เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 04:08:18 AM
หน้า: 1 ... 128 129 [130] 131 132 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598409 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1935 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 | 05:40:23 AM »

เฮียเดจาวูศึกษาข้อมูลเรื่องทีวีจอแบน(แปลกนะถ้าเป็นผู้หญิงจอแบนไม่ค่อยมีใครชอบ แต่ถ้าเป็นทีวีชอบกันจริงๆ)ไว้ได้เลย
จะได้ดูไฮเด็ฟซักทีเฮียซื้อเครื่องเล่นDUNE HD MAX ไปก่อนใครเลยนะ แต่มาทุกวันนี้ยังไม่ได้ใช้สายHDMI เลย
อั๋น501

« ตอบ #1936 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:37:59 AM »

ปัจจุบันนี้เครื่องเล่นHD Player กำลังได้รับความนิยมอย่างมาก  แทบไม่น่าเชื่อเลยครับเมื่อย้อนไปแค่2-3 ปีเท่านั้น
เครื่องเล่นHD Player แบบนี้ไม่ค่อยมีใครรู้จักจะมีเล่นกันเฉพาะกลุ่มมีออกมาขายกันอยู่ไม่กี่ยี่ห้อเท่านั้น  ส่วนมากคนที่เล่นกัน
จะใช้เครื่องคอมพิวเตอร์เป็นตัวPlayer  เมื่อหลายปีก่อนซึ่งเวลานั้นไฮเด็ฟยังไม่ได้พัฒนาให้มาใช้อย่างเป็นมาตรฐานเหมือนทุกวันนี้
ผมได้มีโอกาสไปงานเครื่องเสียงโชว์ ซึ่งตอนนั้นบริษัทห้างร้านต่างๆได้นำเอาระบบภาพไฮเด็ฟมาเปิดโชว์กับเครื่องเล่นโปรเจคเตอร์
ภาพที่ผมได้เห็นบนจอนั้นเป็นอะไรที่เหนือคำบรรยายจริงๆ  ผมได้สอบถามถึงแหล่งที่มาของภาพว่าใช้เครื่องอะไรเล่นก็ต้องแปลกใจมาก
เพราะภาพที่เห็นนั้นมาจากเครื่องคอมพิวเตอร์  อันที่จริงแล้วเครื่องเล่นHD Player ทั้งหลายก็คือการพัฒนาพื้นฐานมาจากคอมพิวเตอร์นั้นเอง
แต่มาปรับปรุงทำให้มันใช้งานง่ายไม่ยุ่งยากเหมือนใช้คอมพิวเตอร์ทั่วไป รูปร่างหน้าตาก็ทำให้ดูดีไม่เหมือนเครื่องคอมพิวเตอร์แถมราคาน่าคบอีก
นับวันจะพัฒนาดีขึ้นเรื่อยๆ  ต่อไปเราคงจะได้เห็นเทคโนโลยีอะไรใหม่ๆที่จะมีให้มากับเครื่องเล่นHD Player ในรุ่นต่อๆไปครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1937 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:41:46 AM »

ผมได้สัมผัส Hi-def เป็นจริงเป็นจังแล้ว พอเอาดีวีดีมาเปิดดูอีกที แล้วรู้สึกไม่อยากดูอีกเลย
เดี๋ยวกระทู้ My Garage Sale คงได้มีรายการลิสต์เพิ่มแน่ คงเก็บไว้ดูต่างหน้าบางตัว แต่พวกซีดีคงเก็บเอาไว้ก่อน
อั๋น501

« ตอบ #1938 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:56:32 PM »

ผมได้สัมผัส Hi-def เป็นจริงเป็นจังแล้ว พอเอาดีวีดีมาเปิดดูอีกที แล้วรู้สึกไม่อยากดูอีกเลย
เดี๋ยวกระทู้ My Garage Sale คงได้มีรายการลิสต์เพิ่มแน่ คงเก็บไว้ดูต่างหน้าบางตัว แต่พวกซีดีคงเก็บเอาไว้ก่อน

วันนี้คงจะได้รับกระสุนแล้ว จะได้ใช้เล่นเครื่องDUNE HD MAX กับการเล่นไฟล์หนังซึ่งเป็นคุณสมบัติเด่นของเครื่องเล่นDUNE เลยครับ
แล้วจะรู้ว่าสิ่งที่ผมพยายามบอกกล่าวมาเป็นปีว่ามันดีอย่างไร  สิบปากว่าไม่เท่าหนึ่งตาเห็นหรอกครับ
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #1939 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:06:21 AM »

