เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 03:04:29 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheประกาศแบนสมาชิก 2 ท่าน
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแบนสมาชิก 2 ท่าน  (อ่าน 27803 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 03:29:52 PM »

คือคุณ Superbad ในข้อหา "ไม่มีสัมพันธ์กับสมาชิกคนอื่นทางคำพูด เล่นแต่ภาพ"
และ Erwin Rommel ในข้อหา เข้ามาเพื่อคิดบัญชีแค้นเพียงอย่างเดียว

แบนเป็นเวลา 7 วันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2008 | 03:32:53 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 03:39:28 PM »

ในฐานะที่ผมเป็นผู้ควบคุมระบบ อยากสอบถามสมาชิกว่าควรแบนสมาชิก 2 ท่านนี้ดีรึไม่? หรือถ้าให้เลือกแบนรายบุคคลท่านว่าใครที่ควรจะถูกแบน(หรือว่าทั้งคู่?) สำหรับคนที่ไม่ทราบความเป็นมา ขอเล่าสั้นๆแค่เพียงว่า คุณ Superbad ชอบโพสภาพตลกๆบ้าๆบอๆจุดประสงค์ไม่แน่ชัด

ส่วนคุณ Erwin Rommel ชอบว่าเสียดสีคนอื่นในเรื่องที่คนอื่นไม่เข้าใจ

คิดเห็นอย่างไรกันครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 03:41:07 PM »

และถ้ามีใครที่ไม่พอใจผมหรือเห็นผมเป็นตัวก่อปัญหายังไง ขอให้ pm มาบอกผม และผมก็จะยินดีออกจากบอร์ดนี้ไปครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 03:45:56 PM »

ถ้าการแบนคนโพสต์แต่รูป จะเป็นหลักประกันว่าช่วยให้เว็บมีสาระมากขึ้น ก็สมควรครับ หาไม่แล้ว อาจเป็นการแก้ปัญหาไม่ถูกจุดครับ
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 03:53:18 PM »

ถ้าแบนคุณ Superbad แล้วเขาเกิดสมัครใหม่อาจจะมาในนาม Supergood, Supercool, Superman, Superprog ect. แล้วมาเล่นแบบเดิมๆอีกล่ะครับ?... ยิ้ม
TRON

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 03:55:39 PM »

มีเรื่องอะไรกันเหรอครับ น้อง Lilum  ฮืม

และถ้ามีใครที่ไม่พอใจผมหรือเห็นผมเป็นตัวก่อปัญหายังไง ขอให้ pm มาบอกผม และผมก็จะยินดีออกจากบอร์ดนี้ไปครับ

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 03:58:47 PM »

มีเรื่องอะไรกันเหรอครับ น้อง Lilum  ฮืม

มีปัญหากับคุณ วันพระ นิดหน่อยครับ
TRON

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 04:01:48 PM »

ผมว่าต่อไปนี้น่าจะมีการทำข้อสอบง่ายๆ เกี่ยวกับเพลง prog เบื้องต้นสำหรับคนที่มาสมัครใหม่ เพื่อให้แน่ใจว่าฟังเพลงจริงและต้องการเข้ามาคุยเรื่องเพลง prog ส่วนแนวอื่นๆ ใน Outside The Wall ถือเป็นที่ทางเลือกเพิ่มเติมสำหรับคนเป็นสมาชิกแล้ว
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 04:02:22 PM »

ผมว่าต่อไปนี้น่าจะมีการทำข้อสอบง่ายๆ เกี่ยวกับเพลง prog เบื้องต้นสำหรับคนที่มาสมัครใหม่ เพื่อให้แน่ใจว่าฟังเพลงจริงและต้องการเข้ามาคุยเรื่องเพลง prog ส่วนแนวอื่นๆ ถือเป็นที่ทางเลือกเพิ่มเติมสำหรับคนเป็นสมาชิกแล้ว

แต่คนที่ต้องการหาความรู้ล่ะครับ ?
Superbad
Fragile

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 04:05:27 PM »

ในฐานะที่ผมเป็นผู้ควบคุมระบบ อยากสอบถามสมาชิกว่าควรแบนสมาชิก 2 ท่านนี้ดีรึไม่? หรือถ้าให้เลือกแบนรายบุคคลท่านว่าใครที่ควรจะถูกแบน(หรือว่าทั้งคู่?) สำหรับคนที่ไม่ทราบความเป็นมา ขอเล่าสั้นๆแค่เพียงว่า คุณ Superbad ชอบโพสภาพตลกๆบ้าๆบอๆจุดประสงค์ไม่แน่ชัด

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 04:05:40 PM »

ผมว่าต่อไปนี้น่าจะมีการทำข้อสอบง่ายๆ เกี่ยวกับเพลง prog เบื้องต้นสำหรับคนที่มาสมัครใหม่ เพื่อให้แน่ใจว่าฟังเพลงจริงและต้องการเข้ามาคุยเรื่องเพลง prog ส่วนแนวอื่นๆ ใน Outside The Wall ถือเป็นที่ทางเลือกเพิ่มเติมสำหรับคนเป็นสมาชิกแล้ว

แบบนี้เราโดนคัดออกรอบแรกเลย

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 04:07:10 PM »

จะโดนแบนยังเล่นอีกนะ  มีผลบังคับใช้พรุ่งนี้
TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 04:08:06 PM »

นั่นสิครับ เอ ? จะเอายังไงดี   ฮืม ต้องคิดหาทางใหม่แล้วล่ะครับ  ลังเล

ผมว่าต่อไปนี้น่าจะมีการทำข้อสอบง่ายๆ เกี่ยวกับเพลง prog เบื้องต้นสำหรับคนที่มาสมัครใหม่ เพื่อให้แน่ใจว่าฟังเพลงจริงและต้องการเข้ามาคุยเรื่องเพลง prog ส่วนแนวอื่นๆ ถือเป็นที่ทางเลือกเพิ่มเติมสำหรับคนเป็นสมาชิกแล้ว

แต่คนที่ต้องการหาความรู้ล่ะครับ ?
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 04:21:06 PM »

ถ้าแบนคุณ Superbad แล้วเขาเกิดสมัครใหม่อาจจะมาในนาม Supergood, Supercool, Superman, Superprog ect. แล้วมาเล่นแบบเดิมๆอีกล่ะครับ?... ยิ้ม

ถ้าเขาเป็นคนที่เป็นมืออาชีพและมีความเป็นลูกผู้ชายพอ เขาจะไม่เข้ามาอีกครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 06:14:11 PM »

ถ้าเขาเป็นคนที่เป็นมืออาชีพและมีความเป็นลูกผู้ชายพอ เขาจะไม่เข้ามาอีกครับ
comment ดีครับ  ยิ้ม

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์