เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 03:43:29 AM
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Jethro Tull  (อ่าน 22599 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 20 เมษายน 2011 | 10:12:27 AM »

ผมได้ชม DVD คอนเสิร์ตชุด Slipstream โดยความอนุเคราะห์ของคุณ panyarak แล้ว ไม่ทราบว่าการแสดงสดชุดนี้เป็นการโปรโมทอัลบั้มชุด A ของ Jethro Tull หรือเปล่าครับ? (เห็น Eddy Jobson เล่นคีย์บอร์ด สวมชุดปักตัวอักษร A และยังดูหนุ่มอยู่เลย)

ใช่ครับ
ขอบคุณครับ
ขอเรียนถามต่อนะครับว่าอัลบั้มของ JT ยุคใหม่นับตั้งแต่ยุค 80's เป็นต้นมา มีชุดใดน่าสนใจเป็นพิเศษอีกบ้างครับ? เพราะผมได้หยุดไว้แค่ชุด Broadsword... ครับ

ถ้าทั้งอัลบั้ม มี A Little Light Music เป็น acoustic live ที่ผมประทับใจที่สุด ส่วนอัลบั้มจากห้องอัด แบบประทับใจทั้งชุดไม่มี จะมีชอบเป็นบางเพลง อย่าง Under Wraps ที่ฉีกแนวไปเน้นเสียงซินธ์ก็มีเพลงเพราะอยู่ 2 เพลง ชุด Crest of a Knave (ซึ่งได้รับรางวัล Best Hard Rock/Heavy Metal จาก Grammy ทั้งๆ ที่ดนตรีไม่ได้หนักหนาอะไรเลย) ก็มีเพลง Said She Was a Dancer ที่ไพเราะติดหูดีครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #46 เมื่อ: 22 เมษายน 2011 | 02:00:06 PM »

ผมมี Radio Show 2CD's ของรายการ King Biscuit Flower Hour ซึ่งเคยเปิดถ่ายทอดออกอากาศทางสถานีวิทยุในประเทศ
สหรัฐอเมริกาอยู่ในคอลเล็คชั่นครับ...

เป็นคอนเสิร์ตของคณะ Jethro Tull เมื่อปี ค.ศ. 1987 ที่เมือง Philadelphia แล้วก็กำลังจะมอบให้ คุณอาร์โนลด์ ไปฟังเล่นๆ
เพราะเห็นว่าแกชอบวงนี้เป็นพิเศษเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

ซื้อมาเก็บสะสมไว้นานพอสมควร แล้วก็ตอนซื้อใหม่ๆ ฉุนเล็กน้อยเนื่องจากว่าปกติทางรายการนี้จะใช้เวลาออกอากาศประมาณ
หนึ่งชั่วโมงเต็ม และหากมีการนำวงดนตรีที่เคยเล่นมาแล้ว ออกอากาศอีกครั้งนึงส่วนใหญ่คือคอนเสิร์ตเดิมๆ เพลงซ้ำเหมือนเดิม
ทุกประการ แต่ว่าสำหรับคราวนี้คณะ Jethro Tull พลิกล็อคครับ เพราะว่ามีเพลงบางเพลงที่ไม่ซ้ำกัน(**) ผมก็เลยต้องพยายาม
หามาเก็บสะสมอีกหนึ่งแผ่นตามระเบียบ แล้วราคาสมัยนั้นก็ค่อนข้างแพงเสียด้วย  ฮืม  ฮืม  ฮืม

...เลยต้องเอามาไรท์แจกให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2011 | 02:33:33 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #47 เมื่อ: 22 เมษายน 2011 | 02:16:55 PM »

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นสมัยทัวร์เพื่อสนับสนุนอัลบั้มชุด Crest Of Knave (Don Airey เป็นมือคีย์บอร์ด) นะครับ โดยมีรายละเอียด
ของแผ่นซีดีทั้งสองดังต่อไปนี้...

