เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 07:04:08 PM
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 17
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: JUDAS PRIEST !!!  (อ่าน 117180 ครั้ง)
จ่าวิส
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #90 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010 | 01:13:50 PM »

อัลบั้มล่าสุดของพี่โล้นที่เสียงร้องเริ่มฉายแววว่า "ไม่ไหวแล้ว" วิธีการร้องแกยังดุดันคล้ายๆเดิมแต่ตะเบ็งสูงไม่ค่อยไหว มีบางเพลงที่เหมือนพยายามจะตะเบ็งแต่ไปไม่ถึง สงสารแกเหมือนกันครับ ส่วนดนตรียังคงเข้มข้นประมาณ JP ยุึค Painkiller มีหลายคนฟังผลงานชุดนี้แล้วบอกว่า มันดีกว่า JP งานหลังๆซะอีก

แต่พี่โล้นแกอายุจะ 60 อยู่แล้วร้องได้ขนาดนี้ก้เยี่ยมแล้วครับ แต่นึกตอนเล่นสดไม่ออกว่าแกจะร้องเพลงเก่าๆไหวมั้ย มีอีกทีคือเอามาเล่นเป็นเพลงแรกๆของโชว์เพราะเสียงยังมีพลังอยู่
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #91 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010 | 06:47:01 PM »

ปกห่วยได้อีก ยังกับเกมส์เพลย์ เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #92 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010 | 10:37:15 AM »

คุณ Shaman เคยถามถึงเรื่อง boxset ไช่ไหม
ร้าน BKP สะพานเหล็กยังมีครับ 2,600 กว่า ๆ (เพิ่งเห็นเมื่อวาน)
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #93 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 12:26:13 AM »

ดูจาก Judas Priest - British Steel 30th Anniversary Live แล้ว Rob Halford ดูอุ้ยอ้าย และเคลื่อนไหวบนเวทีได้เชื่องช้ามาก
โดยเฉพาะเพลงท้ายๆ ที่เขาขี่มอเตอร์ไซค์ออกมา สมัยก่อนจะลุกออกมาร้องเพลง แต่คราวนี้ เล่นนั่งแช่อยู่บนมอเตอร์ไซค์ติดต่อกัน 2 เพลงเลยครับ

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #94 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 | 07:13:29 AM »

อัลบัมของ Judas Priest ที่ชอบแบบโดดๆเลยมีแค่ Painkiller เท่านั้นครับ
หมดจดตั้งแต่ต้นยันจบแผ่นไม่มีเพลงที่ให้ความรู้สึกกลางๆหรือเศษเพลงแม้แต่นิดเดียว  ชุดอื่นฟังแล้วไม่ชอบจริงๆ
ยิ่งงานช่วงแรกที่ผมฟังแล้วรู้เหมือนเป็นบลูส์ร็อคที่เล่นกันหนักๆ ไม่เฮฟวี่เท่าไหร่เลย มีแค่อิมเมจที่ชวนให้คิดว่าเป็นเฮฟวี่เมตัล
ดนตรีของเค้าค่อยๆไล่เลียงความหนักขึ้นมาเรื่อยๆก็เป็นเรื่องดีเหมือนกันครับ เห็นพัฒนาได้อย่างชัดเจน
ซึ่งก็สมแล้วที่ครองความเป็นแถวหน้าของวงการดนตรีเฮฟวี่เมตัลครับ

แต่สำหรับงานเดี่ยว Halford โดยเฉพาะ Live Resurrection ชอบมากครับ เฮฟวี่สุดเหวี่ยงไปเลย
Pong-Wanchai

« ตอบ #95 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 | 08:00:14 AM »

อัลบัมของ Judas Priest ที่ชอบแบบโดดๆเลยมีแค่ Painkiller เท่านั้นครับ
หมดจดตั้งแต่ต้นยันจบแผ่นไม่มีเพลงที่ให้ความรู้สึกกลางๆหรือเศษเพลงแม้แต่นิดเดียว  ชุดอื่นฟังแล้วไม่ชอบจริงๆ
ยิ่งงานช่วงแรกที่ผมฟังแล้วรู้เหมือนเป็นบลูส์ร็อคที่เล่นกันหนักๆ ไม่เฮฟวี่เท่าไหร่เลย มีแค่อิมเมจที่ชวนให้คิดว่าเป็นเฮฟวี่เมตัล
ดนตรีของเค้าค่อยๆไล่เลียงความหนักขึ้นมาเรื่อยๆก็เป็นเรื่องดีเหมือนกันครับ เห็นพัฒนาได้อย่างชัดเจน
ซึ่งก็สมแล้วที่ครองความเป็นแถวหน้าของวงการดนตรีเฮฟวี่เมตัลครับ

