เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 พฤษภาคม 2024 | 06:18:37 AM
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: worst album cover !  (อ่าน 7728 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 01:40:17 PM »

เจอปกปวดใจเลยเอามาให้ดูกัน

อันดับที่ 1 นี่ดังเสียด้วย ก็ดูไม่น่าเกลียดน่ากลัวเท่าไร

แต่อันดับอื่นๆนี่เหลือเกิน อันนี้อันดับ 7

อันนี้ไม่ติดอันดับ แต่ส่วนตัวคิดว่า ดูไม่ค่อยดีเลย

http://www.coverbrowser.com/covers/worst-album-covers

อันดับทั้งหมด   ยิ้มกว้างๆ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 04:30:56 PM »

อันดับ 7 ฮามาก
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 04:38:32 PM »

ไม่มีวง prog ติดอันดับเลยหรือครับ ปกอัลบั้มของ Rick Wakeman ที่เห่ยๆ มีตั้งหลายชุด

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 04:42:26 PM »

เข้าไปดูแต่ละปกแล้ว ฮามากครับ ไม่รู้ออกแบบมากันได้ไง แต่ยังดีที่ไม่มีปกของ Waco Jesus อัลบั้มแรกนะครับ เพราะอุจาดตาที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาในโลกแล้ว ไม่รู้คิดมาได้ไง มันเป็นรูปคนกำลังอ้าปากกิน....... เอ่อ ไม่บอกดีกว่าครับ ปกนี้ผมดูได้ 2 วิก็ต้องปิดเลย 555+

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 04:53:58 PM »

ไม่ยักมีปกของ Type O Negative - The Origin of the Feces อันที่โดนเซ็นเซอร์ในอเมริกา เพราะเป็นภาพถ่าย .... (แปลตามชื่ออัลบั้ม) ลองหาดูกันเองนะครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010 | 01:46:43 PM »

ผมขุดกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะอยากทราบว่าสมาชิกเว็ปนี้ ในฐานะที่เป็นนักสะสมแผ่นกันทั้งนั้น เห็นหน้าปกแผ่นผ่านมานับกันไม่ถ้วน
เคยเห็นศิลปะบนหน้าปกชุดไหนบ้างครับ ที่ตัวท่านเองคิดว่า...

"มันออกแบบมาได้ยังงัยฟะ?"

ลงรูปมาแชร์กันดูหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เมื่อสมัยบริษัท RCA ผลิตผลงานของคณะ Styx ออกมาขาย ได้เปลี่ยนหน้าปกเสียใหม่หมดจด จนดูไม่ได้เลยสำหรับความคิดของผม...

บางคนอาจจะชอบหน้าปกเวอร์ชั่นนี้ก็ได้ แต่ผมไม่ชอบเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดอัลบั้มชุด The Serpent Is Rising กับ Man Of Miracles ก็โดนกับเค้า
ไปด้วย แต่ผมหารูปไม่เจอ !?!?!

ปัจจุบันกลายเป็นหน้าปกหายากไปแล้ว !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2010 | 02:36:47 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 06:29:51 AM »

ผมขุดกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะอยากทราบว่าสมาชิกเว็ปนี้ ในฐานะที่เป็นนักสะสมแผ่นกันทั้งนั้น เห็นหน้าปกแผ่นผ่านมานับกันไม่ถ้วน
เคยเห็นศิลปะบนหน้าปกชุดไหนบ้างครับ ที่ตัวท่านเองคิดว่า...

"มันออกแบบมาได้ยังงัยฟะ?"

ลงรูปมาแชร์กันดูหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เมื่อสมัยบริษัท RCA ผลิตผลงานของคณะ Styx ออกมาขาย ได้เปลี่ยนหน้าปกเสียใหม่หมดจด จนดูไม่ได้เลยสำหรับความคิดของผม...

บางคนอาจจะชอบหน้าปกเวอร์ชั่นนี้ก็ได้ แต่ผมไม่ชอบเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดอัลบั้มชุด The Serpent Is Rising กับ Man Of Miracles ก็โดนกับเค้า
ไปด้วย แต่ผมหารูปไม่เจอ !?!?!

ปัจจุบันกลายเป็นหน้าปกหายากไปแล้ว !!!

เห็นด้วยกับเฮียเลยครับ ปกSTYX เวอร์ชั่นนี้ออกแบบได้ห่วยมากๆ ไม่รู้ไปเปลี่ยนปกทำไมของเดิมดีอยู่แล้ว
ปกอัลบั้มของSTYXแทบทุกอัลบั้มสวยงามมาก(ถ้ามาให้เทป501ออกแบบให้ผมว่ายังสวยกว่าอีก.....อิอิ)
panyarak

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 07:00:03 AM »

ยังหารูป The Man of Miracles ไม่เจอ เจอแต่ 2 ปกนี้ครับ The Serpent is Rising กับ The Best of

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2010 | 07:01:52 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 07:07:31 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2010 | 07:13:39 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 08:29:35 PM »

นึกหน้าปกอัลบั้มได้อีกหนึ่งชุดที่ผมคิดว่าออกแบบได้เชยมาก จากคณะ Black Oak Arkansas...

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 08:31:07 PM »

ปกนี้ก็ไม่ชอบครับ ดูแล้วไม่เท่ห์ซักเท่าไหร่...

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 08:56:30 PM »

เอาปกอัลบั้มบางส่วนที่ผมเคยเห็น (และฟัง) แล้วคิดว่าน่าจะออกแบบได้ดีกว่านี้แล้วกัีนนะครับ ยิงฟันยิ้ม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 09:02:27 PM »

ผมชอบของ Pungent Stench กับ Pessimist นะ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 09:32:58 PM »

ผมชอบของ Pungent Stench กับ Pessimist นะ  ยิ้มกว้างๆ

หรือว่าเหม่งชอบแนว Pungent Stench ? ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1]
พิมพ์