เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 09:23:25 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheประกาศแบนสมาชิก 2 ท่าน
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแบนสมาชิก 2 ท่าน  (อ่าน 27805 ครั้ง)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 10:01:30 PM »

ถ้าแบนคุณ Superbad แล้วเขาเกิดสมัครใหม่อาจจะมาในนาม Supergood, Supercool, Superman, Superprog ect. แล้วมาเล่นแบบเดิมๆอีกล่ะครับ?... ยิ้ม

ถ้าเขาเป็นคนที่เป็นมืออาชีพและมีความเป็นลูกผู้ชายพอ เขาจะไม่เข้ามาอีกครับ
ถ้าทำผิดแล้วยังด้านอยู่ต่อก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้ว

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 11:04:14 PM »

จริงๆ เราก็เคยคิดมานานแล้วเหมือนกันว่าเรามาอยู่ผิดที่ผิดทางรึเปล่า
เพราะหากจะวัดกันที่ความรู้ด้าน progressive เราจะจัดอยู่ในประเภทหางแถวมากๆ
เราคิดว่าหากกลุ่มคนใดมารวมตัวกันเพื่อวัตถุประสงค์ที่ชัดเจน แล้วเราไม่สามารถสนองตอบต่อวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ได้ เราก็ไม่น่าจะมีคุณสมบัติในการร่วมกับกลุ่มบุคคลนั้นๆ

ยังไงก็ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน (โดยเฉพาะน้องๆ ... น่ารักมากเลย  ยิงฟันยิ้ม) มา ณ ที่นี้ด้วยใจจริง

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 | 11:29:20 PM »

โถคุณ Nosferatu อย่าพูดอย่างนั้นเลย ไม่เกี่ยวกับเรื่องความรู้เรื่องเพลง prog หรอกครับ ขนาดผมนี่เรื่องเพลง prog นี่ก็หางแถวครับ ฟังไม่กี่วงเอง ที่ผมเสนอความเห็นนี่ก็เพราะกลัวพวกแอบแฝงมาป่วนบอร์ดน่ะครับ แต่ว่ากันจริงๆ ต่อให้คนที่มีความรู้เรื่องเพลงบางคนก็สามารถสร้างปัญหาได้เพราะมนุษย์ทุกคนก็มีรัก โลภ โกรธ หลง กันทั้งนั้น เพราะฉะนั้นอย่าเข้าใจอะไรผิดๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2008 | 11:33:05 PM โดย Sith » บันทึกการเข้า
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 06:42:14 AM »

จริงๆ เราก็เคยคิดมานานแล้วเหมือนกันว่าเรามาอยู่ผิดที่ผิดทางรึเปล่า
เพราะหากจะวัดกันที่ความรู้ด้าน progressive เราจะจัดอยู่ในประเภทหางแถวมากๆ
เราคิดว่าหากกลุ่มคนใดมารวมตัวกันเพื่อวัตถุประสงค์ที่ชัดเจน แล้วเราไม่สามารถสนองตอบต่อวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ได้ เราก็ไม่น่าจะมีคุณสมบัติในการร่วมกับกลุ่มบุคคลนั้นๆ

ยังไงก็ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน (โดยเฉพาะน้องๆ ... น่ารักมากเลย  ยิงฟันยิ้ม) มา ณ ที่นี้ด้วยใจจริง

อย่าเพิ่งน้อยใจสิครับ แสดงความเห็นได้ จะผิดถูกยังไงก็ไม่เป็นไรขอให้เป็นความคิดเห็นของเราก็พอ เพื่อนๆที่นี่น่ารักทุกคนครับ... ยิ้ม
panyarak

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 07:50:01 AM »

ตอนนี้คุณ Nosferatu เป็นสุภาพสตรีคนเดียวที่มาโพสต์เป็นประจำ อย่าหนีไปไหนเลยครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 07:57:42 AM »

กว่าจะหาสมาชิกที่ชอบฟังเพลงแบบนี้ได้ ถ้าหายไปเสียดายแย่เลย  ยิ้มกว้างๆ

winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 08:34:46 AM »

นั่นสิครับ ผมว่าการแบนน่าจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับมารยาทที่สุดจะทนทานมากกว่า นี่เป็นเว็บบอร์ด ไม่ใช่มหาลัยโปรเกรสซีพนี่นา.. ยิ้มเท่ห์

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
Fog

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 08:53:33 AM »

