เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 11:44:30 PM
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โลโก้วง Prog  (อ่าน 27345 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 | 01:18:36 PM »

ส่วนพวกนี้ไม่ต้องมีอักขระ ใดๆบรรยายบนปกอัลบัม(ยกเว้น Wish you..) แต่รูปก็กลายเป็นสัญญลักษ์ของวงโดยปริยาย

ปกอัลบั้มนี้ คนอื่นคิดยังไงไม่รู้ แต่โดยส่วนตัวผม ผมคิดว่ามันไร้รสนิยมมากๆเลยครับ ถ้าพูดหยาบๆหน่อย ก็ต้องบอกว่า "กากชะมัด"
ขออภัยนะครับ ถ้าพูดหยาบคาย แต่กระผมคิดแบบนี้จริงๆ.

ผมชอบคนอย่างคุณPRAISE Manafon ครับ  ยิ้มกว้างๆ
จริงใจ ซื่อสัตย์ต่อความคิดตัวเองดีครับ เยี่ยม

ปกชุดนี้ ผมว่าไม่"กาก" นะ 555
มันเข้ากับปรัชญาของทางตะวันออก แบบประเทศญี่ปุ่น มากๆเลยนะครับ
พอดีทางฮิปโนซิส หาวัวที่มีลายเป็นแผนที่โลกไม่ได้นะ
พลังการสื่อสาร อาจจะลดลงไปนิดนึง...

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #61 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 | 01:23:35 PM »

ส่วนพวกนี้ไม่ต้องมีอักขระ ใดๆบรรยายบนปกอัลบัม(ยกเว้น Wish you..) แต่รูปก็กลายเป็นสัญญลักษ์ของวงโดยปริยาย

ปกอัลบั้มนี้ คนอื่นคิดยังไงไม่รู้ แต่โดยส่วนตัวผม ผมคิดว่ามันไร้รสนิยมมากๆเลยครับ ถ้าพูดหยาบๆหน่อย ก็ต้องบอกว่า "กากชะมัด"
ขออภัยนะครับ ถ้าพูดหยาบคาย แต่กระผมคิดแบบนี้จริงๆ.

ทางวงตั้งใจให้มันดูกาก(อย่างที่คุณคิด)เพื่อที่จะให้คนฟังสนใจดนตรีข้างในมากกว่าครับ

คับ น่าเกลียดจริงๆ ปก Pink Floyd ผมว่าชุด Ummagumma ดูดีและเท่ห์ที่สุดครับ ท่านั่งโรเจอร์ วอเตอร์ ในภาพเล็กเท่ห์สุดๆ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2010 | 01:25:44 PM โดย PRAISE Manafon » บันทึกการเข้า

喜 ? 多 ? 郎

« ตอบ #62 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 | 01:29:37 PM »

ผมชอบคนอย่างคุณ PRAISE Manafon ครับ  ยิ้มกว้างๆ
จริงใจ ซื่อสัตย์ต่อความคิดตัวเองดีครับ เยี่ยม

ปกชุดนี้ ผมว่าไม่"กาก" นะ 555
มันเข้ากับปรัชญาของทางตะวันออก แบบประเทศญี่ปุ่น มากๆเลยนะครับ
พอดีทางฮิปโนซิส หาวัวที่มีลายเป็นแผนที่โลกไม่ได้นะ
พลังการสื่อสาร อาจจะลดลงไปนิดนึง...

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

喜 ? 多 ? 郎

« ตอบ #63 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 | 01:46:54 PM »

หน้ากาก ถังเคเอฟซี ของเล่น ฟาร์มปศุสัตว์ และ Guitar นี่แหละครับ แบรนด์ของเค้าหละ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2010 | 08:51:12 AM โดย PRAISE Manafon » บันทึกการเข้า

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #64 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 | 01:52:13 PM »

ผมว่าเรื่องของศิลปะ จะสวยหรือไม่ก็แล้วแต่คนมอง กรณีนี้ หน้าปกไม่มีอะไรเลยนอกจากรูปวัวนมก็คงจะเหมือนกับอัลบั้ม Led Zeppelin ชุดที่สี่ ซึ่งหน้าปกไม่มีอักษรอะไรบอกไว้เลยนอกจากภาพชายแก่แบกฟืน เจตนาของศิลปินก็คงต้องการให้คนฟังไปควานหาเอาเองว่าข้างในนั้นมีอะไรมากกว่าครับ

« ตอบ #65 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 | 05:12:58 PM »

ของ Jethro Tull นี่เท่มากครับ รูปคนผมยาวเป่าฟลุท เห็นรูปนี้แล้วผมรีบหาซื้องานแกโดยที่ไม่เคยฟังมาก่อนเลย
ผมซื้อ Aqualung เป็นชุดแรก เพราะคิดว่าอัลบั้มอะไรกัน (วะ) คุณพัณณาศิสถึงให้ตั้งห้าดาว ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #66 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010 | 05:23:04 PM »

โลโก้ของ Starcastle ตามที่เห็นอยู่บนปกแผ่นเสียงสามชุดแรก ส่วนชุดที่สี่ โลโก้ชักจะเพี้ยน ๆ พอ ๆ กับคุณภาพเพลง แต่ก็ยังใกล้เคียงของเดิมอยู่ครับ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #67 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 01:59:46 PM »

สำหรับผม ชอบโลโก้ของคณะ Angel มากๆ ครับ เพราะคิดว่า ไอเดีย ของคนออกแบบนี่ บรรเจิด เหลือเกิน...

...สามารถอ่านชื่อวงได้เหมือนเดิม ถึงแม้ว่าจะดูกลับหัวก็ตามที

อีกทั้ง โลโก้ ก็ยังคงความสวยงามไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยซักนิดเดียว  ยิ้มกว้างๆ

มีโลโก้แบบ ambigram อีก 2 รายครับ

แถมด้วยชื่อหนังแบบ ambigram

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤศจิกายน 2010 | 02:13:56 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

Pong-Wanchai

« ตอบ #68 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 02:02:47 PM »

สำหรับผม ชอบโลโก้ของคณะ Angel มากๆ ครับ เพราะคิดว่า ไอเดีย ของคนออกแบบนี่ บรรเจิด เหลือเกิน...

...สามารถอ่านชื่อวงได้เหมือนเดิม ถึงแม้ว่าจะดูกลับหัวก็ตามที

อีกทั้ง โลโก้ ก็ยังคงความสวยงามไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยซักนิดเดียว  ยิ้มกว้างๆ

มีโลโก้แบบ ambigram อีก 2 รายครับ

ขอชมหน่อยได้มั้ยครับทั้งสองวง ผมเองตอนนี้นึกไม่ออกครับ.
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #69 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 02:10:31 PM »

อีกทั้ง โลโก้ ก็ยังคงความสวยงามไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยซักนิดเดียว  ยิ้มกว้างๆ

ขอชมหน่อยได้มั้ยครับทั้งสองวง ผมเองตอนนี้นึกไม่ออกครับ.

ผมลงรูปช้าไปหน่อย พี่โป่งกรุณาย้อนไปดูได้ครับ

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
พิมพ์