิกท่านอื่นๆเมื่อมีโอกาส
    แต่อยู่ต่างจังหวัดจึงไม่ค่อยสะดวกมา meeting
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #50 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 | 09:39:48 AM »

ลืมไปอีกประเภทครับพี่

9. สมัครมาโพสโอ้อวด, ประชดประชัน, แดกดัน, แก้แค้น หรือแม้กระทั่งเปิดโปงเรื่องราว (ของพวกตัวเอง) แต่หนหลังครับ  ยิ้มกว้างๆ
เพื่ออะไรกัน เวปนี้ไม่ได้มีผลประโยชน์ทางการค้า หรือเป็นที่ระบายอารมณ์ของใครสักหน่อย   โกรธ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #51 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 | 01:27:05 PM »

ขอลงชื่อมื้อเที่ยงครับ
ถ้าอยู่ควบเย็นได้ก็จะอยู่ยาวครับแต่ขอยืนพื้นตอนเที่ยงเอาไว้ก่อน ขอบคุณครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่จากต่างจังหวัดอีกท่านครับ ยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #52 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 | 08:01:43 AM »

ตกลงพี่ปีศาจไปตอนเที่ยงด้วยใช่ไหมครับ? จะได้ลงชื่อไว้
ได้ครับ
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #53 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 12:38:19 AM »

มาลงชื่อครับ

ขอบคุณมากครับ

TRON

« ตอบ #54 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 07:29:29 AM »

เที่ยงหรือเย็นครับ? รบกวนแจ้งหน่อยครับ
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #55 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 12:29:16 PM »

เย็นครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #56 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 03:26:44 PM »

ได้เจอกันซะที ชาวkaramilia  ยิงฟันยิ้ม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #57 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 04:17:29 PM »

เย็นครับ
ดีใจครับ ที่ไปร่วมงานได้ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #58 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 04:44:05 PM »

งั้นผมขอจัดตัวเองอยู่ในประเภทที่ 8 ก็แล้วกันครับคุณสิทธิ์
8. สมัครแล้วอ่านอย่างเดียว (เพราะคุยไม่ค่อยเก่ง) และอยากเจอหน้าสมาชิกท่านอื่นๆเมื่อมีโอกาส
    แต่อยู่ต่างจังหวัดจึงไม่ค่อยสะดวกมา meeting

ผมก็อยู่ในประเภทที่ 8 สมัครแล้วอ่านอย่างเดียว(คุยเก่งแต่พิมพ์ไม่เก่ง) อยากเจอเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆทุกคนเลยครับ
แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด(นนทบุรี)จึงไม่ค่อยสะดวกที่จะมาMeetingเพราะรถติดมากๆสถานที่จัดงานมักจะอยู่แถวบ้านคนอื่นๆ
ทำไมไม่มาจัดเมืองนนทบุรีแถวบ้านผมบ้าง(น่าจะเวียนสถานที่จัดงาน) แต่ยังไงก็ต้องไปร่วมงานอยู่ดีเพราะครั้งนี้สำคัญมากๆ
เป็นงานเลี้ยงส่งพี่ตั๊มเสาหลักของพวกเราไม่ไปไม่ได้ครับ ถึงเอาสาวๆมาล่อก็ไม่สน
TRON

« ตอบ #59 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 | 05:16:33 PM »

ที่จัดแถวสาทรเพราะเป็นใจกลางเมืองสมาชิกสามารถมาไ้ด้ทั้งรถส่วนตัว รถเมล์ รถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ครับ

ถ้าจะให้เวียนไปจัดที่อื่นบ้าง คงต้องรบกวนสมาชิกท่านอื่นไปช่วย survey หาที่ให้นะครับ เพราะทุกวันนี้ผมทำคนเดียวครับ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 29
พิมพ์