เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 09:13:20 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5
หน้า: [1] 2 3 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5  (อ่าน 66142 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 12:11:55 PM »

มีความประทับใจอะไร ก็เขียนลงกระทู้นี้เลยครับ

รูปภาพรอคนถ่ายส่งมาให้อยู่ครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 02:06:53 PM »

สวัสดีครับ   ได้อ่านข้อความที่สมาชิกแต่ละท่านเล่ามาแล้วรู้สึกประทับใจไปด้วย เสียดายจริงๆที่ไม่ได้ไป  คราวหน้าจะไปให้ได้ครับ
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 07:20:31 PM »

ขอบคุณพี่ ๆ น้อง ทุก ๆ คนที่ทำให้รู้ว่ายังคนให้โอกาสแสดงความเห็น แสดงความรู้สึก แสดงซึ่งความรักดีๆ ต่อกัน จากการที่เรารวมเป็นหนึ่งที่รักละชอบเสียงเพลงครับ ขอบคุณพี่ ๆที่ทำให้ผมมีแผ่นซีดีดี ๆ เพิ่มขึ้นอีก (แม้ตอนขอกลับจะแบกกลับด้วยความทุลักทุเลเล็กน้อย)  ขอบคุณพี่สิทธิ์มากสำหรับหลาย ๆ เรื่อง (หลายเรื่องจริง ๆ) ขอบคุณพี่ๆ หลาย ๆ ท่านที่สงสายสัมพันธ์ดีๆ ทีให้มา ที่พูดคุยที่ทักทาย น้อง ๆ ที่เพิ่งเจอเป็นครั้งแรก ทั้งๆ ที่เราก็พูดร่วมด้วยในบอดบ่อยๆ น้องกิตที่กรุณาให้ติดเงินไว้ (ซะงั้น) น้องแหม่ง และน้องก้อง น้อง เออ มากมายทุกๆ คนที่รวมทานด้วยกันและแลกเปลี่ยนความเห็น และที่ทำให้รู้ว่า... ยังมีคนหมายมากที่เขาก้าวมาทางสายดนตรีที่มีทั้งความสวยงามบวกกับศิลปะที่ดี ๆ ได้โดยที่อายุยังน้อย ตกใจมากๆ สำหรับวัยเท่านี้แท้ๆ (บางคนไม่แน่ใจ แต่คิดว่าน่าจะอยู่ในวัยไม่ถึง 18)  แต่มีอยู่หลายคนมากเลยที่เริ่มต้นฟังแนวดนตรีนี้ตั้งแต่เยาวัย สุดยอด!!!!!!
พี่ปัญญารักษ์ขอบคุณครับสำหรับน้ำใจที่ส่งในถึงที่แต่จะหลงทางในการกลับรถ (ขอโทษนะครับ) แต่ขอบคุณน้ำใจอย่างสุดซึ้ง อืมพี่ครับพี่คือไอดอลคนนึ่งเลยนะครับ.. ยิ้มเท่ห์ พี่ตั๊ม สุด ๆ ครับพี่ สำหรับของดี ๆ  ได้ยลโฉมครับ
พี่เหงี่ยมครับ JT ยังไม่ได้ฟังนะครับ จัดเรียงคัวไม่ถูกเลยครับว่าจะฟังอะไรก่อน (เป็นงั้นไป) พี่ครับที่ ไรท์เพลงให้หลายๆ แผ่นขอบคุณครับ สำหรับงาน PF. ในอีกรูปแบใหม่ๆแบบนึ่ง ขอบคุณครับ ยิ้มเท่ห์

ขอโทษที่ไม่ได้ระบุนามให้ครบทุกคนทุกท่านนะครับ  ...สนุกครับ ครั้งหน้า...หากมีอีก ไม่พลาดครับ... ยิงฟันยิ้ม

- ขอบคุณ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  มาก ๆ ครับ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2009 | 07:24:06 PM โดย ☆I Still Wicked☆™ 's » บันทึกการเข้า

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 07:24:41 PM »

เป็นมีตติ้งที่ดีที่สุดเท่าที่เคยจัดมาครับ และเชื่อว่าครั้งต่อไปต้องดีขึ้นอีกเรื่อยๆแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 07:30:46 PM »

เป็นมีตติ้งที่ดีที่สุดเท่าที่เคยจัดมาครับ และเชื่อว่าครั้งต่อไปต้องดีขึ้นอีกเรื่อยๆแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วย

งวดหน้าเอาเสวนาเรื่องเพลงกันด้วยฮ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2009 | 07:32:30 PM โดย ซาเอบะจัง » บันทึกการเข้า

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 07:43:09 PM »

