เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 11:02:18 AM
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...THE RUNAWAYS...  (อ่าน 24386 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 10:21:01 PM »

ไม่ต้องแย่งกัน  ยิ้มเท่ห์
เคยดู a little romance ไหมครับ น่ารักสุดๆ
แถมให้อีกรูป  ยิงฟันยิ้ม

ไม่เคยครับ จัดมาได้ไหมครับ ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #31 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 | 06:36:43 AM »

ไม่ต้องแย่งกัน  ยิ้มเท่ห์
เคยดู a little romance ไหมครับ น่ารักสุดๆ
แถมให้อีกรูป  ยิงฟันยิ้ม

ไม่เคยครับ จัดมาได้ไหมครับ ยิงฟันยิ้ม

ผมเคยดูครับ ตอนนั้นเธอยังเด็กอยู่เลยครับ(ไม่รู้ว่าท่านผีก็ชอบเด็ก)ผมยังจำชื่อไทยของเรื่องนี้ได้เลย"จูบนั้น ฉันรักเธอ"
Pong-Wanchai

« ตอบ #32 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 | 06:37:03 AM »

Diane Lane นี่ผมชอบเธอมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วล่ะครับ โดยเฉพาะหนังเรื่อง Lady Beware (1987) The Big Town (1987)
Knight Moves (1992) แล้วก็ Unfaithful (2002)

ส่วนหนังเรื่อง A Little Romance ไม่เคยดูเลย มันย้อนไปถึงปี 1979 นะครับ ท่านผีฯ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #33 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 | 06:40:25 AM »

เดี๋ยวจะนอกประเด็นไปหน่อย ก็เลยขอลงภาพผลงานของคณะ The Runaways ฝากไว้ให้ดูกันสักนิด...

เคยฟังอัลบั้มแสดงสดของพวกเธอกันหรือยังครับ?

เมื่อสมัยก่อนนี้มีประวัติคล้ายๆ กับอัลบั้มชุด Made In Japan ของ คณะ Deep Purple ด้วย !!!

...แต่ผมขอลาก่อนในวันนี้ ต้องออกไปธุระแต่เช้า  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2010 | 06:58:31 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #34 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 | 01:07:38 PM »

ไหนๆกระทู้ก็พูดถึงผู้หญิงร้องเพลงร๊อคแล้วผมขอถามถึงนักร้องที่ร้องเพลงนี้หน่อยครับ(ไม่ใช่คนที่ร้องในหนังนะครับ คนนี้เป็นนักแสดง) จำได้ว่าใช้ชื่อวงว่า Fire Inc. แต่เห็นวงนี้ไม่ดังเลย ทั้งๆที่เพลงนี้จากหนังเรื่อง Street of Fire ก็ดังเอาเรื่อง ผมชอบเพลงนี้มากๆ น่าจะเป็นเพลงที่ Jim Brickman แต่งออกมาได้ดีอีกเพลงเหมือนที่ทำให้ Bonnie Tyler กับ Meat Loaf ดังด้วยเพลงสไตล์แบบนี้

ไม่น่าจะใช่ Jim Brickman นะครับ น่าจะเป็น Jim Steinman มากกว่า  ยิงฟันยิ้ม

ผมชอบสไตล์การแต่งเพลงของ Jim Steinman โดยเฉพาะการใช้ประโยคยาวๆ ต้องใช้คนปอดใหญ่ๆ ร้อง ฟังแล้วเหนื่อยแทนคนร้องครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2010 | 01:23:14 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #35 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 | 02:40:10 PM »

ไหนๆกระทู้ก็พูดถึงผู้หญิงร้องเพลงร๊อคแล้วผมขอถามถึงนักร้องที่ร้องเพลงนี้หน่อยครับ(ไม่ใช่คนที่ร้องในหนังนะครับ คนนี้เป็นนักแสดง) จำได้ว่าใช้ชื่อวงว่า Fire Inc. แต่เห็นวงนี้ไม่ดังเลย ทั้งๆที่เพลงนี้จากหนังเรื่อง Street of Fire ก็ดังเอาเรื่อง ผมชอบเพลงนี้มากๆ น่าจะเป็นเพลงที่ Jim Brickman แต่งออกมาได้ดีอีกเพลงเหมือนที่ทำให้ Bonnie Tyler กับ Meat Loaf ดังด้วยเพลงสไตล์แบบนี้

