เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 06:16:36 AM
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 191342 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #405 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013 | 05:14:21 PM »

ต้องถามกลับไปให้ ไอ้เม็ด ได้รู้ตัวว่า
ตอนที่พวกๆ เอเซียแถบนี้ เขายังไม่ฟังเพลงของเอ็ง
แต่เราพี่ไทย นิยมวงของคุณก่อนใคร จนจัดคอนเสิร์ตได้
ไม่เคยรังเกียจ พวกร็อค ว่าสกปรก ผมยาว เนื้อหาหยาบคาย กลับมองว่า จริงใจ
ในขณะที่ สิงคโปร์ เมเลเซีย ห้ามวงร็อคผมยาว เข้าประเทศด้วยซ้ำ

ผมว่า ถ้าใครลืมประวัติศาสตร์ ก็อาจจะหลงประเด็นไปได้ว่า
วงไอ้เม็ด เขายัง"ร็อค" เหมือนเดิม
แต่ผมว่า พวกเขาไม่ใช่แล้ว เจ๋ง
ผมเลยไม่เสียดาย ที่ไม่ได้ดู
เพราะวงนี้ มันไร้วิญญานของความเป็นร็อคไปหมดแล้วครับ...
(แต่เรื่องจริง ไม่มีตังค์ครับผม)  ยิ้มกว้างๆ

พี่แจ็คอินไซเดอร์เอ่ยมาแบบนี้ คงไม่ได้หวังแล้วแหง ๆ
ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้ว ร็อคเนเวอร์ดายซ์ ...
โนๆๆ
ยังไม่แน่ครับ
เพราะตัวแปร ยังมีอีกเยอะ
แต่ทางคนไทยผู้จัด พร้อมเต็มที่ ขาดแต่ทางไอ้เม็ดเท่านั้น ที่ยึกไปยักมา
เผลอๆ อาจจะมีเฮครับ ผมไม่รู้จริงๆๆๆ  ฮืม

panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #406 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013 | 05:20:52 PM »

ต้องถามกลับไปให้ ไอ้เม็ด ได้รู้ตัวว่า
ตอนที่พวกๆ เอเซียแถบนี้ เขายังไม่ฟังเพลงของเอ็ง
แต่เราพี่ไทย นิยมวงของคุณก่อนใคร จนจัดคอนเสิร์ตได้
ไม่เคยรังเกียจ พวกร็อค ว่าสกปรก ผมยาว เนื้อหาหยาบคาย กลับมองว่า จริงใจ
ในขณะที่ สิงคโปร์ เมเลเซีย ห้ามวงร็อคผมยาว เข้าประเทศด้วยซ้ำ

ผมว่า ถ้าใครลืมประวัติศาสตร์ ก็อาจจะหลงประเด็นไปได้ว่า
วงไอ้เม็ด เขายัง"ร็อค" เหมือนเดิม
แต่ผมว่า พวกเขาไม่ใช่แล้ว เจ๋ง
ผมเลยไม่เสียดาย ที่ไม่ได้ดู
เพราะวงนี้ มันไร้วิญญานของความเป็นร็อคไปหมดแล้วครับ...
(แต่เรื่องจริง ไม่มีตังค์ครับผม)  ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วยกับพี่แจ็คครับ ผมหันหลังให้วงนี้มานานมากแล้ว

TRON

« ตอบ #407 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 12:25:45 AM »

ถ้าเล่นตัวขนาดนี้ก็อย่าไปจัดเลยครับ ผมเองก็คงไม่บินไปดูวงนี้ด้วย เริ่มเสียความรู้สึกตั้งแต่ไอ้กล่องโลงศพ 5000 บาท พร้อมมิกซ์เสียงแตกๆ มันธุรกิจเกินมาก และอีกจิปาถะขายของแหลกลาญ ที่สิงค์โปร์เวลาเล่นไม่ให้ให้เจมส์มันถ่มน้ำลายบนเวทีด้วยซ้ำ
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #408 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 09:12:53 AM »

Jakarta! It's been 20 long years since we've been to Indonesia - we look forward to playing for you again on August 25 at Galora Bung Karno Stadium!

หุหุ จบรึยังครับทีนี้ ยิงฟันยิ้ม เฮ้อ แห้วคำโต เก็บตังไว้เพื่ออะไรเนี้ย  แลบลิ้น มาเลเคยไปนะ แต่เกินงบ เงิบๆๆ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2013 | 09:26:34 AM โดย เมตัลลิก้าเมก้าเดธ » บันทึกการเข้า

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #409 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 10:19:59 AM »

One More Stop in Asia

July 4, 2013

As August shapes up to be one of the most unique and special months in Metallica touring history, we are also super excited to be returning to Jakarta, Indonesia for only the second time ever. It’s been over 20 years (WAY too long!) and this time around we be will hitting the stage at Galora Bung Karno Stadium on August 25.