จากการได้เดินทางไป "นิราศสิริสาทร" ในครั้งนี้

้เมื่ิอข้าพเจ้าลงจากรถไำฟฟ้า และลงเดินเข้าซอยศาลาแดง โดยไม่อาศัยวินมอเตอร์ไซค์เพราะจะเป็นการรบกวนเบี้ยในกระเป๋าเสียเปล่าๆ เืมื่อเดินด้วยความเมื่อยระบมไปถึง ณ โรงแรม สิริสาทร ก็เข้าไป ไม่เห็นมีใครมาเลย ก็จะเดินเข้าไปในส่วนของโซนอาหาร แต่หันไปเจอพี่ panyarak ก็เลยนั่งคุยกันก่อน พี่ panyarak มาถึงงาน (หน้างาน) เป็นคนแรก และหันไปเจอคุณบอยจากแพลตตินั่มด้วย เมื่อข้าพเจ้าและพี่ panyarak เข้าไปในโซนอาหาร

พนักงานก็ถามว่าใช่ที่จองของคุณ Sgt.Tron รึเปล่าคะ ก็บอกว่าใช่ แต่ด้วยความที่มีคนมาเยอะมากใน ณ เพลานั้น ซึ่งมีกันแค่ 2 คน เลยไปนั่งกันริมสระน้ำ หวังจะได้ดูคนว่ายน้ำเสียหน่อย แต่สรุปมีแต่ความว่างเปล่า และแล้วคนที่มาคนต่อไปก็คือพี่ polotoon ก็ได้ทักทายพูดคุยกันอย่างออกรส และหลังจากนั้น พี่เหม่ง พี่กิต พี่ฟิล และ พี่สันผัดพริกไทยดำ ก็เดินทางด้วยยานพาหนะมาถึงโรงแรมสิริสาทร ตามมาด้วยเจ้าภาพอย่าง Sgt.Tron และหลังจากนั้น พี่ panyarak พี่ polotoon ได้ชวนไปเดินดูดีวีดีริมถนน "สมลี" แล้วก็ได้เจอกับ ท่านผีเพลง ที่นั่น แต่ร้านดีวีดีปิดหมด มีเปิดอยู่ร้านเดียว ซึ่งคนขายเป็นผู้หญิงแต่งหน้าจัดมาก สวยหรือไม่เชิญไปพิสูจน์กันเอง

และแล้วก็กลับเข้างาน คนมากันเยอะแล้ว ผมเลยลำดับต่อไปไม่ได้ว่า ใครมางานต่อจากพี่ Sgt.Tron 555

และแล้วอาหารก็เริ่มเสิร์ฟ แน่นอน ... ไม่ได้มีรสชาติโอชาถูกลิ้นนัก

เมื่อถึงเวลากิจกรรมทายเพลง หลายๆข้อที่ข้าพเจ้ารู้ แต่มีคนรู้เยอะกว่า และบางข้อที่ ทุกคนทายได้หลายๆเพลง แต่เพลงที่คนทายไม่รู้ แต่ข้าพเจ้ารู้

และแล้วก็มาถึงกิจกรรมประมูล ซึ่งของเยอะกว่าครั้งที่่แล้ว แต่ตัวข้าพเจ้าเองไม่ได้ประมูลไปเยอะนัก ปล่อยให้คนอื่นนำเงินเข้าเว็บไซต์ดีกว่า 555

เมื่อจบกิจกรรมประมูลก็เป็นเรื่องสัพเพเหระคุยกันเฮฮาทั่วไป มีการแจกแผ่น อะไรต่อมิอะไร หลายๆคนเริ่มทยอยกลับบ้าน

แต่ก่อนกลับบ้านก็มีการ " ชักภาพ " รวมกันเสียก่อน

เมื่อกลับไปแล้วก็ยังมีบางส่วนอยู่ร้องเพลงคาราโอเกะ ซึ่งแต่ละคนนั้นมีเสียง Voice ระดับ แบริโทน เทอร์เนอร์ ฟาสเทลโล่ และ เบิร์ด ธงไชย

เมื่อร้องจนพนักงานไม่ให้เลือกเพลงร้องต่อ ก็ได้เวลากลับบ้าน โดยได้กลับแท๊กซี่ สิริรวมค่ามิเตอร์ประมาณ 200 กว่าบาท

นับว่าเป็นบทนิราศที่น่าประทับใจอีกชิ้นหนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2009 | 07:49:47 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 08:26:45 PM »

เป็นงานที่สนุกกว่าคราวที่แล้วจริงๆครับ คนไปกันเยอะขึ้น ได้พูดคุยอะไรเยอะแยะ
ขอบคุณสำหรับแผ่นเพลงที่ทุกคนให้มานะครับ และก็ของประมูลได้มาสมใจ ยิ้มกว้างๆ

คราวหน้าอยากเล่นดนตรีด้วยแฮะ 555

Fog

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 08:31:15 PM »

