เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 10:35:20 AM
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 22
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Rush  (อ่าน 124623 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #165 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 09:39:16 AM »

ผมก็ได้มาจากพี่โป่ง ขอบคุณอีก 2 ครั้งครับ  ยิงฟันยิ้ม
ถ้าใครยังต้องการอีก ผมจะช่วยไรท์แบ่งให้อีกแรงครับ

ฟังหรือยังล่ะครับ ?
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #166 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 | 11:33:47 AM »

พี่โป่งครับ รายการ KBFH ที่พี่ไรท์มาให้นั้น เป็นโชวเดียวกันกับ official live "Grace under Pressure Live 1984" หรือเปล่าครับ
ผมเพิ่งได้ Rush : Replay มา พอฟังออดิโอแผ่นนี้แล้วมันแปร๊บเลย คำพูด ทำนอง ของ Geddy Lee เหมือนซีดี KBFH แป๊ะ แทบจะไม่ต่างกันเลย

« ตอบ #167 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 | 11:42:33 AM »

พี่โป่งครับ รายการ KBFH ที่พี่ไรท์มาให้นั้น เป็นโชวเดียวกันกับ official live "Grace under Pressure Live 1984" หรือเปล่าครับ
ผมเพิ่งได้ Rush : Replay มา พอฟังออดิโอแผ่นนี้แล้วมันแปร๊บเลย คำพูด ทำนอง ของ Geddy Lee เหมือนซีดี KBFH แป๊ะ แทบจะไม่ต่างกันเลย

ถูกต้องแล้ว คร้าบ...บ...บ   ยิ้มกว้างๆ

ลองฟังรายการ The Source ดูสิครับ ผมว่า "เด็ด" กว่าเยอะ   ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #168 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 | 11:59:10 AM »

ถูกต้องแล้ว คร้าบ...บ...บ   ยิ้มกว้างๆ

ลองฟังรายการ The Source ดูสิครับ ผมว่า "เด็ด" กว่าเยอะ   ยิงฟันยิ้ม

พี่โป่งครับ
ผมว่า The Source นี่เสียงมันไม่สะใจเท่า KBFH เลย ในความเห็นผมนะ แฮะ ๆ
...เอ่อ ว่าแต่ The source นี่ เป็นโชว์เีดียวกับ Exit State Left ไหมครับ?

« ตอบ #169 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 | 01:21:51 PM »

ถูกต้องแล้ว คร้าบ...บ...บ   ยิ้มกว้างๆ

ลองฟังรายการ The Source ดูสิครับ ผมว่า "เด็ด" กว่าเยอะ   ยิงฟันยิ้ม

พี่โป่งครับ
ผมว่า The Source นี่เสียงมันไม่สะใจเท่า KBFH เลย ในความเห็นผมนะ แฮะ ๆ
...เอ่อ ว่าแต่ The source นี่ เป็นโชว์เีดียวกับ Exit State Left ไหมครับ?

ไม่ใช่ครับ แต่โดนเอาไปก็อปทำแผ่นบู้ทเล็คมากจนนับไม่ถ้วนจริงๆ ครับ  ตกใจ

ได้ฟังรายการ The Source แล้วหรือครับ ?  ดีจังเลย...  ยิ้มกว้างๆ
เสียงอาจไม่ดีเท่า แต่ผมว่ายิ่ง เก่า ยิ่ง ขลัง จริงๆ สำหรับคณะ Rush เนี่ย.

JKNoremorse

« ตอบ #170 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 | 01:48:57 PM »

ถูกต้องแล้ว คร้าบ...บ...บ   ยิ้มกว้างๆ

ลองฟังรายการ The Source ดูสิครับ ผมว่า "เด็ด" กว่าเยอะ   ยิงฟันยิ้ม

พี่โป่งครับ

ไม่ใช่ครับ แต่โดนเอาไปก็อปทำแผ่นบู้ทเล็คมากจนนับไม่ถ้วนจริงๆ ครับ  ตกใจ

ได้ฟังรายการ The Source แล้วหรือครับ ?  ดีจังเลย...  ยิ้มกว้างๆ
เสียงอาจไม่ดีเท่า แต่ผมว่ายิ่ง เก่า ยิ่ง ขลัง จริงๆ สำหรับคณะ Rush เนี่ย.

