เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 11:02:11 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแผ่นเสียง Dark Side Of The Moon
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นเสียง Dark Side Of The Moon  (อ่าน 23577 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 03:21:24 PM »

ช่วยบอกผมหน่อยว่าผมวิปลาศหรือเปล่าที่ดูรูปนี้แล้วรู้สึกว่าช่างสวยจริง ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #46 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 03:50:19 PM »

สวยเพราะแผ่นยัง sealed อยู่รึไงครับ?

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 03:54:18 PM »

สวยเพราะแผ่นยัง sealed อยู่รึไงครับ?
นั้นก็ส่วนหนึ่งครับ แหมของบริสุทธิ์ ใครก็ชอบนิ ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #48 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 04:03:06 PM »

สุด(โค่)ยอด
ต่ำกว่าร้อย ถือว่า ได้มาฟรีครับ
ยินดีกับคุณโปโลตูนด้วย

ถ้าตาไม่ลาย เพราะความชรา
แผ่นของคุณปีศาจฯ
ตัวหนังสือในขอบบนเหลืองๆ
มันเอียงๆ ใช่ไหมครับ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 04:03:19 PM »

นั้นก็ส่วนหนึ่งครับ แหมของบริสุทธิ์ ใครก็ชอบนิ ยิ้มกว้างๆ
ถ้างั้น คุณโปโลตูนรู้สึกวิปลาสเพราะได้มาในราคาแพงเกินหรือถูกไปครับ?  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 04:07:11 PM »

ถ้างั้น คุณโปโลตูนรู้สึกวิปลาสเพราะได้มาในราคาแพงเกินหรือถูกไปครับ?  ยิ้มกว้างๆ
ผมได้ตัวเอียงครับ แผ่นที่เอาไปฟังมีตติ้ง 6.2 ไงครับ ผมชอบเวอร์ชั่นนี้มากครับ ผมว่าความคมชัด หนักแน่น กังวาน มีมิติ มันสมดุลย์ดีครับ ( ส่วนรูปน่ะ ของคนอื่น อยากได้จัง ถ้าได้มาจะกล้าแกะไหมนะครับ แกะทีราคาลงไปครึ่งหนึ่ง ยิ้มกว้างๆ )

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 04:43:19 PM »

ช่วยบอกผมหน่อยว่าผมวิปลาศหรือเปล่าที่ดูรูปนี้แล้วรู้สึกว่าช่างสวยจริง ยิ้มกว้างๆ
ผมดูยังไงก็ไม่เห็นสวยตรงไหนเลยครับ! รูปร่างเป็นสี่เหลี่ยมไม่เห็นมีเอวมีหน้าอกมีหน้าตาเลยครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 04:46:42 PM »

ความสวยของพี่นี่มีแต่เส้นโค้งทั้งนั้นเลยยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #53 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 04:50:06 PM »

http://www.uppicfree.com/images/456_888632552_Mp5qi_L.jpg[/img][/URL]
ผมดูยังไงก็ไม่เห็นสวยตรงไหนเลยครับ! รูปร่างเป็นสี่เหลี่ยมไม่เห็นมีเอวมีหน้าอกมีหน้าตาเลยครับ

ท่านเจ้าพ่อเทปผี ต้องมองอย่างนักสะสมแผ่นเสียงซิครับ!
อย่ามองเหมือนที่อยู่ในชีวิตประจำวันจริงๆ เพราะว่ายิ่งเขียนมาอย่างนี้แย่เลย คนอื่นรู้ไส้รู้พุงคุณหมด

ผมว่าคุณโปโลตูนวิปลาส แต่คุณอั๋นวิปลิต คร้าบ...บ...บ  แล้วก็เป็นโรคเดียวกันกับ ท่านผีฯ ที่เอ่ยถึงไว้ในอีกกระทู้นึง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน 2010 | 04:58:36 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #54 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 09:48:06 PM »

สุด(โค่)ยอด
ต่ำกว่าร้อย ถือว่า ได้มาฟรีครับ
ยินดีกับคุณโปโลตูนด้วย

ถ้าตาไม่ลาย เพราะความชรา
แผ่นของคุณปีศาจฯ
ตัวหนังสือในขอบบนเหลืองๆ
มันเอียงๆ ใช่ไหมครับ  ยิ้มเท่ห์
ตัวอักษรที่คาดคำว่า Original Master Recording บนหน้าปกแผ่นเสียง MFSL รุ่นเก่าจะมีทั้งรุ่นตัวตรงและตัวเอนครับ ท่านผีฯ (สำหรับอัลบั้มไทเทิลเดียวกัน) ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบว่ารุ่นใดมาก่อนหรือมาหลัง แต่นั่นคงไม่สำคัญเท่าทีเด็ดที่อยู่ในร่อง dead wax ด้านในสุดของแผ่น ให้ลองส่องดูว่าเขาปั๊มคำว่า Ortofon หรือ JVC อะไรทำนองนี้ไว้หรือเปล่า ถ้ามีคำว่า Ortofon โดยทั่วไปเสียงมักจะดีกว่า เพราะใช้หัวกัดของ Ortofon ในระหว่างกระบวนการทำมาสเตอร์แผ่นครับ ผมลองมาหลายชุดแล้ว แผ่นที่ใช้หัวกัดของ Ortofon เสียงดีจริง ๆ ไม่ว่าจะเป็นอัลบั้ม DSOTM, Pictures at an Exhibition (ELP), Crime of the Century (Supertramp), I Robot (APP) เป็นต้น

« ตอบ #55 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 09:56:30 PM »

ผมได้ตัวเอียงครับ แผ่นที่เอาไปฟังมีตติ้ง 6.2 ไงครับ ผมชอบเวอร์ชั่นนี้มากครับ ผมว่าความคมชัด หนักแน่น กังวาน มีมิติ มันสมดุลย์ดีครับ ( ส่วนรูปน่ะ ของคนอื่น อยากได้จัง ถ้าได้มาจะกล้าแกะไหมนะครับ แกะทีราคาลงไปครึ่งหนึ่ง ยิ้มกว้างๆ )
สำหรับผม สมมติว่าถ้าให้เลือกแผ่น DSOTM เพียงเวอร์ชั่นเดียว ผมก็จะเลือกแผ่น MFSL นี่แหละครับ ไม่ว่าใครจะพากันตั้งข้อรังเกียจว่าแผ่น MFSL รีมาสเตอร์มาให้เสียงสดและคมชัดเกินไป แต่ผมเห็นว่าฟังเพลงร็อคมันก็ต้องฟังสด ๆ และมีเนื้อมีหนังอย่างนี้ล่ะครับ บางคนอาจเห็นว่าแผ่น SHVL-804 ของอังกฤษเสียงดีที่สุด แต่ผมฟังแล้วรู้สึกว่าเสียงมันเรียบแฟลตเกินไป ไม่เร้าใจ ไม่มีเนื้อมีหนัง เลยขายทิ้งไปอย่างไม่เสียดาย และถ้าใครว่าแผ่น Pro Use ของญี่ปุ่นเสียงหนาและไดนามิกกระแทกกระทั้นดี ผมฟังแล้วก็งั้น ๆ เพราะมันออกพร่าหรือเลอะ (muddy) ไปหน่อย และไม่ให้ความรู้สึกถึงคำว่า crystal clear ครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์