เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149685 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 03:03:24 PM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 191007 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 30 เมษายน 2008 | 04:35:03 PM »

ต้องขอโทษครับที่ก่อนหน้านี้ผมไป post เป้น Topic ใหม่
มีใครทราบรายละเอียดอื่น ๆ อีกหรือเปล่าครับช่วงเวลาที่ Met อยู่ใน กทม

หรือมีใครรู้ไหมครับว่ามีใครบันทึกการแสดง concert ปีนั้นไว้
เพราะผมสะสม Bootleg ของ Met ค่อนข้างเยอะครับ
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #46 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 10:42:06 AM »

Setlist ของ Metallica ในการแสดงที่อเมริกา เมื่อ 14 พฤษภา 51 ครับ
Creeping Death, Fuel, For Whom the Bells Toll, Welcome Home Sanitarium, And Justice for All, Sad But True, Disposable, One, Master of Puppets, Battery, Last Caress, No Remorse, Enter Sandman, Fight Fire with Fire, Seek & Destroy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2008 | 01:20:59 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #47 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 11:09:47 AM »

ถ้ารายชื่อเพลงแบบนี้ ค่อยน่าดูหน่อย อยากให้เล่น Am I Evil ด้วยครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #48 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 01:58:08 PM »

Setlist ของ Metallica ในการแสดงที่อเมริกา เมื่อ 14 พฤษภา 51 ครับ
Creeping Death, Fuel, For Whom the Bells Toll, Welcome Home Sanitarium, And Justice for All, Sad But True, Disposable, One, Master of Puppets, Battery, Last Caress, No Remorse, Enter Sandman, Fight Fire with Fire, Seek & Destroy

ถ้าเล่นอย่างงี้ ถ้ามาเมืองไทยนะ คงต้องบอกคำเดียวว่า
"ใครจะไปกับผม ยกมือขึ้น"
 ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่ว่า 14 เพลง รวมอังกอร์แล้วรึเปล่าเนี่ย ทำไมน้อยจัง ชั่วโมงกว่าๆเองมั้ง

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #49 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 02:24:39 PM »

ถ้าเล่นอย่างงี้ ถ้ามาเมืองไทยนะ คงต้องบอกคำเดียวว่า
"ใครจะไปกับผม ยกมือขึ้น"
 ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่ว่า 14 เพลง รวมอังกอร์แล้วรึเปล่าเนี่ย ทำไมน้อยจัง ชั่วโมงกว่าๆเองมั้ง

14 เพลงนี่น้าๆเค้าก็จะหมดแรงแล้วครับ โดยเฉพาะ Lars นี่เห็นแกตีกลองทีไร เหนื่อยแทนทุกที  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #50 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 03:43:51 PM »

2 เพลงหลังเป็น encore ครับ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #51 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 04:26:56 PM »

44 แล้ว ลาร์สเอ้ย
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #52 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 04:33:08 PM »

เสียงร้องของเจมส์ยังไปไหวอยู่หรือ ?
TRON

« ตอบ #53 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008 | 04:46:44 PM »

เสียงร้องของเจมส์ยังไปไหวอยู่หรือ ?

ก็น่าจะโอเค แต่พี่แกไม่ค่อยตะเบ็งเสียงเหมือนสมัยก่อนแล้วครับ  เศร้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #54 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008 | 08:19:52 AM »

14 เพลงนี้ถือว่าไม่เยอะครับ ปกติ ตั้งแต่ปี 2006 พวกน้า ๆ แกเล่นประมาณ 20 เพลง รวม encore ครับ
งานนี้เป็น concert การกุศล ที่ Flea มือเบสของ RHCP ชักชวนน้า ๆ ให้มาเล่นครับ โดย Flea แกก็มา Jam กับพวก Met
ในช่วง encore เพลง Fight Fire with Fire

อยากรู้ว่าพลังในการ performance ของพวกน้า ๆ เป็นไง เชิญ download พิสูจน์กันเลยครับ (สนนในราคาประมาณ 300 บาท)
http://www.livemetallica.com/live-music/0,194/Metallica-mp3-flac-download-5-14-2008-Wiltern-Theatre-Los-Angeles-CA.html

แถมอีกหน่อย
วันที่ 9 สิงหา พวกน้า
JKNoremorse

« ตอบ #55 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008 | 08:26:45 AM »

โทษครับ ไอ้ notebook ผมมันบ้า ๆ บอ ๆ ไปหน่อย post ส่งเดชทั้งที่ยังไม่เสร็จ

วันที่ 9 สิงหา นี้ พวกน้า ๆ แกจะเป็น headline ในเทศกาล Ozzfest
แล้วตั้งแต่ปลาย พ.ค. นี้ก็จะเริ่มทัวร์อีกครั้ง (อีกแล้ว) จนถึงเดือน ส.ค. แล้วก็อัลบั้มใหม่ออกปลายเดือน ก.ย.

