เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 05:38:22 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesRock around the Boxes(Do it yourself)
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 52
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Rock around the Boxes(Do it yourself)  (อ่าน 250960 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #255 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009 | 03:30:14 PM »

ผมก็คิดอยู่ว่าจะเลือกเอา nude เหมือนกันครับ ภาพสวยดี 
แต่อย่างให้ถึงกับเปิดเสื้อเลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

แค่ที่ทำออกมา ผมว่าเขาคงเหม็นขี้หน้าผมไม่น้อย...(คงมีบางอันที่อาจจะไปตัดหน้าเขาก็ได้... ฮืม)
2-3 วันมานี้ minilp.net เขาเริ่ม avoid fake list ต่างๆที่ link กับ ebay แล้วครับ
ทั้งแผ่น ทั้งกล่อง จะเหลืออยู่แค่ seller ที่เขา list ไว้ว่าเชื่อมั่นได้เท่านั้น
[/quote]

งานเนี๊ยบ ๆ ของ Arnold Union ซะอย่าง ไม่น่าจะมีอุปสรรคใด ๆ มาขวางนะครับ ในเมื่อผู้บริโภคต้องการ ยิ้มกว้างๆ
อย่าให้ DU ทำตลาด Monopoly เจ้าเดียวเลยครับ .... สู้ต่อไป!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2009 | 03:37:22 PM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #256 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 07:30:59 AM »

อย่าให้ DU ทำตลาด Monopoly เจ้าเดียวเลยครับ .... สู้ต่อไป!!!

แหะๆ...ของเขามีลิขสิทธิ์...นะครัฟฟ  ยิงฟันยิ้ม

มีใครเป็นแฟน TALKING HEAD บ้างไหมครับ ? ตัวผมน่ะไม่ใช่เลย...
แต่กำลังจะทำ Box-REMAIN THE LIGHT (มีคนใน ebay เขาสั่งมา)
เสร็จแล้วจะเอามารูปฝากครับ  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #257 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 07:38:52 AM »

โอ อยากดูครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #258 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 09:15:55 AM »

แหะๆ...ของเขามีลิขสิทธิ์...นะครัฟฟ  ยิงฟันยิ้ม

มีใครเป็นแฟน TALKING HEAD บ้างไหมครับ ? ตัวผมน่ะไม่ใช่เลย...
แต่กำลังจะทำ Box-REMAIN THE LIGHT (มีคนใน ebay เขาสั่งมา)
เสร็จแล้วจะเอามารูปฝากครับ  ยิ้มกว้างๆ

นั่นไงครับ made to order วิ่งเข้ามาแล้ว
TRON

« ตอบ #259 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 09:19:38 AM »

อย่างงี้เขาเรียก "งานเข้า" ของแท้แล้วครับ อย่าคิดราคาถูกมากนะครับ ให้สมกับเป็น made to order หน่อย นำรายได้เข้าประเทศด้วย  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #260 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 02:00:43 PM »

กล่อง Pink Floyd - Animals สวยดีครับ แต่โอบิเป็นของ Ummagamma นะครับ

JKNoremorse

« ตอบ #261 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 02:16:29 PM »

กล่อง Pink Floyd - Animals สวยดีครับ แต่โอบิเป็นของ Ummagamma นะครับ

ครับ obi ดูขัดกับตัว Animal-Box พิกลนะครับ
กลับกัน obi ของ Grand Funk ดูเข้ากันดีกับกล่องนะครับ
Oxygene

« ตอบ #262 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 04:49:45 PM »

