เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 06:23:00 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesกรุสมบัติปีศาจลายคราม
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 46
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติปีศาจลายคราม  (อ่าน 225005 ครั้ง)
no7
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #75 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2008 | 08:36:29 PM »

ท่านปีศาจ โดนเรียกเก็บภาษีบ้างไหมครับ หรือว่าให้ส่งมากล่องละแผ่นเอาครับ  ขยิบตา

ส่วนใหญ่ไปหิ้วมา จึงไม่โดน
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #76 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008 | 12:10:07 PM »

ท่านปีศาจ โดนเรียกเก็บภาษีบ้างไหมครับ หรือว่าให้ส่งมากล่องละแผ่นเอาครับ  ขยิบตา
นาน ๆ จะโดนภาษีสักครั้งครับ โดยเฉพาะล็อตใหญ่ ๆ สัก 7-8 แผ่นเนี่ย โดนประจำ แต่ไม่คิดอะไรมาก ถือว่าช่วยชาติครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #77 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008 | 12:15:18 PM »

กำลังรอลุ้นว่าจะได้อัลบั้มชุด Pictures ของวง Island มาฟังหรือไม่ -- ด้วยใจระทึกครับ
ชวดไปแล้วครับสำหรับแผ่นเสียงของวง Island (Japan + Obi) ซึ่งราคาปิดในอีเบย์ปาเข้าไปตั้ง US$ 305.00 ผมใส่ราคาไว้แค่ร้อยกว่า ๆ แล้วมันจะไปได้อะไร  ร้องไห้

ไว้คราวหน้าค่อยพยายามใหม่ อาจได้ราคาถูกกว่านี้ครับ
panyarak

« ตอบ #78 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008 | 12:36:38 PM »

กำลังรอลุ้นว่าจะได้อัลบั้มชุด Pictures ของวง Island มาฟังหรือไม่ -- ด้วยใจระทึกครับ
ชวดไปแล้วครับสำหรับแผ่นเสียงของวง Island (Japan + Obi) ซึ่งราคาปิดในอีเบย์ปาเข้าไปตั้ง US$ 305.00 ผมใส่ราคาไว้แค่ร้อยกว่า ๆ แล้วมันจะไปได้อะไร  ร้องไห้

ไว้คราวหน้าค่อยพยายามใหม่ อาจได้ราคาถูกกว่านี้ครับ

305 เหรียญ แพงไปครับ เคยเห็นแผ่นนี้ที่ร้านในญี่ปุ่น จำราคาจริงๆ ไม่ได้ แต่ไม่แพงขนาดนี้ครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #79 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008 | 12:42:01 PM »

ผมเคยโดนตอนให้เขาส่งมาห่อเดียว 6 แผ่น cd ครับ
แต่อันที่จริงราคารวม ยังไม่เกิน 1000 บาทเลยครับ
ตามกติกาต้องเกิน 1000 บาทถึงจะโดน 1000 ละ 450 กระมัง
คุณปีศาจโดนทีละเท่าไรครับ 7-8 แผ่น ผมว่าต้องหลายพันบาทสำหรับมูลค่าแผ่นแน่เลย  ยิ้มกว้างๆ

.. polotoon ..

« ตอบ #80 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008 | 12:43:20 PM »

Island:Pictures Japan CD Mini-LP SS(gentle giant dice Q
   Item number: 320259706171   

Island:Pictures Japan CD Mini-LP SS(gentle giant dice Q

Buy It Now price:    US $40.00    

ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #81 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008 | 05:06:28 PM »

305 เหรียญ แพงไปครับ เคยเห็นแผ่นนี้ที่ร้านในญี่ปุ่น จำราคาจริงๆ ไม่ได้ แต่ไม่แพงขนาดนี้ครับ
ผมก็ว่ามันแพงไปครับ และราคาพวกนี้เกิดจากการปั่นกันมากกว่า แต่คิดว่าสักวันก็คงจะได้มาในราคาที่สมเหตุสมผลกว่านี้ครับ

« ตอบ #82 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008 | 05:10:22 PM »

