เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:44:56 AM
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 22
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Rush  (อ่าน 124646 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 01:27:37 PM »

ถ้าไม่ให้เรา
เค้าโกรธตัวเองน้ะ ฮึ(ครัฟ)

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #61 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 03:40:30 PM »

Update ล่าสุด...

รายชื่อของผู้ที่จะได้รับ Radio Show CD-R ของคณะ Rush จากรายการ King Biscuit Flower Hour (USA)
ในวันเสาร์ที่ 31 กรกฎาคม ศกนี้ ครับ

1. ▲∇ 1 i 1 i u m ∇▲
2. Panyarak
3. เพชร วิปลาส
4. โปโลตูน
5. TRON
6. Arnold Layne
7. Kongbei
8. JKNoremorse
9. ۞ ળં૮યબ૮અતે૭
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2010 | 05:43:29 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #62 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 | 05:46:03 PM »

ผมจะขออนุญาติปิดรับไรท์แผ่นของคณะ Rush ในวันพุธที่ 28 ตอนเที่ยงคืนนะครับ เพื่อที่จะได้มีเวลาหายใจทำบ้าง เพราะยังมี
อีกหลายอย่างที่ยังคั่งค้างอยู่ซึ่งต้องทำให้แล้วเสร็จก่อนจะเจอกันวันเสาร์ที่จะถึงนี้

ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #63 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 11:08:54 AM »

ใครที่จะเจอกันวันเสาร์ (31) และอยากให้ผมไรท์แผ่นเรดิโอโชว์ของคณะ Rush ให้ฟังก็ลงชื่อได้เลยครับ ปิดรับไรท์วันนี้ครับผม  ยิ้มกว้างๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #64 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 01:25:52 PM »

ใครที่จะเจอกันวันเสาร์ (31) และอยากให้ผมไรท์แผ่นเรดิโอโชว์ของคณะ Rush ให้ฟังก็ลงชื่อได้เลยครับ ปิดรับไรท์วันนี้ครับผม  ยิ้มกว้างๆ
ไม่ทราบว่าพอจะมีโควต้าให้ผมสักชุดตอนมีทติ้งใหญ่ปลายปีนี้ไหมครับพี่?  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #65 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 07:28:03 PM »

ใครที่จะเจอกันวันเสาร์ (31) และอยากให้ผมไรท์แผ่นเรดิโอโชว์ของคณะ Rush ให้ฟังก็ลงชื่อได้เลยครับ ปิดรับไรท์วันนี้ครับผม  ยิ้มกว้างๆ
ไม่ทราบว่าพอจะมีโควต้าให้ผมสักชุดตอนมีทติ้งใหญ่ปลายปีนี้ไหมครับพี่?  ยิ้มกว้างๆ

จะฝาก คุณโปโลตูน เอาไว้ให้คุณปีศาจฯ อีกหนึ่งแผ่นก็แล้วกันครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2010 | 07:30:30 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #66 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 07:30:02 PM »

Update ล่าสุด...

รายชื่อของผู้ที่จะได้รับ Radio Show CD-R ของคณะ Rush จากรายการ King Biscuit Flower Hour (USA)
ในวันเสาร์ที่ 31 กรกฎาคม ศกนี้ ครับ

1. ▲∇ 1 i 1 i u m ∇▲
  2. Panyarak
  3. เพชร วิปลาส
  4. โปโลตูน
  5. TRON
  6. Arnold Layne
  7. Kongbei
  8. JKNoremorse
  9. ۞ ળં૮યબ૮અતે૭
10. ปีศาจลายคราม
อั๋น501

« ตอบ #67 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 07:38:32 PM »

แล้วไม่มีของผมบ้างหรือครับเฮียโป่ง แต่ผมไม่เอาของวงRUSHนะครับ
ผมขอดีวีดีชุดพิเศษที่เอามาให้ผมดูเมื่อวันเสาร์ก่อน...อิอิ แลบลิ้น

« ตอบ #68 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 07:00:31 AM »

แล้วไม่มีของผมบ้างหรือครับเฮียโป่ง แต่ผมไม่เอาของวงRUSHนะครับ
ผมขอดีวีดีชุดพิเศษที่เอามาให้ผมดูเมื่อวันเสาร์ก่อน...อิอิ แลบลิ้น

คุณอั๋นมีอยู่เต็ม ฮาร์ทดิสค์ แล้วยังไม่พออีกหรือครับเนี่ย ?!?!?