ครับผม

ช่วงนี้ผมฟัง Rush มากเกินไปแล้วครับ ต้องเพลา ๆ หน่อย
นี่ก็เพิ่งบิดได้ดีวีดีชุด Replay กับ In RIO มาพร้อมกันด้วย แต่คงเก็บเอาไว้ซักพักก่อน  แลบลิ้น
JKNoremorse

« ตอบ #171 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 | 04:44:12 PM »

Rush: complete 'Moving Pictures - Deluxe Edition' details revealed

Rush's "Moving Pictures" celebrates its 30th anniversary this year with a spectacular
"Moving Pictures - Deluxe Edition" via Mercury/UMe. The reissue of this seminal album on April 5,
will be available in two formats: (1) a digitally remastered CD plus DVD and (2) a digitally remastered CD plus Blu-ray.

For this Deluxe Edition, the DVD and Blu-ray discs will feature the album and three bonus music videos,
"Tom Sawyer", "Limelight" and the previously unreleased clip "Vital Signs", in both a stunning 5.1 Surround Sound mix supervised by the band's Alex Lifeson using the original multi-tracks and in newly remastered stereo from the original analog master tapes.

Both DVD and Blu-ray formats will boast the 5.1 Surround Sound and stereo audio in 96kHz/24-bit high-resolution audiophile playback which offers 256 times more resolution than CD audio, providing the listener with the closest experience you can have to what the artists hear in the studio. The DVD is playable on both DVD-Audio and DVD-Video players, the latter players will include Dolby Digital 5.1 surround sound and Pcm stereo playback. Blu-ray discs will also feature Dts-Hd Master Audio 5.1 Surround Sound in addition to 96kHz/24-bit Pcm 5.1 Surround Sound and stereo.

The "Moving Pictures" experience has never sounded better or been more moving. Also included in the package is an extensive gallery with previously unreleased photos from the original recording sessions, new liner notes by renowned music journalist David Fricke and 30th-anniversary artwork by original album designer Hugh Syme.

At quadruple platinum in the U.S., "Moving Pictures" was the band's eighth studio album and remains its biggest-selling release to date, highlighted by the group's best-known track "Tom Sawyer", as well as the hit "Limelight", radio favorite "Red Barchetta" and Grammy-nominated instrumental "Yyz".

Rush continues to garner new fans through new recordings and touring, and is a mainstay at Mainstream Rock radio. Last year, Rush had 100 different tracks get radio airplay, one of only six rock artists - including Ac/Dc, Metallica, Aerosmith, Pink Floyd, and The Rolling Stones - to have that deep a catalog. They also are one of only 16 artists to have remained in the Top 40 in radio airplay for the last 10 years at Mainstream Rock. As singer-bassist-keyboardist Geddy Lee, lead guitarist Lifeson and drummer Neil Peart record their 20th studio album, "Clockwork Angels", and continue their "Time Machine" tour in America and Europe this year - during which they will perform the entire album - Rush continues to stay true to the spirit that made "Moving Pictures" a classic.

Track listing:

Format 1 (CD + DVD):

Cd:

01. Tom Sawyer
02. Red Barchetta
03. Yyz
04. Limelight
05. The Camera Eye
06. Witch Hunt
07. Vital Signs

DVD-Audio/Video:

01. Tom Sawyer (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
02. Red Barchetta (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
03. Yyz (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
04. Limelight (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
05. The Camera Eye (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
06. Witch Hunt (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
07. Vital Signs (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
08. Tom Sawyer (Music Video - 5.1 & Stereo)
09. Limelight (Music Video - 5.1 & Stereo)
10. Vital Signs (Music Video - 5.1 & Stereo - Previously Unreleased)

Format 2 (CD + Blu-ray):

Cd:

01. Tom Sawyer
02. Red Barchetta
03. Yyz
04. Limelight
05. The Camera Eye
06. Witch Hunt
07. Vital Signs

Blu-ray:

01. Tom Sawyer (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
02. Red Barchetta (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
03. Yyz (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
04. Limelight (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
05. The Camera Eye (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
06. Witch Hunt (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
07. Vital Signs (Audiophile 5.1 Surround and Stereo)
08. Tom Sawyer (Music Video - 5.1 & Stereo)
09. Limelight (Music Video - 5.1 & Stereo)
10. Vital Signs (Music Video - 5.1 & Stereo - Previously Unreleased)
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #172 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:33:05 PM »

ว้าว...
1ใน 6 วงร็อคของโลก
ที่มีเพลง เปิดออกอากาศได้ไม่ซ้ำกัน ถึง100เพลง  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #173 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:02:44 PM »

ว้าว...
ที่มีเพลง เปิดออกอากาศได้ไม่ซ้ำกัน ถึง100เพลง  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วอีก 5 วง คือวงอะไรครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #174 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:41:41 PM »

ว้าว...

