เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149702 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 06:04:06 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The Wallอัลบั้มที่ดีที่สุดของ Slayer
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัลบั้มที่ดีที่สุดของ Slayer  (อ่าน 25624 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 09:20:00 AM »

มีใครพอทราบบ้างครับ  ยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 12:50:26 PM »

ผมชอบ South of Heaven, Reign in Blood, Seasons in the Abyss และ Hell Awaits ตามลำดับครับ

koh_oldskool
Selling England By The Pound
**

udomsak_p@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 01:18:05 PM »

จากกระแส และเท่าที่เคยอ่านจากหนังสือ เขาว่า Reign in Blood ครับ (ซึ่งเป็นชุดที่ผมไม่เคยฟังเลย อ้อ เคยฟัง angel of death เพลงเดียว) แต่ส่วนตัวชุดที่ผมชอบที่สุดคือ South of heaven, Seasons in the Abyss ประมาณว่าหยิบฟังบ่อยและออกในช่วงอายุที่เราวัยกำลังตกมัน ยิงฟันยิ้ม  แต่ไม่ได้หมายความว่าชุดอื่นไม่ดี ผมว่าเค้าเป็นวงเดียวที่มองภาพรวมของงานทุกชุดที่ออกมาแล้ว ไม่ค่อยมีงานแบบที่เรียกว่าออกมาแล้วแฟนๆส่ายหัวรับไม่ได้อ่ะครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 01:41:07 PM »

รู้จักแต่    1986 Reign in Blood ครับ ได้ฟังเพราะคำชื่นชมเช่นกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

picky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 02:14:41 PM »

เช่นกันครับ ได้ฟัง Reign in Blood (ก็ดังซะขนาดนี้)

กับ อัลบั้มล่าสุด (^^")
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2008 | 02:31:16 PM โดย picky » บันทึกการเข้า
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 02:40:45 PM »

Reign in Blood, Seasons in the Abyss และ South of Heaven  น่าจะเป็นงานระดับมาสเตอร์ ฯ แล้วล่ะครับ

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:05:30 PM »

"Reign in Blood" 1986 ครับ เป็นงานที่ดีีที่สุดกับตัวงานที่มีแค่ 30 นาทีกว่า ๆ

และยังเป็นข้อวิพากษ์วิจารณ์ของบรรดาเกจิแธรชจนถึงปัจจุับันครับว่า งานชุดนี้กับงาน "Master of Puppets" ของ Metallica ที่ออกในปีเดียวกัน ว่าชุดไหนเจ๋งที่สุด ก็ยังไม่มีคำตอบ

Reign in Blood ขึ้นชื่อว่าเป็นแธรชสับแหลกแบบเดินหน้าฆ่าลูกเดียว No ballad, No instrumental
Master of Puppets ขึ้นชื่อว่าเป็นแธรชสมบูรณ์แบบที่มีทั้งเมโลดี้ เพลงบรรเลง เพลงหนักเร็วครบเครื่องครับ

อัลบั้มหลังของ Slayer ที่เจ๋งก็มี "God Hate Us All" กับ "Christ Illusion" ครับ
TRON

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:19:27 PM »

"Reign in Blood" 1986 ครับ เป็นงานที่ดีีที่สุดกับตัวงานที่มีแค่ 30 นาทีกว่า ๆ

และยังเป็นข้อวิพากษ์วิจารณ์ของบรรดาเกจิแธรชจนถึงปัจจุับันครับว่า งานชุดนี้กับงาน "Master of Puppets" ของ Metallica ที่ออกในปีเดียวกัน ว่าชุดไหนเจ๋งที่สุด ก็ยังไม่มีคำตอบ

Reign in Blood ขึ้นชื่อว่าเป็นแธรชสับแหลกแบบเดินหน้าฆ่าลูกเดียว No ballad, No instrumental
Master of Puppets ขึ้นชื่อว่าเป็นแธรชสมบูรณ์แบบที่มีทั้งเมโลดี้ เพลงบรรเลง เพลงหนักเร็วครบเครื่องครับ

อัลบั้มหลังของ Slayer ที่เจ๋งก็มี "God Hate Us All" กับ "Christ Illusion" ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ สรุปแล้วผมจะเริ่มจากชุด Reign in Blood ครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:23:53 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ สรุปแล้วผมจะเริ่มจากชุด Reign in Blood ครับ

ที่ผ่านมาคุณ Tron ฟังงานเมทัล หรืองานชุดไหนที่รู้สึกว่าหนักที่สุดแล้วครับ?
เพราะงานชุดนี้มันแรงถึงขั้นไปแนวเดธเลยทีเดียว จะได้ตัดสินใจอีกที
TRON

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:30:19 PM »

ที่ผ่านมาคุณ Tron ฟังงานเมทัล หรืองานชุดไหนที่รู้สึกว่าหนักที่สุดแล้วครับ?
เพราะงานชุดนี้มันแรงถึงขั้นไปแนวเดธเลยทีเดียว จะได้ตัดสินใจอีกที

อืม... ไม่แน่ใจครับ แต่เคยฟังวงเดธของไทยชื่อ มักกะโรนี ชุด ศพที่ 13 คิดว่าหนักนะครับ ใกล้เคียงมั๊ยครับ วงเดธแนวหน้านี่วงอะไรครับ จริงๆอยากลองเดธด้วยครับ ผมเปิดกว้างทุกแนวแล้วครับ ตอนนี้
JKNoremorse

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:44:23 PM »

เคยแต่กินมักกะโรนีครับ มีฟังได้ด้วยเหรอ?
(ล้ิอเล่นน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม)

ไม่เคยฟังวงนี้เลยครับ หรือไม่ก็ลองโหลด 'Angel of Death' กับ 'Rainning Blood' มาลองสดับดูก่อนก็ได้ครับ
(คิดว่าคงเลิกสนใจวงนี้ไปเลย  ยิงฟันยิ้ม)
TRON

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:47:50 PM »

เคยแต่กินมักกะโรนีครับ มีฟังได้ด้วยเหรอ?
(ล้ิอเล่นน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม)

ครับ ชื่อวงน่ากิน แต่เพลงโหดบรรลัยครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:50:03 PM »

เอามาฝาก 2 โพลนะครับ มีตรงกันอยู่นิด  ยิ้มกว้างๆ

1.     Dissection      Storm Of The Light's Bane (1995)     
2.    Death    Symbolic (1995)
3.    Opeth    Still Life (1999)    
4.    Opeth    Blackwater Park (2001)    
5.    Martyr    Warp Zone (2000)
6.    Cynic    Focus (1993)    
7.    Edge Of Sanity    Crimson (1996)    
8.    Psycroptic    The Scepter Of The Ancients (2003)    
9.    Atheist    Unquestionable Presence (1991)    
10.    Autopsy    Mental Funeral (1991)    

10) Nocturnus - The Key
9) Demigod - Slumber of the Sullen Eyes
เจ๋ง Demilich - Nesphite
7) Atheist - Unquestionable Presence
6) Death - Human
5) Cephalic Carnage - Lucid Interval
4) Lykathea Aflame - Elvenfris
3) Suffocation - Pierced from Within
2) Cryptopsy - None so Vile
1) Cynic - Focus

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:52:17 PM »

เคยลองฟังอยู่นิดหน่อย ไม่รู้เป็น Death รึเปล่า แต่ชื่อวง Death Angel มันส์ดีเหมือนกัน   ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 | 03:54:34 PM »

Slayer เป็น 1 ใน Big-4 ที่เล่น(แธรช)หนัีกที่สุดครับ (Megadeth, Metallica, Anthrax)
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์