อยากให้อยู่ต่อดีกว่าครับ เรื่องรู้น้อยรู้มากไม่สำคัญ แค่ฟังเพลงอย่างมีความสุขก็พอแล้ว

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 05:31:32 PM »

มีส่งข้อความไปเตือนหรือยังครับ
ถ้ามีแล้วก็เป็นการดีที่เข้ามาถามมติ ครป. (คอร็อคแอนด์โปรเกรสซีฟ)
ในที่นี้

ผมไม่มีความเห็นครับ ยังไม่ถูกเคยรบกวนโดยตรง
รอท่านอื่นพิจารณา

ยิงฟันยิ้ม

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 | 06:29:05 PM »

นั่นสิครับ ผมว่าการแบนน่าจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับมารยาทที่สุดจะทนทานมากกว่า นี่เป็นเว็บบอร์ด ไม่ใช่มหาลัยโปรเกรสซีพนี่นา.. ยิ้มเท่ห์
ใช่ครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 เมษายน 2008 | 08:59:49 PM »

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากนะคะ ....

จริงๆ ก็ยังไม่ได้คิดว่าจะหายไปไหน เพียงแต่บางครั้งอดคิดขึ้นมาไม่ได้ เลยเขียนบอกกล่าวถึงความคิดให้ได้ทราบกัน

การที่คนเราฟังเพลงต่างประเภทกันนั้น ก็ไม่น่าจะต่างไปจาก การชอบสีที่ไม่เหมือนกัน บางคนอาจจะชอบสีขาว บางคนอาจจะชอบสีแดง คงเป็นไปได้ยากที่จะบังคับให้คนที่ชอบสีขาว หันมาชอบสีแดงในช่วงระยะเวลาสั้นๆ ....อันนี้ถือว่าเป็นเรื่องของรสนิยม ซึ่งแน่นอนว่า คนเป็นล้านคนบนโลก ย่อมจะต้องมีรสนิยมที่แตกต่างกัน

อยากจะฝากถึงท่านสมาชิก (บางท่าน) ว่า อย่าไปหงุดหงิดเลย หากว่าท่านแนะนำให้คนรอบๆ ข้างของท่านฟังเพลง progressive แล้ว เขาหรือเธอ ไม่มีทีท่าว่าจะเข้าถึงสุนทรียภาพของดนตรีที่ท่านแนะนำ

คนที่ชอบสีแดงไม่มีความผิด คนที่ชอบสีขาวก็ไม่มีความผิดเช่นกัน

หากทุกคนบนโลกนี้ชอบแต่สีแดง โลกใบนี้คงน่าเบื่อพิลึก  ยิงฟันยิ้ม

.. polotoon ..

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 เมษายน 2008 | 08:06:07 AM »

ครับ ถ้าคนที่ชอบสิ่งที่ต่างกัน ใจกว้าง ไม่รังเกียจกัน ก็อยู่ด้วยกันได้อย่างมีความสุขครับ  ยิ้ม

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #27 เมื่อ: 27 เมษายน 2008 | 09:44:55 PM »

มีอะไรกันหรือครับ ฮืม
แล้วคุณนอสไปเกี่ยวอย่างไร
เพิ่งขึ้นมาจากหลุมง่ะครัฟ

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 เมษายน 2008 | 09:46:19 PM »

ไม่ได้เกี่ยวอะไรค่ะ แค่แสดงความคิดเห็นกันเฉยๆ  ยิงฟันยิ้ม

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 เมษายน 2008 | 10:42:04 PM »

ขออกความเห็นบ้างนะครับ เพราะเบื่อเหมือนกัน

เอาให้แน่ๆ แบบจริงใจไปเลย เพื่อให้เกิดความยุติธรรม ก็ต้องให้คุณ Erwin Rommel และ คู่กรณี แสดงตัว และ เจตนาออกมาตรงๆเลยดีกว่าครับ ถ้าทำไม่ได้ก็เลิกป่วนได้แล้วนะครับ มันไม่เกิดประโยชน์ ทำเหมือนอยากจะให้คนอื่นรับรู้ แต่เล่นใช้แต่สัญลักษณ์ มันก็ไม่มีความหมายครับ ใครจะไปรู้เรื่องกับคุณ Erwin Rommel ฮืม

พยายามไม่สนใจแล้ว แต่ไม่ไหวครับ เพราะความเห็นเค้าแทรกไปทั่วเลย คนที่ไม่มีส่วนรู้เห็นด้วยพบเข้ามันน่ารำคาญนะครับ
หวังว่าคงเข้าใจนะครับ ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์