วันนี้คงจะได้รับกระสุนแล้ว จะได้ใช้เล่นเครื่องDUNE HD MAX กับการเล่นไฟล์หนังซึ่งเป็นคุณสมบัติเด่นของเครื่องเล่นDUNE เลยครับ
แล้วจะรู้ว่าสิ่งที่ผมพยายามบอกกล่าวมาเป็นปีว่ามันดีอย่างไร  สิบปากว่าไม่เท่าหนึ่งตาเห็นหรอกครับ

เอาไว้ดูหนังก็คงน่าสนใจ แต่ผมยังคงไม่ซื้อตอนนี้ รอดูสถานการณ์ไปเรื่อย ๆ จนกว่าระบบมันจะตกผลึกจริง ๆ และราคาน่าสนใจที่สุดดีกว่าครับ
อั๋น501

« ตอบ #1940 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:45:48 PM »

มีคนถามผมว่าถ้าจะเล่นไฟล์เพลงโดยเล่นผ่านDAC แบบที่ไม่ต้องใช้เครื่องคอมพิวเตอร์เป็นตัวเล่นจะได้ไหม
เพราะมีหลายๆคนไม่ชอบใช้เครื่องคอมพิวเตอร์มาฟังเพลงในชุดซีสเต็มด้วย  อาจจะเพราะว่าไม่ถนัดในการใช้เครื่องคอมพิวเตอร์
หรือไม่ชอบคอมพิวเตอร์เพราะเวลาเล่นมันยุ่งยากมากเกินไป  ตอนนี้บริษัทเครื่องเสียงต่างๆคงเข้าใจปัญหาเหล่านี้กันดี
เมื่อผลิตDAC ออกมาขายแล้วก็น่าจะมีเครื่องเล่นแบบPlayer เฉพาะตัวTransport เอาไว้เล่นไฟล์เพลงอย่างเดียว
เหมือนกับCD Transpot ของซีดีเครื่องเล่นแยกชิ้น  เวลานี้มีออกมาขายกันแล้วจะได้ไม่ต้องพึ่งพาเครื่องคอมพิวฯอีกต่อไป
คงไม่นานน่าจะมีอีกหลายๆยี่ห้อทำตามออกมา 

อั๋น501

« ตอบ #1941 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:55:22 PM »

Uploaded with ImageShack.us

ขอลองทดสอบลงรูปหน่อยครับ  พี่ผีมาสอนให้ถึงหน้าจอคอมพิวเตอร์เลยครับ
อั๋น501

« ตอบ #1942 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:10:10 PM »

ผมทดลองลงรูปขนาดได้เท่านี้เอง  เอารูปเครื่องเล่นแผ่นเสียงมาฝากพี่ปีศาจฯ
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1943 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:32:17 PM »

ลองใช้โหมด direct link ใส่ code [i m g].......(ลิงค์รูปภาพ)......[/ i m g] ดูครับจะได้ภาีพขนาดเต็มๆ ส่วนในกรอบวงเล็บไม่ต้องเว้นแต่ละตัวนะครับ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1944 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:24:40 PM »

ลองใช้โหมด direct link ใส่ code [i m g].......(ลิงค์รูปภาพ)......[/ i m g] ดูครับจะได้ภาีพขนาดเต็มๆ ส่วนในกรอบวงเล็บไม่ต้องเว้นแต่ละตัวนะครับ

คอมของภริยาคุณอั๋นแปลกมากครับน้องสัน
ทั้งๆที่ใช้ ไอ้หมาไฟ เหมียนกัน แต่ปุ่ม REPLY NOTIFY MARK AS.... ไม่มีเลยซักปุ่ม  ฮืม
เลยบอกแกได้เท่านี้เองครับ

ที่สำคัญ โหมด direct link ที่ imageshack.us ไม่ขึ้นครับ
มันแจ้งให้เครื่องของพี่อั๋น ต้อง Sign In ก่อน
ผมละงงเต็ก  ฮืม ฮืม ฮืม

« ตอบ #1945 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:55:21 AM »

คอมของภริยาคุณอั๋นแปลกมากครับน้องสัน
ทั้งๆที่ใช้ ไอ้หมาไฟ เหมียนกัน แต่ปุ่ม REPLY NOTIFY MARK AS.... ไม่มีเลยซักปุ่ม  ฮืม