เป็นงานที่สนุกกว่าคราวที่แล้วจริงๆครับ คนไปกันเยอะขึ้น ได้พูดคุยอะไรเยอะแยะ
ขอบคุณสำหรับแผ่นเพลงที่ทุกคนให้มานะครับ และก็ของประมูลได้มาสมใจ ยิ้มกว้างๆ

คราวหน้าอยากเล่นดนตรีด้วยแฮะ 555

โชว์รูปที่ถ่ายกับพี่โอ้ โอฬารให้ดูหน่อย ฮ่าๆ

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 08:53:04 PM »

เป็นมีตติ้งที่สนุกมากอีกครั้งนึงเลยครับ สมาชิกมากันเยอะมากๆ

ต้องขออภัยสำหรับพี่ Tidboy ด้วยนะครับ พอดีว่าพี่เค้ากลับไปไม่นานหลังจากที่ผมไปถึง แล้วพอผมไปถึงทีแรกก็รีบๆ เดินไปทักทายพี่ๆ น้องๆ แล้วพี่ Tidboy ก็เดินเข้ามาทักผม กำลังคุยกันได้ไม่กี่วินาที ผมเองก็นึกได้ว่าตัวเองลืมกระเป๋าตังค์ไว้ในรถคุณพ่อ ก็เลยรีบวิ่งออกมาเฉยเลย (กลัวว่ารถคุณพ่อจะเลยไปไกลแล้ว) พอกลับมาอีกที ก็อยู่ในสภาพมึนๆ ก็เลยไปตักข้าว แล้วไปนั่งคุยกับ เหม่ง สัน ฟิว อั้ม แล้วก็ลืมเรื่องพี่เค้าไปเลย ซักพักพี่สิทธิ์มาบอกถึงรู้ว่าพี่เค้ากลับไปแล้ว ขออภัยจริงๆ ครับ

สำหรับรูปภาพ และรายละเอียดของเงินและของที่ได้จากการประมูล ขอเป็นช่วงอาทิตย์หน้า จะนำมาทยอยลงให้นะครับ ยอดเงินทั้งหมดที่เราได้จากการประมูลครั้งนี้คือ 9,780 บาทครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ อะไรจะมากมายปานนั้น ซึ่งตอนนี้ได้โอนเข้าบัญชีเว็บเรียบร้อยแล้วครับ ไว้จะถ่ายภาพหน้าบุ๊คมาให้ดูอีกทีนะครับ เพราะตอนนี้กล้องผมแบตหมดแล้วครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 08:55:16 PM »

โชว์รูปที่ถ่ายกับพี่โอ้ โอฬารให้ดูหน่อย ฮ่าๆ
จัดไป

เจอก่อนไปมีตติ้งครับ

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 08:56:58 PM »

จัดไป

เจอก่อนไปมีตติ้งครับ

น่าจะเชิญมางานด้วยนะครับ
TRON

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:03:27 PM »

ประทับใจมากเหมือนกันครับ แต่รู้สึกเหมือนเวลาผ่านไปเร็ว มองนาฬิกาอีกทีก็ 4 ทุ่มแล้ว เหมือนยังไม่ได้คุยกับหลายๆท่านเ่ท่าที่ควรเลย คราวหน้าเริ่มงานกันตอนบ่ายๆก้ันเลยดีไหมครับ เอาแบบมีกิจกรรมเยอะๆ มีเล่นดนตรีพอหอมปากหอมคอแบบขำๆสนุกๆก่อนอาหาร จัดเกมส์มาเยอะๆ  ยิ้มกว้างๆ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:04:12 PM »

ยังไงก็ฝากทุกท่าน ช่วยๆกันไปสำรวจสถานที่ในการจัดงานครั้งหน้าเลยครับ สำรวจกันแต่เนิ่นๆเลย จะได้มีเวลาหาอย่างถูกใจ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:06:26 PM »

คราวหน้าใครว่างๆ ไปสำรวจร้า่นที่น่าสนใจกับผมช่วงเสาร์อาทิตย์ก็ได้นะครับ (ผมจะพยายามหาจาก Internet)

ผมว่างตลอดอยู่แ้ล้ว ยิงฟันยิ้ม

ส่วนเรื่องความประทับใจ มัน บรรยาย ไม่ถูกน่ะครับ บอกได้แค่ว่าคราวนี้สนุกที่สุดจริงๆ ครับ ฮิฮิ (แต่ครั้งหน้าหวังว่าจะสนุกยิ่งขึ้น และมี LP เจ๋งๆ มาให้ผมประมูลเยอะขึ้นนะครับ  จุมพิต)

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:06:49 PM »

ยังไงก็ฝากทุกท่าน ช่วยๆกันไปสำรวจสถานที่ในการจัดงานครั้งหน้าเลยครับ สำรวจกันแต่เนิ่นๆเลย จะได้มีเวลาหาอย่างถูกใจ

ผมชักจะติดใจที่เดิมแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: [1] 2 3 ... 15
พิมพ์