เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149737 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

22 พฤษภาคม 2024 | 06:40:41 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5  (อ่าน 66272 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #165 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 10:07:45 AM »

สนุกสนานกับบรรดาปิยะมิตร จนลืมเรื่องสถานที่และอาหารไปเลยครับ

ความประทับใจ
เล่าตามลำดับที่เจอละกัน

ผมเจอกลุ่มแรก 3 ท่านที่ถนนสีลม
1. คุณpanyarak -สมาร์ทเหมือนเดิม ทั้งภายนอก(กาย) และภายใน (ใจ) เอาซีดี+ดีวีดี มาฝากทุกคนเพียบ สมเป็นเสาหลักของเว็บนี้จริงๆ
2. คุณpolotoon -วันนั้นดูเครียดๆนะป่อง สงสัยหมดตังค์เยอะ เอาน่า หลังฟ้าครึ้ม ท้องฟ้าสดใส
3. คุณkongbei -เด็กไร สูงไม่หยุด ตอนอยู่ในซุปเปอร์ อั้มมีประเด็นเรื่องเหล้า ให้เราขำกัน/ อนาคตขอให้ไปเรียนเมืองนอก สมใจนึกบางลำพูนะ
4. คุณArnold Lane -ส่งเสียงไร้สาย มาสั่งสั้นๆ 3คำ "เหล้า/แบล็ค/ลิตร" (ครับพี่ๆ) /ขอบคุณที่พามาส่งบ้าน (ทิ้งที่สี่แยก ฮึ)

จากนั้นก็เข้ามาในงาน เจอพณฯส.ว. ชุดใหญ่หลายคน
5. คุณpong-wanchai -คนไร ไม่อยากพูดถึง หล่อเท่ห์ไม่เกรงใจคนอื่น ฮึ!
น้ำใจงี้ ยังกะทะเล /-เค็ม- /เฮ้ย.. กว้างขวางยังกะมหาสมุทร ต่างหากโว้ยไอ้นี่ (ย้อเย้นครับ)
ซีดีมาแจกกัน 2-3 หีบใหญ่ๆ ขอบคุณสำหรับแผ่นเสียงด้วยครับพี่ รวมถึง คุณBoyแห่งค่ายuniversal ด้วย (ปล. เอาสาวๆ แถวสวนลุม ติดรถไปรึเปล่าหนอ)
6. คุณปีศาจลายคราม -วันนั้น เห็นรอยยิ้มของไพบูลย์ ผมก็มีความสุขไปด้วยนะ น่ารักมากๆ ในน้ำใจที่จะปล่อยแผ่นแสนรักสุดหวงให้ผมน่ะ แต่ขอเก็บตังค์ก่อน อิอิ ยังไงก็ขอบคุณอีกที
7. คุณjknoremorse - ทำไมไม่เอากระป๋องเมทตาลิก้าตัวเป็นๆ มาให้จับหน่อย เคยเข้าไปดูใน Hi5 คนไรน่ารักจัง family man จริงๆ
8. คุณlalink -ประโยคแรกโดนว่า "กัดเจ็บนะนี่" ถึงว่าวันก่อนฟันโยกเลย /มาว่าเค้า น้อยใจนะ ไปเที่ยวไม่ยอมบอกเรา ไม่งั้นจะให้แบกแผ่นซะให้เข็ด / วันนั้น เบ็นซ์ก็เป็นอีกคนที่มีฟามสุขมั่กๆ (สงสัยจิบน้ำชา) แถมประมูลของ มาขายต่อเราด้วย ถูกๆ
9. คุณNosferatu ZoDD-เห็นหน้า ก็ดีใจสุดๆแล้ว เจ๊นอสน้องสาวที่น่ารัก
10. คุณTron -พ่องานที่น่ารักอีกคน วิ่งไปนู้นที มานี่ที เห็นแล้วเหนื่อยแทน ลงส.ว. เมื่อไหร่ ผมต้องเลือกแน่ๆ
11. คุณเพชรวิปลาส -ในงานไม่ค่อยได้คุยกันเลย แต่เจออะไรดีๆ อย่าลืมเก็บมาให้ด้วยนะจ๊ะ
12. คุณAnalog Kid -พี่ศักดิ์มาพร้อมกับรอยยิ้ม ของพี่ผมก็อยากได้นะ แต่จำใจยกให้เศรษฐีเมืองตรังไปก่อน คราวหน้ารอของพี่นะ(ฟรี)
13. คุณAbbey Road -ผมว่าพุงแกยุบไปหน่อยนะเนี่ย สงสัยได้ลูกค้าต.จ.ว.เยอะ ขอให้รวยๆนะจ๊ะ
14. คุณBlack Tulip -งานยุ่งขนาดนั้น ยังมีสปิริต เอาของมาให้ประมูลเว็บอีก สุโค่ยจริงๆ
15. คุณซาเอบะจัง -แฟนมีแฟนพี่ต้องมา ถ้าแฟนไม่มา ก็เพราะว่า แฟนไม่มี งานนี้ แมน ออฟ เดอะ แม็ทช์ คือเขาหละ (ดูเบื่อแล้ว ยืมมั่งฮี่)
16. คุณนิชิซาวะ -เหม่งดูสดใสขึ้นกว่าเดิมนะ สงสัยเปลี่ยนที่เรียนแหงๆ เจอสาวๆเดิ้นๆ อย่าลืมนึกถึงพี่ด้วยน้า (โทรจิตาราพี ไคเนซิส) / ขอบคุณสำหรับแผ่น สาว-สาว-สาว
17. คุณ☼ฟิว ดับบลิวซี☼ -น้องชายที่น่ารัก อิจฉาว่ะ อนาคตศิลปินแน่นอน ฟันธง
18. คุณไอแอมตองสาม -น้องชายที่น่ารักอีกคน อิจฉามันเหมือนกัน
19. คุณshineon -ยืนยิ้มอยู่ข้างอั้ม กับพี่ตั๊มตลอด เขาเรียกว่า "นิ่งสยบเคลื่อนไหว" เท่ห์ดีนะ ชอบอ่ะ
20. คุณJM-Sarn -โอ้โฮ.. เล่นกล้ามอยู่รึเปล่า.. วันนั้น สันดูแข็งแรงมาก และมีรอยยิ้มเปี่ยมไมตรีจิต พี่เห็นแล้วมีความสุขไปด้วยจริงๆ
21. คุณ☆I Still Wicked☆™ 's -ชื่นใจ ที่ได้เห็นตัวจริงครับ ขอชื่นชม จากใจจริง
22. คุณGong -เป็นห่วงนะคนนี้ ต้องบำรุงร่างกายหน่อยนา คราวก่อนก็ทานก๊วยเตี๋ยวชามเดียวเอง สู้ๆครับ
23. คุณShaman -พ่อหนุ่มรูปหล่อคนนี้ ก็ทำให้เราต้องอิจฉาทุกครั้งไป เจอทีไร แกต้องส่งยิ้มบาดตา พร้อมกับแผ่นเสียงสวยๆ หายากๆ มาบาดใจเราทุกครั้งไปซี่เอ้า อิจฉาโว้ย
24. คุณAgent Fox Mulder -พนักงานบาส รีบมางานทั้งๆที่ยังเหน็ดเหนื่อย แต่ก็ทำหน้าที่ ผู้ดำเนินรายการ อย่างไม่มีขาดตกบกพร่อง / อันนี้ เป็นเพราะความเจนจัด ในการรับมือเหล่าสาวๆ ในโรงงานเมจินั้นเอง ขอชมเชย / วันนั้น รู้สึกพี่ไม่ได้คุยกับบาสเลยมั่ง น่าเสียดาย..
25. อ่า.. หายไปไหนคนนึงหว่า นึกไม่ออก ช่างมันก่อนวุ้ย..