ที่สำคัญ โหมด direct link ที่ imageshack.us ไม่ขึ้นครับ
มันแจ้งให้เครื่องของพี่อั๋น ต้อง Sign In ก่อน
ผมละงงเต็ก  ฮืม ฮืม ฮืม

หาโหลดโปรแกรม "ไอ้หมาไฟ" (Firedog) ที่ท่านผีฯบอกไว้ไม่เจอเลยครับ -- สงสัยโปรแกรมจะใหม่มาก ยิงฟันยิ้ม
เจอแต่ "จิ้งจอกไฟ" (Firefox) ครับ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1946 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:59:35 AM »

ทั้งๆที่ใช้ ไอ้หมาไฟ เหมียนกัน แต่ปุ่ม REPLY NOTIFY MARK AS.... ไม่มีเลยซักปุ่ม  ฮืม

ผมละงงเต็ก  ฮืม ฮืม ฮืม

หาโหลดโปรแกรม "ไอ้หมาไฟ" (Firedog) ที่ท่านผีฯบอกไว้ไม่เจอเลยครับ -- สงสัยโปรแกรมจะใหม่มาก ยิงฟันยิ้ม
เจอแต่ "จิ้งจอกไฟ" (Firefox) ครับ ยิ้มกว้างๆ
น่าจะใหม่มากจริงๆแหละครับ  ยิงฟันยิ้ม
น่าจะเป็นรุ่นปรับปรุงลงมา ฮาๆๆ
ถ้าอยู่เกาหลี คงโดนต้มซุปกินไปแล้ว บรื๋ออย์

ปุ่ม  Forum Code ที่ imageshack ก็ไม่ขึ้นด้วยนะ
ปุ่ม Direc Link ก็ไม่ให้ก็อปปี้

อาจจะต้องโหลดจิ้งจอกเพลิงตัวใหม่ มาแทน ไอ้หมาไฟตัวเก่า ซะแล้วละครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #1947 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:32:29 AM »

น่าจะใหม่มากจริงๆแหละครับ  ยิงฟันยิ้ม
น่าจะเป็นรุ่นปรับปรุงลงมา ฮาๆๆ
ถ้าอยู่เกาหลี คงโดนต้มซุปกินไปแล้ว บรื๋ออย์

ปุ่ม  Forum Code ที่ imageshack ก็ไม่ขึ้นด้วยนะ
ปุ่ม Direc Link ก็ไม่ให้ก็อปปี้

อาจจะต้องโหลดจิ้งจอกเพลิงตัวใหม่ มาแทน ไอ้หมาไฟตัวเก่า ซะแล้วละครับ

ผมว่า ท่านผีฯ พยายามอย่าเข้าใกล้ ท่านอาจารย์อั๋น501 จะเป็นการดีกว่านะครับ เพราะว่า อุตส่าห์ไปอบรมหลักสูตร
ถึงบ้านแล้ว (ก็อป)ปี้ ก็ไม่ได้ ขึ้น ก็ไม่ขึ้น...

อย่างนี้ผมเผ่นก่อนล่ะครับ !!!   น่าจ๋งจ๋านจังเลย   รูดซิบปาก

« ตอบ #1948 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:14:24 AM »

ผมทดลองลงรูปขนาดได้เท่านี้เอง  เอารูปเครื่องเล่นแผ่นเสียงมาฝากพี่ปีศาจฯ
ขอบคุณครับ
ตัวนี้น่าจะเป็น Basis ที่ KS Sons กำลังทำตลาดอยู่ แต่เห็นราคาค่าตัวแล้ว ขอผ่านดีกว่าครับ ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1949 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:17:08 AM »

น่าจะใหม่มากจริงๆแหละครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปุ่ม  Forum Code ที่ imageshack ก็ไม่ขึ้นด้วยนะ

ผมว่า ท่านผีฯ พยายามอย่าเข้าใกล้ ท่านอาจารย์อั๋น501 จะเป็นการดีกว่านะครับ เพราะว่า อุตส่าห์ไปอบรมหลักสูตร
ถึงบ้านแล้ว (ก็อป)ปี้ ก็ไม่ได้ ขึ้น ก็ไม่ขึ้น...

อย่างนี้ผมเผ่นก่อนล่ะครับ !!!   น่าจ๋งจ๋านจังเลย   รูดซิบปาก

ให้เวลาพี่เค้าศึกษาหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ เดี๋ยวก็คล่อง
หน้า: 1 ... 128 129 [130] 131 132 ... 325
พิมพ์