ขอบคุณครับ.  ยิงฟันยิ้ม  ตอนที่ทำผมตั้งใจจะให้เป็น obi พันธุ์ผสม ( ummagumma + atom heart mother = Animals  ยิ้มกว้างๆ)
แต่เป็นความผิดพลาดอย่างยิ่งที่ลืมเปลี่ยนตัวหนังสือบน obi น่ะครับ
ตอนแรกเลย ผมไม่คิดจะใส่ obi ลงไป แต่หลังจากต่อภาพของปก amimals แล้วรู้สึกว่ามันจะเกลี้ยงๆไปหน่อย
promo obi ของชุดมันเองผมก็ไม่มี เลยเอาของ umma มาใช้ แล้วเอารูปพวกเขาทั้ง 4 คน จาก obi ของ atom heart
มาแทนรูปด้านล่างของ umma แล้วตั้งใจว่าจะเปลี่ยนตัวหนังสือให้เป็นของ Animals
แต่ตอนที่ส่งงานไปพิมพ์ กลับลืมเสียสนิทเลยครับ จนมานึกได้อีกที่ก็ตอนที่เห็นภาพ หลังจาก List ลงใน ebay แล้วครับ
อันนี้เลยเป็นการหน้าแตกระดับ inter :ซะเลย  ยิงฟันยิ้ม...
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #263 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 05:01:12 PM »

ขอบคุณครับ.  ยิงฟันยิ้ม  ตอนที่ทำผมตั้งใจจะให้เป็น obi พันธุ์ผสม ( ummagumma + atom heart mother = Animals  ยิ้มกว้างๆ)
แต่เป็นความผิดพลาดอย่างยิ่งที่ลืมเปลี่ยนตัวหนังสือบน obi น่ะครับ
ตอนแรกเลย ผมไม่คิดจะใส่ obi ลงไป แต่หลังจากต่อภาพของปก amimals แล้วรู้สึกว่ามันจะเกลี้ยงๆไปหน่อย
promo obi ของชุดมันเองผมก็ไม่มี เลยเอาของ umma มาใช้ แล้วเอารูปพวกเขาทั้ง 4 คน จาก obi ของ atom heart
มาแทนรูปด้านล่างของ umma แล้วตั้งใจว่าจะเปลี่ยนตัวหนังสือให้เป็นของ Animals
แต่ตอนที่ส่งงานไปพิมพ์ กลับลืมเสียสนิทเลยครับ จนมานึกได้อีกที่ก็ตอนที่เห็นภาพ หลังจาก List ลงใน ebay แล้วครับ
อันนี้เลยเป็นการหน้าแตกระดับ inter :ซะเลย  ยิงฟันยิ้ม...

ไม่เป็นไรครับ รัสเซียเขาทำบ่อยๆ

Oxygene

« ตอบ #264 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009 | 05:15:25 PM »

ไม่เป็นไรครับ รัสเซียเขาทำบ่อยๆ

ขอบคุณอีกครั้งครับ... ยิงฟันยิ้ม
Oxygene

« ตอบ #265 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 01:16:12 PM »

GRAND FUNK-ON TIME BOX

คราวนี้ถึงคิว วงครู ของผมบ้างครับ
เลือกเอาปก On time ชุดแรกของ 3 หนุ่มนี้
(เพราะปกชุดอื่นไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่ ที่พอสวยหน่อย DU เขาก็ทำออกมาแล้ว ทั้ง LIVE และ PHOENIX)

Oxygene

« ตอบ #266 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 01:18:15 PM »

ไม่ชอบ obi ก็ถอดทิ้งได้....

.. polotoon ..

« ตอบ #267 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 01:18:35 PM »

ชุดที่นอนอยู่ในโลง ก็สวยดีนะครับพี่ แต่ On Time ก็ไม่เบาเลย  ยิ้มกว้างๆ

Oxygene

« ตอบ #268 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 01:22:15 PM »

ปกหลังของ original เป็นภาพขาวดำ ดูจะไม่ค่อยเข้ากับโทนสีน้ำเงินเข้ม ที่ตั้งใจทำให้เข้ากับปกด้ายหน้าซักเืท่าไหร่ครับ

Oxygene

« ตอบ #269 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 01:24:48 PM »

ชุดที่นอนอยู่ในโลง ก็สวยดีนะครับพี่ แต่ On Time ก็ไม่เบาเลย  ยิ้มกว้างๆ

ชุดนั้น Born to die เป็นยุคหลังๆแล้วครับ มีเพลงเด่นแค่เพลง 2 เพลง ไม่ขลังเท่ากับยุคแรกๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 52
พิมพ์