สรุป
ใครทนอ่านมาจนจบ แสดงว่าจะได้อภิญญาฌาน ขั้นที่1แระ เดี๋ยวพาไปกินก๊ะเตี๋ยว(ไม่เข็ด)

Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #166 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 10:41:09 AM »

15. คุณซาเอบะจัง -แฟนมีแฟนพี่ต้องมา ถ้าแฟนไม่มา ก็เพราะว่า แฟนไม่มี งานนี้ แมน ออฟ เดอะ แม็ทช์ คือเขาหละ (ดูเบื่อแล้ว ยืมมั่งฮี่)

ู^
^

ตอนนี้แฟนผมอ่านหนังสือเหล่านั้นเพลินเลยครับ ฮา....

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #167 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 11:59:18 AM »

เอาอันนี้ไปดูก่อนละกัน คราวหน้าจะเอาตัวเป็น ๆ ไปให้ดูครับ
http://www.siammetal.com/forum/viewtopic.php?t=508&start=0
ปล เด็ก ๆ เหล่านั้นใน Hi5 ผมไม่ใช่ลูกผมซักคนครับ  ยิ้มกว้างๆ
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #168 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 01:47:34 PM »

;D21. คุณ☆I Still Wicked☆™ 's -ชื่นใจ ที่ได้เห็นตัวจริงครับ ขอชื่นชม จากใจจริง

- ขอบคุณครับ เช่นกันคับมีหลายๆ ท่านที่ผมไม่เคยได้รู้จักเลย ได้แต่เคยแต่อ่านข้อความของเขาเหล่านั้นมานาน เก่งๆ กันจริงๆครับ น้องกิตงี้ น้อง เหม่งงี้ น้อง ๆ ฯลฯ โห้ ++นี่วัยยังไม่มากนี้ความรู้ด้านดนตรีสุดยอดมากครับ .... มุมมองต่างๆ นี่ต่างกับที่ผมได้มาอ่านมากครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณด้วยใจ โดยเฉพาะพี่สิทธิ์

* คุณบาสดำเนินรายการได้ดีมากยังกับมีจิตวิญญาณนักประกาศข่าว (ว่าไปนั่น!!)

