เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 03:04:36 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้ถามความเห็นการจัดคณะ Thaiprog เที่ยวทะเล
หน้า: [1] 2 3 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ถามความเห็นการจัดคณะ Thaiprog เที่ยวทะเล  (อ่าน 42309 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 03:03:21 PM »

สืบเนื่องจากกระทู้ Thaiprog's meeting 6.3 มีการคุยกันว่าเว็บเราน่าจะจัดไปเที่ยวทะเลกันบ้าง ที่เคยคุยกันไว้คืออยากจัดแบบไปเสาร์กลับอาทิตย์ (ค้าง 1 คืน) อยากให้เพื่อนๆทุกคนช่วยกันออกความเห็นด้วยครับว่าสนใจหรือไม่ แล้วอยากพาแฟนหรือพาครอบครัวไปด้วย หรือจะไปเฮฮากันตามประสาหนุ่มโสด(ชั่วคราว)ก็บอกมาได้ครับ ขอนำข้อมูลจากพี่ deja vu ที่ให้มา 2 ที่ให้พิจารณานะครับคือ อ่างศิลา กับ ระยอง ครับ

ห้องพัก   อ่างศิลาสวย สะอาด น่าอยู่กว่าที่ระยอง
   บรรยากาศรอบที่พัก  หาดทราย สายลม แสงแดด  ระยองดีกว่าครับ
   ค่าที่พัก  อ่างศิลาแพงกว่า แต่ถ้ารวมค่าใช้จ่ายในการเดินทางแล้วอาจจะถูกกว่าระยอง
   ที่ท่องเที่ยว  แถวชลบุรีก็มีพวกพิพิฑภัณท์สัตว์น้ำบางแสน(ดูปลา)  สวนสัตว์เปิดเขาเขียว(ดูสัตว์)
                    ม.บูรพา(ดูสาว)  เกาะลอย วัดจีน
                    แถวระยองส่วนมากจะเป็นพวกธรรมชาติ
   ที่ท่องเที่ยว(กลางคืน)  ระยองมีเพียบทั้งร้านอาหาร เธ็ค บาร์ ไนท์คลับ ชลบุรีมีน้อยกว่า
   ร้านอาหารแนะนำ        ระยอง ร้านตำนานป่า จำลองบรรยากาศในป่ามาไว้ที่ร้านยิ่งใหญ่ โอฬาร
                                  ตระการตา รวมทั้งค่าอาหารด้วย
                                  ชลบุรี  ร้านเขาสวนพลุ ร้านอาหารบนต้นไม้ ถ้าใครเมาแล้วตกต้นไม้
                                   คนพาไปไม่รับผิดชอบนะครับ

เรื่องเล่นน้ำคงไม่มีปัญหาบางแสนอยู่ห่างจากที่พักประมาณ 2 กิโล
   เรื่องหาดส่วนตัวที่ระยองพอตกเย็นคนก็เริ่มกลับแล้วครับ ทีนี้มีหาดส่วนตัวยาวหลายกิโลเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2010 | 03:10:16 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 03:07:25 PM »

โดยส่วนตัวเลยสำหรับผมคืออยากได้ที่พักริมทะเลที่มีหาดส่วนตัว ไว้นั่งคุยเฮฮาริมทะเล หรือเล่นดนตรีเบาๆในบ้านที่พักตอนกลางคืนอะไรแบบนี้ โดยไม่จำเป็นต้องลงเล่นน้ำไ้ด้หรือต้องไปเที่ยวที่ไหนมากมายนัก ที่ผ่านมาเราคุยกันไม่ค่อยเต็มอิ่มเลยอยากไปคุยเฮฮาเปลี่ยนบรรยากาศมากกว่าที่จะไปเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ เพราะส่วนใหญ่่ผมว่าทุกคนก็เคยไปเที่ยวสถานที่เหล่านั้นกันมาหมดแล้ว เอาแค่แวะซื้อของฝากตอนกลับก็น่าจะพอ แต่้ถ้าใครอยากพาแฟนหรือภรรยาลูกไปเที่ยวด้วยก็อีกเรื่องนึงครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 03:15:15 PM »

