เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 01:48:10 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้ถามความเห็นการจัดคณะ Thaiprog เที่ยวทะเล
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ถามความเห็นการจัดคณะ Thaiprog เที่ยวทะเล  (อ่าน 42351 ครั้ง)
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #30 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 03:21:41 PM »

จุดประสงค์ที่คุณอั๋นกับคุณ TRON ไปครั้งนี้ก็เพื่อไปดูสถานที่พักและบรรยากาศ
   ว่าเหมาะสมที่จะจัดงานมีทติ้งของเวปเราหรือเปล่า  (ต้องเข้าใจนะครับว่าสองท่านนี้
    เสียสละเวลาอันมีค่ายิ่งเพื่อส่วนรวมไม่ได้ไปเที่ยวอย่างที่คิดกัน)    ขยิบตา        ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 03:24:52 PM »

อ่างศิลาก็ดีครับ ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางมากนัก

อ่างที่ไกล้ๆ มีอีกตั้งเยอะแยะ เสียเวลาน้อยกว่าด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

อ่างใกล้ๆ เกรงจะเสียเงินเยอะกว่า แถมไม่มีเวลาคุยกันน่ะสิครับ ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #32 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 03:45:07 PM »

จุดประสงค์ที่คุณอั๋นกับคุณ TRON ไปครั้งนี้ก็เพื่อไปดูสถานที่พักและบรรยากาศ
   ว่าเหมาะสมที่จะจัดงานมีทติ้งของเวปเราหรือเปล่า  (ต้องเข้าใจนะครับว่าสองท่านนี้
    เสียสละเวลาอันมีค่ายิ่งเพื่อส่วนรวมไม่ได้ไปเที่ยวอย่างที่คิดกัน)    ขยิบตา        ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม

ผมจะให้คำตอบในวันพฤหัสนะครับ โดยโทร.บอกคุณอั๋น501 เอาไว้
ขอบคุณล่วงหน้าที่หาหินหลายๆ ขนาดมาให้เลือกชมครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #33 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 04:49:59 PM »

อ่างศิลาก็ดีครับ ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางมากนัก

อ่างที่ไกล้ๆ มีอีกตั้งเยอะแยะ เสียเวลาน้อยกว่าด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แต่อ่างศิลามีหินดีที่สุดในประเทศนะครับ  มีให้เลือกหลายขนาดด้วย

เชื่อเถอะเฮียDeja Vuพิสูจน์มาแล้วหินที่อ่างศิลาทั้งสวยทั้งอวบดีที่สุด ถ้าไม่เชื่อเฮียโป่งลองพิสูจน์ดูได้นะ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010 | 09:52:42 PM »

หน่วยกล้าตายแนวหน้าไปสำรวจพื้นที่กลับมาแล้วครับ  หินอ่างศิลาสวยสมคำลำลือจริงๆ
ผมกับพี่TRONต้องขอขอบคุณเจ้าของพื้นที่เฮียDeja Vu ที่ต้อนรับเลี้ยงดูเป็นอย่างดี
ได้พาไปชมทามารีนา รีสอร์ทที่พักและแถมเลี้ยงอาหารทะเลอีก แบบนี้ต้องขออาสาไปสำรวจหินบ่อยๆ
ขอเชิญชมภาพเล่าเรื่องได้เลยครับ หมดหน้าที่ผมแล้วขอส่งต่อให้พี่TRON รับช่วงต่อเลยครับ

อั๋น501

« ตอบ #35 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010 | 09:57:20 PM »

อั๋น501

« ตอบ #36 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010 | 10:01:26 PM »

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #37 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010 | 10:48:12 PM »

ดูพิศวงน่าไปดีครับ
deja vu

« ตอบ #38 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010 | 11:33:56 AM »