แล้วอีก 5 วง คือวงอะไรครับ

Rush, Ac/Dc, Metallica, Aerosmith, Pink Floyd, and The Rolling Stones ครับ

http://www.roadrunnerrecords.com/blabbermouth.net/news.aspx?mode=Article&newsitemID=154565 ฝรั่งมันว่าอย่างงั้น  ยิงฟันยิ้ม

JKNoremorse

« ตอบ #175 เมื่อ: 15 เมษายน 2011 | 10:05:08 PM »

... โอ๊ะโอ่  วันนี้ 15 เมษาฯ Rush จะบันทึกการแสดงสำหรับทำดีวีดี/บลูเรย์ ตัวใหม่หนิ  ยิ้มเท่ห์

สาเหตุก็เพราะวันนี้ วงจะไปเล่นที่เมือง Cleveland, Ohio ที่ ๆ ซึ่งนักจัดรายการวิทยุเปิดเพลง Rush เป็นเมืองแรกในอเมริกา
(รายละเอียดอยู่ในดีวีดี Beyond the Lighted Stage)

ช่วงนี้ทางวงยังตระเวณ Time Machine Tour อยู่ และไฮไลต์ของโชว์ในครั้งนี้ คือ การเล่นเพลงจากงาน Moving Pictures ยกชุด!
และมีเพลงใหม่ 2 เพลง แทรกเล่นอยู่ด้วย Carawan, BU2B ส่วนงานใหม่ คาดว่าคงลากยาวไปออกปี 2012 เลย  ลังเล

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=faPkX_q8M7I" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=faPkX_q8M7I</a>
อั๋น501

« ตอบ #176 เมื่อ: 16 เมษายน 2011 | 07:41:07 PM »

ขอบอกข่าวเสริมให้หน่อยRUSH ได้ออกอัลบั้มชุด Moving Pictures ในรูปแบบของไฟล์ 24/96khz ดาวน์โหลดขายอย่างเป็นทางการมาแล้วครับ
ถ้าอยากฟังว่าไฟล์Hi-Res. 24/96khz เหนือกว่าซีดีอย่างไรก็ต้องหาลองฟังกันเอาเองครับ
JKNoremorse

« ตอบ #177 เมื่อ: 16 เมษายน 2011 | 09:08:07 PM »

ขอบอกข่าวเสริมให้หน่อยRUSH ได้ออกอัลบั้มชุด Moving Pictures ในรูปแบบของไฟล์ 24/96khz ดาวน์โหลดขายอย่างเป็นทางการมาแล้วครับ
ถ้าอยากฟังว่าไฟล์Hi-Res. 24/96khz เหนือกว่าซีดีอย่างไรก็ต้องหาลองฟังกันเอาเองครับ

Moving Picture ในวาระฉลอง 30 ที่ผมโฟสก่อนหน้า ที่เป็นแบบ Deluxe Edtion ที่มีแบบ DVD Audio กับ Blu-ray
ทั้ง 2 ฟอร์แม็ตระบุว่า "Audiophile 5.1 surround & stereo"

ผมขอทบทวนอีกทีนะครับ ผมยังไม่แม่น มีคำถามดังต่อไปนี้
1) Audiophile 5.1 surround & stereo กับ Hi-Res 24/96khz = "คุณภาพเสียง" นี่อยู่ในระดับเดียวกันหรือเปล่าครับ?
2) แผ่น Blu-ray Disc นี่ คงบรรจุไฟล์ Audio ได้มากกว่า 1 อัลบั้มใช่ไหมครับ? (เอากรณีของ Moving Pictures)

ส่วนในเรื่องของการซื้อไฟล์ดาวน์โหลด

ณ เวลานี้ ผมยังไม่พร้อมในเรื่องนี้เลยครับ เพราะหลัก ๆ ผมกังวลเรื่องไวรัสนี่แหล่ะ (ถึงแม้ว่าเว็บคงมีระบบป้องกัน เพราะเสียเงินซื้อหนิ)
แล้วก็ความยุ่งยากในเรื่องของการโอน-ถ่ายจากคอมพ์-HDD-เครื่องเล่น

แต่ยังไงก็แล้วแต่ เมื่อถึงเวลา คงต้องเล่นต้องทำในอนาคต เพราะพฤติกรรมการดูการฟังของผมมันก็เปลี่ยนไปแล้ว
มันต้องมีภาค 3, 4, 5 มาเรื่อย ๆ ในอนาคต  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #178 เมื่อ: 16 เมษายน 2011 | 10:01:05 PM »

