เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 06:00:13 AM
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBoston  (อ่าน 32854 ครั้ง)
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 | 06:12:26 PM »

[/quote]

อีกวงนึงที่สมัยก่อนเล่นสดแล้วทำได้ไม่ดีเหมือนในสตูดิโอก็คือคณะ Praying Mantis งัยล่ะครับ !!!

ด้วยเหตุนี้เองจึงทำให้พวกเค้าไม่ดังอย่างที่สมควรจะเป็นเหมือนอย่างคณะ Iron Maiden...น่าเสียดายจริงๆ   ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้
[/quote]

ผมว่าความไม่ชัดเจนในแนวดนตรีของตัวเอง เลยไม่กล้าเน้นให้เฮฟวี่สุดๆ แบบปีศาจเหล็กกล้า เป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ตั๊กแตนพิฆาตของพี่น้องทรอยไปไม่ไกลอย่างที่ควรจะเป็น

ดูจากงานนี้ - ก็เร้าใจตามมาตรฐานอยู่นะครับ แต่ซาวด์มันไม่ไปสุดๆ อย่างว่า  ขยิบตา

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=nkELMNz_MAM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=nkELMNz_MAM</a>

noprock
**

« ตอบ #46 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011 | 09:28:35 AM »

แล้วจะส่งไปรษณีย์ไปให้ครับ.
[/quote]

ผมยังรอไปรษณีย์จากพี่โป่งอยู่ด้วยใจจดจ่อนะครับ...  (อย่างเกรงใจครับ...แฮะ...แฮะ...)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #47 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011 | 03:53:22 PM »

แล้วจะส่งไปรษณีย์ไปให้ครับ.

ผมยังรอไปรษณีย์จากพี่โป่งอยู่ด้วยใจจดจ่อนะครับ...  (อย่างเกรงใจครับ...แฮะ...แฮะ...)
[/quote]

ใกล้คลอดแล้วครับ ผมกำลังพยายามเคลียร์ให้สำเร็จภายในอาทิตย์นี้   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
noprock
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011 | 02:20:38 PM »

ใกล้คลอดแล้วครับ ผมกำลังพยายามเคลียร์ให้สำเร็จภายในอาทิตย์นี้   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
[/quote]

...ผมยังรออัลบั้มชุดนี้อย่างใจจดใจจ่อนะครับพี่โป่ง...

« ตอบ #49 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 | 11:01:08 AM »

...ผมยังรออัลบั้มชุดนี้อย่างใจจดใจจ่อนะครับพี่โป่ง...
[/quote]

แฮ่ะ...แฮ่ะ...รอต่ออีกนิดขอรับ...ใกล้คลอดแล้วก้าบ.
hallelujah
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011 | 12:47:52 PM »

เพิ่งซื้อแผ่นชุดแรกแบบรีมาสเตอร์ปี 2006 มา เพราะเห็นฝรั่งในเว็ป Amazon ที่ซื้อไปแล้ว
ชมกันเยอะมาก ว่าตัวนี้เสียงดี ในรายละเอียดระบุว่าเป็น Digipak พอของมา กลับกลายเป็น
ซีดีกล่องพลาสติกธรรมดา

อ่านทู้นี้หน้าแรก ๆ มีเมนต์ที่ว่าวงนี้แอนตี้การใช้ synthesiser แล้วมี user บางท่านบอก
จริงหรือเปล่า ขอหลักฐาน ผมแกะดูใน Booklet หน้าที่ 3 Liner Notes เขาบอก
วงนี้ไม่ใช้ synthesiser ที่มีเสียงคีย์บอร์ดนั้น ผมอ่านในเครดิตแล้ว ใช้ Organ
ถ้าจำไม่ผิด มีการใช้เสียง Organ 5 ใน 8 เพลง (หรือ 4 ใน 8 ไม่แน่ใจ)
.. polotoon ..

« ตอบ #51 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011 | 02:01:34 PM »

What you hear on this CD is the final result of that saga, meticulously remastered thirty years later. No synthesizers used.

http://bandboston.com/html/album1_html.html   ยิ้ม

noprock
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 05 มกราคม 2012 | 10:27:21 AM »

มีแผ่นบู้ทเล็คเสียงค่อนข้าง "เนี้ยบ" มาลงให้ดูกันครับ...

ด้านในเป็นอย่างนี้...

ผลงานนอกสารบบชุดนี้เป็นซีดีคู่ มีรายละเอียดของรีวิวเขียนไว้อยู่ในเว็ปไซท์ตามลิ้งค์ด้านล่างนี่เลย...

http://www.collectorsmusicreviews.com/boston/boston-critically-and-commercially-rockmasters-rmc-%e2%80%93-012ab/1446/

ใครอ่านแล้วน้ำลายไหลก็เชิญบอกกล่าวกันมาได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ได้รับแผ่นแล้วครับพี่โป่ง   ขอบคุณมาก ๆ ครับ   

และขอบคุณแรง ๆ อีกครั้งสำหรับ R.E.M. ที่แถมมาให้ครับ...

« ตอบ #53 เมื่อ: 05 มกราคม 2012 | 10:29:50 AM »

ได้รับแผ่นแล้วครับพี่โป่ง   ขอบคุณมาก ๆ ครับ   

และขอบคุณแรง ๆ อีกครั้งสำหรับ R.E.M. ที่แถมมาให้ครับ...

นึกว่าจะไปไม่ถึงเสียแล้ว เพราะเห็นข่าวหนังสือพิมพ์บอกว่าจังหวัดสงขลาน้ำท่วม !!
noprock
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 05 มกราคม 2012 | 02:38:14 PM »

...ท่วมหนักเฉพาะอำเภอรอบนอกกับอำเภอหาดใหญ่ครับ   ส่วนผมเด็กในเมือง (อำเภอเมือง ฮ่า...ฮ่า...)  มีแต่ฝนหนักครับ  ไม่มีน้ำท่วมเพราะใกล้ทะเล...   
Pho
In The Court Of The Crimson King
*

visitgak@hotmail.com
« ตอบ #55 เมื่อ: 08 มกราคม 2012 | 11:42:15 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ พึ่งไปซื้อ greatest hits มาฟัง ชอบทุกเพลงเลยครับ ต้องหาอัลบั้มมาสะสมแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

TRON

« ตอบ #56 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013 | 10:40:51 PM »

ตอนนี้ติดอัลบั้มใหม่ของวงในรอบ 10 กว่าปีมากครับ ไพเราะทั้งชุดมีนักร้องรับเชิญมาแทนมากมาย แต่ก็มีเสียงนักร้องเก่า Brad Delp อยู่หลายเพลงให้รำลึกกันด้วยครับ ถึงแม้บางเพลงจะเป็นเพลงจากชุดที่แล้วมารีมาสเตอร์กันใหม่ก็ตาม แต่เพลงใหม่ๆก็ไพเราะ อย่างเช่นเพลงซิงเกิ้ลแรกเพลงนี้ที่ฟังทีแรกนึกว่าเป็นเสียงนักร้องคนเก่าร้องเลย

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=DyoP_nTNygU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=DyoP_nTNygU</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2013 | 10:49:42 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า

« ตอบ #57 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014 | 07:25:51 PM »

แผ่นนี้ผมตกค้างอยู่ที่ USA เพื่อนลืมเอามาให้  ฮืม  ฮืม  ฮืม

« ตอบ #58 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014 | 07:26:03 PM »

แผ่นนี้ผมตกค้างอยู่ที่ USA เพื่อนลืมเอามาให้  ฮืม  ฮืม  ฮืม
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์