เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 04:55:39 AM
หน้า: 1 ... 121 122 [123] 124 125 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598457 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #1830 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:05:56 PM »

ตอนนี้ผมเกาะแน่น ติดขา ท่านเลขาฯ จนแทบละ เลียขา เลยล่ะครับ เพราะว่าเป็นคน โลเทคฯ ซื้ออะไรก็ซื้อตามแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
...แต่ถ้าเรียก เฮียขา อย่างนี้ผม ไฮเทคฯ เร่งสปีดไม่หยุด !!!   แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1831 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:12:19 PM »

@deja vu  1. ใส่ฮาร์ดิสไว้ในเครื่อง 2. ใช้ Dock 3. ใช้ฮาร์ดดิสแบบมีกล่องสวม
ดี-เลวต่างกันครับ จากการเล่นคอมนะครับ ยังไม่เคยเล่นกับพวก ไฮเด็ฟ
1. เสถียรสุด แต่คอมฯร้อน ถ้าเพาเวอร์ เต็มวัตต์ ก็โอเค
2. ด็อกเล่นห้องแอร์ ระบายความร้อนดีที่สุด แต่กลัวฝุ่น
3. กล่องแยก สะดวก แต่เล่นนานๆ ฮาร์ดดิสก์พังครับ เพราะร้อนจัด

การเล่นเพลเยอร์ คงต้องเน้นที่ชิพ ซิกม่า มากกว่าเรียลเท็ค
ในเมืองไทยที่ใช้ซิกม่า ก็มีแค่ ดูน ป็อบคอร์น อีเกร็ท และ WD

ถ้าใจ จะสะสมแผ่นบลูเรย์ด้วย
เพราะผมอยากเก็บหนังวอลท์ ดิสนี่ย์ (เป็นความฝันสมัยเป็นเด็กบ้านนอก)

ยังไงก็ ไม่พ้นเล่น "ดูน" แน่ๆ
เพราะครบเครื่อง แทบทุกอย่าง
ก็เลยต้องถามมากหน่อยซิ
ได้ไหมล่ะเนี่ย..  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ขอบคุณครับ  ได้อย่างเสียอย่างจริงๆ  เล่น 2 - 3 ชั่วโมงคงไม่ถือว่านานนะครับ
 คุณแจ็คไปดูเครื่องของ Oppo รุ่นใหม่หรือยังครับ เล่นทั้งแผ่นทั้งไฟล์
 รูปร่างหน้าตาสวยกว่าดูนมาก เรื่องแผ่นเรื่องภาพผมว่าอ๊อปโป้ไม่เป็นสองรองใคร
 แต่เรื่องไฟล์ไม่แน่ใจว่าดีหรือเปล่าครับ

deja vu

« ตอบ #1832 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:19:44 PM »

ถ้าใช้ Probox แล้ว เวลาโอนถ่ายไฟล์ ต้องถอดไปโอนด้วยคอมพ์หรือไม่ครับ

ในเครื่อง Dune Max มีฟังก์ชั้น Copy Delete Cut Paste และอื่นๆครับ
  ผมขอเดาว่าได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1833 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:23:39 PM »

ถ้าใช้ Probox แล้ว เวลาโอนถ่ายไฟล์ ต้องถอดไปโอนด้วยคอมพ์หรือไม่ครับ
ไม่ค่อยเข้าใจคำถามนัก
แต่เดาว่า คงถอดแค่สายมังครับ ตัวฮาร์ดดิสก์ ไม่ต้องถอด
ไม่รู้ตอบถูกหรือเปล่า
เพราะจริงๆ ตัวนี้ ออกแบบมาใช้กับ คอมฯ แต่ดูนเล่นได้ ก็เป็นผลพลอยได้ที่เจ๋งอ่ะครับ
ปล. ถ้าเป็นอย่างที่ พี่เดจาวูว่า ก็แจ่มไปเลย  ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ผมเกาะแน่น ติดขา ท่านเลขาฯ จนแทบละ เลียขา เลยล่ะครับ เพราะว่าเป็นคน โลเทคฯ ซื้ออะไรก็ซื้อตามแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
...แต่ถ้าเรียก เฮียขา อย่างนี้ผม ไฮเทคฯ เร่งสปีดไม่หยุด !!!   แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น
เฮียโป่งไม่ต้องห่วง เราขึ้นเขาลงห้วยด้วยกัน
ไม่เหงาครับ
ผมว่าขอตกนรกดีกว่า เพื่อนเยอะดีครับท่านประธาน 555++

@deja vu  1. ใส่ฮาร์ดิสไว้ในเครื่อง 2. ใช้ Dock 3. ใช้ฮาร์ดดิสแบบมีกล่องสวม
ดี-เลวต่างกันครับ จากการเล่นคอมนะครับ ยังไม่เคยเล่นกับพวก ไฮเด็ฟ
1. เสถียรสุด แต่คอมฯร้อน ถ้าเพาเวอร์ เต็มวัตต์ ก็โอเค
2. ด็อกเล่นห้องแอร์ ระบายความร้อนดีที่สุด แต่กลัวฝุ่น
3. กล่องแยก สะดวก แต่เล่นนานๆ ฮาร์ดดิสก์พังครับ เพราะร้อนจัด

