เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 09:48:02 PM
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 22
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Rush  (อ่าน 124629 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #135 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 11:51:38 PM »

โหย...หมดความขลัง
นี่วงแบล็คนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #136 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 11:57:51 PM »

อย่างฮาเลย ยิงฟันยิ้ม
Pong-Wanchai

« ตอบ #137 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 07:48:12 AM »

สมัยก่อนวงไทยประเถทเฮฟวี่ก็ทำกันครับเวลาออกงานใหญ่ที่สวนลุมฯ หรือสถานที่อื่นๆ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนวงอย่าง Deep Purple ก็นำตู้ลำโพงที่มีแต่ตู้เปล่ามาเผาโชว์เล่นจนเกือบจะไหม้ทั้งเวทีมาแล้วในมหกรรมคอนเสิร์ต
Calfornia Jam เมื่อปี 1974 โดยฝีมือของ Ritchie Blackmore

แต่มันแตกต่างกันตรงที่ว่า ในอดีตเป็นเพียง ตู้เปล่า ที่ไม่มีลำโพงหรือว่าแอมป์จริงข้างใน ซึ่งปัจจุบันไม่รู้ว่ามันจะประหยัด
กันไปถึงไหน...ดัน ตัดครึ่ง ผ่ากลางตู้แล้วเอามาตั้งเสียอย่างนั้น !!!   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

อย่างนี้โบราณเขาเรียกว่า  หน้าไหว้ หลังหลอก น่าจะใช่นะครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม 2010 | 07:51:43 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #138 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 09:05:13 AM »

ได้ฟัง Rush ครั้งแรกจากรายการบันเทิงคดี ครับ บอกตรงๆไม่ถูกชะตากับเสียงร้องแหลมน่ารำคาญของ Geddy Lee เลย
ฟังไปพาลจะเกลียดด้วยซ้ำ แต่ฟังไปฟังมา เออหนอ มันก็เข้ากับดนตรีของเค้าได้ดีนะ แต่ที่ชอบมากเป็นพิเศษก็คือ การตีกลองของ Neil Peart ครับ
อัลบัมที่ชอบมากที่สุดฟังบ่อยที่สุดกลับไม่ใช่ studio แต่เป็นอัลบัมบันทึกการแสดงสด Different Stages ชอบที่มันมีชีวิตชีวา สดใหม่เสมอที่เปิดฟังครับโดยเฉพาะเซ็ทเพลงของแผ่นที่ 2
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #139 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 12:50:52 PM »

นี่วงแบล็คนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

แหม... แทบไม่อยากเชื่อเลยครับ ... คงไม่อยากให้เวทีมันดูโล่ง ๆ นะครับ
สงสัย ต่อไป วงอื่น ๆ คงต้องหาไอเดียเอาอะไรมาประดับบนเวทีกันบ้างล่ะครับ
ทัวร์คราวหน้า ลุง ๆ ผู้เร่งเร้า น่าจะเอาแผงตู้เย็น 7-Eleven มาตั้งนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เปิดคอนเสริ์ตมา กระตุ้นด้วยน้ำอัดลมก่อน กลาง ๆ โชว์เริ่มดวดเบี้ยร์ซัก 3 กระป๋อง ท้าย ๆ อัดเครื่องดื่มเกลือแร่ทดแทนเหงื่อที่เสียไป
อังกอร์ด้วยน้ำนมถั่วเหลืองปิดท้าย ... (ติงต๊องค์จริง ๆ ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม 2010 | 12:58:23 PM โดย JKNoremorse » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #140 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 01:01:54 PM »

นี่วงแบล็คนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

แหม... แทบไม่อยากเชื่อเลยครับ ... คงไม่อยากให้เวทีมันดูโล่ง ๆ นะครับ
สงสัย ต่อไป วงอื่น ๆ คงต้องหาไอเดียเอาอะไรมาประดับบนเวทีกันบ้างล่ะครับ
ทัวร์คราวหน้า ลุง ๆ ผู้เร่งเร้า น่าจะเอาแผงตู้เย็น 7-Eleven มาตั้งนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เปิดคอนเสริ์ตมา กระตุ้นด้วยน้ำอัดลมก่อน กลาง ๆ โชว์เริ่มดวดเบี้ยร์ซัก 3 กระป๋อง ท้าย ๆ อัดเครื่องดื่มเกลือแร่ทดแทนเหงื่อที่เสียไป
อังกอร์ด้วยน้ำนมถั่วเหลืองปิดท้าย ... (ติงต๊องค์จริง ๆ ครับ)