ทางเข้ามีป้ายชื่อ ทามาริน่ารีสอร์ท ครับ อยู่ตรงข้ามวัดจีน แต่คุณอั๋นถ่ายป้ายชื่ออีกฝั่งมาให้เลยไม่เห็น
 สงสัยคงเมาเนื้อปูทะเล  เสียดายหน่วยกล้าตายทั้งสองกลับเร็วไปหน่อยได้ข่าวว่าต้องกลับถึงบ้านก่อน
 พระอาทิตย์ตกดิน (เรื่องตายไม่เคยกลัว แต่เรื่องเมียต้องคิดอีกที)

ขอบคุณคุณ TRON ที่ให้ยืมดีวีดีมาดู+ไรท์
 คุณอั๋นสำหรับแผ่นซีดีเพลงเพราะๆที่ไรท์มาให้ แถมเป็นแผ่นซีดีคุณภาพสูงอย่างมิสซูบิชิ รุ่นมินิแอลพี

ปล. มากันสองท่านเลยได้แค่ต้อนรับเลี้ยงดู ถ้าคุณแจ็คกับคุณโป่งมาด้วยสงสัยคงต้องมีการปูเสื่อ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #39 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010 | 12:17:33 PM »

ท่านประธาน deja vu มีพาดพิงครับ
กรุณาถอนด้วยครับ ตามข้อบังคับที่ 38976
ถ้ามีการปูเสื่อละก้อ
ของผมต้องเป็นป็อกเด้ง แน่นอน  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #40 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010 | 03:24:19 PM »

ผมขอใช้สิทธิ์ พาดพิง ประท้วงครับ...

การ ปูเสื่อ นั้น กระทำโดย พาละการไม่ได้นะครับ มันต้องมา ควบคู่ กับการ เลี้ยงดู ด้วย

เลี้ยงดู ปูเสื่อ เล่นไพ่ ใส่เกียร์ กลับบ้าน

อย่างนี้ ครบถ้วน ทุกกระบวนความแล้วครับ ท่านประธาน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
somsak_nong
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010 | 09:59:22 PM »

งานนี้แจ๋มจริง  ยิงฟันยิ้ม

deja vu

« ตอบ #42 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 10:10:21 AM »

ท่านประธาน deja vu มีพาดพิงครับ
กรุณาถอนด้วยครับ ตามข้อบังคับที่ 38976
ของผมต้องเป็นป็อกเด้ง แน่นอน  ยิงฟันยิ้ม

ผมขอเวลาหาข้อบังคับที่ 38976 ซักสองปีนะครับ  แล้วจะมาตอบ แลบลิ้น

เพื่อให้เกิดความเป็นธรรมทั้งสองฝ่าย ผมขออนุญาตถามคุณโป่งก่อนครับ
  ว่าจะให้(ไอ้)ป็อกเด้งก่อน หรือ(คุณ)โป่งเด้งก่อน     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #43 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 12:44:59 PM »

ของผมต้องเป็นป็อกเด้ง แน่นอน  ยิงฟันยิ้ม

ผมขอเวลาหาข้อบังคับที่ 38976 ซักสองปีนะครับ  แล้วจะมาตอบ แลบลิ้น

เพื่อให้เกิดความเป็นธรรมทั้งสองฝ่าย ผมขออนุญาตถามคุณโป่งก่อนครับ
  ว่าจะให้(ไอ้)ป็อกเด้งก่อน หรือ(คุณ)โป่งเด้งก่อน     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก็ว่ากันตามกฏระเบียบเลยครับ ใคร กิน ก่อนก็ได้ เด้ง ก่อน

แต่อย่าลืมว่าเมื่อ เลี้ยงดู จน ปูเสื่อ เล่นไพ่ พับฐานกันไปแล้ว คราวนี้ น้องๆ ต้อง ใส่เกียร์ ขับรถกลับให้ถึงบ้านอย่างมีความสุขนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2010 | 12:46:56 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #44 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 06:28:03 AM »

มีที่จัดมีตติ้ง + เล่นดนตรี acoustic + เล่นเกมส์ มั้ยครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
พิมพ์