* น้องตอง ที่คุยดนตรีวงอังกฤษได้เข้าทางดีครับ ว่าแต่เราน่าจะนำงานเขียนของพี่ปัญญรักษ์ในสตาร์พิก มาทำรวมเป็นรูปเล่มจริงล่ะนา.... ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2009 | 08:08:08 AM โดย ☆I Still Wicked☆™ 's » บันทึกการเข้า

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #169 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 02:06:29 PM »

คุณBoyแห่งค่าย Platinum นะครับพี่ไม่ใช่ Universal  ยิ้มกว้างๆ

แต่ค่าย Universal, Warner ก็อนุเคราะห์แ่ผ่นดีๆมาหลายแผ่นเหมือนกัน จริงๆพี่โป่งได้แผ่นจาก Sony มาด้วย แต่พี่เขาติดธุระเลยไปเอามาแจกวันงานไม่ทัน ผมเลยบอกว่าไว้งานหน้าแจกต่อก็ได้ครับพี่ ว่าแต่พี่โป่งหายไปไหนครับ ใครทำพี่โป่งน้อยใจอะไรหรือเปล่าตอนไปกินข้าวต้มตอนดึกหลังงานมีตติ้งน่ะ ขยิบตา
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #170 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 08:14:10 PM »

22. คุณGong -เป็นห่วงนะคนนี้ ต้องบำรุงร่างกายหน่อยนา คราวก่อนก็ทานก๊วยเตี๋ยวชามเดียวเอง สู้ๆครับ

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ พอดีผมผอมอย่างนี้มาตั้งนานแล้วกินเท่าไรก็ไม่อ้วน ขยิบตา

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #171 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 08:24:26 PM »

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ พอดีผมผอมอย่างนี้มาตั้งนานแล้วกินเท่าไรก็ไม่อ้วน ขยิบตา

น่าอิจฉาเป็นที่สุด!!!

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #172 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 08:37:15 PM »

ผมกินวันนั้น 14 ชาม ยังไม่คุยเลย -*-

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #173 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 08:42:19 PM »

ผมกินวันนั้น 14 ชาม ยังไม่คุยเลย -*-

สมัยก่อนตอนม.ปลายผมก็กินเยอะมาก แต่ก็ไม่อ้วนครับ มันจะเริ่มบวมตอนซัก 30 กว่าๆ
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #174 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009 | 08:57:37 PM »

วัยรุ่นอยากกินอะไรก็ใส่ให้เต็มที่เลยครับ เพราะระบบเผาผลาญยังดีอยู่
TRON

« ตอบ #175 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 | 10:13:41 AM »

มีใครเคยสังเกตุไหมครับว่าช่วงเวลาแห่งความสุขมันมากผ่านไปเร็วเสมอ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #176 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 | 10:16:19 AM »

มีใครเคยสังเกตุไหมครับว่าช่วงเวลาแห่งความสุขมันมากผ่านไปเร็วเสมอ

วันนั้นมาถึงงานตอนสี่โมงเย็น เวลาผ่านไปแปปๆ ยกนาฬิกาขึ้นมาดูอีกที สี่ทุ่มซะแล้ว  ร้องไห้

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #177 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 | 10:23:19 AM »

นี่ถ้าติดว่าหลายๆท่านมีครอบครัวแ้ล้ว (รวมทั้งตัวผมด้วย) อยากจะจัดทริป Thaiprog ไปเที่ยวทะเล ไปเฮฮากันซัก 1 คืน เหมือนสมัยยังโสดๆ คงจะสนุกมากๆ  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #178 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 | 10:31:51 AM »

อ้างถึง
2. คุณpolotoon -วันนั้นดูเครียดๆนะป่อง สงสัยหมดตังค์เยอะ เอาน่า หลังฟ้าครึ้ม ท้องฟ้าสดใส
ไม่มีอะไรหรอกครับพี่ รู้สึกเขินๆหน่อย เพราะไม่มีของน่าสนใจมาร่วมประมูลด้วย เตรียมมาเหมือนกัน แต่คิดว่าไม่น่าสนใจพอ แล้วก็ของเพื่อนสมาชิกเป็นของถูกใจ เลยร่วมประมูลไปหลายรายการเลยน่ะครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #179 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009 | 07:26:16 PM »

นี่ถ้าติดว่าหลายๆท่านมีครอบครัวแ้ล้ว (รวมทั้งตัวผมด้วย) อยากจะจัดทริป Thaiprog ไปเที่ยวทะเล ไปเฮฮากันซัก 1 คืน เหมือนสมัยยังโสดๆ คงจะสนุกมากๆ  ยิงฟันยิ้ม

จริงๆมันจัดได้แน่นอนครับ ไม่ต้องไปเยอะเหมือนงานมีตติ้ง ไปกันเป็นกลุ่มเล็กๆได้แน่นอนครับ ขับรถเดินทางไปเปิดเพลงฟังไป คงมีความสุขมาก
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 15
พิมพ์