เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149698 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 04:23:59 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The WallMetallica : World Magnetic Tour DVD Series.
หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica : World Magnetic Tour DVD Series.  (อ่าน 26519 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2009 | 06:13:03 PM »

ขอบคุณครับ สอย Deluxe เรียบร้อยโรงเรียนเมทัลลิก้าแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:15:19 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 | 12:39:26 PM »

ได้ดู France for One night แล้ว แต่กลับไม่ค่อยรู้สึกตื่นเต้นเท่าไหร่ ไม่เหมือนตอนดู Clip ใน youtube เลย
(หรือเป็นเพราะดู bootleg จนเบื่อ รู้มุขหมดแล้ว)

ไฮไลต์เพลงหลัก
One
All Nightmare Long
The Day That Never Comes

แลบลิ้น
TRON

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 | 01:11:39 PM »

ได้ดู France for One night แล้ว แต่กลับไม่ค่อยรู้สึกตื่นเต้นเท่าไหร่ ไม่เหมือนตอนดู Clip ใน youtube เลย
(หรือเป็นเพราะดู bootleg จนเบื่อ รู้มุขหมดแล้ว)

ไฮไลต์เพลงหลัก
One
All Nightmare Long
The Day That Never Comes

แลบลิ้น

+ 100
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #33 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 | 10:26:09 AM »

ที่อยากจะติงาน Frence for One night อีกคือ แพ็คเก็จชุดนี้ กระดาษ รูป ภาพปกค่อนข้างจะสวย แต่ไม่น่าทำให้มันดูบาง ๆ เลย ถาดพลาสติกก็บางจนแตกร้าว แล้วก็ 5 วีดีโอ นั้นจะบอกว่าไม่ต้องเอามาก็คงไม่มีใครว่าอะไร เปลืองเนื้อที่จริง ๆ ราคาแพงด้วย
sub eng เลือกแล้วก็ไม่ออกในส่วนของ Interview. ไป ๆ มา ๆ ผมว่ามุมกล้องของ cunning stunt ยังดีกว่างานชุดนี้อีก

ก็หวังว่า live in mexico จะช่วยรักษาแผลใจได้ในต้นปีหน้า  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #34 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 | 10:30:40 AM »

การถ่ายทำก็ไม่ได้ใช่ระบบ HD ด้วย ภาพออกมาไม่คมชัดเท่าที่ควร ผมดูดีวีดีของ OMD ที่เพิ่งได้มาพร้อมๆกัน ภาพคมกว่าอย่างเห็นได้ชัดจริงๆ ระบบเสียงก็เหมือนไม่สุดๆ ที่สำคัญดูแล้วมันไ่ม่มันยังไงไม่ทราบครับ มันไม่ดุดันเลือดพล่าน เหมือนๆสถานที่มันไม่เข้ากับเพลงด้วย ผมว่าดู Rock Am Ring 2006 ยังมันกว่า 10 เท่า
JKNoremorse

« ตอบ #35 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 | 01:07:15 PM »

การถ่ายทำก็ไม่ได้ใช่ระบบ HD ด้วย ภาพออกมาไม่คมชัดเท่าที่ควร ผมดูดีวีดีของ OMD ที่เพิ่งได้มาพร้อมๆกัน ภาพคมกว่าอย่างเห็นได้ชัดจริงๆ ระบบเสียงก็เหมือนไม่สุดๆ ที่สำคัญดูแล้วมันไ่ม่มันยังไงไม่ทราบครับ มันไม่ดุดันเลือดพล่าน เหมือนๆสถานที่มันไม่เข้ากับเพลงด้วย ผมว่าดู Rock Am Ring 2006 ยังมันกว่า 10 เท่า

+1 Rock Am Ring 2006 นั้นสุดยอดจริงๆ set-list ก็สุดตรีนจริง ๆ
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #36 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 | 04:54:44 PM »