เลือกอ่างศิลา เพราะขี้เกียจขับรถไกลครับ ผมไปเดี่ยว ดังนั้นจึงรับสมาชิกขึ้นรถได้อีก 3-4 คน เล่นน้ำสระก็ได้ เพราะน้ำทะเลเดี๋ยวนี้มีมลพิษมาก ลงไปแล้วค้นครับ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 03:15:54 PM »

อยากให้เข้าไปดูที่กระทู้ เอสพานาด (BAV 2010) ด้วยครับ เพื่อที่จะได้ทราบ
  ที่มา ที่ไป และเหตุผลในการเลือกสองสถานที่นี้
TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 03:34:50 PM »

เลือกอ่างศิลา เพราะขี้เกียจขับรถไกลครับ ผมไปเดี่ยว ดังนั้นจึงรับสมาชิกขึ้นรถได้อีก 3-4 คน เล่นน้ำสระก็ได้ เพราะน้ำทะเลเดี๋ยวนี้มีมลพิษมาก ลงไปแล้วค้นครับ

+1 ครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 04:09:29 PM »

ที่ใหนก็ได้ครับ พร้อมจะไปอยู่แล้ว ใกล้บ้านผมมากเลย ยิ้มกว้างๆ

ป.ล. ร้านอาหารที่เขาพลุนี่ของเพื่อนผมเองครับ ถ้าไปกินกันผมอาจจะช่วยข่มขู่เอาส่วนลดได้ (ล้อเล่นนะครับ 55+)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2010 | 04:11:37 PM โดย 1 i 1 i u m » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
deja vu

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 04:30:54 PM »

ที่ใหนก็ได้ครับ พร้อมจะไปอยู่แล้ว ใกล้บ้านผมมากเลย ยิ้มกว้างๆ

ป.ล. ร้านอาหารที่เขาพลุนี่ของเพื่อนผมเองครับ ถ้าไปกินกันผมอาจจะช่วยข่มขู่เอาส่วนลดได้ (ล้อเล่นนะครับ 55+)

ที่ร้านนี้ชั้นยอดไม้เปิดหรือเปล่าครับ  ครั้งล่าสุดไปเห็นเปิดแต่ชั้นต้นไม้

ดีครับน้องเหม่งข่มขู่ร้านอาหาร เดี๋ยวผมข่มขู่รีสอร์ทเอง
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 04:52:59 PM »

ที่ร้านนี้ชั้นยอดไม้เปิดหรือเปล่าครับ  ครั้งล่าสุดไปเห็นเปิดแต่ชั้นต้นไม้

ดีครับน้องเหม่งข่มขู่ร้านอาหาร เดี๋ยวผมข่มขู่รีสอร์ทเอง

ผมเองไม่ได้ไปมานานหลายปีแล้วครับ เลยไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง ไว้เดี๋ยวจะลองถามเพื่อนให้ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 05:09:11 PM »

ไปอ่างศิลาทีไร ผมจะทานที่ร้าน ครัวคุณเล็ก ตลอด คราวนี้ถ้าไปอ่างศิลากัน ก็จะได้ลองร้านอื่นบ้างเสียที

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 07:34:06 PM »

เสนอเป็นเดือน ตุลาคม เพราะผมปิดเทอมพอดี
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 09:58:02 PM »

อันนี้อาจจะได้ไปครับ
โหวตอ่างศิลา

Not.Now.John
Fragile

Philosophy

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 | 06:55:50 AM »

อ่างศิลาครับ

TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 | 02:51:11 PM »

ถ้าเป็นไปได้อยากให้เสนอวันที่สะดวกกันไว้เนิ่นๆ ผมขอเสนอวันที่ 9-10 ต.ค. หรือไม่ก็ 16-17 ต.ค. (พยายามหลีกเลี่ยงวันหยุดยาว 23-25 ต.ค. เพราะคนจะเยอะ รถจะติด)
deja vu

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 | 03:12:03 PM »

เข้าไปดูรูปที่พักที่อ่างศิลาจากเวปนี้ครับ  TAMARINARESORT.COM
TRON

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 | 03:16:05 PM »

เข้าไปดูรูปที่พักที่อ่างศิลาจากเวปนี้ครับ  TAMARINARESORT.COM

http://www.tamarinaresort.com/

ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] 2 3 ... 11
พิมพ์