เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

22 พฤษภาคม 2024 | 01:47:34 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheประชาสัมพันธ์กิจกรรม ดีดีเกี่ยวกับดนตรีครับ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาสัมพันธ์กิจกรรม ดีดีเกี่ยวกับดนตรีครับ  (อ่าน 8917 ครั้ง)
cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009 | 09:48:31 AM »

เป็นโอกาสอันดีนะครับ ถ้าเอาจริงที่จะให้วงร่วมในงานก็มีทางเป้นไปได้นะครับ แต่มีข้อแม้สองอย่าง
    1. ยืนยันความแน่นอน เตรียมวงให้พร้อมหลังจากห่างหายการซ้อมไปนานพอสมควร
    2. ขอผมไปดูการซ้อมก่อนโดยอาจจะพาเพื่อนผมที่เป็นผู้จัดงานไปด้วย เพื่อสร้างความมั่นใจให้กับทั้งทางวงและผู้จัด อันนี้ไม่น่ายากเพราะ ถ้าจะไปร่วมงานคงต้องนัดซ้อมอยุ่แล้ว
    แถมอีกข้อขำๆนะครับคือขอผมร้องด้วยเพลงนึง นานๆทีน่า จริงๆผมเองก็ฝันอยากมีวงดนตรีมาตั้งแต่เด็กแล้วเหมือนกันแหละ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009 | 04:26:08 PM »

ผมติดไปต่างจังหวัดอ่ะครับ ร้องไห้
เซ็งเลย

cocoon
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009 | 07:37:59 PM »

ว่าแล้วต้องขอฟังงาน้องฟิวซะหน่อย ดีใจนะครับที่เห้นเด้กๆทำงานแถมฟัง Phillip Glass ซะด้วยผมเองยังต้องนานๆทีไม่อยู่ในอารมพร้อมจะวิงเวียนนี่ก็ยังไม่ค่อยไหวเลย
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009 | 05:26:03 AM »

ว่าแล้วต้องขอฟังงาน้องฟิวซะหน่อย ดีใจนะครับที่เห้นเด้กๆทำงานแถมฟัง Phillip Glass ซะด้วยผมเองยังต้องนานๆทีไม่อยู่ในอารมพร้อมจะวิงเวียนนี่ก็ยังไม่ค่อยไหวเลย

ผลงานของ Philip Glass แบบไม่วิงเวียนศรีษะก็มีเยอะครับ ขอแนะนำ OST - The Hours, OST - The Illusionist และ OST - Neverwas ครับ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009 | 08:22:31 AM »

ผลงานของ Philip Glass แบบไม่วิงเวียนศรีษะก็มีเยอะครับ ขอแนะนำ OST - The Hours, OST - The Illusionist และ OST - Neverwas ครับ

ขอเพิ่มเติมชุด Low Symphony ที่พี่ตั๊มแนะนำผมไปแล้วด้วยครับ ชุดนี้ไพเราะได้บรรยากาศมากเลย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
cocoon
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009 | 09:24:25 AM »

ไว้ต้องลองหาชุดอื่นๆมาฟังดูบ่าง ที่จริงชุดที่วิงเวียนๆ บทที่จะเพราะก็เพราะถึงใจเหมือนกันนะ 
ผมชอบซาวน์แทรค เรื่องอะไรนะ ซินเดอรเรลล่าแมนอะป่าว ที่เป้นเรื่องของนักคณิตศาสตร์ จอห์น แนช นะ คนที่เลือกเค้ามาทำเพลงประกอบนี่สุดยอดจริงๆเพราะไม่มีใครทำเพลงที่หลับตาฟังแล้วเห็นตัวเลขลอยไปลอบมาเป็นสมการได้เหมาะสมเท่าพี่คนนี้เค้าอีกแล้ว ฟังแล้วเพลงจะเหมือนสมการที่เพิ่มขึ้นๆ ขยายตัวใหญ่โตขึ้นเรื่อยๆ โน็ตจะล้อกันเหมือนตัวเลขที่เติมไปเติมมาในสมการทีละข้าง อีกชุดที่ผมชอบก็ที่แกเล่นกับระวี ชังก้า เป็นการพบกันของสองสัญลักษณ์แห่งดนตรีจากคนละฟากฝั่งวัฒนธรรมที่ลงตัวมากได้อารมณืแปลกแยกแต่ลงตัวอย่างน่าประหลาด
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009 | 08:53:09 AM »

