เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 10:36:09 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesRock around the Boxes(Do it yourself)
หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45 46 ... 52
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Rock around the Boxes(Do it yourself)  (อ่าน 250911 ครั้ง)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #645 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010 | 09:45:54 AM »

set นี้ขั้นเทพจริงๆครับ
disk union มาเห็นคงค้อนขวับ

ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ หวังว่าคงไม่ใช่เทพเทียนชัยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

The Doors สวยงามมากครับ ว่าแต่กล่องมากมายนี่ไ้ว้ใส่แผ่นอะไรบ้างครับ?

นอกจาก mini lp ทั้ง 6 แล้วผมยังเผื่อไว้ใส่ชุด Live ทั้งที่เป็น  digipak และแบบ ธรรมดาอีก เกือบ 10 ชุด ดูท่าจะไม่พอซะแล้วครับ  ฮืม
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #646 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 05:23:01 PM »

ขอถามหน่อยว่า กาว ยี่ห้อ อะไรใช้ติดกระดาษที่ทำกล่องใส่แผ่นเสียงได้ดีที่สุด (กรุณาคิดถึงกล่องใส่ vinyl ขนาด 12 นิ้ว)
ช่วยบอกให้ละเอียดหน่อยนะครับ ว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เพราะผมจะซื้อมาซ่อม 3-LP Box Set ของผมที่มีอยู่ในคอลเล็คชั่นครับ
ตาม มุมกล่อง หรือ ฝากล่อง มันชอบ ขาด และ แบะ เป็นประจำ  อายจัง
Oxygene

« ตอบ #647 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 08:51:11 PM »

ขอถามหน่อยว่า กาว ยี่ห้อ อะไรใช้ติดกระดาษที่ทำกล่องใส่แผ่นเสียงได้ดีที่สุด (กรุณาคิดถึงกล่องใส่ vinyl ขนาด 12 นิ้ว)
ช่วยบอกให้ละเอียดหน่อยนะครับ ว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เพราะผมจะซื้อมาซ่อม 3-LP Box Set ของผมที่มีอยู่ในคอลเล็คชั่นครับ
ตาม มุมกล่อง หรือ ฝากล่อง มันชอบ ขาด และ แบะ เป็นประจำ  อายจัง

พวกกล่องBoxset กระดาษที่เป็น official ก็มีปัญหาอย่างเดียวกันกับพี่โป่งครับ  ฮืม
ยังไม่เคยลองซ่อมดูซักที่เหมือนกัน กาวที่น่าจะใช้ได้ดีกับกระดาษน่าจะเป็นกาวลาเท็กซ์ ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ
หรือไม่ก็ใช้กาว 2 หน้าของ 3M ชนิดบาง ทั้งคู่หาซื้อได้ตามพวกร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ ราคาต่อหน่วยประมาณไม่เกิน 50 บาท
ไว้ผมจะลองหาวิธีซ่อมดูครับ หรือใครที่มีวิธีก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #648 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 09:10:33 PM »

The Doors set

คราวนี้มาถึงวงที่ชื่อบ่งบอกถึงความเป็นชายอย่างเต็มภาคภูมิ  ตกใจ

เอาปกของบางชุดมายำๆ รวมกันเป็น set แบบ 1+3

ผมมีไอเดียว่าน่าจะเปลี่ยนจากรูปกิ้งก่าเป็นรูปอื่นนะครับ มันจะได้แมนเต็มๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

นอกเหนือจากนั้น สวยงาม จริงๆ ไม่มีที่ติ.

เปลี่ยนเป็นงูยักษ์ ซะเลย จะได้แมนฮ่า...

ส่วนเรื่องซ่อมกล่อง
ขอความรู้ด้วยคนครับ แฮ่ม..

Oxygene

« ตอบ #649 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 | 09:54:23 PM »

เปลี่ยนเป็นงูยักษ์ ซะเลย จะได้แมนฮ่า...

