เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 08:14:36 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingรบกวนถามเพื่อนๆเกี่ยวกับการซื้อแผ่นใน Ebay และการจ่ายเงินครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเพื่อนๆเกี่ยวกับการซื้อแผ่นใน Ebay และการจ่ายเงินครับ  (อ่าน 26855 ครั้ง)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 10:41:53 PM »

ของหายไปหลายครั้งค่ะ แต่ไม่เคยได้เงินคืนแม้แต่ครั้งเดียว  ร้องไห้
คุณ Nos ไม่ได้คอยตามเรื่อง + Claim น่ะซีครับ  ยิ้ม

ตามค่ะ แต่ตามทีไร คนส่งก็มีรูปถ่ายยืนยันทุกครั้งไป
ไม่รู้หายไปตอนไหน .... เฮ้อ ...

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 10:42:28 PM »

กระทู้เก่ามากเลย แต่น่าจะเกี่ยวข้อง

ผมเพิ่งสั่งของใน ebay (จากอเมริกา) ไปสองชุด (คนขายคนละเจ้ากันครับ) ที่สั่งทีหลังมาถึงก่อนแล้ว ส่วนอันแรกยังไม่มาซะที ถ้านับเวลารวมเสาร์อาทิตย์ก็ปาไป 3 สัปดาห์แล้ว ผมจ่าย insurance เพิ่มไปด้วย $.50 เจ้านี้ feedback เขาตั้ง 99.6% แล้วมี Buyer Protection ของ Paypal ด้วย ผมก็ไว้ใจสุดๆ อย่างนี้เรา claim เงินคืนได้หรือเปล่าครับ ใครเคยมีประสบการณ์เรียกเงินคืนบ้าง

เอ่อ จ่ายผ่าน PayPal ครับ

เมื่อวานนี้ผมก็เพิ่งได้เงินคืนจาก paypal ครับ ของก็ไม่ได้รับ disput  ไปก็ตอบมาครั้งเดียวว่าส่งมาแล้ว
แต่ก็ไม่มีข้อมูลเพิ่มเติมอย่างอื่น ก็เลยทำเรื่อง claim ไป หลายวันก่อน paypal  เขาคงเห็นว่า seller
ไม่ให้ความร่วมมือเท่าไหร่ เลยตัดสินใจคืนเงินให้ผม ดีใจเหมือนกันครับ นึกว่าเสียฟรีซะแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

เจ้าที่คุณTerryl ใช่ crispmovie หรือเปล่าครับ(เดาเอา ประมาณจาก feedback กับ insurance cost )
ถ้าใช่ ก็น่าจะได้รับครับ เพราะเจ้านี้ส่งช้ามาก ว่าจะส่งออกจากร้านก็ล่อเข้าไป 4-7 วันแล้ว เฉลี่ยจากเจ้า
ที่ส่งช้าจาก USA น่าจะอยู่ระหว่าง 17-24 วัน แต่ถ้าเกิน 30 วันไปแล้ว แจ้ง ebay เลยครับ  ฮืม
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 10:50:09 PM »

คุณ Arnold นี่เชี่ยวชาญขนาดจำ Seller ได้เลย โฮ  ยิ้มกว้างๆ

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 10:51:55 PM »

คุณ Arnold นี่เชี่ยวชาญขนาดจำ Seller ได้เลย โฮ  ยิ้มกว้างๆ

อ้าว ถ้าซื้อกันประจำก็จำได้นะ ... เรายังจำได้เลย

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 10:54:18 PM »

อ้าว ถ้าซื้อกันประจำก็จำได้นะ ... เรายังจำได้เลย
ขอรับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 11:03:52 PM »

คนขายดีๆก็มีนะครับ บางคนบอกของยังไม่มาปุ๊ป คืนเงินเลยก็มี แต่ไม่มาก  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 กันยายน 2008 | 11:10:20 PM »

คนขายดีๆก็มีนะครับ บางคนบอกของยังไม่มาปุ๊ป คืนเงินเลยก็มี แต่ไม่มาก  ยิงฟันยิ้ม
ผมก็เคยเจอครับ เจอทั้งสองแบบเลย  ยิ้มกว้างๆ

Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 กันยายน 2008 | 05:10:47 PM »

ส่งคำถามแบบสุภาพไปแล้วครับ ว่าของยังไม่ได้ (ที่สั่งทีหลังสองชิ้นมาถึงก่อนร่วมครึ่งชาติแล้ว) ผมควรให้เวลาเขาตอบสักกี่วันดี

I will write my words upon the door...
TRON

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 กันยายน 2008 | 05:12:07 PM »

ส่งคำถามแบบสุภาพไปแล้วครับ ว่าของยังไม่ได้ (ที่สั่งทีหลังสองชิ้นมาถึงก่อนร่วมครึ่งชาติแล้ว) ผมควรให้เวลาเขาตอบสักกี่วันดี

เปิดเคลมใน paypal ไปเลยครับ กันเหนียวไ้ว้ก่อนดีกว่า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 22 กันยายน 2008 | 05:15:23 PM »

