เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 07:49:16 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting on Tour ที่อ่างศิลาวันเสาร์และอาทิตย์ที่ 16-17 ต.ค.
หน้า: [1] 2 3 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting on Tour ที่อ่างศิลาวันเสาร์และอาทิตย์ที่ 16-17 ต.ค.  (อ่าน 64454 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 11:24:26 AM »

ขอตั้งกระทู้ลงชื่ออย่างเป็นทางการเลยนะครับ เพราะเวลาใกล้มาแล้ว

Thaiprog's Meeting # 7 on Tour ที่อ่างศิลาวันเสาร์และอาทิตย์ที่ 16-17 ต.ค.

ค่าใช้จ่ายเบื้องต้นสำหรับค่าที่พักและอาหารเช้าวันอาทิตย์คนละ 800 บาท ค่าใช้จ่ายอื่นๆเช่นอาหารและขนมทานเล่นอีก 3 มื้อจะขอเก็บคนละ 1,000 บาทก่อนแล้วนำมารวมเป็นกองกลาง พอเสร็จงานถ้าเหลือก็หารคืนทุกคนเท่าๆกันครับ ส่วนการเดินทางคงต้องจัดกันไปว่าใครจะติดรถใครไปอีกที

ขอเซ็ทกำหนดการคร่าวๆตามนี้ครับ

เสาร์ที่ 16 ต.ค.

09:00 สมาชิกทุกคนออกเดินทางจากกรุงเทพ โดยจะตกลงกันอีกทีว่าใครจะไปรถใครกันบ้าง
10:00 สมาชิกพร้อมเพรียงกันอ่างศิลา ณ ร้านอาหารใกล้ที่พัก เพื่อพบปะพูดคุยและทานข้าวด้วยกัน
11:00 เช็คอินเข้าที่พัก แยกย้ายกันเก็บข้าวของ พักผ่อนตามอัธยาศัย เดินเล่นในที่พัก พูดคุยกัน
12:00 สมาชิกมารวมตัวกัน เดินทางไปสถานที่เที่ยวในบริเวณบางแสน (ไว้คิดอีกทีว่าจะไปไหนกันดี)
17:00 กลับถึงที่พักเพื่อเตรียมทานอาหารเย็นบริเวณรอบสระว่ายน้ำ
19:30 ย้ายเข้าสู่ห้องจัดเลี้ยงเพื่อสังสรรค์กันต่อ
20:00 เกมส์โดยพี่ Panyarak หรือน้องเพชร วิปลาส ด้วย
21:00 การแสดง Solo Acoustic ครั้งแรกโดย Agent Fox Mulder (ห้ามพลาด!)
22:00 พูดคุย สังสรรค์กันเต็มเหนี่ยว เพราะไม่ต้องกลับบ้าน

อาทิตย์ที่ 17 ต.ค.

09:00 ทานอาหารเช้าร่วมกัน
11:00 เตรียมตัวเก็บของเพื่อเช็คเอาท์
12:00 เช็คเอาท์จากที่พัก
13:00 อาจร่วมรับประทานอาหารเที่ยงด้วยกันอีกสักมื้อ ก่อนแยกย้ายกันกลับ (ดีไหมครับ?)

*กรณีถ้าเราสามารถขอ late check-out ได้อาจมีโปรแกรมเพิ่มเติม

รายชื่อสมาชิกที่ลงชื่อไว้แล้ว

1. Panyarak
2. Agent Fox Mulder
3. kongbei
4. l i l i u m
5. อาร์โนลด์ เลนย์
6. Pong-Wanchai
7. deja vu
8. อั๋น501
9. TRON
10.Shineon

รายละเอียดรูปภาพที่พักรบกวนดูกระทู้เก่านี้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3953.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2012 | 12:59:07 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 11:28:54 AM »

สมาชิกท่านใดสนใจไปด้วยก็มาลงชื่อเพิ่มได้เลยครับ หรือใครมีความเห็นอะไรในโปรแกรมก็แนะนำมาได้ด้วยเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2012 | 12:50:42 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 11:59:07 AM »

ในกรณีเช็คอิน - เช็คเอ้าท์ผมคุยกับเจ้าของแล้วเราสามารถเข้าก่อนและออกหลังได้
  แต่ต้องไม่ติดคนพักก่อนหรือหลังเรา  เอาไว้ใกล้ๆผมจะเช็คเรื่องนี้ให้อีกที

ถ้าเป็นไปได้อยากให้มาถึงเร็วหน่อย ถ้ามีเวลามากอาจได้ไปเที่ยวสวนสัตว์เปิดเขาเขียวกัน
  เวลาน้อยคงได้แค่ดูปลา(พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำบางแสน) กับดูลิง(เขาสามมุก) เท่านั้น  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:01:53 PM »

ในกรณีเช็คอิน - เช็คเอ้าท์ผมคุยกับเจ้าของแล้วเราสามารถเข้าก่อนและออกหลังได้
  แต่ต้องไม่ติดคนพักก่อนหรือหลังเรา  เอาไว้ใกล้ๆผมจะเช็คเรื่องนี้ให้อีกที