แต่สำหรับงานเดี่ยว Halford โดยเฉพาะ Live Resurrection ชอบมากครับ เฮฟวี่สุดเหวี่ยงไปเลย

คุณ blueframe เคยฟังผลงานชุด Screaming For Vengeance หรือว่า Defenders of the Faith ของ
พวกเค้า "ยกชุด" ดูหรือยังครับ ?
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #96 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 | 08:23:48 PM »

คุณ blueframe เคยฟังผลงานชุด Screaming For Vengeance หรือว่า Defenders of the Faith ของ
พวกเค้า "ยกชุด" ดูหรือยังครับ ?

ขออนุญาตตอบพี่โป่งครับ
ผมได้ฟัง Screaming for Vengeance และ Defenders of the Faith ครับ มีเพลงที่ชอบแต่ไม่ใช่ทั้งหมดของทั้งสองอัลบัมครับ

ผมชอบอัลบัม Painkiller มากที่สุด เหตุผลคือ ผมฟังทั้่งอัลบัมแล้ว ประทับใจในดนตรีที่ลื่นไหล และชอบในซาวนด์ของอัลบัมนี้มาก
คงเป็นเพราะเป็นช่วงที่ผมทันฟังพอดี มันร่วมสมัยมากๆในเวลานั้น ทำให้อัลบัมก่อนหน้านั้นผมไม่รู้สึก "ชอบหมดทุกเพลงในอัลบัม" เหมือนกับชุดนี้ครับ

ในความเห็นที่ผมได้แสดงไว้อันแรก อ่านทบทวนอีกครั้งมันมีคำที่รุนแรง ขอถอนคำว่า "เศษเพลง" ออกครับ
เพราะถ้าคิดถึงใจเค้าใจเรา คงไม่มีวงใดอยากทำอะไรแย่ๆออกมา ส่วนคนฟังจะชอบไม่ชอบก็ว่ากันไป
มือไวปากไว ใช้ความรู้สึกส่วนตัวออกมาในคำตอบมากเกินไป ผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยครับ

« ตอบ #97 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 08:06:43 AM »

ขออนุญาตตอบพี่โป่งครับ
ผมได้ฟัง Screaming for Vengeance และ Defenders of the Faith ครับ มีเพลงที่ชอบแต่ไม่ใช่ทั้งหมดของทั้งสองอัลบัมครับ

ผมชอบอัลบัม Painkiller มากที่สุด เหตุผลคือ ผมฟังทั้่งอัลบัมแล้ว ประทับใจในดนตรีที่ลื่นไหล และชอบในซาวนด์ของอัลบัมนี้มาก
คงเป็นเพราะเป็นช่วงที่ผมทันฟังพอดี มันร่วมสมัยมากๆในเวลานั้น ทำให้อัลบัมก่อนหน้านั้นผมไม่รู้สึก "ชอบหมดทุกเพลงในอัลบัม" เหมือนกับชุดนี้ครับ

ในความเห็นที่ผมได้แสดงไว้อันแรก อ่านทบทวนอีกครั้งมันมีคำที่รุนแรง ขอถอนคำว่า "เศษเพลง" ออกครับ
เพราะถ้าคิดถึงใจเค้าใจเรา คงไม่มีวงใดอยากทำอะไรแย่ๆออกมา ส่วนคนฟังจะชอบไม่ชอบก็ว่ากันไป
มือไวปากไว ใช้ความรู้สึกส่วนตัวออกมาในคำตอบมากเกินไป ผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยครับ

สำหรับท่านที่เป็นคอเพลงประเภท เฮฟวี่เมทัล ตลอดไปจนถึง สปีด นี่ผมว่า ตู้ยาประจำบ้านทุกคนน่าจะมี
ยาแก้ปวดหัว Painkiller ยี่ห้อ Judas Priest อยู่ในตู้เก็บไว้ยามฉุกเฉินกันแล้วนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
guitarhero
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #98 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 06:21:23 AM »