ผมเคยโดนตอนให้เขาส่งมาห่อเดียว 6 แผ่น cd ครับ
แต่อันที่จริงราคารวม ยังไม่เกิน 1000 บาทเลยครับ
ตามกติกาต้องเกิน 1000 บาทถึงจะโดน 1000 ละ 450 กระมัง
คุณปีศาจโดนทีละเท่าไรครับ 7-8 แผ่น ผมว่าต้องหลายพันบาทสำหรับมูลค่าแผ่นแน่เลย  ยิ้มกว้างๆ
ไม่อยากบอกตรงนี้จริง ๆ ครับ แต่เอาเป็นว่าเมื่อเทียบกับมูลค่าจริงของแผ่นเสียงที่ผมซื้อมาแล้ว ผมยอมเสียภาษีด้วยความเต็มใจครับ เพราะยังไงซะก็ยังถือว่าคุ้ม (ถ้าอยากรู้ลึกกว่านี้ เมล์ส่วนตัวมาคุยกันดีกว่าครับ)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #83 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2008 | 03:57:04 PM »

ได้แผ่น Coldplay ชุดใหม่มาครับ เป็นแผ่นญี่ปุ่น ตัวนี้คาดว่าคงมีไม่กี่คนที่ได้ (ขออนุญาตโม้หน่อย) เพราะเขาทำมาไม่กี่พัน copy จันทร์หน้าจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ เพราะของอยู่ที่ไปรษณีย์ โดนเรียกให้ไปช่วยชาติ (แต่ไม่ใช่แผ่นของผมหรอกครับ เป็น DVD ที่เพื่อนร่วมอุดมการณ์เขาฝากซื้อครับ)... ยิ้ม
no7
Fragile

« ตอบ #84 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2008 | 03:59:37 PM »

ได้แผ่น Coldplay ชุดใหม่มาครับ เป็นแผ่นญี่ปุ่น ตัวนี้คาดว่าคงมีไม่กี่คนที่ได้ (ขออนุญาตโม้หน่อย) เพราะเขาทำมาไม่กี่พัน copy จันทร์หน้าจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ เพราะของอยู่ที่ไปรษณีย์ โดนเรียกให้ไปช่วยชาติ (แต่ไม่ใช่แผ่นของผมหรอกครับ เป็น DVD ที่เพื่อนร่วมอุดมการณ์เขาฝากซื้อครับ)... ยิ้ม
ใช่แบบ mini lp cdรึเปล่า ผมได้มาหลายก็อปเลย

« ตอบ #85 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2008 | 12:57:58 AM »

Last Update 02/07/08

My Recently Purchased LPs

*1. Pink Floyd - The Wall (Japan + Obi)
*2. Le Orme - Uomo di Pezza (Italian prog) (Japan + Obi)
3. New Trolls - UT (Italian prog) (Japan + Obi)
4. Alberto Radius - Carta Straccia (Japan + Obi)
5. Fausto Leali - Leapoli (Japan + Obi)
6. Cathedral - Stained Glass Stories (Japan + Obi)
7. BJH - Baby James Harvest ("Rock Now" Series, Japan + Obi)
*8. Rush - Exit... Stage Left (Japan + Obi)
9. E.A. Poe - Generazioni (Storia di Sempre) (Italian 180 g. re-issue)
10. Blind Faith - s/t (single fold cover, Japan + Obi)
11. Pink Floyd - The Dark Side Of The Moon (original, complete set with poster, stickers & booklet, Japan + Obi)
12. Van de Graff Generator - Godbluff (Japan + Obi)