ถ้าเป็นไปได้อยากให้มาถึงเร็วหน่อย ถ้ามีเวลามากอาจได้ไปเที่ยวสวนสัตว์เปิดเขาเขียวกัน
  เวลาน้อยคงได้แค่ดูปลา(พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำบางแสน) กับดูลิง(เขาสามมุก) เท่านั้น  ยิ้มกว้างๆ

แก้เวลาให้แล้วครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:26:12 PM »

แต่ต้องไม่ติดคนพักก่อนหรือหลังเรา  เอาไว้ใกล้ๆผมจะเช็คเรื่องนี้ให้อีกที

เวลาน้อยคงได้แค่ดูปลา(พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำบางแสน) กับดูลิง(เขาสามมุก) เท่านั้น  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าจะไปเขาเขียวกัน ผมขอไปเจอที่สวนสัตว์เลยนะครับ เพราะจากบ้านผมไปคงไม่เกิน 20 นาที  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:33:40 PM »

โปรแกรม23.00น.ให้เหล่าสว.ท่องราตรีนี้สงสัยวีซ่าที่บ้านผอ.ของบางท่านมาอ่านเจอรายการนี้ น่าจะไม่ผ่านนาเสี่ยTRONว่าไง ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:52:11 PM »

โปรแกรม23.00น.ให้เหล่าสว.ท่องราตรีนี้สงสัยวีซ่าที่บ้านผอ.ของบางท่านมาอ่านเจอรายการนี้ น่าจะไม่ผ่านนาเสี่ยTRONว่าไง ยิ้มกว้างๆ

ตัดออกให้แล้วครับ จริงๆไม่ได้ไปไหนกันนะครับท่าน ผ.อ.ทั้งหลาย ผมใส่ไว้ขำๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:56:13 PM »

ผมชอบโปรแกรมที่ตัดออกมากที่สุดเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
TRON

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 11:38:48 AM »

รบกวนผู้สนใจที่จะไปให้มาลงชื่อภายในสิ้นเดือนกันยานี้นะครับ เพื่อที่เราจะได้สรุปจำนวนคนและดำเนินการจองห้องที่พักไว้ล่วงหน้าครับ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 12:01:02 PM »

เมื่อวานนี้เหมือนได้ยินข่าวมาว่าขงปี่ไปไม่ได้แล้วครับ เนื่องจากติดสอบ CU-TEP

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 12:45:50 PM »

เมื่อวานนี้เหมือนได้ยินข่าวมาว่าขงปี่ไปไม่ได้แล้วครับ เนื่องจากติดสอบ CU-TEP

ถ้า kongbei ไปไม่ได้ เข้าใจว่าน้อง Shineon ก็ต้องไม่ไปเช่นกัน
panyarak

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 01:15:26 PM »

ถ้า kongbei ไปไม่ได้ เข้าใจว่าน้อง Shineon ก็ต้องไม่ไปเช่นกัน

โดยที่น้อง Kongbei เป็นผู้ริเริ่มมีตติ้งชายทะเล ไม่อยากให้พลาดครับ ผมทราบว่า การสอบจะมีขึ้นในวันอาทิตย์ ผมยินดีขับรถมาส่ง Kongbei และ Shineon ให้ทันมาสอบที่จุฬาครับ

☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 01:30:56 PM »

คุณ เพรธ ฯ ไปด้วยเหรอครับ ไปด้วยดีไหมนะ? ขอเวลาคิด.....

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
TRON

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 01:42:56 PM »

โดยที่น้อง Kongbei เป็นผู้ริเริ่มมีตติ้งชายทะเล ไม่อยากให้พลาดครับ ผมทราบว่า การสอบจะมีขึ้นในวันอาทิตย์ ผมยินดีขับรถมาส่ง Kongbei และ Shineon ให้ทันมาสอบที่จุฬาครับ

โปรแกรมวันอาทิตย์เราไม่มีอยู่แล้ว ถ้าทานข้าวเช้าแล้วเช็คเอาท์เลยน่าจะทัีนนะครับ ปัญหาคือผู้ปกครองของน้องทั้งสองจะให้มาเที่ยวในวันก่อนสอบหรือเปล่าน่ะสิครับ แล้วน้องๆต้องอ่านหนังสือด้วยหรือไม่ ฮืม
panyarak

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 01:48:09 PM »

โปรแกรมวันอาทิตย์เราไม่มีอยู่แล้ว ถ้าทานข้าวเช้าแล้วเช็คเอาท์เลยน่าจะทัีนนะครับ ปัญหาคือผู้ปกครองของน้องทั้งสองจะให้มาเที่ยวในวันก่อนสอบหรือเปล่าน่ะสิครับ แล้วน้องๆต้องอ่านหนังสือด้วยหรือไม่ ฮืม

รอฟังคำตอบอยู่ครับ โทร.ไปหาแต่เช้าแล้ว ก็ไม่รับสาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2010 | 01:52:34 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 ... 13
พิมพ์