ไว้ต้องลองหาชุดอื่นๆมาฟังดูบ่าง ที่จริงชุดที่วิงเวียนๆ บทที่จะเพราะก็เพราะถึงใจเหมือนกันนะ 
ผมชอบซาวน์แทรค เรื่องอะไรนะ ซินเดอรเรลล่าแมนอะป่าว ที่เป้นเรื่องของนักคณิตศาสตร์ จอห์น แนช นะ คนที่เลือกเค้ามาทำเพลงประกอบนี่สุดยอดจริงๆเพราะไม่มีใครทำเพลงที่หลับตาฟังแล้วเห็นตัวเลขลอยไปลอบมาเป็นสมการได้เหมาะสมเท่าพี่คนนี้เค้าอีกแล้ว ฟังแล้วเพลงจะเหมือนสมการที่เพิ่มขึ้นๆ ขยายตัวใหญ่โตขึ้นเรื่อยๆ โน็ตจะล้อกันเหมือนตัวเลขที่เติมไปเติมมาในสมการทีละข้าง อีกชุดที่ผมชอบก็ที่แกเล่นกับระวี ชังก้า เป็นการพบกันของสองสัญลักษณ์แห่งดนตรีจากคนละฟากฝั่งวัฒนธรรมที่ลงตัวมากได้อารมณืแปลกแยกแต่ลงตัวอย่างน่าประหลาด

ถ้าเป็นเรื่องของนักคณิตศาสตร์นี่น่าจะเป็นเรื่อง A Beautiful Mind นะครับ ซาวนด์แทร๊คของเรื่องนี้ประพันธ์โดย James Horner ครับผม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2009 | 06:34:50 AM »

นั่งแท็กซี่ไปเมื่อวันเสาร์แล้วก่อนถึงที่หมาย ฝนก็ตกลงมาแบบไม่ลืมหูลืมตา ลงจากแท็กซี่น้ำก็ท่วมขัง เลยเปียกโชกตั้งแต่หัวจรดเท้า เป็นผลให้ต้องใช้เวลาส่วนใหญ่ในห้องน้ำเพื่อเช็ดผมให้แห้ง แล้วก็ไม่ได้ซื้ออะไรจากตลาดปล่อยแสง เพราะมีไม่ถึง 100 ร้านอย่างที่คุยไว้ครับ

cocoon
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 มกราคม 2010 | 10:41:51 AM »

งานเล็กกว่าที่คิดไว้เยอะครับ ผมก็เพิ่งจะได้ไปร่วมงานกะทาง TCDC เป็นครั้งแรกเหมือนกัน ร้านค้าน้อยกว่าที่คุยไว้ของก็หลากหลายแนวไม่ได้เน้นแต่ดนตรี ออกไปทางของดีไซน์ก็มาก แต่ส่วนที่ดีของงานคือวงสดที่เล่นบนเวที ผุ้จัดเน้นวงที่เล่นสนุกสนานเป็นหลักทั้ง สกา เร็กเก้ เต้นกันหน้าเวทีเต้มไปหมดรวมทั้งชาวต่างชาติที่มาดูงานก็ทนไม่ไหวต้องขยับแขนขาตามกัน
    ในส่วนของร้านผมที่ไปร่วมในงานก็ประสบความสำเร็จพอสมควรครับ ในแง่ของการประชาสัมพันธ์
หน้า: 1 [2]
พิมพ์