สวัสดีพวกพี่ ๆ ทุกคนครับ

British Steel ปี 1980 อัลบั้มนี้ออกมาแข่งกับพวก Iron Maiden , Ozzy Osbourne , Motorhead ได้อย่างสบาย ๆ
Screaming For Vengence ปี 1982
Defenders Of The Faith ปี 1984
Painkiller ปี 1990

4 อัลบั้มนี้มันโดนจิตโดนใจผมตรง ๆ เลยนะเนี้ย ถือว่าเป็นการได้รับคำวิจารณ์ที่ดีมากใน 4 อัลบั้มนี้ อิอิ

^^   
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #99 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 | 07:53:43 PM »

ที่ฟังมา ผมจะชอบเพลง Ram it Down มากที่สุดครับ ฟังแล้วได้ความรู้สึกเวลาบิดคันเร่งมอเตอไซด์ให้สุด รถพุ่งแหวกอากาศทะยานออกไปอย่างไม่หยุดยั้ง ผมลองหาเพลงอื่นของ Judas Priest ที่เล่นจังหวะคล้ายเพลงนี้ก็หาไม่เจอครับ (ไม่แน่ใจว่าฟังตกหล่นชุดไหนไปหรือเปล่า) ใครพอทราบว่ามีเพลงที่จังหวะคล้าย Ram it Down อีกบ้างไหมครับ
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #100 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 | 09:53:25 PM »

คุณ Shaman เคยถามถึงเรื่อง boxset ไช่ไหม
ร้าน BKP สะพานเหล็กยังมีครับ 2,600 กว่า ๆ (เพิ่งเห็นเมื่อวาน)

ผมสั่งที่ amazon ไปแล้วครับ ราคาแสนประทับใจ ต้องขอบคุณมากครับพี่ JK (ตอนนี้อยากได้ BOX Megadeth แทน ขายป่ะล่ะครับ ฮิฮิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธันวาคม 2010 | 10:35:37 PM โดย Shaman » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #101 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010 | 04:23:11 PM »

ผมสั่งที่ amazon ไปแล้วครับ ราคาแสนประทับใจ ต้องขอบคุณมากครับพี่ JK (ตอนนี้อยากได้ BOX Megadeth แทน ขายป่ะล่ะครับ ฮิฮิ)

Megadeth's Warchest ผมเห็นมีลดอยู่เป็นพัก ๆ ครับ แล้วจะมาชี้เป้าอีกทีเมื่อราคามันน่าประทับใจ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #102 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 09:10:36 AM »

ชุดมทัลวิทยานี่มีใครอดใจไหวครับเนี่ย
ต้องขอบคุณน้องJKNoremorse ด้วยคนจ้า..

« ตอบ #103 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 10:38:04 PM »

ชุดมทัลวิทยานี่มีใครอดใจไหวครับเนี่ย
ต้องขอบคุณน้องJKNoremorse ด้วยคนจ้า..

ถ้าเจอกันปีหน้า ท่านผีฯ ใส่ชุดหนังพร้อม(ล่าม)โซ่ มาเจอกันได้เลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #104 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 | 05:15:01 PM »

ผ่านปี 2010 มาเข้าปี 2011 ผมเผอิญทราบว่าคณะ Judas Priest ได้ออกแผ่นซีดีในแบบรีมาสเตอร์พร้อมเพลงแถมแทบทุกชุด !!!

นอกจากนี้ยังมีแผ่นเสียงผลิตออกมาวางจำหน่ายด้วย โดยทำเป็นหน้าปกแบบ gatefold เกือบทั้งหมด ก็เลยคว้าเอามาเป็นเจ้าของ
ในแบบ "ยกชุด" ครับ...

ผมคิดว่ามีคนมาแอบเปิดกล่องตอนมางานที่บ้านเมื่อไม่กี่วันมานี่แล้ว เลยมีความคิดว่าน่าจะนำมาให้คนอื่นๆ ชมบ้างเนื่องจากว่าไหนๆ
ก็ไหนๆ แล้ว มันก็เลยต้องถ่ายรูปมาให้ดูกันแบบนี้ไปเลย...โปรดรอสักครู่  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 17
พิมพ์