การเล่นเพลเยอร์ คงต้องเน้นที่ชิพ ซิกม่า มากกว่าเรียลเท็ค
ในเมืองไทยที่ใช้ซิกม่า ก็มีแค่ ดูน ป็อบคอร์น อีเกร็ท และ WD

เพราะผมอยากเก็บหนังวอลท์ ดิสนี่ย์ (เป็นความฝันสมัยเป็นเด็กบ้านนอก)

ได้ไหมล่ะเนี่ย..  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ขอบคุณครับ  ได้อย่างเสียอย่างจริงๆ  เล่น 2 - 3 ชั่วโมงคงไม่ถือว่านานนะครับ
 คุณแจ็คไปดูเครื่องของ Oppo รุ่นใหม่หรือยังครับ เล่นทั้งแผ่นทั้งไฟล์
 รูปร่างหน้าตาสวยกว่าดูนมาก เรื่องแผ่นเรื่องภาพผมว่าอ๊อปโป้ไม่เป็นสองรองใคร
 แต่เรื่องไฟล์ไม่แน่ใจว่าดีหรือเปล่าครับ

อ็อปโป้ คนขายทิ้งกันตรึมเลย 555+
เีมืองไทย เราไม่เล่นของดีมากครับ
เราต้องเล่นตามเพื่อน
ฮิๆ

deja vu

« ตอบ #1834 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:28:36 PM »

Oppo ทำไมคนถึงขายทิ้งกันล่ะครับ
  ผมเกือบจะซื้อรุ่นนี้แล้วเชียว  แลบลิ้น
อั๋น501

« ตอบ #1835 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:45:56 PM »

ไม่ต้องครับ เพราะเห็นฮาร์ดดีสก์ทีละลูกอยู่แล้วครับ ถ่ายโอนข้อมูลย้ายลูกได้เลย
อั๋น501

« ตอบ #1836 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:52:44 PM »

@deja vu  1. ใส่ฮาร์ดิสไว้ในเครื่อง 2. ใช้ Dock 3. ใช้ฮาร์ดดิสแบบมีกล่องสวม

ได้ไหมล่ะเนี่ย..  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ขอบคุณครับ  ได้อย่างเสียอย่างจริงๆ  เล่น 2 - 3 ชั่วโมงคงไม่ถือว่านานนะครับ

OPPO รุ่นใหม่เล่นไฟล์Full Rip ไม่ได้ครับ ซึ่งไฟล์บูลเรย์Full Rip นี้ก็คือบูลเรย์แผ่นเต็มครับ
แล้วผมจะบอกให้รู้เลยครับ  นับตั้งแต่ผมเล่นไฟล์มาเป็นปีๆแล้วบางวันเปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งวัน
กลางคืนก็เปิดเครื่องทิ้งไว้เพื่อดูดหนังให้เพื่อนๆ(โดยปิดแอร์) หรือบางทีดูหนังทั้งวันก็เคยเรียกว่าใช้งานหนักมากๆ
ผมไม่เคยมีปัญหาเรื่องฮาร์ดดีสก์พังหรือเสียเลยครับ ไม่ต้องไปกลัวเรื่องความร้อนหรอกครับ
ถามผมได้เลยเรื่องเล่นไฮเดฟเพราะมีประสบการณ์ทุกมาแล้วรูปแบบ
อั๋น501

« ตอบ #1837 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:56:46 PM »

เพื่อนๆมีปัญหาอะไร(สำหรับพวกมือใหม่)จะถามเรื่องเล่นไฟล์ทุกรูปแบบถามมาเลย ผมจะช่วยตอบให้
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1838 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:58:14 PM »

ก็เมืองไทย เล่นไฟล์มากกว่านี่ครับ
ถ้าเล่น อ๊ปโป้ ก็แพงกว่า ดูนนา
 ยกเว้นแต่เล่นแผ่นอย่างเดียว อ็อปโป้ ก็โอเคอยู่

@อั๋น501
ท่านผอ. ไม่ต้องออกตัวบ่อย
ผมหรือใครๆ เขาก็ต้องถามท่านผอ. เป็นหลักอยู่แล้ว  ยิ้มเท่ห์
ตอนนี้ กำลังจีบคุณโปโลตูน เป็นตัวที่ 5
ส่วนวันเสาร์ คงได้ ตัวที่ 6 จากเฮียอาร์โนลด์ (ค่าซีดีที่ขายๆนั่นแหละ)

ว่าแต่ท่านผอ. เตรียมเครื่องให้พร้อม ก็แล้วกัน ฮึๆ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อั๋น501