France for One nightก็ถือว่าเป็นโชว์ประวัติศาสตร์ของพวกMETอีกโชว์เลยนะครับ ที่บรรยากาศสุดยอดมาก เพียงแต่ว่าset listยังไม่เพอร์เฟคท์สำหรับแฟนๆเท่านั้นเอง แต่เชื่อว่ายังไงพวกเราก็ตามเก็บตามระเบียบล่ะครับ พี่JKโนรีโมสว่าไงครับ 555+
ผมกำลังรอ DVD ที่เล่นที่Mexicoอยู่ อิอิอิ ได้มากะจะนอนกอดซัก3คืน (มีหวังกล่องยุ่ยหมดแน่)

TRON

« ตอบ #37 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 | 09:55:28 PM »

ได้ Mexico 2 cd/2 dvd มาแล้ว ยังไม่ได้ดูเต็มๆเลย
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #38 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 | 12:12:24 AM »

สวัสดีนะครับ ยินที่ได้รู้จักทุกคน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
DVD Met ที่Mexico ผมว่าน่าสนใจกว่าแน่นอนครับ เสียดายที่ไม่มีเพลง บักโดรี (BATTERY)
แต่มันก็ทดแทนด้วยเพลงฮิตๆหลายเพลง ก็อยากให้มันมาถึงมือไวไวครับ จะได้เอามากระแทกลูกหูลูกตาหน่อย
ปล. สรุปโชว์ที่แคนาดาจะมีDVDออกมาไหมครับ ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคระบ

JKNoremorse

« ตอบ #39 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 | 04:30:49 PM »

ได้ Mexico 2 cd/2 dvd มาแล้ว ยังไม่ได้ดูเต็มๆเลย

Mexico ของผมคงได้ภายในอาทิตย์นี้
โชว์ของ Canada ยังไม่ชัวร์เลยครับ อาจจะเป็นเร็ว ๆ นี้
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 | 07:02:13 PM »

จริงหรอครับ !! ถ้าDVD Met MexicoของคุณJKโนรีโมสได้ภายในอาทิตย์ ผมว่าของผมก็คงได้ใกล้เคียงกันครับ จริงไหมครับ หรือยังไง อิอิอิ อยากดูเต็มแก่แล้วครับ รอจับจองเป็นเจ้าของอยู่นะครับเนี่ย
 ยิงฟันยิ้ม เอาใจช่วยให้มาถึงมือไวไวนะครับ
แล้วปลายปี2010อาจมีเซอร์ไพซ์จากMetก็ได้นะครับ ใครจะรู้...

JKNoremorse

« ตอบ #41 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 | 11:54:11 AM »

จริงหรอครับ !! ถ้าDVD Met MexicoของคุณJKโนรีโมสได้ภายในอาทิตย์ ผมว่าของผมก็คงได้ใกล้เคียงกันครับ จริงไหมครับ หรือยังไง อิอิอิ อยากดูเต็มแก่แล้วครับ รอจับจองเป็นเจ้าของอยู่นะครับเนี่ย
 ยิงฟันยิ้ม เอาใจช่วยให้มาถึงมือไวไวนะครับ
แล้วปลายปี2010อาจมีเซอร์ไพซ์จากMetก็ได้นะครับ ใครจะรู้...

รอจนเมื่อยเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
เออ... ว่าง ๆ น้อง Pantalica ไปแนะนำตัวเองให้สมาชิกอื่่น ๆ รู้จักหน่อยนะครับ ด้านล่างนี้เลย ... นะ ให้ว่อง

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=4.555
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #42 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 | 06:27:37 PM »

เอาไปเอามา ผมเบื่อตัวนี้ละครับ เพราะMET ดันออกอีกตัวมาไล่เลี่ยกัน เฮ้อ  ฮืม

JKNoremorse

« ตอบ #43 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 | 09:29:34 AM »

เอาไปเอามา ผมเบื่อตัวนี้ละครับ เพราะMET ดันออกอีกตัวมาไล่เลี่ยกัน เฮ้อ  ฮืม

Live at Nimes อืมม์ เบื่อแล้วเหมือนกัน  อายจัง
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #44 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 | 11:16:58 AM »

เบื่อเพราะผมรอLive @ Mexico cityอยู่นั่นเองครับ
พี่JK จะได้รับDVDเมื่อไหร่ครับ อดที่จะลุ้นด้วยไม่ได้
มันเสี่ยนซะจริงๆครับ อยากเบิ่งแฮง อยากเบิ่งไวไว
ตกใจ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์