ดูมากๆ ระวังตาจะ "มัว" นะครับ  วัยปูนนี้แล้วทั้ง สายตายาว ทั้ง ตามัว สงสัยต้องใช้มือคลำอย่างเดียว !!!
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #69 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 01:30:48 PM »

ไม่ทราบว่าพอจะมีโควต้าให้ผมสักชุดตอนมีทติ้งใหญ่ปลายปีนี้ไหมครับพี่?  ยิ้มกว้างๆ

จะฝาก คุณโปโลตูน เอาไว้ให้คุณปีศาจฯ อีกหนึ่งแผ่นก็แล้วกันครับ  ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณมากคร้าบบบ...
ไม่ทราบว่าแผ่นเรดิโอโชว์ของพี่โป่งมีเพลง The Camera Eye เล่นสดด้วยมั้ยครับ?

« ตอบ #70 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 01:49:58 PM »

ขอบคุณมากคร้าบบบ...
ไม่ทราบว่าแผ่นเรดิโอโชว์ของพี่โป่งมีเพลง The Camera Eye เล่นสดด้วยมั้ยครับ?

ไม่มีครับ  อายจัง

« ตอบ #71 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 | 01:30:27 PM »

นี่คือ Cue Sheet ของแผ่นเรดิโอโชว์จากคณะ Rush ที่ผมไรท์ให้แก่สมาชิกที่เจอกันเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ...

ใครพลาดไม่ได้ฟังก็สอบถามเพื่อนๆ แล้วขอฝากให้ไรท์ต่อก็ได้ ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด  ยิงฟันยิ้ม

สำหรับคนที่ฟังแล้ว นำมาเล่าต่อกันในกระทู้นี้บ้างก็ได้ครับ อยากอ่านข้อคิดของแต่ละท่านอยู่เหมือนกันว่าแผ่นเรดิโอโชว์มันเป็นยังงัย?

ถ้าสังเกตุดูดีๆ จะเห็นว่าชื่อเพลงพิมพ์ผิดด้วย แล้วก็มีหลายโชว์มากที่ผมมีเก็บสะสมอยู่ซึ่งลงชื่อเพลงแบบว่าผิดไปเลยไม่ใช่แค่สะกดไม่ถูก
และนั่นก็อาจแปลความได้ว่า ไอ้ฝรั่งที่ทำงานตรงนี้มันไม่ได้มีความรู้เกี่ยวกับดนตรีที่ดีกว่าพวกเราซักเท่าไหร่เลย   ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2010 | 01:39:43 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #72 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 10:38:15 AM »

เพิ่งฟังไปรอบนึงครับ เสียงชัดใสแจ๋วเลย
เพิ่งเคยฟังซีดีที่เป็น Radio show ครั้งแรกเลยครับ เป็นหยั่งงี้นี่เอง เหมือนกับเราฟังจากคลื่นวิทยุอยู่เลย มีดีเจ มีโฆษณาคั่นด้วย (ใช่หรือเปล่าครับ)

เดี๋ยวจะไปฟังอีกทีครับ ดนตรีของ Rush ก็กระแทกกระทั้นดีเหมือนกัน (เพิ่งฟัง Rush ครั้งแรกอีกเหมือนกัน)  ยิงฟันยิ้ม

ผมอยากลองของวงอื่น ๆ บ้างจัง  ขยิบตา

« ตอบ #73 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 10:52:15 AM »

เพิ่งฟังไปรอบนึงครับ เสียงชัดใสแจ๋วเลย
เพิ่งเคยฟังซีดีที่เป็น Radio show ครั้งแรกเลยครับ เป็นหยั่งงี้นี่เอง เหมือนกับเราฟังจากคลื่นวิทยุอยู่เลย มีดีเจ มีโฆษณาคั่นด้วย (ใช่หรือเปล่าครับ)

เดี๋ยวจะไปฟังอีกทีครับ ดนตรีของ Rush ก็กระแทกกระทั้นดีเหมือนกัน (เพิ่งฟัง Rush ครั้งแรกอีกเหมือนกัน)  ยิงฟันยิ้ม

ผมอยากลองของวงอื่น ๆ บ้างจัง  ขยิบตา

คุณภาพเสียงของแผ่นเรดิโอโชว์ต้องดีอยู่แล้วครับ เพราะว่านี่เป็นแผ่นต้นฉบับของจริงที่เปิดออกอากาศทางสถานีวิทยุใน USA

ที่ต่างประเทศเค้าทำรายการขายกันครับ แต่เมืองไทยยังไม่ได้เป็นอย่างนั้นเน้นจัดสดอย่างเดียว ไปยอมสร้างเครือข่ายให้
มันใหญ่โตและเพื่อเป็นการขยายฐานคนฟังรายการด้วย