Moving Picture ในวาระฉลอง 30 ที่ผมโฟสก่อนหน้า ที่เป็นแบบ Deluxe Edtion ที่มีแบบ DVD Audio กับ Blu-ray
ทั้ง 2 ฟอร์แม็ตระบุว่า "Audiophile 5.1 surround & stereo"

ผมขอทบทวนอีกทีนะครับ ผมยังไม่แม่น มีคำถามดังต่อไปนี้
1) Audiophile 5.1 surround & stereo กับ Hi-Res 24/96khz = "คุณภาพเสียง" นี่อยู่ในระดับเดียวกันหรือเปล่าครับ?
2) แผ่น Blu-ray Disc นี่ คงบรรจุไฟล์ Audio ได้มากกว่า 1 อัลบั้มใช่ไหมครับ? (เอากรณีของ Moving Pictures)

ส่วนในเรื่องของการซื้อไฟล์ดาวน์โหลด

ณ เวลานี้ ผมยังไม่พร้อมในเรื่องนี้เลยครับ เพราะหลัก ๆ ผมกังวลเรื่องไวรัสนี่แหล่ะ (ถึงแม้ว่าเว็บคงมีระบบป้องกัน เพราะเสียเงินซื้อหนิ)
แล้วก็ความยุ่งยากในเรื่องของการโอน-ถ่ายจากคอมพ์-HDD-เครื่องเล่น

แต่ยังไงก็แล้วแต่ เมื่อถึงเวลา คงต้องเล่นต้องทำในอนาคต เพราะพฤติกรรมการดูการฟังของผมมันก็เปลี่ยนไปแล้ว
มันต้องมีภาค 3, 4, 5 มาเรื่อย ๆ ในอนาคต  ยิ้มกว้างๆ

ผมไม่แน่ใจว่าฟอร์แม็ตบูลเรย์เป็นBlu-ray Audio หรือเปล่า  แต่ก็น่าจะให้คุณภาพเสียงระดับเดียวกันครับจะต้องบอกกันก่อน
บูลเรย์นั้นมีสองฟอร์แม็ตครับ   ฟอร์แม็ตBlu-ray Disc ก็คือฟอร์แม็ตเรื่องภาพอย่างที่พวกเราดูกันอยู่และBlu-ray Audio
จะเป็นฟอร์แม็ตเรื่องเสียงได้ถึง 7.1 ch. มากกว่าทั้ง SACD หรือ DVD-Audio ครับ อันที่จริงแล้วผมคิดว่าRUSH ออกเป็นBlu-ray Disc
แต่เป็นdts HD-Master 24/96khz ,PCM 5.1 Surround และ Stereo มากกว่าฟอร์แม็ตนี้ยังไม่ใช่Blu-ray Audio ระบบเสียงที่เป็นdts HD-Master
24/96khz นั้นยังมีการบีบอัดข้อมูลอยู่บ้างเหมือนกันต่างจากที่เป็นไฟล์24/96khz สตูดิโอมาสเตอร์ครับ  อนาคตจริงๆเราคงได้ฟังเพลงที่คือต้นฉบับ
มาสเตอร์เทปจากห้องบันทึกเสียงแน่ ถ้าลองได้ฟังไฟล์Hi-Res.24/96khz นี้ได้แล้วเหมือนอยู่ใกล้แค่คืบแล้วครับ  ความต้องการของผมก็คือได้ฟัง
เพลงที่มาจากต้นฉบับมาสเตอร์เทปจริงๆจากสตูดิโอครับ  ไม่ใช่ได้ฟังแค่ผลงานที่เป็นจากก็อปลงมาเป็นแผ่นเสียงหรือซีดีครับ
อั๋น501

« ตอบ #179 เมื่อ: 16 เมษายน 2011 | 10:09:15 PM »

แผ่นบูลเรย์นั้นมีความจุได้ถึง 50GB ซึ่งมากเกินกว่าที่จะจุข้อมูลของซีดีมากมายนักหรือแม้แต่SACD หรือ DVD-Audio หลายเท่าครับ
ผมว่าครั้งนี้RUSH เล่นกินรวบออกมาทุกฟอร์แม็ตทั้งซีดี,DVD-Video/Audio, Blu-ray Discและไฟล์24/96khz ดาวน์โหลดเหลือแต่แผ่นเสียงเท่านั้น
ไม่รู้จะออกหรือเปล่า 
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 22
พิมพ์