อย่างนี้ต้องทำกล่องแบบ gimmick แล้วครับ  ขยิบตา

« ตอบ #650 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 05:25:28 AM »

ไว้ผมจะลองหาวิธีซ่อมดูครับ หรือใครที่มีวิธีก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

คุณอาร์โนลย์หาวิธีซ่อมกล่องแผ่นเสียงได้รึยังครับ หรือว่ามัวแต่นอนแผ่หราไม่ยอมตื่นซักกะที  ยิงฟันยิ้ม

ไอ้กาวสองหน้านี่ พอนานๆ เข้ามันจะเหนียวเหนอะเลอะเทอะกล่องแน่นอน คล้ายๆ กับกรณีใช้สก๊อตช์เทป
(ซึ่งนานๆ เข้าก็ "กรอบ" ไปเลย) ผมว่าจะลองซื้อกาวลาเท็กซ์มาลองดูก่อนดีกว่า  ยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #651 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 08:17:08 AM »

ไว้ผมจะลองหาวิธีซ่อมดูครับ หรือใครที่มีวิธีก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

คุณอาร์โนลย์หาวิธีซ่อมกล่องแผ่นเสียงได้รึยังครับ หรือว่ามัวแต่นอนแผ่หราไม่ยอมตื่นซักกะที  ยิงฟันยิ้ม

ไอ้กาวสองหน้านี่ พอนานๆ เข้ามันจะเหนียวเหนอะเลอะเทอะกล่องแน่นอน คล้ายๆ กับกรณีใช้สก๊อตช์เทป
(ซึ่งนานๆ เข้าก็ "กรอบ" ไปเลย) ผมว่าจะลองซื้อกาวลาเท็กซ์มาลองดูก่อนดีกว่า  ยิ้ม
มีลาเท็กซ์ หรือ ยู้ฮู นี่แหละครับพี่ ที่น่าจะโอเค แต่ผมว่า ยู้ฮู จะดีกว่าครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #652 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 08:24:16 AM »

มีลาเท็กซ์ หรือ ยู้ฮู นี่แหละครับพี่ ที่น่าจะโอเค แต่ผมว่า ยู้ฮู จะดีกว่าครับ ยิ้มกว้างๆ

ถามแบบ ซีเรียส นะครับ...ผมไม่รู้จักไอ้ ยู้ฮู นี่จริงๆ  มันเป็นกาวเหมือนกันหรือครับ?  
รู้จักแต่ ย้าฮู (Yahoo)  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #653 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 08:26:25 AM »

ถามแบบ ซีเรียส นะครับ...ผมไม่รู้จักไอ้ ยู้ฮู นี่จริงๆ  มันเป็นกาวเหมือนกันหรือครับ? 
รู้จักแต่ ย้าฮู (Yahoo)  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เป็นหลอดสีเหลืองเหมือนยาสีฟัน กาวใสไหลเยิ้ม น่ากิน
ใช้ง่าย เหมาะกับงานฝีมือครับ ยิ้มกว้างๆ

Oxygene

« ตอบ #654 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 09:32:55 AM »

Renaissance

ถึงคราวของคุณลุงคุณป้าบ้างแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

Oxygene

« ตอบ #655 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 09:36:59 AM »

จัดการเปลี่ยนภาพใน display windows เป็นปกจาก album ทั้ง 6 ก่อนชุด Live ซะ

Oxygene

« ตอบ #656 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 09:42:16 AM »

มีเท่าไหร่จับยัดเข้าไปให้หมด เพิ่มของ Illusion เข้าไปอีก 2 แผ่น

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #657 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 09:46:42 AM »

Another Masterpiece of Arnold Layne's production.  เจ๋ง

« ตอบ #658 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 09:50:31 AM »

คุณหัวหน้าพรรคมีพลัง ได้เก็บสะสมกล่องเอาไว้ครบทุกวงหรือยังครับ ?  ขาดวงดนตรีอะไรบ้างเนี่ย ?

ผมว่าเวลาเก็บซีดีคงจะดูเรียบร้อยมากเพราะอัลบั้มทุกชุดของวงดนตรีคณะนึงก็จะอยู่รวมกันหมดในกล่องเดียว ว่างๆ ถ่ายรูป
มาให้สมาชิกด้วยกันดูหน่อยซิครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #659 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 09:54:55 AM »

คุณหัวหน้าพรรคมีพลัง ได้เก็บสะสมกล่องเอาไว้ครบทุกวงหรือยังครับ ?  ขาดวงดนตรีอะไรบ้างเนี่ย ?

ผมว่าเวลาเก็บซีดีคงจะดูเรียบร้อยมากเพราะอัลบั้มทุกชุดของวงดนตรีคณะนึงก็จะอยู่รวมกันหมดในกล่องเดียว ว่างๆ ถ่ายรูป
มาให้สมาชิกด้วยกันดูหน่อยซิครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ฮ่า ๆ ใช่เลยครับพี่ กรุสมบัติของพี่อาร์โนลด์ โชว์หลัก ๆ น่าจะเป็น "กล่อง" นะครับ
หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45 46 ... 52
พิมพ์