เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 02:29:38 PM
หน้า: [1] 2 3 ... 17
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: JUDAS PRIEST !!!  (อ่าน 117178 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 12:41:30 PM »

พยายามหากระทู้ที่เกียวกับวงดนตรีระดับเจ้าพ่อ Heavy Metal คณะนี้ แต่ไม่เจอเลยครับ ก็เลยแปลกใจ ตั้งกระทู้มาให้สมาชิกได้
พูดถึงคณะ Judas Priest ซะหน่อย ฉายาที่ผมตั้งเองก็คือ นักบุญใจอำมะหิต !!

ผมชอบช่วงอัลบั้มชุด Screaming For Vengeance กับ Defenders Of The Faith ครับ แล้วก็ถ้ายังปวดหัวไม่พอก็ต้องกระแทก
ด้วย  น้ำยาแก้ปวด Painkiller ยีห้อ Judas Priest ตรา นักบุญใจอำมะหิต  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม 2010 | 12:44:49 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
lCraken
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 01:05:40 PM »

นึกถึงวงนี้ ก็นึกถึง painkiller

พอนึกถึง painkiller ก็นึกถึง cover ของวง Death อีกทีนึง ฮืม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 01:09:43 PM »

เคยฟังวงนี้จากรายการวิทยุ ท้อป ทีน ทาเล้นท์ ของคุณวิฑูรย์ วทัญญู เจ้าเก่า แต่ชอบ Before the Dawn อยู่เพลงเดียวเองครับ ส่วนเพลงอื่น ๆ รู้สึกว่าออกจะหนักไปนิด (ในตอนนั้น) จึงอยากถามคุณ Pong-Wanchai ว่า อัลบั้มยอดฮิตของพวกเขามีชุดใดบ้างครับ? จะได้ตามเก็บถูก เมื่อเจอ

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 01:58:54 PM »

เคยฟังวงนี้จากรายการวิทยุ ท้อป ทีน ทาเล้นท์ ของคุณวิฑูรย์ วทัญญู เจ้าเก่า แต่ชอบ Before the Dawn อยู่เพลงเดียวเองครับ ส่วนเพลงอื่น ๆ รู้สึกว่าออกจะหนักไปนิด (ในตอนนั้น) จึงอยากถามคุณ Pong-Wanchai ว่า อัลบั้มยอดฮิตของพวกเขามีชุดใดบ้างครับ? จะได้ตามเก็บถูก เมื่อเจอ

นิคเนมก็บอกอยู่แล้วว่าเป็น "ปีศาจลายคราม" เพราะฉะนั้นวงดนตรีสมัยสังคโลกอย่างนี้น่าจะรับได้นะครับ ไม่ใช่ฟังอยู่แต่เพลงหวาน
แหวว Before The Dawn อยู่แทร็คเดียว!

เริ่มต้นด้วยการ โกนหนวดเครา ที่ รกรุงรัง ของปีศาจออกให้หมดจดเสียก่อนนะครับโดยใช้ ใบมีดรุ่น British Steel (จะโกนไปซัดน้ำเขียวไปก็ได้)
แล้วถ้าผิวพรรณยังราบรื่นดีไม่โดนมีดโกนบาดก็ค่อยมาว่าต่อกันอีกทีนึง  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม 2010 | 02:00:57 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 02:06:14 PM »

นอกจาก Before the Dawn แล้ว ก็มี Diamonds & Rust (เพลงของ Joan Baez) ในรูปแบบแสดงสดอีกเพลงที่น่าจะถูกใจคุณปีศาจฯ ไม่ว่าจะร้องนำโดย Rob Halford หรือ Tim "The Ripper" Owens ก็เพราะทั้งคู่ครับ

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 02:22:53 PM »

ช่วง ต้น 80's คุณ Rob Halford แกไปแสดงหนัง ติด rate x ที่ญี่ปุ่นด้วยใช่มั้ยครับ
ผมชอบเพลง painkiller,freewheel burning

จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 02:37:04 PM »

งานยุคแรกชอบตั้งแต่ Sad Wing จนถึง British Steel ครับ โดยเฉพาะ British Steel นี่เป็นงาน NWOBHM ที่มันสะใจมาก

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 03:07:56 PM »

