เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 พฤษภาคม 2024 | 12:19:10 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameDeep Purple : Live 1974 (TV Recording) DVD due to Feb' 2009
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Deep Purple : Live 1974 (TV Recording) DVD due to Feb' 2009  (อ่าน 5040 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« เมื่อ: 26 มกราคม 2009 | 07:13:30 PM »

Imv Blueline has set a February 10, 2009 release date for the Deep Purple "Live 1974 (Tv Recordings)" Dvd. According to the sales sheet, the 55-minute disc features footage of "Deep Purple performing for the Tv cameras in 1974 in Germany, originally broadcast in Argentina. They perform their biggest songs raw and rocking. A unique feature of the material is the time and space allocated to Ritchie Blackmore to stretch out and demonstrate the amazing virtuoso technique. Great versions of 'Smoke on the Water', 'Burn', 'Space Truckin'' and more."

Track listing:

* Burn
* Might Just Take Your Life
* Mistreated
* Smoke On The Water
* You Fool No One
* The Mule
* Space Truckin'

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2009 | 08:36:44 AM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2009 | 10:04:02 PM »

ยุคนี้ Mark ไหนครับ? ยิ้มเท่ห์

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 | 05:58:10 AM »

ยุคนี้ Mark ไหนครับ? ยิ้มเท่ห์

ดูจากชื่อเพลงและปีแล้ว Mark III ครับ

winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 | 07:35:10 AM »

ดูจากชื่อเพลงและปีแล้ว Mark III ครับ

ขอบคุณครับ ช่วงนี้ผมกำลังฟัง Mark I อยู่ หลังจากอ่านบทความเก่าๆของพี่ครับ (เป็นยุคที่ผมไม่เคยสนใจมาก่อนเลย)

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 | 08:37:14 AM »

เอารูปมาแป่ะแล้วนะครับ  ยิ้มเท่ห์
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 | 09:07:10 AM »

"Tv Recordings" หมายถึงสัญญานภาพบันทึกจาก TV หรือเปล่าครับ ?
เห็นภาพจาก cover มัน เบรอๆ เหมือนกับเวลาเราอัดลง VDO แล้ว หยุดภาพไว้อย่างนั้น
แล้วระบบเสียงถ้าบันทึกจาก TV สมัยนั้นจริง มันจะเป็น mono หรือ stereo กันแน่ ?

แต่ก็น่าสนใจดีครับ ปี 1974 เป็นปีเดียวกับชุด California Jam เลย เล่นกันมันส์มาก
panyarak

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 | 09:07:54 AM »

ขอบคุณครับ ช่วงนี้ผมกำลังฟัง Mark I อยู่ หลังจากอ่านบทความเก่าๆของพี่ครับ (เป็นยุคที่ผมไม่เคยสนใจมาก่อนเลย)

ผมยังหา DVD แสดงสดจากยุค Mark I ชัดๆ ดูไม่ได้เลย ที่มีอยู่เป็นขาวดำ และภาพล้มตลอด ผมชอบเสียงออร์แกนจากยุคนี้มากที่สุด

panyarak

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มกราคม 2009 | 06:25:54 AM »

เว็ปทางการของ Deep Purple แจ้งเตือนให้ระวัง DVD ที่คุณ JK ถามถึงครับ เพราะมันเป็น bootleg ของ California Jam ไม่ใช่ TV Recording ตามที่แอบอ้างแต่ประการใด ผมก็สงสัยอยู่ตั้งแต่เห็นคำว่า ออกอากาศในอาร์เจนตินาแล้ว ประเทศนี้เป็นแหล่งผลิต bootleg รายสำคัญเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม 2009 | 08:22:15 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 มกราคม 2009 | 08:36:17 AM »

เว็ปทางการของ Deep Purple แจ้งเตือนให้ระวัง DVD ที่คุณ JK ถามถึงครับ เพราะมันเป็น bootleg ของ California Jam ไม่ใช่ TV Recording ตามที่แอบอ้างแต่ประการใด ผมก็สงสัยอยู่ตั้งแต่เห็นคำว่า ออกอากาศในอาร์เจนตินาแล้ว ประเทศนี้เป็นแหล่งผลิต bootleg รายสำคัญเหมือนกัน
อย่างนี้ก็ไม่น่าสนใจเสียแล้วครับ....หลอกขายกันดื้อๆเลย  ฮืม
TRON

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 มกราคม 2009 | 08:37:27 AM »

จริงๆผมเห็นปกก็รู้แล้วว่ามันเป็น bootleg แหงๆ เพราะปกทำออกมาได้ไร้รสนิยมมากๆ
JKNoremorse

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 มกราคม 2009 | 09:01:19 AM »

.... อ้าว ซะงั้นหรอครับเนี่ย
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:50:55 AM »

ดูภาพหน้าปก ก็เหมือนจะแอบถ่าย จากข้างหลังนะนั้น

ผมชอบเสียงออร์แกนจากยุคนี้มากที่สุด
ผมก็ชอบหน้าปกแผ่น 3ชุดแรกมากๆเช่นกันครับ  ยิงฟันยิ้ม

panyarak

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009 | 09:42:53 AM »

ผมยังหา DVD แสดงสดจากยุค Mark I ชัดๆ ดูไม่ได้เลย ที่มีอยู่เป็นขาวดำ และภาพล้มตลอด ผมชอบเสียงออร์แกนจากยุคนี้มากที่สุด

ในที่สุดก็ได้ DVD แผ่นคู่ ชุด History, Hits & Highlights '68-'76  มาจนได้ ซึ่งมีปกที่เคยเห็นตามเว็ปอยู่ 3 แบบ ผมได้แบบปกขาวดำมา ซึ่งดูเหมือนถ่ายเอกสาร ส่วนปก 4 สี เป็นแบบที่ออกในญี่ปุ่นครับ

มีคลิปจากยุค Mark I แม้ว่าจะมีน้อยกว่ายุคอื่นๆ แต่ภาพชัดแจ๋วมาก ทรงผมของป้าริชชี่ในยุคต้นนี้ ตลกดี ส่วนคลิปจาก Mark II ก็มีที่ไม่เคยเห็นมาก่อนเพียบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน 2009 | 10:17:51 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009 | 09:55:33 PM »

ในที่สุดก็ได้ DVD แผ่นคู่ ชุด History, Hits & Highlights '68-'76  มาจนได้ ซึ่งมีปกที่เคยเห็นตามเว็ปอยู่ 3 แบบ ผมได้แบบปกขาวดำมา ซึ่งดูเหมือนถ่ายเอกสาร ส่วนปก 4 สี เป็นแบบที่ออกในญี่ปุ่นครับ

มีคลิปจากยุค Mark I แม้ว่าจะมีน้อยกว่ายุคอื่นๆ แต่ภาพชัดแจ๋วมาก ทรงผมของป้าริชชี่ในยุคต้นนี้ ตลกดี ส่วนคลิปจาก Mark II ก็มีที่ไม่เคยเห็นมาก่อนเพียบครับ
+1 ครับ
ทรงผมตะละคนเหมือนทหารเฝ้าหน้าวังบัคกิ้งแฮมครับ ฮาดี
แผ่นผมจำใจ(แต่เต็มใจ) อุดหนุนหลินฮุ่ย ซึ่งได้อดีตารมณ์เหมือนซื้อหนังพันทิพมากเลย

หน้า: [1]
พิมพ์