อย่าให้ได้้ยินถึงหูพวกลุงๆเชียว ผมว่าลุงๆแกทำแน่ครับ ขนาดเครื่องซักผ้าที่ไม่มีใครคาดคิดว่ามันจะไปอยู่บนเวทีได้ พวกลุงๆแกยังทำมาแล้วเลย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #141 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 06:59:54 PM »

อย่าง Roger Waters ได้นำโต๊ะ ป๊อกเด้ง มาตั้งกลางเวที  ยิ้มเท่ห์

ถ้าเป็นผมจะตั้ง โต๊ะกลม ครับ แต่เสริพอาหารจีนอย่างเหลา กินไป เล่นดนตรีไป แถมมีการ "จิบ" เครื่องดื่มเล็กๆ น้อยๆ พอ
กระตุ้นให้มีพลัง แต่ต้องพยายาม "ดึง" หน่อย (แบบท่านผีฯ) ไม่ใช่เล่น "โถม" โหมโรงแบบ คุณอาร์โนลย์   อิ....อิ...อิ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แล้วก็ช่วง โซโล่กลอง ผมจะเรียกคนดูมาบนเวที แจกลายเซ็นต์ กันบนโต๊ะเลยทีเดียวเชียว  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #142 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 08:32:43 PM »

อย่าง Roger Waters ได้นำโต๊ะ ป๊อกเด้ง มาตั้งกลางเวที  ยิ้มเท่ห์

ถ้าเป็นผมจะตั้ง โต๊ะกลม ครับ แต่เสริพอาหารจีนอย่างเหลา กินไป เล่นดนตรีไป แถมมีการ "จิบ" เครื่องดื่มเล็กๆ น้อยๆ พอ
กระตุ้นให้มีพลัง แต่ต้องพยายาม "ดึง" หน่อย (แบบท่านผีฯ) ไม่ใช่เล่น "โถม" โหมโรงแบบ คุณอาร์โนลย์   อิ....อิ...อิ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

Wow... ตกใจ ถ้าพี่โป่งตั้งโต๊ะใน concert แบบ Roger แล้วละก็ รับรองได้เลยว่าโต๊ะของพี่ จะมีแขกนั่งกันแน่นโต๊ะเลย
ไม่มีโอกาสฉายเดี่ยวแบบท่าน Roger แน่นอนครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #143 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 08:36:12 PM »

ยิ้มกว้างๆ ยังดีนะครับ ไอ้ที่ยืนเล่นอยู่น่ะ เป็นคนจริงๆ ไม่ได้เอาหุ่นมาตั้งเฉยๆ  ฮืม
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #144 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 09:33:26 PM »

อย่าง Roger Waters ได้นำโต๊ะ ป๊อกเด้ง มาตั้งกลางเวที  ยิ้มเท่ห์

ครับ ตอนที่ไปชมการแสดงที่อิมแพ็คอารีน่า เมืองทองธานี ผมเห็นเค้าเอาโต๊ะเล่นไพ่มาตั้งอยู่บนเวทีก็นึกว่าเอามาประกอบฉากเฉยๆที่ไหนได้
ไปนั่งเล่นกันแบบเอาจริงเอาจังเฉยเลย 5555

« ตอบ #145 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 08:38:26 AM »

ยังจำแผ่นเสียงเรดิโอโชว์ของรายการ The Source ที่นำเสนอคอนเสิร์ตของคณะ Rush ชุดนี้ได้มั้ยครับ ?

ผมได้ดำเนินการอัดลงแผ่น CD-R เรียบร้อยแล้ว ใครอยากฟังก็บอกมาได้เลย  ยิ้มเท่ห์

เป็นการแสดงสดสมัย Permanent Waves Tour 1980
...อยากทราบรายละเอียดก็ย้อนกลับไปอ่านเอาเองนะครับ แต่ขอบอกว่าชุดนี้ สุดยอด มากๆ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2010 | 08:55:32 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #146 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 08:40:22 AM »

ร่วมย้อนอดีต ขอ 1 แผ่นขอรับ พี่โป่ง  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

« ตอบ #147 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 08:41:03 AM »

ร่วมย้อนอดีต ขอ 1 แผ่นขอรับ พี่โป่ง  ยิ้มกว้างๆ

เอาไปให้วันนี้เลย  ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #148 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 08:44:02 AM »

ร่วมย้อนอดีต ขอ 1 แผ่นขอรับ พี่โป่ง  ยิ้มกว้างๆ

เอาไปให้วันนี้เลย  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ

« ตอบ #149 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 08:51:13 AM »

โอว...ว...ว

ใหว้ทำไมผมยังเด็กกว่าเสียอีกครับ
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 22
พิมพ์