ช่วง ต้น 80's คุณ Rob Halford แกไปแสดงหนัง ติด rate x ที่ญี่ปุ่นด้วยใช่มั้ยครับ
ผมชอบเพลง painkiller,freewheel burning

ผมไม่เคยได้ยินข่าวนี้เลยครับ ไม่ทราบจริงๆ ว่า Rob Halford แกเล่นหนังอย่างนั้นหรือเปล่า รู้แต่ว่าแกประกาศอย่างเป็นทางการ
หลังจากออกจากคณะ Judas Priest ว่าตัวเองเป็นเกย์

ส่วนเรื่องภาพยนต์ผมเคยดูเรื่อง Spun ที่มี Britany Murphy (R.I.P.) แสดงเป็นนางเอก แต่ว่า...ผมดูไม่รู้เรื่องครับ !!!
ปวดหัวไปหมดเพราะว่าภาพตัดไปตัดมาแล้วก็เสพยากันแทบทั้งเรื่อง  ตัว Halford เองเล่นเป็นพนักงานทำงานอยู่ใน
Sex Shop ครับ  ไม่ได้มีบทบาทอะไรมากในหนังเรื่องนี้.
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 03:39:54 PM »

ผมไม่เคยได้ยินข่าวนี้เลยครับ ไม่ทราบจริงๆ ว่า Rob Halford แกเล่นหนังอย่างนั้นหรือเปล่า รู้แต่ว่าแกประกาศอย่างเป็นทางการ
หลังจากออกจากคณะ Judas Priest ว่าตัวเองเป็นเกย์

ส่วนเรื่องภาพยนต์ผมเคยดูเรื่อง Spun ที่มี Britany Murphy (R.I.P.) แสดงเป็นนางเอก แต่ว่า...ผมดูไม่รู้เรื่องครับ !!!
ปวดหัวไปหมดเพราะว่าภาพตัดไปตัดมาแล้วก็เสพยากันแทบทั้งเรื่อง  ตัว Halford เองเล่นเป็นพนักงานทำงานอยู่ใน
Sex Shop ครับ  ไม่ได้มีบทบาทอะไรมากในหนังเรื่องนี้.

หนังติดเรตนี่ไม่ทราบว่า คู่แสดงแกเป็นเพศไหนครับ

ถ้าเพศชายด้วยกัน ก็คงไม่แปลก ฮ๋าๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 04:05:13 PM »

หนังติดเรตนี่ไม่ทราบว่า คู่แสดงแกเป็นเพศไหนครับ

ถ้าเพศชายด้วยกัน ก็คงไม่แปลก ฮ๋าๆ

หนังเรื่อง Spun นี่ ถ้าผมจำไม่ผิด Rob Halford ออกมาเล่นอยู่ฉากเดียวนี่แหละครับ  ยิงฟันยิ้ม
BARRYTHESPROUT
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 04:20:58 PM »

สำหรับผม priest ยุค 70s ทุกอัลบั้มถือเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำบ้านครับ เช่นเดียวกับ Scorpions ยุคที่มี Uli Roth เล่นอยู่ครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 04:26:31 PM »

ชอบหลายชุดเลยครับ แต่ชุดที่ชอบเป็นพิเศษก็มี Sad Wings of Destiny, Hell Bent for Leather, British Steel, Screaming for Vengeance, Painkiller แล้วก็ Jugulator ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 05:06:10 PM »

ชอบอยู่สองชุดครับคือ Screaming for Vengeance กับ Painkiller (เพราะเคยฟังแค่สองชุด ขยิบตา)

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 05:08:25 PM »

ชอบอยู่สองชุดครับคือ Screaming for Vengeance กับ Painkiller (เพราะเคยฟังแค่สองชุด ขยิบตา)

อัลบั้มชุด Defenders of The Faith ก็ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่า Screaming For Vengeance ซักเท่าไหร่หรอกครับ
น่าจะลองซื้อมาฟังดู  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
panyarak

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 05:24:12 PM »

อัลบั้มชุด Defenders of The Faith ก็ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่า Screaming For Vengeance ซักเท่าไหร่หรอกครับ
น่าจะลองซื้อมาฟังดู  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

+1 ครับ ผมชอบ Defenders of the Faith มากที่สุด

หน้า: [1] 2 3 ... 17
พิมพ์