ตื่นเต้นครับ
poolkproject
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2008 | 08:24:07 AM »

โทษทีครับ เพิ่งมาอ่าน วันนั้นผมไป มีคนเอาบัตรมาขายผม 500 บัตรเขาเหลือผมเอาเลยตัดสินใจเดี๋ยวนั้น เป็นครั้งแรกที่ยอมให้เมียสุดที่รักกลับบ้านคนเดียว จำได้ว่า ดอนผีบิน ก็เอาเทปชุดแรกมาขายในงานนี้ด้วย ผมก็ซื้อไว้ ตอนขากลับอยู่จนจบ ได้แท็กซี่จากหน้าแฟลต เลยขอลองฟังเทป ดอนผีบิน จนถึงจังหวัดนนท์ คนขับขอร้องว่า "ขอปิดเทปได้ใหมครับ มันหนวกหู"
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #57 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2008 | 08:30:05 AM »

โทษทีครับ เพิ่งมาอ่าน วันนั้นผมไป มีคนเอาบัตรมาขายผม 500 บัตรเขาเหลือผมเอาเลยตัดสินใจเดี๋ยวนั้น เป็นครั้งแรกที่ยอมให้เมียสุดที่รักกลับบ้านคนเดียว จำได้ว่า ดอนผีบิน ก็เอาเทปชุดแรกมาขายในงานนี้ด้วย ผมก็ซื้อไว้ ตอนขากลับอยู่จนจบ ได้แท็กซี่จากหน้าแฟลต เลยขอลองฟังเทป ดอนผีบิน จนถึงจังหวัดนนท์ คนขับขอร้องว่า "ขอปิดเทปได้ใหมครับ มันหนวกหู"

นั่นขนาดแค่ชุดแรกนะครับนั่น เพราะผมว่ามันยังฟังง่ายและมีท่วงทำนองมากกว่าชุดสองซะอีกนะ ชุดสองนี่อัดกันสปีดกระจายเลย  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Pong-Wanchai

« ตอบ #58 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 09:32:30 AM »

ผมไปค้นๆ ในเน็ท ได้รูปหน้าปกบู้ทเล็คชุด One Night In Bangkok ของคณะ Metallica มาครับ แต่ว่าแผ่นนี้ผมไม่มี  เศร้า  เศร้า  เศร้า
...อยากจะฟังดูเหลือเกินแต่จนปัญญาหามานานไม่เคยสำเร็จซักที   ฮืม

น้องๆ พี่ๆ ที่โหลดเพลงเก่งๆ กัน เคยเจอให้โหลดบ้างมั้ยครับ ? ช่วยชี้แสงสว่างให้ด้วย   ยิ้มกว้างๆ

ไม่ทราบว่าเป็นคอนเสิร์ตในไทย "ของจริง" หรือเปล่า เพราะว่าเคยอ่านเจอในเน็ทเห็นบอกว่าเป็น "ของเก้" เอามาย้อมแมว
ขายใส่ชื่อให้อัลบั้มฟังดูเท่ห์ๆ ไปอย่างงั้นเอง...ผมเลยอยากพิสูจน์ครับ เนื่องจากว่าไปดูวงเม็ดมาเหมือนกันตอนมาไทย  ยิ้มกว้างๆ
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #59 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 09:52:19 AM »

เห็นว่าคนไทยไร้ปฎิกริยาจนนักดนตรีต้องด่าจริงหรือเปล่าครับ

ผ่านมาเป็นปีๆเพิ่งจะเห็นคำถามนี้ ขอตอบจากความทรงจำในฐานะที่อยู่ในเหตุการณ์คืนนั้นครับ
หลังจากที่เล่นจบเพลง เจมส์ก็จะมีปฏิสัมพันธ์กับผู้ชม ทุกครั้งจะได้คำตอบจากคนดูว่า " Yes "
ถามหรือคุยอะไรก็ตอบแต่ Yes จนเจมส์พูดออกมาว่าพูดกันแต่ Yesๆๆๆๆ นี่มันหมายความอะไรของพวกแก?
สุดท้ายก็ยังตอบว่า Yes อยู่ดี

มีอีกช่วงที่วงทดสอบพลังคนดู ด้วยการเดินไปซ้ายที ขวาที แล้วก็ทำสัญญาณมือให้ร้องตามน่าจะเพลง Seek&Destroy
เจมส์พูดประมาณว่าซีกขวาใช้ได้ ตรงกลางงั้นๆ ซ้ายไม่ได้เรื่องเลย แล้วก็ส่ายหน้าหนี
ตอนนั้นอากาศร้อนสุดขีด เรี่ยวแรงคนดูคงเหลือไม่เท่ากัน(ผมก็หมดแรง) อยากจะเต็มที่กับคอนเสิร์ตแต่ก็ไม่ไหวด้วยหรอก
ยังต้องหลบไปนั่งพิงเสาประตูฟุตบอลเลย

ตอนนั้นผมไม่ทราบอารมณ์ว่า Metallica จะขบขัน หรือ จะโกรธ หรือจะรู้สึกยังไงเกี่ยวกับภาษาอังกฤษของคนไทยครับ
เดาแค่เค้าคงไม่มีเจตนาด่าจริงๆ คงเป็นเพียงการปลุกเร้าอารมณ์คนฟังให้มีอารมณ์ร่วมมากที่สุดครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 31
พิมพ์