ไม่น่าจะใช่ Jim Brickman นะครับ น่าจะเป็น Jim Steinman มากกว่า  ยิงฟันยิ้ม

ผมชอบสไตล์การแต่งเพลงของ Jim Steinman โดยเฉพาะการใช้ประโยคยาวๆ ต้องใช้คนปอดใหญ่ๆ ร้อง ฟังแล้วเหนื่อยแทนคนร้องครับ

ผมชอบอัลบั้ม Faster than the Speed of Light ที่ Jim Steinman แต่งเพลงและโปรดิวซ์ให้ Bonnie Tyler (มีเพลงดัง Total Eclipse of the Heart เป็นหัวหอก) ส่วน Streets of Fire เป็นหนังเรื่องหนึ่งที่ผมชอบมากในยุค '80 เรื่องนี้น่าจะทำให้ Michael Pare ในฐานะพระเอกมีความโดดเด่นที่สุด และหลังจากนั้นมารู้สึกว่าเขาได้รับแต่บทรอง ๆ ลงไป ไม่โดดเด่นเท่าที่ควร (และหล่อน้อยลงด้วยครับ)

« ตอบ #36 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 03:16:05 PM »

เมื่อวานว่าจะไปดูหนังเรื่อง The Runaways แต่ชวนใครก็ไม่มีใครยอมไปด้วย เลย "อด" ตามเคย  อายจัง

ต้องดูหน้าปกไปพลางๆ ก่อน...

แผ่นเสียงชุดนี้ของประเทศญี่ปุ่น มีภาพขนาดเท่าไวนิลของสมาชิกนักดนตรีทั้ง 5 คน แถมมาให้ด้วยครับ...

รูปถ่ายรวมกันทุกอย่างดูแล้วงามไม่แพ้สาวๆ ในหน้าปกซักเท่าไหร่  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2010 | 03:20:22 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #37 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 09:01:50 AM »

^^ ภาพยนตร์ปี 2004 ครับ ผมมีแต่เพลงประกอบภาพยนตร์ ยังไม่เคยเห็นมีแผ่นหนังขายในเมืองไทย แต่อาจจะมีขายตามแผงที่หัวถนนสีลมก็ได้ครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปหาซื้อหนังแถวนั้นเพราะเคยไปหลายหนแล้วถูกกวาดจับ เลยไม่มาขายกันครับ

ขอบคุณครับ ผมจะหาซื้อ DVD ทั้งสองเรื่องมาดูพร้อมๆ กันไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

พี่โป่งหาเรื่อง Edgeplay ได้หรือยังครับ ผมได้ The Runaways แผ่นจีนมาแล้ว ดูแล้วทำให้อยากดู Edgeplay เพื่อประกอบกัน เนื่องจาก The Runaways เน้นบทบาทของ Cherie Currie (และ Marie Currie) กับ Joan Jett ซึ่งให้ภาพ Lita Ford เป็นนางมารร้าย ในขณะที่ Edgeplay สร้างโดยมือเบสคนสุดท้าย Vicki Blue จะเป็นแง่มุมจาก Sandy West และ Lita Ford

« ตอบ #38 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 11:03:47 AM »

^^ ภาพยนตร์ปี 2004 ครับ ผมมีแต่เพลงประกอบภาพยนตร์ ยังไม่เคยเห็นมีแผ่นหนังขายในเมืองไทย แต่อาจจะมีขายตามแผงที่หัวถนนสีลมก็ได้ครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปหาซื้อหนังแถวนั้นเพราะเคยไปหลายหนแล้วถูกกวาดจับ เลยไม่มาขายกันครับ

ขอบคุณครับ ผมจะหาซื้อ DVD ทั้งสองเรื่องมาดูพร้อมๆ กันไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

พี่โป่งหาเรื่อง Edgeplay ได้หรือยังครับ ผมได้ The Runaways แผ่นจีนมาแล้ว ดูแล้วทำให้อยากดู Edgeplay เพื่อประกอบกัน เนื่องจาก The Runaways เน้นบทบาทของ Cherie Currie (และ Marie Currie) กับ Joan Jett ซึ่งให้ภาพ Lita Ford เป็นนางมารร้าย ในขณะที่ Edgeplay สร้างโดยมือเบสคนสุดท้าย Vicki Blue จะเป็นแง่มุมจาก Sandy West และ Lita Ford

ยังไม่มีโอกาศดูซักเรื่องเลยครับ เพื่อนที่อเมริกากำลังหา ดีวีดี ทั้งสองแผ่นให้อยู่ นี่ก็ไม่ส่งข่าวมาเกือบ 2 อาทิตย์แล้ว  อายจัง  อายจัง  อายจัง
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #39 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 09:42:34 PM »