* เป็น copy ที่ได้มาซ้ำกับที่มีอยู่แล้ว

ดีใจสุด ๆ ที่ได้ผลงานชุด Stained Glass Stories ของ Cathedral มาครอบครองในที่สุด ส่วนอัลบั้ม Baby James Harvest ของ BJH นั้นก็แพงมหาโหด -- ทำไงได้ -- ก็หลวมตัวแล้วนี่นา -- สำหรับแผ่น The Wall นั้น ผมได้มาเป็น copy ที่สอง ซึ่งปกติผมมักจะสู้ราคาแผ่นชุดนี้ไม่ค่อยไหว เพราะเห็นราคาปิดที่เกือบร้อยเหรียญหรือร้อยกว่าเหรียญขึ้นไป แต่งานนี้ได้มาด้วยความฟลุคจริง ๆ และผลงานชุด Generazioni (Storia di Sempre) (Italian 180 g. re-issue) ของ E.A. Poe นั้น ผมเห็นว่ามันขาดตลาดไปนานแล้ว เพราะจำหน่ายหมดลงในเวลาอันรวดเร็ว ครั้นพอได้เห็นมันโผล่มาอีกครั้งจึงไม่รีรอที่จะซื้อในบัดดลครับ

สำหรับแผ่น DSOTM นั้นผมเพิ่งได้แผ่น original complete set มา ซึ่งแต่เดิมมีแต่แผ่นของ EMI ซึ่งเป็น copy รุ่นหลัง, แผ่น MFSL และแผ่น Pro Use Series เท่านั้น ส่วนชุด Godbluff ของ VdGG นั้นก็ได้มาในราคาที่ไม่โหดอย่างที่คิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2008 | 09:49:29 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #86 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2008 | 04:57:11 PM »

11. Pink Floyd - The Dark Side Of The Moon (original, complete set with poster, stickers & booklet, Japan + Obi)

สำหรับแผ่น DSOTM นั้นผมเพิ่งได้แผ่น original complete set มา ซึ่งแต่เดิมมีแต่แผ่นของ EMI ซึ่งเป็น copy รุ่นหลัง, แผ่น MFSL และแผ่น Pro Use Series เท่านั้น

ผมว่าน้องๆหลายคนในบอร์ดคงอยากเห็นของจริงแน่ๆเลย
ว่างๆรบกวนถ่ายรูปมาอวดกันบ้างนะครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #87 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2008 | 08:18:21 PM »

สำหรับแผ่น DSOTM นั้นผมเพิ่งได้แผ่น original complete set มา ซึ่งแต่เดิมมีแต่แผ่นของ EMI ซึ่งเป็น copy รุ่นหลัง, แผ่น MFSL และแผ่น Pro Use Series เท่านั้น

ผมว่าน้องๆหลายคนในบอร์ดคงอยากเห็นของจริงแน่ๆเลย
ว่างๆรบกวนถ่ายรูปมาอวดกันบ้างนะครับ

ท่าน เพชร ก็อยากเห็น 55

« ตอบ #88 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 | 02:35:39 PM »

ใจเย็น ๆ ครับ เพื่อนผมที่ถ่ายรูปเก็บไว้ตอนนี้ติดธุระอยู่ที่ลาว ไว้พอเขากลับมาผมจะขอรูปจากไฟล์ที่เขาเก็บไว้มาลงให้ครับ

แต่ไม่รู้เป็นไร พักหลังนี้โพสต์รูปในบอร์ดนี้ไม่ค่อยติดครับ  ฮืม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม 2009 | 09:04:51 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #89 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008 | 08:09:51 AM »

ตู้นี้คือแค่ส่วนหนึ่งของคอลเล็คชั่นที่มี -- ไม่อยากประเมินค่าว่าราคาทั้งตู้เท่าไร -- เพราะแผ่นเสียงจำนวนมากในตู้นี้มีราคาแผ่นละเป็นพันหรือหลายพันบาท -- ส่วนแผ่นอื่นซึ่งไม่ได้เก็บไว้ในตู้ตอนนี้ยังกระจายใส่ไว้ตามกล่อง รอหาซื้อตู้หรือไม่ก็ทำชั้นวางใหม่ครับ (ไม่รู้ว่าจะเอาไปแอบไว้มุมไหนแล้ว เพราะบ้านค่อนข้างแคบ)

นี่อุตส่าห์ขอยืมกล้องของน้องสาวมาถ่ายเองกับมือนะเนี่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม 2009 | 07:50:55 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 46
พิมพ์