เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 08:16:00 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameเกี่ยวกับผลงานของ Randy Rhoads ...
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับผลงานของ Randy Rhoads ...  (อ่าน 3933 ครั้ง)
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 21 มีนาคม 2012 | 03:21:59 PM »

...เผอิญช่วงนี้ผมฟังเพลงหมุกมุ่นอยู่สองแผ่น คือ Blizzard of Ozz  กับ Diary of madman  ซึ่งภาคกีตาร์เป็นผลงานของ Randy Rhoads ทั้งสิ้น
รู้สึกเสียดายฝีมือนะครับ   ถ้าเค้ายังอยู่เราคงได้ฟังท่อนกีตาร์ดี ๆ อีกเยอะ  จึงอยากทราบว่านอกจากเพลงทั้งสองอัลบั้มของออสซี่ และงานของ
ไควเอท ไรออท แล้ว  แรนดีได้สร้างผลงานเพลงอื่น ๆ ไว้บ้างมั้ยครับ   และมีเผยแพร่รึปล่าว   ใครเคยฟังบ้างครับ....   
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มีนาคม 2012 | 11:55:18 PM »

ก็ 2ชุดแรก กับ Quiet Riot ไงครับ วงแรกของเขา

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 | 09:32:06 AM »

ชุด Tribute ที่เป็นผลงานแสดงสดของ Ozzy  ก็ใช่ Randy Rhoads ครับ
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 | 10:11:12 AM »

ยังมี Official Album อีกชุดนึงในนามคณะ Quiet Riot ที่ใช้ชื่อว่า The Randy Rhoads Years ซึ่งรวมบทเพลง "เก็บตก" เอาไว้
ทั้งหมด...แล้วก็น่าซื้อมาฟังเหมือนกันนะครับ  ยิ้ม
noprock
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 | 11:58:09 AM »

ยังมี Official Album อีกชุดนึงในนามคณะ Quiet Riot ที่ใช้ชื่อว่า The Randy Rhoads Years ซึ่งรวมบทเพลง "เก็บตก" เอาไว้
ทั้งหมด...แล้วก็น่าซื้อมาฟังเหมือนกันนะครับ  ยิ้ม

...สรุปว่างานที่ทำกับ Ozzy นอกจากสองอัลบั้มใหม่กับหนึ่งแสดงสด  ก็ไม่มีเก็บตกอีกแล้วใช่มั้ยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2012 | 11:59:55 AM โดย noprock » บันทึกการเข้า
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012 | 04:57:13 PM »

ใช่ครับ ถ้าไม่ใช่งานนอกสารบบ ก็ไม่มีเลย

อัลบัม The Randy Rhoads Years ของ Quiet Riot ที่ออกในต้นยุค 90s ก็เจ๋งดีนะครับ ผมก็ว่าจะไปค้นในกรุมาฟังเช่นกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 เมษายน 2012 | 03:40:41 PM »

ผลงานนอกสารบบที่มี Randy Rhoads เล่นกีตาร์สมัยเพิ่งตั้งวงชื่อ Violet Fox กับพี่ชายคือ Kelle Rhoads พอหาฟังได้แต่ไม่ทราบว่า
เป็น "ของจริง" หรือเปล่า ส่วนในเวลาต่อมาตอนคณะ Little Women นั้นภายหลังจึงเปลี่ยนชื่อเป็น Quiet Riot ซึ่ง Kevin DuBrow (R.I.P.)
มีเทปเก่าเก็บเอาไว้ในกรุมากมาย เลยกลายเป็นอัลบั้มที่ชื่อว่า The Randy Rhoads Years  ตกใจ

นัยว่ากันว่าจะมี Vol.2 รวมบทเพลง "เก็บตก" อย่างนี้ออกตามมาอีกแต่จนแล้วจนรอดก็ไม่มีใครได้เป็นเจ้าของ จนกระทั่งนักร้องนำคนนี้
เสียชีวิตไปแล้ว  เพราะฉะนั้นโครงการนี้จึงเป็นโปรเจ็คในฝันของแฟนเพลง  อายจัง  อายจัง  อายจัง

ปัจจุบันสมบัติของเค้าตกไปอยู่ที่ใครก็ไม่ทราบครับ ในวงการตลาดมืดหรือแวดวงบู้ทเล็คก็ไม่เห็นมีอะไรโผล่มาให้ได้เสียเงินกัน ไม่เหมือน
ตอน Cozy Powell ที่มีผลงานนอกสารบบผลิตออกมาหลายต่อหลายชุดจากเทปในกรุที่คนใกล้ชิดนำออกมาขายพ่อค้าหรือว่าบรรดาพวก
Bootleggers !!!

นอกจากนี้ยังมีแผ่นเรดิโอโชว์อีกหลายชุดที่น่าฟัง สำหรับรายละเอียดต้องพลิกไปอ่านในกระทู้ป๋าอ้อดที่ผมลงรูปและอธิบายไปหมดแล้ว
แทบทุกชุดที่มีอยู่ในโลกนี้...

และถ้ามีผลงานทั้งหมดเท่าที่แนะนำกันมาข้างต้นอย่างเป็นทางการแล้ว หากยังไม่พอใจ อยากจะหาฟังเพลงจากฝีมือกีตาร์อันยอดเยี่ยมของ
Randy Rhoads เพิ่มเติมก็ต้องตามเก็บแผ่นแสดงสดจากบู้ทเล็คแหล่งเดียวแล้วล่ะครับ  ยิ้มเท่ห์

ผมอยากแนะนำให้อ่านกระทู้นี้ให้หมดจดเลยครับ -
http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3923.0
จะได้รู้เรื่องและรายละเอียดเกี่ยวกับผลงานของ Randy Rhoads อีกมากมาย   ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2012 | 04:17:52 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
noprock
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 เมษายน 2012 | 01:07:43 PM »

นอกจากนี้ยังมีแผ่นเรดิโอโชว์อีกหลายชุดที่น่าฟัง สำหรับรายละเอียดต้องพลิกไปอ่านในกระทู้ป๋าอ้อดที่ผมลงรูปและอธิบายไปหมดแล้ว
แทบทุกชุดที่มีอยู่ในโลกนี้...

...พูดถึงแผ่นเรดิโอโชว์   พี่โป่งพอจะคัดที่เด็ด ๆ ไรท์มาเผื่อแผ่เด็ก ต.จ.ว. เอาบุญสักชุดสองชุดมั้ยล่ะครับ (มั่วนิ่มซะเลย  อิ   อิ...) 

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012 | 08:44:59 AM »

...พูดถึงแผ่นเรดิโอโชว์   พี่โป่งพอจะคัดที่เด็ด ๆ ไรท์มาเผื่อแผ่เด็ก ต.จ.ว. เอาบุญสักชุดสองชุดมั้ยล่ะครับ (มั่วนิ่มซะเลย  อิ   อิ...)  

ผมยังไม่ได้ก็อปแผ่นเสียงเรดิโอโชว์เหล่านั้นลงแผ่น CD-R เลยครับ เพราะว่ามันต้องใช้เวลามาก ถ้าจำไม่ผิดได้เคยไรท์ให้
ท่านเลขาฯ ไปหนึ่งชุดเท่านั้น เพราะว่าทำเอาไว้เพียงแค่แผ่นเดียวซึ่งเป็นคอนเสิร์ตต้นฉบับของอัลบั้มคู่ชุด Tribute  ตกใจ

ลองติดต่อท่านเลขาฯ ให้ท่านไรท์ให้ซิครับ ผมว่าน่าจะได้ฟังเร็วกว่ารอผมนะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]
พิมพ์