ผมชอบเพลง THIS MEANS WAR ของ JOAN JETT มากครับ

เพลงนี้อยู่ในหนังเรื่องที่ JOAN JETT เล่นร่วมกับ MICHAEL J.FOX ด้วย จำชื่อเรื่องไม่ได้ แต่ชื่อไทยว่า ชีวิตไม่สิ้นเสียงเพลง

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 06:29:54 AM »

หนังเรื่องนี้ชื่อ Light Of Day (1987) ครับ

ในแผ่นซาวด์แทร็คมีเพลงของ Bon Jovi (Only Lonely) กับ Ian Hunter (Cleveland Rocks) ด้วย  ยิ้ม
Busoh_sensen
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 02:53:15 PM »

วง Girls School นี่เป็นอะไรกับเฮีย Lammy วง Motorhead รึเปล่า
panyarak

« ตอบ #42 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 03:16:30 PM »

วง Girls School นี่เป็นอะไรกับเฮีย Lammy วง Motorhead รึเปล่า

Girlschool เคยเป็นวงเปิดรายการให้ Motorhead ตอนทัวร์สนับสนุนอัลบั้ม Overkill ในปี 1979 ปีต่อมา Phil Taylor มือกลอง Motorhead มีอาการบาดเจ็บที่คอจนตีกลองไม่ได้ สมาชิก Motorhead ที่ว่างงานอยู่เลยไปบันทึกเสียงกับ Girlschool เป็นซิงเกิ้ลเพลง Please Don't Touch ส่วนหน้า B มี 2 เพลง โดย Motorhead นำเพลง Emergency ของ Girlschool มาเล่นใหม่ โดยใช้มือกลองของ Girlschool และ Girlschool เล่นเพลง Bomber ของ Motorhead และตั้งชื่อซิงเกิ้ลนี้ว่า St. Valentine's Day Massacre EP ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2010 | 03:21:24 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #43 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 04:50:09 PM »

หนังเรื่องนี้ชื่อ Light Of Day (1987) ครับ

ในแผ่นซาวด์แทร็คมีเพลงของ Bon Jovi (Only Lonely) กับ Ian Hunter (Cleveland Rocks) ด้วย  ยิ้ม
ขอบคุณ อาโป่งมากๆครับ เคยดูเรื่องผ่านรายการ บิ๊ก ซีนีม่า และบันทึกวีดีโอเก็บไว้ด้วย แต่มันก็หายไปแล้ว T_T

panyarak

« ตอบ #44 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 05:19:27 PM »

หลังจากความสำเร็จของเพลง Please Don't Touch ก็มีเสียงเรียกร้องให้ Motorhead มีงานร่วมกับศิลปินหญิงออกมาอีก โดยคราวนี้ เป็นงานในนาม Lemmy and Wendy O Williams จากวง Plasmatics โดยเป็นซิงเกิ้ลเพลง Stand by Your Man ส่วนหน้า B ก็มาแนวเดียวกับ St. Valentine's Day Massacre โดย Motorhead เล่นเพลง Masterplan ของ Plasmatics และ Plasmatics เล่นเพลง No Class ของ Motorhead
แต่การบันทึกเสียงซิงเกิ้ลเพลงนี้ ทำให้ Motorhead เกือบวงแตก เนื่องจาก Lemmy ขอให้มือกีตาร์ของวงคือ "Fast" Eddie Clarke เป็น producer แต่ Clarke กลับไปพาแฟนหนุ่มชื่อ Will Reid Dick มาร่วมสังฆกรรมด้วย โดยใช้มือกีตาร์ของวง Plasmatics มาเล่นกีตาร์ให้ ขณะที่การบันทึกเสียงร้องของ Williams ยังไม่คืบหน้า Clarke ขอตัวออกไปหาข้าวทาน แต่พอ Lemmy เปิดเข้าไปอีกห้อง กลับพบว่า Clarke กับ Dick กำลังพลอดรักกันอยู่  ด้วยความอับอาย Clarke กลับโรงแรม และลาออกจากวง (ไปตั้งวง Fastway กับ Pete Way จาก UFO) หลังจาก Plasmatics ยุบวงแล้ว Wendy O Williams ไปทำงานเกี่ยวกับการพิทักษ์สัตว์และฆ่าตัวตายในระยะต่อมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2010 | 05:25:15 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์