วันที่ออกอากาศ = January 10, 1988

TRACKS: Thick As A Brick / Farm On The Freeway / Wond'Ring Aloud / Skating Away On The Thin Ice Of The New Day / Jump Start / Band Introduction / Too Old To Rock 'n' Roll: Too Young To Die / Aqualung / Locomotive Breath / Thick As A Brick (reprise)

วันที่ออกอากาศ = May 15, 1988

TRACKS: Songs From The Wood** / Jump Start / Living In The Past** / Farm On The Freeway / Too Old To Rock 'n' Roll: Too Young To Die / Aqualung / Locomotive Breath / Thick As A Brick (reprise) / Wind-Up**

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบฟังคอนเสิร์ตครั้งนี้มากๆ และระบบเสียงก็...PERFECT !!!

ความจริงแล้วผมยังมีอีกหลายชุดนะครับ แต่ว่ามันเป็นแผ่นเสียง ต้องหาโอกาสเหมาะๆ จึงจะอัดลงแผ่น CD-R ได้ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
จะลงมือทำเสียที  ฮืม  โกรธ  ฮืม  โกรธ  ฮืม

สำหรับสองชุดที่ผมกล่าวถึงข้างต้น หากใครอยากฟังต้องตามหาคุณอาร์โนลด์แล้ว "ไถ" แกมาฟังกันเอาเองนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2011 | 10:16:25 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #48 เมื่อ: 23 เมษายน 2011 | 03:52:46 PM »

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นสมัยทัวร์เพื่อสนับสนุนอัลบั้มชุด Crest Of Knave (Don Airey เป็นมือคีย์บอร์ด) นะครับ โดยมีรายละเอียด
ของแผ่นซีดีทั้งสองดังต่อไปนี้...

วันที่ออกอากาศ = January 10, 1988

TRACKS: Thick As A Brick / Farm On The Freeway / Band Introductions / Wond'Ring Aloud / Skating Away On The Thin Ice Of The New Day / Jump Start / Too Old To Rock 'n' Roll: Too Young To Die / Aqualung / Locomotive Breath / Thick As A Brick (reprise)

TRACKS: Songs From The Wood** / Jump Start / Living In The Past** / Farm On The Freeway / Too Old To Rock 'n' Roll: Too Young To Die / Aqualung / Locomotive Breath / Thick As A Brick (reprise) / Wind-Up**

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบฟังคอนเสิร์ตครั้งนี้มากๆ และระบบเสียงก็...PERFECT !!!

ความจริงแล้วผมยังมีอีกหลายชุดนะครับ แต่ว่ามันเป็นแผ่นเสียง ต้องหาโอกาสเหมาะๆ จึงจะอัดลงแผ่น CD-R ได้ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
จะลงมือทำเสียที  ฮืม  โกรธ  ฮืม  โกรธ  ฮืม

สำหรับสองชุดที่ผมกล่าวถึงข้างต้น หากใครอยากฟังต้องตามหาคุณอาร์โนลด์แล้ว "ไถ" แกมาฟังกันเอาเองนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

คุณอาโนลด์เค้าคงไม่ยอมให้ "ไถ" ฟรีหรอกครับ ต้องพาพี่โป่งไปเลี้ยงน้ำเขียวเพื่อเบิกทาง 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 12:41:34 PM »

TRACKS: Thick As A Brick / Farm On The Freeway / Band Introductions / Wond'Ring Aloud / Skating Away On The Thin Ice Of The New Day / Jump Start / Too Old To Rock 'n' Roll: Too Young To Die / Aqualung / Locomotive Breath / Thick As A Brick (reprise)

จะลงมือทำเสียที  ฮืม  โกรธ  ฮืม  โกรธ  ฮืม

สำหรับสองชุดที่ผมกล่าวถึงข้างต้น หากใครอยากฟังต้องตามหาคุณอาร์โนลด์แล้ว "ไถ" แกมาฟังกันเอาเองนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

คุณอาโนลด์เค้าคงไม่ยอมให้ "ไถ" ฟรีหรอกครับ ต้องพาพี่โป่งไปเลี้ยงน้ำเขียวเพื่อเบิกทาง 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

เรื่อง"ไถ"นั้น คงยอมไม่ได้หรอกครับ เดี๋ยวถลอกหมด  ยิ้มกว้างๆ
แต่ถ้าท่านใดสนใจจะฟังแจ้งมาได้เลยนะครับ..

