เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 05:23:39 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg MarketRecord Hunter Shop ร้านขายแผ่นเสียงเปิดใหม่ ใจกลางเมือง
หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Record Hunter Shop ร้านขายแผ่นเสียงเปิดใหม่ ใจกลางเมือง  (อ่าน 23347 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009 | 10:12:13 AM »

หวัดดีครับพี่อนุสรณ์ ยิ้ม
คุณอนุสรณ์ ที่เขียนในMusic Express หรือเปล่าครับ คุณวิน
พี่แกจะมานั่งที่ร้านด้วยไหมครับ สังเกตยังไงว่าใช่ครับ  ขยิบตา

ท้วม ๆ สูง ๆ ใส่แว่น พูดจาฉะฉาน ชอบใส่เสื้อทัวร์สีดำ กางเกงยีนส์
cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009 | 11:35:01 PM »

วงนี้แคบนะครับ ยังไม่ทันไปก็เดากันถูกแล้ว เจ้าของร้านคือคุณหน่อย อนุสรณ์ กับผม โตโต้ สมเกียรติ ที่DIY เทิร์น ใสๆ เอามันส์ที่บางท่านอาจจะเคยเห้นนั้นแหละครับ เราสองคนลองๆคิดกันดูว่าน่าจะลองเปิดร้านเล็กๆที่ไปมากันสะดวก ให้ได้มาพูดคุยกัน เรื่องเพลง เรื่องแผ่นเสียง พี่ๆแบ่งปันความรู้ให้น้องๆ น้องๆแนะนำวงใหม่ๆให้พี่ๆ ได้สัมผัสแผ่นเสียงที่แต่ละคนชื่นชอบ การฟังโปรเกสซีพ  หรือเพลงแนวอื่นๆในยุคแผ่นเสียง ถ้าทำได้ ฟังจากแผ่นเสียง ได้ดูปก ดูองค์ประกอบต่างๆที่เค้าทำมาในตอนนั้น จะต่างกับฟังจากซีดี คนละอารมกันครับ ยังไงวันเสาร์นี้แวะมาเยี่ยมชมกันได้นะครับ ผมสองคนจะต้อนรับทุกท่านเต็มที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม 2009 | 11:44:42 PM โดย cocoon » บันทึกการเข้า
neo classic
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2009 | 04:17:06 PM »

จะขออนุญาตไปชมบรรยากาศในวัยเปิดร้านด้วยคนนะครับ
ขอให้ขายดี ครับผม
EVILDAYS
In The Court Of The Crimson King
*

EVILDAYS Life Pain Death 2008

evil_days@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 12:21:41 PM »

จะแวะไปอุดหนุนนะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

METALLICA ,DEATH, DREAM THEATER, STEVE VAI, CANNIBAL CORPSE, DEICIDE, CYNIC, JOE SATRIANI, SLIPKNOT, PANTERA, KORN, DEZEMBER, PINK FLOYD, YES, RUSH, TRIVIUM, MEGADETH, SLAYER, LAMB OF GOD, YANNI, YOSHIKI,  KILLING FIELDS(Thailand), PURGATORY(Thailand), EVILDAYS(Thailand)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 06:48:58 PM »

ไปมาแล้วครับ เจอพี่หน่อย พี่โตโต้ แล้วก็พี่วันชัย ยิ้มแย้มแจ่มใส พูดจาเป็นมิตรดีแท้เลย ร้านแต่งเรียบๆ สว่าง มีของโชว์เป็น แผ่นเสียง Roger Waters - The Wall Live In Berlin ที่มีลายเซ็น Roger บนปก, แผ่นเสียง Dream Theater ชุดใหม่โดดเด่นเป็นสง่า มีเครื่องเล่นมือสองสวยๆอยู่ประมาณ 7-8 เครื่องเห็นจะได้ แผ่นเสียงน่าจะประมาณ 1000 กว่าแผ่น หลากหลายแนวทาง ผมพยายามดูให้หมดทุกแผ่นแล้ว ได้แผ่นโปรดเป็น Paul McCartney - Give My Regards To Broad Street ที่มีความผูกพันกันมานาน และแผ่นของ Keith Jarrett - Koln Live Concert เกือบจะกลับแล้วเหลือบไปเห็น We are The World เข้า พี่โตโต้ถามผมว่า " ซื้อเพราะ Michael รึเปล่า " ผมตอบว่า " ซื้อเพราะทุกคนที่มาร่วมกันครับ "

ดีใจครับที่มีร้านที่อบอุ่นแบบนี้ให้ได้แวะเวียนไปพบปะ พักผ่อน แลกเปลี่ยน พูดคุยกัน พี่ๆก็เข้ามาคุยกันที่นี่บ่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 07:03:34 PM »