Online ticket sales begin at 10:00 am local time on Monday, July 8 at www.blackboxtix.com and outlet sales will start one hour later at 11:00 AM on Monday, July 8.

Fan Club members should log in for details about special arrangements coming soon for them.

+++

น่าจะไม่มาไทยแล้วนะครับ   แต่ผมข้องใจ

ทำไมพี่ไทยเราเงินไม่ถึงหรือว่ายังไงครับ ผมแปลกใจเหมือนกันประเทศที่จัดได้ เค้าเงินหนาอย่างเดียวหรือเปล่า
แฟน ๆ ประเทศเขาล่ะ

จริง ๆ แล้ว ผมไม่รู้สึกเสียดายอะไรที่น้า ๆ แกไม่ได้มาไทยอีกรอบ (คงเป็นเพราะเอียนกับการกระหน่ำดีวีดีมาเยอะแล้ว)
ความอยากก็ไม่มีมากขนาดต้องบินไปดู ผมสนใจที่จะดูวงอื่น ๆ มากกว่า

ซียู อิน แฮล
Fragile

« ตอบ #410 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 10:30:48 AM »

ไม่หวังตั้งแต่ โดนบอกให้ลบข่าวแล้วน่ะครับ มันสงสัย และหมดหวังตั้งแต่เห็นเงื่อนใข ที่พี่ แจ๊คดาริปป้า แจงมาแล้ว หุหุคน 15000 เรอะ หลับฝันอะสิ  เสียดายนิดๆ หวังว่าจะได้ดูซักครั้ง ไม่ว่าวงจะร็อคไม่ร็อคก็เหอะ แค่อยากดูซักครั้งงง จะตั้งใจทำงาน (อันหลังไม่เกี่ยว)

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #411 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 10:31:00 AM »

ผมว่าที่อินโดนีเซียแฟนเยอะกว่าเมืองไทยครับ เมทัลเฮดของบ้านเค้ามีเยอะและเข้าขั้นเดนตายมากๆ บางวงที่มาเล่นบ้านเรา คนดูแค่ร้อยนิดๆ แต่ที่อินโดสามารถเรียกคนดูได้หลักพัน แถมยังได้จัดไกรนด์คอร์เฟสติวัลอันดับ 1 ของโลกอย่าง Obscene Extreme Festival เป็นครั้งแรกในเอเชียอีก (ขนาดอเมริกายังไม่เคยจัดเลย) และอย่าลืมว่า Iron Maiden ยังเคยไปเล่นอินโดมาแล้ว ถ้าจะจัดคอนเสิร์ตเมทัลลิกาได้ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกเลย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #412 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 11:33:53 AM »

ผมว่าที่อินโดนีเซียแฟนเยอะกว่าเมืองไทยครับ เมทัลเฮดของบ้านเค้ามีเยอะและเข้าขั้นเดนตายมากๆ บางวงที่มาเล่นบ้านเรา คนดูแค่ร้อยนิดๆ แต่ที่อินโดสามารถเรียกคนดูได้หลักพัน แถมยังได้จัดไกรนด์คอร์เฟสติวัลอันดับ 1 ของโลกอย่าง Obscene Extreme Festival เป็นครั้งแรกในเอเชียอีก (ขนาดอเมริกายังไม่เคยจัดเลย) และอย่าลืมว่า Iron Maiden ยังเคยไปเล่นอินโดมาแล้ว ถ้าจะจัดคอนเสิร์ตเมทัลลิกาได้ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกเลย

สื่อในการบริโภคงานเพลงก็ต่างจากเราใช่ไหมครับ

ไม่หวังตั้งแต่ โดนบอกให้ลบข่าวแล้วน่ะครับ มันสงสัย และหมดหวังตั้งแต่เห็นเงื่อนใข ที่พี่ แจ๊คดาริปป้า แจงมาแล้ว หุหุคน 15000 เรอะ หลับฝันอะสิ  เสียดายนิดๆ หวังว่าจะได้ดูซักครั้ง ไม่ว่าวงจะร็อคไม่ร็อคก็เหอะ แค่อยากดูซักครั้งงง จะตั้งใจทำงาน (อันหลังไม่เกี่ยว)

ผมว่าจำนวน 15,000 คนก็มีความเป็นไปได้นะครับ
simmons
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #413 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 11:57:43 AM »

หรือเกี่ยวกับการติดตามฟังงานของวงนั้นหรือเปล่าครับ
ไม่แน่ใจว่ายอดเทป ซีดีลิขสิทธิ์ที่เคยถูกเอามาอ้างในบ้านเรา มีผลไหม
เพราะถ้ามีเงินจ้าง คนดูเยอะพอ เค้าก็น่าจะจัดได้

หรือเป็นที่คนดูบ้านเรา มาครั้งแรกก็เยอะดี ครั้งต่อๆมาลดลงๆ หรือยังไงกันครับ
Fragile