เิ่พิ่งมีโอกาสได้เปิดฟังเช้านี้เองครับ เสียงเยี่ยมมาก ขอขอบคุณพี่โป่งเป็นอย่างยิ่ง.. ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #50 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 08:31:35 PM »

ผมยังไม่อยากฟังวงเจโทรทุยครับ
อยากขอวงเจนทัลไจแอน มาฟังก่อน มีไหมครับ
เจ้าพ่อรองเท้าหุ้มข้อทั้งสองท่าน  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #51 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 12:38:46 PM »

อยากขอวงเจนทัลไจแอน มาฟังก่อน มีไหมครับ
เจ้าพ่อรองเท้าหุ้มข้อทั้งสองท่าน  ยิงฟันยิ้ม

วง Gentle Giant ผมไม่ได้เก็บเลยครับ แผ่นแสดงสดของ King Biscuit Records ก็มีออกมาหนึ่งชุด ซึงผมยังไม่ได้
ซื้อมาเก็บให้ครบคอลเล็คชั่นเลย

เอาวง Genesis ไปแทนได้มั้ยครับ มันขึ้นต้นด้วยตัว "G" เหมือนกัน   อิ...อิ...อิ   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #52 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 02:35:32 PM »

เจ้าพ่อรองเท้าหุ้มข้อทั้งสองท่าน  ยิงฟันยิ้ม

วง Gentle Giant ผมไม่ได้เก็บเลยครับ แผ่นแสดงสดของ King Biscuit Records ก็มีออกมาหนึ่งชุด ซึงผมยังไม่ได้
ซื้อมาเก็บให้ครบคอลเล็คชั่นเลย

เอาวง Genesis ไปแทนได้มั้ยครับ มันขึ้นต้นด้วยตัว "G" เหมือนกัน   อิ...อิ...อิ   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เอาวง Genesis ไปแทนได้มั้ยครับ มันขึ้นต้นด้วยตัว "G" เหมือนกัน   อิ...อิ...อิ   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ขอวง gyno-x ละกัน ฮิๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #53 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 | 09:43:49 AM »

เจโทรทุย -- คิดได้ไง? ฮืม
อย่ามาว่าวงของป๋าแอนเดอร์สันของผมนะ ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #54 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 | 09:44:31 AM »

เจโทรทุย -- คิดได้ไง? ฮืม
อย่ามาว่าวงของป๋าแอนเดอร์สันของผมนะ ยิ้มกว้างๆ
ดีนะครับที่ไม่เป็น เจ๊โทรคุย ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #55 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 | 01:31:14 PM »

นี่เป็นเรดิโอโชว์อีกแผ่นนึงของคณะ Jethro Tull ที่ผมปากกัดตีนถีบแถมยังกัดฟันซื้อมาเก็บสะสมเอาไว้...

มีหลายคนอาจสงสัยว่า ทำไมหรือครับ ?
.. polotoon ..

« ตอบ #56 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 | 01:33:00 PM »

1 แพง
2 เป็น cd-r

ใช่ไหมครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #57 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 | 01:33:37 PM »

คำตอบอยู่ใน Cue Sheet แผ่นนี้แล้วครับ ลองอ่านรายละเอียดกันดู....

ผมคิดว่าบุคคลที่น่าจะตอบคำถามนี้ได้ดีที่สุดน่าจะเป็น คุณอาร์โนลด์ เพราะว่าแกฟังแผ่นเรดิโอโชว์ 2 ชุดแรกที่ผมไรท์ไปให้หมด
เรียบร้อยแล้ว แต่นี่เป็นอีกชุดนึงครับ ที่ผมยังไม่ได้ไรท์ไปให้เพิ่มเติม  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #58 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 | 01:35:43 PM »

1 แพง
2 เป็น cd-r

ใช่ไหมครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

ราคาพอสมควรครับ แต่ว่าไม่ใช่ CD-R เป็นแผ่นปั้ม silver-pressed CD อย่างดี คุณภาพสูง  ยิงฟันยิ้ม
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #59 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012 | 09:46:18 PM »

ออกมารับประทานอีกรอบครับ สำหรับ Thick As a Brick (40th Anniversary Special Edition)
release November 5th 2012

มีทั้ง แบบ 2 CD + Pocket book  ยิ้มกว้างๆ  และแบบ แผ่นเสียงด้วยครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์