แผ่นราคานักเรียนแบบกระผม เยอะไหมครับพี่ป่อง

พรุ่งนี้กะจะไปช็อปกับคุณพ่อ ซักแผ่นสองแผ่น  ยิ้มกว้างๆ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 07:06:24 PM »

จะมี 100 200 อยู่บ้าง แต่ไม่มากครับ ถัดมาจะเป็น 350 400 500 .... แต่ขาร็อคระวังหน่อย แผ่นโดนๆ เยอะเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 07:07:02 PM »

จะมี 100 200 อยู่บ้าง แต่ไม่มากครับ ถัดมาจะเป็น 350 400 500 .... แต่ขาร็อคระวังหน่อย แผ่นโดนๆ เยอะเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

ยั่งงี้มีแวว ปวดแขนกลับบ้านนะครับนี่  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 07:07:23 PM »

อ้อ ไม่มี Mayer นะ
ได้ดูโซโล่งาน Jackson ไหม ผมว่าปรับกีตาร์เบาไปหน่อย ไม่ซึมซาบนัก  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 07:08:25 PM »

Van Halan
Rainbow
Scorpion
Iron Maiden
....

ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 07:10:15 PM »

อ้อ ไม่มี Mayer นะ
ได้ดูโซโล่งาน Jackson ไหม ผมว่าปรับกีตาร์เบาไปหน่อย ไม่ซึมซาบนัก  ยิ้มกว้างๆ

โหลดแบบ 1080i มาดูทั้งงานเลยครับ

แกอยากเล่นให้มัน ดูขลังๆ ไม่ดังมากมั้งครับ แต่กีตาร์ตัวรีลิคแก สวยแบบ สุดๆ จริงๆ ผมชอบมากกกก

« ตอบ #26 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009 | 07:15:18 PM »

ลีลาเหลือกินเลยนะ ไอ้เจ้าท่าเอียงตัวไปข้างๆซ้ายน่ะ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2009 | 12:27:20 PM »

ไปมาแล้วครับ เจอพี่หน่อย พี่โตโต้ แล้วก็พี่วันชัย ยิ้มแย้มแจ่มใส พูดจาเป็นมิตรดีแท้เลย ร้านแต่งเรียบๆ สว่าง มีของโชว์เป็น แผ่นเสียง Roger Waters - The Wall Live In Berlin ที่มีลายเซ็น Roger บนปก, แผ่นเสียง Dream Theater ชุดใหม่โดดเด่นเป็นสง่า มีเครื่องเล่นมือสองสวยๆอยู่ประมาณ 7-8 เครื่องเห็นจะได้ แผ่นเสียงน่าจะประมาณ 1000 กว่าแผ่น หลากหลายแนวทาง ผมพยายามดูให้หมดทุกแผ่นแล้ว ได้แผ่นโปรดเป็น Paul McCartney - Give My Regards To Broad Street ที่มีความผูกพันกันมานาน และแผ่นของ Keith Jarrett - Koln Live Concert เกือบจะกลับแล้วเหลือบไปเห็น We are The World เข้า พี่โตโต้ถามผมว่า " ซื้อเพราะ Michael รึเปล่า " ผมตอบว่า " ซื้อเพราะทุกคนที่มาร่วมกันครับ "

ดีใจครับที่มีร้านที่อบอุ่นแบบนี้ให้ได้แวะเวียนไปพบปะ พักผ่อน แลกเปลี่ยน พูดคุยกัน พี่ๆก็เข้ามาคุยกันที่นี่บ่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

ได้ชวนพี่วันชัยมาเล่นบอร์ดนี้หรือเปล่าครับ ติดต่อแกยากเหลือเกิน อยากให้มาคุยกันที่นี่ พี่หนุ่มด้วย

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2009 | 01:14:53 PM »

ได้ชวนพี่วันชัยมาเล่นบอร์ดนี้หรือเปล่าครับ ติดต่อแกยากเหลือเกิน อยากให้มาคุยกันที่นี่ พี่หนุ่มด้วย
ชวนทุกคนแหละครับ แกก็สมัครไว้นะครับ แต่ไม่ได้เข้ามาโพสต์อะไรเท่านั้นเอง พี่หน่อยกับพี่โตโต้ก็บอกว่าบอร์ดเราเหงาๆ ทำไงได้นะครับ สงสัยต้องคุยให้หนักกว่านี้อีก  ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม

« ตอบ #29 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2009 | 01:38:50 PM »

วันนี้ไปมา ช่วงบ่ายโมง ได้ Eric Clapton - 461 Ocean Boulevard มาในราคา 100 เดียว สภาพโอเคเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม พี่ๆ ยิ้มแย้มแจ่มใสดีครับ มี DT ชุดใหม่ตั้งสง่าเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์