เปิดเคลมใน paypal ไปเลยครับ กันเหนียวไ้ว้ก่อนดีกว่า

+1 ครับ ไม่ต้องลังเลแล้วครับ ถ้า Seller รู้ตัวว่าผิดจริง และมีจริยธรรมจริง คงรีบกุลีกุจอจัดการให้ครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 กันยายน 2008 | 07:31:06 PM »

3-4 วัน น่าจะ ok นะครับ  ยิ้ม

Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 กันยายน 2008 | 08:36:17 PM »

derbycitymedia ครับ ใครเจอเจ้านี้ก็หลบๆ ไปแล้วกันครับ

ใครมี blacklist คนขายรายไหนไว้บ้างไหมครับ จะได้มาเตือนๆ กันก็ดี crispmovie นี่ผม search ทีไรก็เจอ สงสียพวกขายซีดีแนวเราๆ นี่จะมีอยู่แวดวงนี้อ่ะนะ

ผมคอมเม้นต์ไปเมื่อเช้า มันอาจจกลางคืนบ้างเขาเนอะ ก็ให้เวลาพรุ่งนี้อีกทั้งวันแล้วกัน

I will write my words upon the door...
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 กันยายน 2008 | 09:39:14 AM »

derbycitymedia ครับ ใครเจอเจ้านี้ก็หลบๆ ไปแล้วกันครับ

sellers ในกลุ่มนี้จาก US ยังมี
moviemarz,mymusicstop,fetch a disc,redtagmarket,kevheadmedia,cddvd,crispmovie
พวกนี้จะมี list เหมือนๆกัน ตั้งราคาต่ำๆ แต่ค่าส่งแพง ไม่ต้อง bid ,buy it now ได้เลย
ปัญหาที่พบส่วนใหญ่ก็มีเช่น สั่งซื้อจ่ายเงินแล้ว อีก2วันจะตอบว่าไม่มีของบ้าง(คืนเงินให้) หรือไม่ส่งบ้าง
ให้เราทำเรื่อง claim เอาเอง แผ่นทั้งหมดจะเป็นแผ่นใหม่ seal แต่จะมีปัญหาเรื่องกล่องแตกบ้าง ร้าวบ้าง
เพราะที่โน่นเขาจะขายราคาไม่ได้ราคา(ถือเป็นของตำหนิ) เอามาขายใน ebay ลูกค้าต่า่งประเทศนอกUS
ส่วนใหญ่ไม่ค่อยสนใจเรื่องนี้ ได้ราคากว่า (ลองอ่านfeedback เฉพาะที่เป็น negative ดูครับ)

ส่วน crispmovie ราคาจะถูกกว่าเพื่อน มีปัญหาเรื่องเวลาส่งไม่ค่อยแน่นอน 10-21วัน
แต่ยังไม่เคยไม่ได้รับครับ

ถึงวันนี้คุณTerryl ได้รับหรือยังครับ ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 25 กันยายน 2008 | 09:45:19 AM »

sellers ในกลุ่มนี้จาก US ยังมี
moviemarz,mymusicstop,fetch a disc,redtagmarket,kevheadmedia,cddvd,crispmovie
พวกนี้จะมี list เหมือนๆกัน ตั้งราคาต่ำๆ แต่ค่าส่งแพง ไม่ต้อง bid ,buy it now ได้เลย
ปัญหาที่พบส่วนใหญ่ก็มีเช่น สั่งซื้อจ่ายเงินแล้ว อีก2วันจะตอบว่าไม่มีของบ้าง(คืนเงินให้) หรือไม่ส่งบ้าง
ให้เราทำเรื่อง claim เอาเอง แผ่นทั้งหมดจะเป็นแผ่นใหม่ seal แต่จะมีปัญหาเรื่องกล่องแตกบ้าง ร้าวบ้าง
เพราะที่โน่นเขาจะขายราคาไม่ได้ราคา(ถือเป็นของตำหนิ) เอามาขายใน ebay ลูกค้าต่า่งประเทศนอกUS
ส่วนใหญ่ไม่ค่อยสนใจเรื่องนี้ ได้ราคากว่า (ลองอ่านfeedback เฉพาะที่เป็น negative ดูครับ)

ส่วน crispmovie ราคาจะถูกกว่าเพื่อน มีปัญหาเรื่องเวลาส่งไม่ค่อยแน่นอน 10-21วัน
แต่ยังไม่เคยไม่ได้รับครับ

ถึงวันนี้คุณTerryl ได้รับหรือยังครับ ยิ้มกว้างๆ

เคยใช้บริการของ derbycitymedia เหมือนกันครับ ปัญหาก็คล้าย ๆ แบบที่คุณ Arnold เล่ามาแหล่ะครับ พวกนี้จะดึงดูดเราด้วย
ราคาสินค้าที่ถูกไว้ก่อน แต่ก็ต้องมานั่งตามล้างตามเช็ดกันตลอด No reply, No response รอไปเถอะ เดี๋ยวของก็มา

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 กันยายน 2008 | 09:50:30 AM »

sysqsystems เป็นอย่างไร ทราบไหมครับ กำลังสนใจอยู่ครับ  ขยิบตา

หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์