เราได้ฟังทั้งรายการรวมถึงโฆษณาด้วย แต่ถ้าอ่านดูใน Cue Sheets ที่ผมลงรูปมาให้จะสังเกตุได้ว่า รายการพวกนี้มีผู้
สนับสนุนรายการอยู่แล้วถึงผลิตรายการออกมาได้ แต่ว่าสถานีวิทยุแต่ละแห่งก็สามารถหา สปอนเซอร์ เองได้เหมือนกัน
เพื่อนำเม็ดเงินเข้ากระเป๋า โดยการนำเสนอรายการนี้ให้แก่นายทุนในแง่ของรายการพิเศษ แล้วผู้ผลิตก็ได้เว้นเวลาไว้ให้
แล้วด้วย ตามที่ชี้แจงเอาไว้ว่าช่วงไหนเหมาะสมที่จะเปิด Local Spot(s) บ้าง

ส่วนแทร็คกิ้งนั้นไม่เป็นไปตามเพลงนะครับ มันจะเป็นไปตาม Segment ของรายการในแต่ละช่วงครับ อย่าตกใจว่า search
หาเพลงไม่ได้  ทางที่ดีต้องค่อยๆ เปิดฟังไปจนจบครับ ข้าม Segment ได้แต่ข้ามเพลง หรือว่า โฆษณาไม่ได้  เศร้า

เอาไว้เจอกันจะไรท์วงอื่นไปให้ฟังอีก  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2010 | 10:54:24 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #74 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 11:14:56 AM »

เดี๋ยวจะไปฟังอีกทีครับ ดนตรีของ Rush ก็กระแทกกระทั้นดีเหมือนกัน (เพิ่งฟัง Rush ครั้งแรกอีกเหมือนกัน)  ยิงฟันยิ้ม

ผมอยากลองของวงอื่น ๆ บ้างจัง  ขยิบตา

คุณภาพเสียงของแผ่นเรดิโอโชว์ต้องดีอยู่แล้วครับ เพราะว่านี่เป็นแผ่นต้นฉบับของจริงที่เปิดออกอากาศทางสถานีวิทยุใน USA

ที่ต่างประเทศเค้าทำรายการขายกันครับ แต่เมืองไทยยังไม่ได้เป็นอย่างนั้นเน้นจัดสดอย่างเดียว ไปยอมสร้างเครือข่ายให้
มันใหญ่โตและเพื่อเป็นการขยายฐานคนฟังรายการด้วย

เราได้ฟังทั้งรายการรวมถึงโฆษณาด้วย แต่ถ้าอ่านดูใน Cue Sheets ที่ผมลงรูปมาให้จะสังเกตุได้ว่า รายการพวกนี้มีผู้
สนับสนุนรายการอยู่แล้วถึงผลิตรายการออกมาได้ แต่ว่าสถานีวิทยุแต่ละแห่งก็สามารถหา สปอนเซอร์ เองได้เหมือนกัน
เพื่อนำเม็ดเงินเข้ากระเป๋า โดยการนำเสนอรายการนี้ให้แก่นายทุนในแง่ของรายการพิเศษ แล้วผู้ผลิตก็ได้เว้นเวลาไว้ให้
แล้วด้วย ตามที่ชี้แจงเอาไว้ว่าช่วงไหนเหมาะสมที่จะเปิด Local Spot(s) บ้าง

ส่วนแทร็คกิ้งนั้นไม่เป็นไปตามเพลงนะครับ มันจะเป็นไปตาม Segment ของรายการในแต่ละช่วงครับ อย่าตกใจว่า search
หาเพลงไม่ได้  ทางที่ดีต้องค่อยๆ เปิดฟังไปจนจบครับ ข้าม Segment ได้แต่ข้ามเพลง หรือว่า โฆษณาไม่ได้  เศร้า

เอาไว้เจอกันจะไรท์วงอื่นไปให้ฟังอีก  ยิ้มกว้างๆ

น่าเสียดายที่ประเทศเราคงไม่มีโอกาสแบบที่พี่โป่งเล่ามาแน่ เพราะปัจจุบันผมไม่ได้ฟังเพลงจากรายการวิทยุเลย นอกจากข่าว

Radio Show นี่ก็ดีนะครับ ทำให้เราจดจ่อกับการฟังได้ตลอด เพราะมีดีเจคอยคั่นรายการ ไม่ทำให้เราฟังแต่คอนเสริ์ตอย่างเดียว
ฟังคอนเสริ์ตอย่างเดียว บางทีก็ทำให้เราง่วงได้จนไม่ได้ฟังเพลงช่วงท้าย ๆ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 22
พิมพ์