« ตอบ #1839 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 05:02:18 PM »

ก็เมืองไทย เล่นไฟล์มากกว่านี่ครับ
ถ้าเล่น อ๊ปโป้ ก็แพงกว่า ดูนนา
 ยกเว้นแต่เล่นแผ่นอย่างเดียว อ็อปโป้ ก็โอเคอยู่

@อั๋น501
ผมหรือใครๆ เขาก็ต้องถามท่านผอ. เป็นหลักอยู่แล้ว  ยิ้มเท่ห์
ตอนนี้ กำลังจีบคุณโปโลตูน เป็นตัวที่ 5
ส่วนวันเสาร์ คงได้ ตัวที่ 6 จากเฮียอาร์โนลด์ (ค่าซีดีที่ขายๆนั่นแหละ)

ว่าแต่ท่านผอ. เตรียมเครื่องให้พร้อม ก็แล้วกัน ฮึๆ

ไม่ต้องห่วงเรื่องกระสุนมีเป็นลัง  จะเอาเมื่อไรโปรดแจ้งล่วงหน้าด้วยล่ะ
เพราะตอนนี้มีคิวของน้องตี๋แล้ว
อั๋น501

« ตอบ #1840 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 05:07:34 PM »

@อั๋น501
ผมหรือใครๆ เขาก็ต้องถามท่านผอ. เป็นหลักอยู่แล้ว  ยิ้มเท่ห์

สงสัยท่านเลขาคงไม่สามารถจีบเสี่ยป่องได้หรอก
แต่ถ้าท่านเลขาแน่จริงลองจีบพี่ปีศาจแผ่นเสียงให้เล่นไฟล์ให้ได้ซิ
ถ้าท่านเลขาทำได้เด๋วจะส่งไฟล์ไปให้ตลอดชีวิตเลยเอ้า...
TRON

« ตอบ #1841 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 05:14:58 PM »

ผมสรุปให้ทุกท่านเลยนะครับว่าซื้อ Dune Max ไปเถอะครับ มาสนุกกัน ไม่ต้องคิดอะไรมากอีกแล้ว ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #1842 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 05:21:51 PM »

อันที่จริงแล้วเครื่องเล่นยี่ห้อOPPO นั้นเป็นเครื่องเล่นplayer ที่มีพื้นฐานเทคโนโลยีที่ดีมาก
เรียกว่ายี่ห้อไฮเอ็นด์ดังๆยังมาอาศัยเทคโนโลยีของOPPO มาใช้เลยครับ
แต่มาเที่ยวนี้เดินเกมการชิงตลาดเครื่องเล่นHD Player สู้ผู้มาใหม่อย่างDUNE ไม่ได้ครับ
แฟนๆที่เป็นลูกค้าของOPPO ต่างก็รอการเปิดตัวเครื่องเล่นแบบเล่นได้ทั้งแผ่นทั้งไฟล์ของOPPO
มาครั้งนี้OPPO พลาดครับที่เครื่องเล่นบูลเรย์ตัวใหม่ที่มีฟีเจอร์การใช้งานนั้นสู้ของDUNE HD MAX ไม่ได้
เพราะไม่สามารถเล่นไฟล์Full rip ได้ซึ่งไฟล์สกุลนี้ดีที่สุดของไฟล์ภาพแล้วครับ(เทียบเท่าดูแผ่นบูลเรย์ทุกประการ)
เครื่องเล่นHDระดับรองอย่างDvico ก็ยังเล่นไฟล์สกุลนี้ได้เลย แค่เล่นไฟล์HD จิ๊บๆแบบMKV นั้นเด็กไปสำหรับOPPO
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1843 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 | 08:08:56 AM »

@อั๋น501

สงสัยท่านเลขาคงไม่สามารถจีบเสี่ยป่องได้หรอก
แต่ถ้าท่านเลขาแน่จริงลองจีบพี่ปีศาจแผ่นเสียงให้เล่นไฟล์ให้ได้ซิ
ถ้าท่านเลขาทำได้เด๋วจะส่งไฟล์ไปให้ตลอดชีวิตเลยเอ้า...
ขอบคุณครับที่อุตส่าห์ชวน
แต่ขอบายดีกว่าครับ
เดี๋ยวจะติดใจไฟล์เพลงซะจนลืมวิธีการตั้งหัวเข็มครับ ยิ้มกว้างๆ
deja vu

« ตอบ #1844 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 | 09:14:04 AM »

เมื่อคืนลอง Copy จากเครื่อง Dune Max ดูโดยก๊อปไปมาภายในฮาร์ดดิสลูกเดียวกัน
  ลองสังเกตุดูความเร็วอยู่ที่ 25 - 30 Mb/s ซึ่งเร็วกว่าเน็ทที่โฆษณากันอยู่ประมาณ 5 เท่า

หน้า: 1 ... 121 122 [123] 124 125 ... 325
พิมพ์