« ตอบ #414 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 12:10:52 PM »

โดยความรุ้สึกนะครับ ผมว่า คนที่ผมรุ้จัก ตจว. น่ะ ช่วงยอายุ 20-30 แทบจะไม่มีใครรู้จักวงเลย พวกวัยรุ่นก็เห่อเกาหลี ส่วนอายุมากหน่อย ก็ฟังเพลงไทย ซะส่วนมาก  จริงๆก็อยู่ที่ ค่าบัตรด้วย 1500-2000 อยู่ในช่วงที่ผมรับได้ถ้ายืน อะนะครับ   ตัวเลข 15000 เลยทำให้ผมรุ้สึกว่ามันเยอะ อีกทั้ง น้าๆแกก็ทัวรอบ อาเซียน คนต่างชาติหรือชาติข้างเคียงคงรอดูประเทศตัวเองซะมากกว่า  อันนี้ผมคิดเองเออนะครับ อิอิ
สรุปสำหรับผม ไม่มาก็ ตามต่อไป มาก็ดีใจ อย่างว่า ซักครั้ง  เถอะ น่ะ  ระดับเงินเดือนไม่ถึง 10000 เช่นผมก็คงได้แต่หวังว่าจะได้มีโอกาสได้ดูในประเทศละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2013 | 12:15:59 PM โดย เมตัลลิก้าเมก้าเดธ » บันทึกการเข้า

Pong-Wanchai

« ตอบ #415 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 01:45:31 PM »

จบ หมด อด ไม่ได้ดูแล้วครับ!  ฮืม

...สงสัยคงจะกลัวฝน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #416 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 04:07:31 PM »

ผมว่าจำนวน 15,000 คนก็มีความเป็นไปได้นะครับ

ผมกล้าฟันธงเลยว่า 15,000 บ้านเราเป็นไปไม่ได้แน่ครับ ถ้าเป็นยุค Black Album 20 ปีที่แล้วผมไม่เถียง (ราคาบัตรต้อง 500 ด้วย) ถ้าตอนนี้ต้องเป็น Linkin Park ถึงมีึลุ้น ขนาด Avenged Sevenfold ว่าฮ๊อตๆมีทั้งชายและหญิงรุ่นใหม่ฟังมากเวลามาเล่นบ้านเรายังต้องเล่นที่เล็กๆเลย Metallica ตอนนี้สำหรับตลาดบ้านเราในวงกว้างตกยุคไปนานแล้วครับ ถ้าจัดคงมีแต่รุ่น 30 ปีขึ้นไปไปดูส่วนใหญ่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2013 | 04:10:01 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #417 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 04:13:34 PM »

และต้องยอมรับว่าตลาดเพลงเมทัลบ้านเราตอนนี้แตกต่างจาก 20 ปีที่แล้วมาก มีเมทัลแตกแขนงออกมาเยอะ และคนรุ่นใหม่ส่วนใหญ่จะฟังพวกสายพันธ์ใหม่ๆมากกว่า กระนั้นต่อให้วงใหม่ๆฮ๊อตๆมาคนดูก็ไม่ถึง 15,000 หรอกครับ คนฟังเมทัลบ้านเรากลุ่มไม่ใช่เหมือนประเทศอื่น
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #418 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 04:26:33 PM »

จบ หมด อด ไม่ได้ดูแล้วครับ!  ฮืม

...สงสัยคงจะกลัวฝน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ฝนเจ้ากรรม ก็เป็นอีกหนึ่งปัจจัยอย่างแน่นอนครับ อาโป่งพูดถูก

แต่ปัจจัยหลักที่เราอด ก็ตามที่พี่ๆบอกล่ะครับ

20 ปีก่อน ถึงจะทราบข่าว และบ่นกับคุณแม่ว่า อยากไปดู แต่ท่านก็ไม่อนุญาติ กลัวผมจะไม่มีชีวิตรอดกลับมา

หากพวกน้าๆมาอีกซักครั้ง เทียบกันแล้ว ครั้งไหนจะมันส์กว่ากันครับ ระหว่างปี 1993 กับ ยุคปัจจุบัน

TRON

« ตอบ #419 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013 | 04:36:01 PM »

ฝนนี่ผมว่าสิงค์โปร์โอกาสโดนมากกว่าเราด้วยซ้ำ เพราะอยู่ทางใต้ อินโดก็น่าจะโดนฝน ทางวงไม่กลัวฝนอยู่แล้วเพราะเล่นแบบฝนตกมาจนเจนแล้ว แต่คนจัดเรากลัวว่าคนดูจะกลัวแล้วไม่มาดูนี่สิ อาจมากัน 5,000 คน ทางวงอาจรับไม่ได้หรือผิดข้อตกลง ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2013 | 05:08:58 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 31
พิมพ์